HomeGENERALవివరించబడింది: నైజీరియా ప్రభుత్వం కూలో చేరింది; ట్విట్టర్ యొక్క భారత నిర్మిత ప్రత్యర్థికి దీని...

వివరించబడింది: నైజీరియా ప్రభుత్వం కూలో చేరింది; ట్విట్టర్ యొక్క భారత నిర్మిత ప్రత్యర్థికి దీని అర్థం ఏమిటి

ప్రణవ్ ముకుల్ రచన, ఎక్స్ప్లెయిన్డ్ డెస్క్ ఎడిట్ | న్యూ Delhi ిల్లీ |
నవీకరించబడింది: జూన్ 10, 2021 9:18:36 PM 2021 జూన్ 7, సోమవారం నైజీరియాలోని లాగోస్‌లో ఒక వ్యక్తి ట్విట్టర్‌లో హెడ్‌లైన్ వార్తలను చదువుతాడు. (AP ఫోటో: సండే అలంబా, ఫైల్)

అమెరికన్ మైక్రోబ్లాగింగ్ సైట్ ట్విట్టర్‌ను నిరవధికంగా నిషేధించిన వారం లోపు, నైజీరియా ప్రభుత్వం తన భారత నిర్మిత ప్రత్యర్థి కూ లో చేరింది. నిషేధం జరిగిన కొద్దికాలానికే, ఇది నైజీరియాలో అందుబాటులో ఉందని కూ ప్రకటించింది మరియు స్థానిక వేదికలను దాని ప్లాట్‌ఫామ్‌లో చేర్చడానికి కృషి చేస్తోంది. వార్తాలేఖ | మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో రోజు యొక్క ఉత్తమ వివరణలను పొందడానికి క్లిక్ చేయండి

నైజీరియా ట్విట్టర్‌ను ఎందుకు నిషేధించింది?

నైజీరియా నిర్ణయం నుండి అమెరికాకు చెందిన సోషల్ నెట్‌వర్కింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ ప్రెసిడెంట్ చేసిన ట్వీట్‌ను తొలగించిన ఫలితంగా దేశంలో ట్విట్టర్ నిలిచిపోయింది. నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు ముహమ్మద్ బుహారీ. “హింసాత్మక పరిణామాలను” కలిగించే నకిలీ వార్తలను వ్యాప్తి చేయడం ద్వారా “నైజీరియా యొక్క కార్పొరేట్ ఉనికిని” అణగదొక్కడానికి మైక్రోబ్లాగింగ్ సైట్ ఉపయోగించబడుతుందని నైజీరియా ప్రభుత్వం ఆరోపించింది.

ఏమి ఉంది రెండవ వేవ్ మాకు నేర్పింది, మరియు సాధ్యమయ్యే మూడవ వేవ్ కోసం మేము ఎలా సిద్ధం చేయాలి?

ఎక్స్‌ప్లెయిన్డ్-లైవ్ యొక్క తదుపరి ఎడిషన్‌లో డాక్టర్ మాథ్యూ వర్గీస్‌తో సంభాషణ కోసం మాతో చేరండి. Here ఇక్కడ నమోదు చేయండి: https://t.co/79Sk1qJlUi # ఎక్స్ప్రెస్ ఎక్స్ప్లెయిన్డ్ pic.twitter.com/mIfbj2zJ9P– ఎక్స్‌ప్రెస్ వివరించబడింది 😷 (exieexplained) జూన్ 8, 2021

ట్విట్టర్ నిషేధించబడటం పట్ల స్పందన ఏమిటి?

నైజీరియాలో కూడా, వాక్ స్వాతంత్య్రానికి ప్రాథమిక హక్కును ఉల్లంఘించినందుకు ట్విట్టర్‌ను నిలిపివేయడాన్ని వ్యతిరేకించిన విభాగాలు ఉన్నాయి. ఒక ప్రకటనలో, ట్విట్టర్ ఇలా చెప్పింది: “నైజీరియాలో ట్విట్టర్ నిరోధించబడటం పట్ల మేము తీవ్ర ఆందోళన చెందుతున్నాము. ఉచిత మరియు # ఓపెన్ ఇంటర్‌నెట్‌కు ప్రాప్యత ఆధునిక సమాజంలో తప్పనిసరి మానవ హక్కు. ప్రపంచంతో కమ్యూనికేట్ చేయడానికి మరియు కనెక్ట్ అవ్వడానికి ట్విట్టర్‌పై ఆధారపడే నైజీరియాలో అందరికీ ప్రాప్యతను పునరుద్ధరించడానికి మేము కృషి చేస్తాము. ” అయితే, అమెరికా మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్, దీని ఖాతా ట్విట్టర్ సస్పెండ్ చేయబడింది, నైజీరియాను అభినందించారు ట్విట్టర్ నిషేధించినందుకు మరియు మరిన్ని దేశాలు అలా చేయాలని అన్నారు. “మరిన్ని దేశాలు ట్విట్టర్‌ను నిషేధించాలి మరియు ఫేస్‌బుక్ స్వేచ్ఛా మరియు బహిరంగ ప్రసంగాన్ని అనుమతిస్తుంది – అన్ని స్వరాలు వినబడాలి. ఈలోగా, పోటీదారులు ఉద్భవించి పట్టుకుంటారు. వారు తమను తాము చెడుగా ఉంటే మంచి మరియు చెడును నిర్దేశించడానికి వారు ఎవరు? బహుశా నేను అధ్యక్షుడిగా ఉన్నప్పుడు దీన్ని చేసి ఉండాలి. కానీ జుకర్‌బర్గ్ నన్ను పిలిచి, వైట్ హౌస్‌కు విందు కోసం వస్తూనే ఉన్నాను, నేను ఎంత గొప్పవాడిని అని చెప్తూ. 2024? ” టెక్ క్రంచ్ ఆయన ఇలా ఉటంకించారు. జూన్ 5, 2021 న నైజీరియాలోని అబుజాలోని న్యూస్‌స్టాండ్‌లో ఒక వ్యక్తి వార్తాపత్రికలను చూస్తాడు. (రాయిటర్స్ ఫోటో: అఫోలాబి సోటుండే)

కూకు దీని అర్థం ఏమిటి?

ట్విట్టర్‌ను నిషేధించిన తరువాత కూలో చేరాలని నైజీరియా ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయం ట్విట్టర్‌కు ప్రత్యామ్నాయ వేదికగా తన స్థానాన్ని బలపరుస్తుంది. భారతదేశంలో కూడా, కూ యొక్క పురోగతి భారత ప్రభుత్వం ట్విట్టర్‌తో పలు విభేదాల నేపథ్యంలో వచ్చింది. గత ఆరు నెలల్లో, అనేక ట్వీట్లను తొలగించి, చట్టవిరుద్ధమని భావించే ఖాతాలను నిలిపివేయాలని కేంద్రం ట్విట్టర్‌ను కోరింది. ఇరువర్గాల మధ్య ఘర్షణకు దారితీసే అన్ని సందర్భాల్లో ట్విట్టర్ ఈ అభ్యర్థనలను పాటించలేదు. ప్రభుత్వం ప్రకారం, డిజిటల్ మీడియా మధ్యవర్తుల కోసం భారతదేశం యొక్క కొత్త ఐటి నిబంధనలను ట్విట్టర్ ఇంకా పాటించలేదు. గత నెల, కూ ప్రకటించింది మార్క్యూ పెట్టుబడిదారుల నుండి $ 30 మిలియన్ల నిధుల సేకరణ ఒక సమయంలో టైగర్ గ్లోబల్‌తో సహా భారత అధికారులు ట్విట్టర్‌లో వేడిని పెంచారు. నిధుల సేకరణ కూ యొక్క మదింపు దాదాపు ఐదు రెట్లు పెరిగి 100 మిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుంది. నైజీరియా ప్రభుత్వం రాకను ప్రకటించిన ట్వీట్‌లో, కూ సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు సిఇఒ అప్రమేయ రాధాకృష్ణ ఇలా వ్రాశారు: “oo కూయిండియాపై నైజీరియా ప్రభుత్వం అధికారికంగా వ్యవహరించడానికి చాలా స్వాగతం! ఇప్పుడు భారతదేశం దాటి రెక్కలు విస్తరిస్తోంది ”.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments