Friday, June 18, 2021
HomeGENERALతాజాది: అవసరమైన ప్రయాణాన్ని సులభతరం చేయాలని భారత్ చైనాను కోరింది

తాజాది: అవసరమైన ప్రయాణాన్ని సులభతరం చేయాలని భారత్ చైనాను కోరింది

జాన్సన్ & జాన్సన్ మాట్లాడుతూ, US ఆరోగ్య అధికారులు దాని COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క మిలియన్ల మోతాదుల గడువు తేదీని ఆరు వారాల పాటు పొడిగించారు

జూన్ 10, 2021, 5:20 PM

11 నిమి చదవండి

వాషింగ్టన్ – యుఎస్ ఆరోగ్య అధికారులు మిలియన్ల మోతాదుల గడువు తేదీని పొడిగించారని జాన్సన్ & జాన్సన్ ఆరు వారాల పాటు దాని COVID-19 వ్యాక్సిన్.

-షధ తయారీదారు ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఒక-మోతాదు షాట్ల కోసం ఎక్కువ కాలం జీవితకాలం ఆమోదించినట్లు చెప్పారు. ఉపయోగించని మోతాదు జూన్ చివరి నాటికి మూడు నెలల గడువుకు చేరుకుంటుందని రాష్ట్ర అధికారులు ఇటీవల హెచ్చరించారు.

కొత్త యుఎస్ టీకాల రేటు జారిపోతూనే ఉండటంతో పొడిగింపు వస్తుంది. . వ్యాక్సిన్ల గడువు తేదీలు డేటా తయారీదారులు ఎఫ్‌డిఎకు సమర్పించిన ఆధారంగా షాట్లు సరైన బలం వద్ద ఎంతకాలం ఉంటాయో నిరూపిస్తారు. J & J మరియు ఇతర drug షధ తయారీదారుల నుండి కొత్త నమూనాలు మరియు డేటా ఆధారంగా నియంత్రకాలు ఆ తేదీలను సమీక్షిస్తున్నాయి.

గత వారం యుఎస్ సగటున రోజుకు 800,000 కొత్త ఇంజెక్షన్లు తీసుకుంది. ఇది రెండు నెలల క్రితం రోజుకు దాదాపు 2 మిలియన్ల గరిష్ట స్థాయికి పడిపోయింది.

అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ యొక్క లక్ష్యం 70% అమెరికన్ పెద్దలు జూలై 4 నాటికి పాక్షికంగా టీకాలు వేయడం. సుమారు 64% సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ ప్రకారం 18 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న అమెరికన్లు కనీసం ఒక మోతాదును పొందారు.

———

మహమ్మారిపై మరింత:

– ఐరోపాలో డెల్టా వేరియంట్ పట్టుబడుతుందని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ హెచ్చరించింది

బిడెన్ యుఎస్ 500 మిలియన్ మోతాదులను విరాళంగా ఇచ్చే ప్రణాళికలను ఆవిష్కరిస్తుంది మరియు అతని తోటివారిని అడుగుతుంది G-7 నాయకులు అదే పని చేస్తారు

– ఆసియా US వ్యాక్సిన్‌ను స్వాగతించింది విరాళాలు, కానీ ఫైజర్ యొక్క కోల్డ్-స్టోరేజ్ అవసరాలు కొంత ఆందోళన కలిగిస్తాయి

యూరప్ ఒక సంవత్సరం కంటే ఎక్కువ ఆంక్షల తర్వాత సందర్శకులకు తెరవబడుతోంది, అయితే నియమాలు మారుతూ ఉంటాయి

– జర్మనీ డిజిటల్ యూరోపియన్ యూనియన్ టీకా పాస్

వద్ద AP యొక్క మహమ్మారి కవరేజీని అనుసరించండి https://apnews.com / హబ్ / కరోనావైరస్-పాండమిక్ మరియు https: // apnews.com/hub/coronavirus-vaccine

———

ఇక్కడ ఏమి జరుగుతోంది:

సాక్రమెంటో, కాలిఫోర్నియా. – కాలిఫోర్నియా యొక్క కార్యాలయ నియంత్రకాలు వివాదాస్పద ముసుగు నియంత్రణను ఉపసంహరించుకున్నాయి.

వారంలో వారి రెండవ తిరోగమనం మంగళవారం మహమ్మారి నుండి రాష్ట్రం పూర్తిగా తిరిగి తెరుచుకుంటుందనే ప్రభుత్వ గవిన్ న్యూసోమ్ వాగ్దానంతో మరింత సన్నిహితంగా ఉండే ఒక నియమాన్ని పరిగణలోకి తీసుకునే సమయాన్ని ఇస్తుంది.

అయితే, బుధవారం కొంతమంది వ్యాపార నాయకులు బోర్డును అధిగమించడానికి న్యూసమ్‌పై ఒత్తిడి తెచ్చారు. కాలిఫోర్నియా ఆక్యుపేషనల్ సేఫ్టీ అండ్ హెల్త్ స్టాండర్డ్స్ బోర్డ్ యొక్క నియమం ఒక గదిలోని ప్రతి ఉద్యోగికి కరోనావైరస్పై పూర్తిగా టీకాలు వేస్తేనే ముసుగులు వదులుకోవడానికి కార్మికులను అనుమతించేది.

ఇది రాష్ట్రానికి భిన్నంగా ఉంటుంది టీకాలు వేసిన వ్యక్తుల కోసం దాదాపు అన్ని మాస్కింగ్ అవసరాలను తొలగించే విస్తృత ప్రణాళిక.

———

న్యూ DELHI ిల్లీ – దేశాల మధ్య అత్యవసరమైన ద్వి-మార్గం ప్రయాణాన్ని సులభతరం చేయాలని, అక్కడ పనిచేసే మరియు చదువుతున్న భారతీయ పౌరులకు వీసాలు మంజూరు చేయాలని భారత్ చైనాను కోరుతోంది.

భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి అరిందం బాగ్చి చెప్పారు ప్రత్యక్ష విమాన అనుసంధానం లేకపోయినప్పటికీ, చైనా పౌరులతో సహా చైనా భారతదేశానికి ప్రయాణించగలిగింది. అయినప్పటికీ, “భారతీయ పౌరులకు, గత నవంబర్ నుండి చైనా ప్రయాణం సాధ్యం కాలేదు ఎందుకంటే చైనా వైపు ఉన్న వీసాలను నిలిపివేసింది.”

భారతదేశంలోని చైనా రాయబార కార్యాలయం చైనా తయారు చేసిన వ్యాక్సిన్లు తీసుకున్న వారికి వీసాలు కల్పించడం గురించి మార్చి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఆ పద్ధతిలో టీకాలు వేసిన తరువాత పలువురు భారతీయ పౌరులు చైనా వీసాల కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారని, అయితే వారికి ఇంకా వీసాలు ఇవ్వలేదని బాగ్చి చెప్పారు. చైనా అధికారులు వెంటనే వ్యాఖ్యానించలేదు.

దాదాపు 23,000 మంది భారతీయ విద్యార్థులు చైనాలో చదువుతున్నారు, ఎక్కువగా medicine షధం, భారతీయ మీడియా నివేదికల ప్రకారం. తూర్పు లడఖ్‌లో 2020 మే నుండి ఇరు దేశాల మిలిటరీల మధ్య వివాదం భారతదేశం మరియు చైనా మధ్య సంబంధాన్ని నాటకీయంగా మార్చింది.

———

లండన్ – ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ మాజీ ఉన్నత సలహాదారు నుండి వరుస హానికరమైన ఆరోపణల నేపథ్యంలో కరోనావైరస్ మహమ్మారిని నిర్వహించడాన్ని బ్రిటిష్ ఆరోగ్య కార్యదర్శి మాట్ హాంకాక్ సమర్థించారు.

చట్టసభ సభ్యుల నుండి ప్రశ్నించడాన్ని ఎదుర్కొంటున్న హాంకాక్, డొమినిక్ కమ్మింగ్స్‌తో అతనితో ఎందుకు వివాదం జరిగిందో తనకు “తెలియదు” అని చెప్పాడు.

రెండు వారాల క్రితం, కమ్మింగ్స్ మహమ్మారి సమయంలో ఆరోపించిన అబద్ధాలు మరియు లోపాల పరంపర కోసం హాంకాక్ “తొలగించబడాలి” అని UK లో కరోనావైరస్ వ్యాప్తిపై దర్యాప్తు చేస్తున్న అదే చట్టసభ సభ్యులకు చెప్పారు.

అంటువ్యాధుల శీతాకాలపు ఉప్పెన, కొన్ని నెలల కఠినమైన లాక్డౌన్ మరియు వ్యాక్సిన్ల యొక్క వేగవంతమైన రోల్ అవుట్ తరువాత మరణాలు ఇటీవల బాగా పడిపోయాయి. ఏదేమైనా, ప్రభుత్వ గణాంకాలు బుధవారం UK లో 7,540 కొత్త ఇన్ఫెక్షన్లను నమోదు చేశాయని సూచించాయి, ఇది ఫిబ్రవరి 26 నుండి అతిపెద్ద రోజువారీ పెరుగుదల.

జూన్ 21 న తదుపరి ప్రణాళిక సడలింపు గురించి ఆందోళనలు ఉన్నాయి , సామాజిక దూర పరిమితులు ఎత్తివేయబడే చోట, భారతదేశంలో మొదట గుర్తించిన డెల్టా వేరియంట్ కారణంగా ఇటీవల అంటువ్యాధులు పెరగడం ఆలస్యం కావచ్చు.

UK దాదాపుగా నమోదు చేసింది యూరప్‌లోని ఏ ఇతర దేశాలకన్నా 128,000 మంది కరోనావైరస్ సంబంధిత మరణాలను ధృవీకరించారు.

———

బెర్లిన్ – కీలకమైన వేసవి ప్రయాణ సీజన్‌కు ఖండం సిద్ధమవుతున్నందున యూరప్ అంతటా ఉపయోగించగల డిజిటల్ టీకా పాస్‌ను జర్మనీ ప్రారంభించింది.

ఈ వారం నుంచి దేశ ఆరోగ్య మంత్రి చెప్పారు టీకా కేంద్రాలు, వైద్యుల అభ్యాసాలు మరియు ఫార్మసీలు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులకు డిజిటల్ పాస్‌లను ఇస్తాయి.

కోవ్‌పాస్ వినియోగదారులకు వారి కరోనావైరస్ టీకా యొక్క రుజువును ఒక అనువర్తనంలో డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవడానికి అనుమతిస్తుంది. స్మార్ట్ ph టీకా రుజువు అవసరమయ్యే రెస్టారెంట్లు, మ్యూజియంలు లేదా ఇతర వేదికలలోకి సులభంగా ప్రవేశించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

టీకా పాస్‌పోర్ట్ ప్రతి ఒక్కరికీ అందుబాటులో ఉండాలని ఆరోగ్య మంత్రి జెన్స్ స్పాన్ చెప్పారు ఈ నెల చివరి నాటికి పూర్తిగా టీకాలు వేసిన జర్మనీ.

———

కేప్ టౌన్, దక్షిణాఫ్రికా – అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు 500 మిలియన్ల కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లను దానం చేయాలన్న అమెరికా ప్రణాళికను ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆరోగ్య అధికారులు మరియు నిపుణులు స్వాగతిస్తున్నారు.

రెండు వందల మిలియన్ మోతాదులు – పూర్తిగా రక్షించడానికి సరిపోతాయి 100 మిలియన్ల మంది – వైట్ హౌస్ ప్రకారం, 2022 మొదటి భాగంలో విరాళంగా ఈ సంవత్సరం అందించబడుతుంది.

యుఎస్ UN తో కలిసి పని చేస్తుంది షాట్లను అందించడానికి కోవాక్స్ కూటమికి మద్దతు ఇచ్చింది. ఫైజర్ వ్యాక్సిన్లకు చాలా కోల్డ్ స్టోరేజ్ అవసరమని కొందరు గుర్తించారు, ఆరోగ్య వ్యవస్థలు మరియు పేలవమైన మౌలిక సదుపాయాలు ఉన్న దేశాలకు అవి అదనపు లాజిస్టికల్ సవాలును అందిస్తున్నాయి.

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ బ్రిటన్లో గ్రూప్ ఆఫ్ సెవెన్ సమ్మిట్ సందర్భంగా గురువారం ప్రసంగంలో ఈ ప్రణాళిక గురించి మాట్లాడటానికి.

———

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ యొక్క యూరప్ డైరెక్టర్ భారతదేశంలో మొట్టమొదట గుర్తించిన అత్యంత ప్రసారమయ్యే COVID-19 వేరియంట్ “ఈ ప్రాంతంలో పట్టు సాధించడానికి సిద్ధంగా ఉంది” అని హెచ్చరించారు, ఎందుకంటే అనేక దేశాలు ఆంక్షలను తగ్గించడానికి మరియు మరిన్ని సామాజిక సమావేశాలను మరియు ప్రయాణాలను అనుమతించడానికి సిద్ధమవుతున్నాయి సరిహద్దులు.

గురువారం ఒక విలేకరుల సమావేశంలో, WHO యొక్క డాక్టర్ హన్స్ క్లూగే మాట్లాడుతూ, డెల్టా వేరియంట్ అని కూడా పిలువబడే ఈ వేరియంట్ కొన్ని వ్యాక్సిన్లను తప్పించుకోగల సంకేతాలను చూపించింది మరియు చాలా హాని కలిగించే జనాభా, ముఖ్యంగా 60 ఏళ్లు పైబడిన వారు అసురక్షితంగా ఉన్నారని హెచ్చరించారు.

“మేము ఇంతకు ముందు ఇక్కడ ఉన్నాము” అని WHO యొక్క యూరోపియన్ ప్రాంతమైన క్లూగే హెచ్చరించారు l దర్శకుడు. “గత వేసవి కాలంలో, చిన్న వయసువారిలో కేసులు క్రమంగా పెరిగాయి, తరువాత వృద్ధాప్యంలోకి మారాయి, ఇది వినాశకరమైన పునరుజ్జీవనానికి దోహదం చేస్తుంది” అని ఆయన చెప్పారు. COVID-19 లో స్పైక్ చివరికి 2020 పతనం మరియు శీతాకాలంలో ఎక్కువ లాక్డౌన్లు మరియు మరణాలకు దారితీసిందని క్లూగే చెప్పారు. “మళ్ళీ ఆ తప్పు చేయనివ్వండి.”

క్లుగే చేయలేదు ప్రజలు ప్రయాణించకూడదని చెప్పండి, కానీ ఏదైనా ప్రయాణికులు తెలివిగా అలా చేయమని కోరారు. టీకా మరియు ఇతర ప్రజారోగ్య చర్యలను ఖండం అంతటా పెంచాలని ఆయన పిలుపునిచ్చారు, రోగనిరోధకత కవరేజ్ కూడా “ఈ ప్రాంతాన్ని రక్షించడానికి సరిపోదు.”

—— –

బెర్లిన్ – గ్రూప్ ఆఫ్ సెవెన్ శిఖరాగ్ర సమావేశానికి వెళుతున్నప్పుడు COVID-19 వ్యాక్సిన్లపై పేటెంట్ రక్షణను సులభతరం చేయడానికి జర్మనీ తన వ్యతిరేకతను కొనసాగిస్తోంది.

బలమైన ce షధ పరిశ్రమలతో అభివృద్ధి చెందిన అనేక దేశాలు ఈ ఆలోచనను సంకోచించాయి లేదా పూర్తిగా వ్యతిరేకించాయి, గత నెలలో బిడెన్ పరిపాలన టీకాల కోసం మాఫీ ఇవ్వడానికి మద్దతు ప్రకటించినప్పుడు చర్చకు దిగజారింది.

కానీ డిపార్ట్మెంట్ నిబంధనలకు అనుగుణంగా అజ్ఞాత పరిస్థితిపై విలేకరులకు వివరించిన ఒక సీనియర్ జర్మన్ అధికారి గురువారం ఇలా అన్నారు: “మాఫీ సహాయకారిగా లేదా వాస్తవానికి సమస్యగా ఉందని మేము అనుకోము, మరియు ఏమీ లేదు దాని గురించి మార్చబడింది. ”

జెనీవాలోని ప్రపంచ వాణిజ్య సంస్థలో చర్చలు కొనసాగుతున్నాయని ఆ అధికారి గుర్తించారు మరియు వారు“ సిస్ట్‌లో మెరుగుదలలు సాధించవచ్చని చెప్పారు em. ”

ప్రపంచవ్యాప్తంగా 500 మిలియన్ మోతాదులను విరాళంగా ఇచ్చే యోచనను అమెరికా ఆవిష్కరించిన తరువాత పేద దేశాలకు ఎక్కువ వ్యాక్సిన్ ఇస్తామని జర్మనీ ప్రకటించాలని యోచిస్తున్నారా అని అడిగిన ప్రశ్నకు జర్మనీ ఉంది మూడు ట్రాక్‌లలో “చాలా ఎక్కువ” చేసారు: మోతాదులను పంచుకోవడం, కోవాక్స్ ప్రోగ్రామ్ ద్వారా కొనుగోళ్లకు ఫైనాన్సింగ్ మరియు ఎగుమతులు.

ఛాన్సలర్ ఏంజెలా మెర్కెల్ గత నెలలో జర్మనీ విరాళం ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని చెప్పారు పేద దేశాలకు సంవత్సరాంతానికి 30 మిలియన్ మోతాదులు “మేము ఆదేశించిన టీకాలు వాస్తవానికి వస్తాయని uming హిస్తూ.” ఇది యూరోపియన్ యూనియన్ 100 మిలియన్ మోతాదుల విస్తృత విరాళంలో భాగం అవుతుంది.

విరాళాలు ఎప్పుడు ప్రారంభమవుతాయో జర్మనీ చెప్పలేదు.

—-

మాస్కో – కరోనావైరస్ అంటువ్యాధుల పెరుగుదలను రష్యా అధికారులు గురువారం నివేదించారు, కొత్తగా నిర్ధారించబడిన కేసులు 11,000 దాటింది. మార్చి.

గురువారం వచ్చిన 11,699 కొత్త ఇన్‌ఫెక్షన్లలో సగం – 5,245, జనవరి నుండి అత్యధికం – మాస్కోలో నమోదయ్యాయి, ఇది ఇటీవల అంటువ్యాధుల పెరుగుదలను చూసింది రోజులు. మహమ్మారిలో 5.1 మిలియన్లకు పైగా ధృవీకరించబడిన కరోనావైరస్ కేసులు మరియు 125,000 మందికి పైగా మరణించినట్లు రష్యా నివేదించింది.

గత వేసవిలో వైరస్ సంబంధిత ఆంక్షలను ఎత్తివేసిన తరువాత, రష్యా అధికారులు తిరిగి నిరాకరించారు. వైరస్ వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి లాక్డౌన్ లేదా ఇతర కఠినమైన చర్యలను విధించండి, ఆర్థిక వ్యవస్థను మూసివేయకుండా దేశం వ్యాప్తి చెందగలదని వాదించారు.

రష్యా యొక్క COVID- 19 టీకా ప్రచారం చాలా దేశాల కంటే వెనుకబడి ఉంది, కేవలం 18 మిలియన్ల మంది – లేదా దేశంలోని 146 మిలియన్ల జనాభాలో 12% – గత వారం నాటికి కనీసం ఒక షాట్ అయినా అందుకున్నారు.

——

జెనెవా – ప్రపంచ పంపిణీ కోసం ఫైజర్-బయోఎంటెక్ తయారు చేసిన 500 మిలియన్ వ్యాక్సిన్లను దేశం కొనుగోలు చేస్తుందని అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ చేసిన ప్రకటనను ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ యూరప్ డైరెక్టర్ స్వాగతించారు. కోవాక్స్ అని పిలువబడే చొరవ ద్వారా, దీనిని “ఆశాజనక” వార్తలు అని పిలుస్తారు.

“ఇది నిజంగా చాలా ముఖ్యమైన ప్రకటన” అని డాక్టర్ హన్స్ క్లుగే ఒక pr సమయంలో చెప్పారు గురువారం బ్రీఫింగ్. ప్రతి దేశ జనాభాలో 10% మంది సెప్టెంబరు నాటికి రోగనిరోధక శక్తిని పొందాలని మరియు 30% సంవత్సరాంతానికి రక్షించబడాలని WHO గతంలో పిలుపునిచ్చింది.

“బిడెన్ విరాళాన్ని మేము చాలా స్వాగతిస్తున్నాము,” అని ఆయన అన్నారు, మరింత గొప్ప దేశాలు అమెరికా నాయకత్వాన్ని అనుసరించాలని పిలుపునిచ్చారు.

క్లూగే మాట్లాడుతూ టీకా మోతాదు ఇప్పుడు అవసరమని అన్నారు , “ఇది డబ్బు విషయం మాత్రమే కాదు.” ఈ వారం రాబోయే జి 7 శిఖరాగ్ర సదస్సు నుండి మరిన్ని టీకా ప్రకటనల కోసం డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ ఎదురుచూస్తున్నారని ఆయన అన్నారు.

“అయితే, అదే సమయంలో, మేము దీర్ఘకాలిక స్థిరమైన పరిష్కారాల కోసం వెతకాలి. … మరియు టీకా ఉత్పత్తిని నిజంగా పెంచడానికి, ”అని ఆయన అన్నారు.

———

లండన్ – ఈ వారాంతంలో గ్రూప్ ఆఫ్ సెవెన్ లీడర్స్ సమావేశం 2022 చివరి నాటికి ప్రపంచానికి టీకాలు వేయడానికి కట్టుబడి ఉంటుందని బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ చెప్పారు.

బ్రిటిష్ నాయకుడు టైమ్స్ ఆఫ్ టైమ్‌లో రాశారు సంపన్న దేశాలు “తమ బాధ్యతలను భుజించుకుని, ప్రపంచానికి టీకాలు వేసే సమయం” అని లండన్.

కానీ అతను విమర్శలను ఎదుర్కొంటున్నాడు, ఎందుకంటే UK ఇంకా విదేశాలకు ఎటువంటి మోతాదులను పంపించలేదు మరియు పర్యావరణాన్ని పేర్కొంటూ అంతర్జాతీయ సహాయ బడ్జెట్‌ను తగ్గించింది మహమ్మారి యొక్క నామ దెబ్బ.

బ్రిటన్ మిగులు స్టాక్స్ నుండి “మిలియన్ల” మోతాదులను విరాళంగా ఇస్తుందని ఆయన గురువారం చెప్పారు – అయినప్పటికీ అతను ఎప్పుడు చెప్పలేదు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా 3 వ్యాక్సిన్ మోతాదులలో 1 వాటాను కలిగి ఉన్న ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో అభివృద్ధికి బ్రిటిష్ ప్రభుత్వం సహాయం చేసిందని జాన్సన్ గుర్తించారు.

అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ వచ్చే ఏడాదిలో పేద దేశాలతో పంచుకునేందుకు 500 మిలియన్ మోతాదుల ఫైజర్ వ్యాక్సిన్‌ను అమెరికా కొనుగోలు చేస్తుందని గురువారం ప్రకటించింది.

———

మావ్‌గన్ పోర్త్, ఇంగ్లాండ్ – ఒక సంవత్సరం క్రితం, అమెరికా COVID-19 మహమ్మారి యొక్క ఘోరమైన హాట్‌స్పాట్, ఇది గ్రూప్ ఆఫ్ సెవెన్ శిఖరాగ్ర సమావేశాన్ని రద్దు చేయవలసి వచ్చింది. ఇప్పుడు, 15 నెలలకు పైగా ప్రపంచ సంక్షోభం నుండి విజయవంతంగా బయటపడటానికి యుఎస్ ఒక నమూనా.

సంపన్న జి నాయకులతో సమావేశమవుతున్న అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ కోసం -7 ప్రజాస్వామ్య దేశాలు పదవీ బాధ్యతలు స్వీకరించిన తరువాత తన మొదటి విదేశీ పర్యటనలో, ఇది యుఎస్ వ్యాప్తి చుట్టూ తిరగడానికి ఆయన చేసిన ప్రతిజ్ఞకు వ్యక్తిగత నిరూపణ, కానీ ప్రపంచ పోరాటంలో ఇతర దేశాలను చేర్చుకునే చర్యకు పిలుపు.

శిఖరాగ్ర సందర్భంగా ఒక ప్రసంగంలో, బిడెన్ గురువారం అమెరికాకు ప్రపంచవ్యాప్తంగా 500 మిలియన్ వ్యాక్సిన్ మోతాదులను వచ్చే ఏడాదిలో విరాళంగా ఇచ్చే ప్రణాళికలను ఆవిష్కరిస్తాడు, 80 మిలియన్ల పైన అతను ఇప్పటికే ప్రతిజ్ఞ చేసిన నెలలో. బిడెన్ తన తోటి జి -7 నాయకులకు కూడా ఇదే విధంగా చేయమని ప్రత్యక్ష అభ్యర్థనను చేర్చనున్నట్లు యుఎస్ అధికారులు చెబుతున్నారు.

“మేము ఇంట్లోనే కాకుండా COVID-19 ను ముగించాలి. – ఇది మేము చేస్తున్నాము – కాని ప్రతిచోటా, ”బిడెన్ తన మూడు దేశాల, ఎనిమిది రోజుల పర్యటన యొక్క మొదటి స్టాప్‌లో బుధవారం అమెరికన్ సర్వీస్‌మెంబర్స్‌తో మాట్లాడుతూ, ఈ ప్రయత్నానికి“ సమన్వయ, బహుపాక్షిక చర్య అవసరం ”అని అన్నారు.

———


ABC News


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments