HomeENTERTAINMENTఅభయ్ నయంపల్లి తొలి ఆల్బం విజేత

అభయ్ నయంపల్లి తొలి ఆల్బం విజేత

ముంబైకి చెందిన స్వరకర్త-గిటారిస్ట్ యొక్క స్వీయ-పేరుగల కర్ణాటక జాజ్ ఫ్యూజన్ రికార్డును సందీప్ చౌతా

నిర్మించారు స్వరకర్త మరియు గిటారిస్ట్ అభయ్ నాయంపల్లి. ఫోటో: కళాకారుడి సౌజన్యంతో
స్వరకర్త మరియు సంగీత దర్శకుడు సందీప్ చౌతా విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందిన సంగీతానికి మాత్రమే కాకుండా స్కౌటింగ్ కోసం కూడా ప్రసిద్ది చెందారు దేశంలో అత్యంత మంచి ప్రతిభావంతులు. అతను సునీధి చౌహాన్కు తన మొదటి పెద్ద హిట్ ఇచ్చాడు, మరియు అరిజిత్ సింగ్ తన మొదటి సినిమా పాట, వివా అమ్మాయిలను ప్రారంభించాడు మరియు కక్కర్ తోబుట్టువుల ఇష్టాలను మరియు అనుష్క మంచందా . ముంబయికి చెందిన స్వరకర్త మరియు దివంగత మాండొలిన్ మాస్ట్రో యు.శ్రీనివాస్ విద్యార్థి అభయ్ నయంపల్లి చౌతా యొక్క క్రొత్త అన్వేషణ. ఎలక్ట్రిక్ గిటార్‌లో కర్ణాటక సంగీతాన్ని ప్లే చేయడం అతని ప్రత్యేకత. అతని స్వీయ-పేరుగల కర్నాటక-జాజ్ ఫ్యూజన్ తొలి ఆల్బం, ఈ రోజు చౌతా యొక్క లేబుల్ నమ్మా మ్యూజిక్‌లో విడుదలైంది. చౌతా ఇలా అంటాడు, “అభయ్ నాయంపల్లి ఒక నిష్ణాత సంగీతకారుడు, ఎందుకంటే అతను ఆడే ప్రతి నోటు అంటే, మరియు అతని డెలివరీలో ఒక ఎమోషన్ ఉంది. ఆయన తొలి ఆల్బమ్‌లో భాగం కావడం నా అదృష్టం. అతని గురువు, దివంగత విద్వాన్ యు. శ్రీనివాస్, నవ్వుతూ ఉండాలి, అతని వారసత్వాన్ని ఒక విలువైన విద్యార్థి ముందుకు తీసుకువెళుతున్నాడని తెలుసు. ‘ అభయ్ యొక్క తొలి జ్ఞాపకాలు అతను చాలా చిన్నగా మరియు ప్రేమలో పడినప్పుడు జాన్ మెక్లాగ్లిన్ గిటార్ స్ట్రమ్మింగ్ ఆన్ జాకీర్ హుస్సేన్ యొక్క ఆల్బమ్ మేకింగ్ మ్యూజిక్ , 1987 లో విడుదలైంది. “నేను ఆహారం కోసం తంత్రాలను టేబుల్ వద్ద విసిరేస్తాను లేదా వెళ్ళడానికి నిరాకరిస్తాను ఆల్బమ్ ఆడకపోతే నా నర్సరీ పాఠశాల, ”అని ఆయన చెప్పారు. అదృష్టవశాత్తూ, అతని తల్లిదండ్రులు అంగీకరించారు. వారు శిక్షణ పొందిన సంగీతకారులు. అతని తల్లి కర్ణాటక సంగీతంలో ప్రారంభించబడింది, కానీ హిందూస్థానీ శాస్త్రీయతను నేర్చుకుంది. అతని తండ్రి కూడా స్వరకర్త. వారి ప్రభావం అతన్ని ఎలక్ట్రిక్ గిటార్‌లో కర్ణాటక సంగీతాన్ని ప్లే చేసే రూపంలో కొత్తదాన్ని ప్రయత్నించడానికి దారితీసింది. ప్రారంభ ప్రోత్సాహం కూడా అతని గురువు నుండి వచ్చింది. ఎలక్ట్రిక్ మాండొలిన్‌ను కర్ణాటక సంగీతానికి పరిచయం చేసిన వ్యక్తి యు శ్రీనివాస్, అందువల్ల ప్రయోగానికి ఎల్లప్పుడూ సిద్ధంగా ఉండేవాడు. తన శిక్షణలో, అభయ్ కర్ణాటక యొక్క సంక్లిష్ట రూపాలను ఆరు-తీగల ఎలక్ట్రిక్ గిటార్‌కు నావిగేట్ చేయగలిగాడు. అభయ్ గత పదిహేనేళ్లుగా బహిరంగంగా ప్రదర్శన ఇస్తున్నాడు, మరియు సందీప్ చౌతా అభయ్ యొక్క గిటార్ దోపిడీలను అనుసరిస్తున్నాడు మరియు అతని 2019 ఆల్బమ్ లో ట్రాక్‌లో ఆడమని ఆహ్వానించాడు. ) యేటో వల్లీ డైరీస్ . తెలగు హిట్ సాంగ్ “యేటో వెల్లిపోయిండి మనసు” ను కర్ణాటక శైలిలో అర్థం చేసుకోవడంలో అభయ్ గొప్ప పని చేశాడు. అతను బ్రెజిలియన్ జాజ్ గిటారిస్ట్ రికార్డో సిల్వీరా వంటి స్టాల్‌వార్ట్‌లను కలిగి ఉన్న ఆల్బమ్‌లో తన మైదానాన్ని కలిగి ఉన్నాడు.

Abhay Nayampally artwork
‘ అభయ్ నాయంపల్లి ‘ఆల్బమ్ కళాకృతి

యేటో వెల్లి డైరీస్ లో పనిచేసిన తరువాత, అభయ్ సందీప్‌ను అభ్యర్థించాడు తన తొలి ఆల్బమ్‌ను సహ-ఉత్పత్తి చేయడానికి. సత్య లో స్వరకర్త సంగీతం చూసిన మొదటి నుండి సందీప్ అభిమానినని అభయ్ చెప్పారు. , మరియు అతని విగ్రహంతో పనిచేయడం ఒక కల నిజమైంది. “మీరు అతనితో పనిచేయడం చెడిపోతారు ఎందుకంటే ఇది చాలా అందమైన అనుభవం. ఇది ఒక సంగీతకారుడిగా మీరు పూర్తిగా మీరే ఉండగల సుందరమైన సహకార మరియు పరస్పర గౌరవనీయమైన వాతావరణం. ” ఈ రోజు తొలిసారిగా ఐట్యూన్స్ ఇండియా చార్టులో నంబర్ 1 స్థానానికి చేరుకున్న ఈ ఆల్బమ్‌లో ఐదు ట్రాక్‌లు మరియు ఒక పున r ప్రచురణ ఉన్నాయి. నేపధ్య సంగీతకారుల జాబితా పెద్ద అంతర్జాతీయ పేర్ల ఆకట్టుకునే జాబితా. ఈ ఆల్బమ్ అభయ్ చేత హంసాధ్వని చిత్రంతో ప్రారంభమవుతుంది. రాగం యొక్క ప్రధాన గమనికలు వెంటనే మానసిక స్థితిని సెట్ చేస్తాయి కర్ణాటక-జాజ్ కలయిక ప్రపంచంలోకి ఒక అందమైన ప్రయాణం. ఫుట్-ట్యాపింగ్ మరియు శ్రావ్యమైన “సెలబ్రేషన్” యొక్క రెండు వెర్షన్లు వారి బోసా నోవాకు ఏర్పాట్లు వంటివి. సందీప్ ఈ పాట గురించి 30 సంవత్సరాల క్రితం ఆలోచించానని, అది తన మనసులో ఉండిపోయిందని చెప్పారు. ఈ ట్రాక్‌లలో అభయ్‌కు మద్దతు ఇచ్చే వారిలో జోన్ బేజ్, హెర్బీ హాంకాక్, గ్రోవర్ వాషింగ్టన్ జూనియర్ మరియు పాల్ సైమన్ వంటి వారితో ఆడిన దక్షిణాఫ్రికా బాసిస్ట్ బకితి కుమలో గ్రేస్‌ల్యాండ్ , డొమినికన్ పియానిస్ట్ హెక్టర్ మోరెనా గెరెరో, అమెరికన్ డ్రమ్మర్ కింగ్ రాబిన్సన్ జూనియర్, ఇంగ్లీష్ బాసిస్ట్ సెబ్ రీడ్ మరియు క్యూబా డియెగో హెడెజ్ బాకాపై. “బల్లాడ్ ఆఫ్ కృష్ణ” అనేది పురాతన భారతీయ శ్రావ్యత “కృష్ణ నీ బేగనే బారో” రాగ యమునా కల్యాణి, అమెరికన్ జాజ్ సంగీతకారుడు థామీ నోలెస్‌తో సందీప్ సున్నితంగా ఏర్పాటు చేసి, కీలపై అందమైన నేపథ్యాన్ని అందిస్తుంది. 500 సంవత్సరాల పురాతన కూర్పు యొక్క ఈ కర్ణాటక పునర్నిర్మాణానికి వెంటాడే ఉల్లాసమైన నాణ్యత ఉంది, ఇది 1990 ల చివరలో కలోనియల్ కజిన్స్ చేత సూపర్-హిట్ పాప్ వెర్షన్‌గా ప్రాచుర్యం పొందింది. ఇతర రెండు పాటలు, “హ్యూస్” మరియు “ఎక్స్ అనిమో , ”అభయ్ యొక్క సంగీత సామర్థ్యం మరియు యు.శ్రీనివాస్ అతని కూర్పుపై ప్రభావం యొక్క బలం మరియు విశ్వాసాన్ని నొక్కిచెప్పారు. బాబ్‌లో సెబ్ రీడ్‌ను కలిగి ఉన్న “హ్యూస్” రాగ అభేరి. “ఎక్స్ అనిమో” అనేది మధ్యమావతిలో కర్ణాటక సాంప్రదాయ ఆలాప్ , మరొక పురాతన కర్ణాటక రాగం . హిందూస్థానీ క్లాసికల్‌తో ఎక్కువ సంభాషించే వారు దీనిని భీంపాలసి మాదిరిగానే గుర్తిస్తారు. “ఇది నా హృదయానికి దగ్గరగా ఉన్న సంగీతం” అని అభయ్ చెప్పారు, “దీన్ని ఎంచుకోవడం వెనుక ఉన్న ఆలోచన రాగం ఇది కర్ణాటక సంగీతంలో చాలా పవిత్రమైనదిగా పరిగణించబడుతుంది మరియు తొలి ఆల్బమ్‌లో ఉండటానికి మరియు నా ఆట శైలి యొక్క సాంప్రదాయక అంశాన్ని ప్రదర్శించడానికి తగినదిగా ఉంటుంది. ” దిగువ ఆల్బమ్‌ను ప్రసారం చేయండి. మరిన్ని ప్లాట్‌ఫారమ్‌లపై ఇక్కడ వినండి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments