HomeGENERALకుమార్తె లిలిబెట్ పేరు పెట్టడానికి ముందు ప్రిన్స్ హ్యారీ క్వీన్‌తో చెప్పాడా అనే దానిపై రో

కుమార్తె లిలిబెట్ పేరు పెట్టడానికి ముందు ప్రిన్స్ హ్యారీ క్వీన్‌తో చెప్పాడా అనే దానిపై రో

File photo of Prince Harry from Reuters.

రాయిటర్స్ నుండి ప్రిన్స్ హ్యారీ యొక్క ఫైల్ ఫోటో.

ప్యాలెస్ సోర్స్ బిబిసికి ఈ పేరు గురించి క్వీన్ అడగలేదని మరియు ప్రిన్స్ హ్యారీ మరియు సస్సెక్స్ డ్యూక్ మరియు డచెస్ మేఘన్ మార్క్లేతో మాట్లాడినట్లు వివాదాస్పద నివేదికలు ఉన్నాయి. పేరును సూచించడానికి పుట్టుకకు ముందు రాణి.

  • పిటిఐ
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 09, 2021, 20:24 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

లండన్: బకింగ్‌హామ్ ప్యాలెస్ సోర్స్ 95- అని పేర్కొన్న తరువాత, ప్రిన్స్ హ్యారీ తన కొత్తగా జన్మించిన కుమార్తె లిలిబెట్, అతని అమ్మమ్మ క్వీన్ ఎలిజబెత్ II యొక్క మారుపేరు పేరు పెట్టడానికి సూచనగా ఒక ప్రకటన జారీ చేయవలసి వచ్చింది. ఈ నిర్ణయం గురించి సంవత్సరపు చక్రవర్తిని సంప్రదించలేదు. ప్యాలెస్ సోర్స్ బిబిసికి ఈ పేరు గురించి దంపతులు అడగలేదని మరియు సస్సెక్స్ యొక్క డ్యూక్ మరియు డచెస్ ప్రిన్స్ హ్యారీ మరియు మేఘన్ మార్క్లే పుట్టుకకు ముందే రాణితో మాట్లాడినట్లు వివాదాస్పద నివేదికలు వచ్చాయి. ()

లిలిబెట్ లిలి డయానా మౌంట్ బాటెన్-విండ్సర్ కాలిఫోర్నియాలోని శాంటా బార్బరాలో జన్మించారు, ఇక్కడ ఇప్పుడు సస్సెక్స్ ఉన్నాయి , జూన్ 4 న, ఆదివారం పుట్టిన అధికారిక ప్రకటనతో. “ప్రకటనకు ముందే డ్యూక్ తన కుటుంబంతో మాట్లాడాడు, వాస్తవానికి అతని అమ్మమ్మ అతను పిలిచిన మొదటి కుటుంబ సభ్యుడు, డ్యూక్ మరియు డచెస్ ఆఫ్ సస్సెక్స్ ప్రతినిధి ఒకరు చెప్పారు.

“సమయంలో ఆ సంభాషణలో, అతను తన కుమార్తెకు లిలిబెట్ పేరు పెట్టాలని వారి ఆశను పంచుకున్నాడు. ఆమె మద్దతు ఇవ్వకపోతే, వారు ఈ పేరును ఉపయోగించరు, “అని ప్రతినిధి చెప్పారు. క్వీన్ యొక్క 11 వ గొప్ప మనవడు మరియు బ్రిటిష్ సింహాసనం ప్రకారం ఎనిమిదవ లిలిబెట్ డయానా, హ్యారీ మరియు మేఘన్ రెండవ జన్మించిన బిడ్డ పేరు రాణి మరియు హ్యారీ యొక్క చివరి తల్లి ప్రిన్సెస్ డయానాకు నివాళి.

లిలిబెట్ అనే మారుపేరు అప్పటి యువరాణి ఎలిజబెత్ కేవలం పసిబిడ్డగా ఉన్నప్పుడు మరియు ఆమె పేరును సరిగ్గా ఉచ్చరించలేకపోయింది. ఆమె తాత కింగ్ జార్జ్ V ఆమెను లిలిబెట్ అని పిలుస్తారు, ఆమె పేరు చెప్పే ప్రయత్నాలను అనుకరిస్తుంది. ఇది నిలిచిపోయింది మరియు క్వీన్ యొక్క చివరి భర్త, డ్యూక్ డ్యూక్ ఎడిన్బర్గ్, ఆమెను మారుపేరుతో కూడా పిలుస్తారు. రెండేళ్ల ఆర్చీకి సోదరి అయిన లిలిబెట్ డయానా జన్మించిన తరువాత, బకింగ్‌హామ్ ప్యాలెస్ రాణి మరియు ఇతర సీనియర్ రాయల్స్‌కు సమాచారం ఇవ్వబడిందని మరియు “ఈ వార్తలతో ఆనందంగా ఉందని” అన్నారు.

మంగళవారం, హ్యారీ తండ్రి ప్రిన్స్ చార్లెస్ తన కొత్త మనవరాలు గురించి సంతోషకరమైన వార్తలను ప్రస్తావించారు ఒక రాజ ఆక్స్ఫర్డ్లోని కౌలే వద్ద మినీ కార్ల కోసం ఉత్పత్తి కర్మాగారాన్ని సందర్శించండి. “ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్స్ లేదా భారీ రవాణా కోసం గ్రీన్ హైడ్రోజన్ వంటి సాంకేతిక పరిజ్ఞానం అభివృద్ధి చెందడం భవిష్యత్ తరాల కోసం మన ప్రపంచ ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవటానికి చాలా ముఖ్యమైనది, ఈ రోజు ఐదవ సారి తాతగా మారిన ఈ రోజు గురించి నాకు బాగా తెలుసు. , చార్లెస్, ప్రిన్స్ ఆఫ్ వేల్స్ అన్నారు.

“మరియు అలాంటి సంతోషకరమైన వార్తలు నిజంగా ఈ ప్రాంతంలో నిరంతర ఆవిష్కరణ యొక్క అవసరాన్ని గుర్తుచేస్తాయి. స్థిరమైన బ్యాటరీ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం చుట్టూ, మన మనవరాళ్లకు మేము ఇచ్చే వారసత్వం దృష్ట్యా, “అతను చెప్పాడు. ఇటీవలి ఇంటర్వ్యూలలో, హ్యారీ తన తండ్రితో కష్టమైన సంబంధాన్ని సూచించాడు, కాని అతను తన అమ్మమ్మతో” నిజంగా మంచి “సంబంధాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. రాణి, మరియు వారు గత సంవత్సరం ఫ్రంట్‌లైన్ రాయల్‌గా తిరిగి రావాలని నిర్ణయించుకున్నప్పటి నుండి వారు వీడియో కాల్ ద్వారా క్రమం తప్పకుండా మాట్లాడేవారు.

.

అన్నీ చదవండి

ఆలస్యంగా st వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కేరళ ప్రభుత్వం drug షధ ప్రకటనపై అడిగిన ప్రశ్నలు. సంస్థ

ఆలయ ఏనుగు సొంత బాత్‌టబ్‌ను పొందుతుంది

Recent Comments