HomeGENERALఅమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్, అతని సలహాదారు డాక్టర్ ఆంథోనీ ఫౌసీ డెల్టా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా...

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్, అతని సలహాదారు డాక్టర్ ఆంథోనీ ఫౌసీ డెల్టా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా హెచ్చరించారు

US President Joe Biden. (AP Photo)

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్. (AP ఫోటో)

COVID-19, లేదా B1.617.2 యొక్క డెల్టా వేరియంట్ అక్టోబర్‌లో భారతదేశంలో మొట్టమొదట కనుగొనబడింది మరియు ఇది 62 దేశాలకు వ్యాపించిందని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఇటీవల తెలిపింది.

  • పిటిఐ వాషింగ్టన్
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 09, 2021, 23:16 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ మరియు అతని ప్రధాన సలహాదారు డాక్టర్ ఆంథోనీ ఫౌసీ ఈ నవల యొక్క డెల్టా వేరియంట్ కరోనావైరస్ అత్యంత అంటువ్యాధి, ఇది ఇప్పుడు యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్‌లో ఆధిపత్య జాతి, 12 నుండి 20 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల యువతలో వేగంగా వ్యాపిస్తుంది.

COVID-19 యొక్క డెల్టా వేరియంట్ లేదా B1.617.2 మొదట కనుగొనబడింది అక్టోబర్లో భారతదేశంలో మరియు 62 దేశాలకు వ్యాపించిందని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఇటీవల తెలిపింది.

“చేసారో, డెల్టా వేరియంట్ – అత్యంత అంటువ్యాధి COVID-19 జాతి – UK లో 12 నుండి 20 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల యువతలో వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతోంది. మీరు చిన్నవారైతే మరియు మీ షాట్ ఇంకా సంపాదించకపోతే, ఇది నిజంగా సమయం. మిమ్మల్ని మరియు మీరు ఇష్టపడే వారిని రక్షించుకోవడానికి ఇది ఉత్తమ మార్గం “అని బిడెన్ మంగళవారం ట్వీట్ చేశారు.

నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ అలెర్జీ అండ్ ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ (ఎన్ఐఐఐడి) డైరెక్టర్ డాక్టర్ ఫౌసీ మాట్లాడుతూ, డెల్టా వేరియంట్ 6 శాతం కేసులను యుఎస్ లో క్రమం తప్పకుండా కలిగి ఉంది. వాస్తవ సంఖ్య ఎక్కువగా ఉంటుంది. కేసుల యొక్క కొంత భాగంలో యుఎస్ జన్యు క్రమాన్ని నడుపుతోంది.

ఈ వేరియంట్ UK లో ఆధిపత్య జాతిగా మారింది, అంచనా ప్రకారం 60 శాతం కొత్త కేసులు. ఇది ఇప్పుడు ఆల్ఫా స్ట్రెయిన్ కంటే ఎక్కువగా ఉంది, దీనిని గతంలో B.1.1.7 స్ట్రెయిన్ అని పిలిచేవారు, ఇది UK లో మొదట గుర్తించబడింది మరియు 12 మరియు 20 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు ఉన్నవారిలో ప్రసారం పెరుగుతోంది, డాక్టర్. మంగళవారం ఒక విలేకరుల సమావేశంలో ఫౌసీ ఇలా అన్నారు. “యుకెలో, డెల్టా వేరియంట్ ఆధిపత్య వేరియంట్‌గా వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోంది … ఇది బి .1.1.7 స్థానంలో ఉంది” అని ఫౌసి చెప్పారు. “మేము యునైటెడ్ స్టేట్స్లో అలా జరగనివ్వలేము” అని సిఎన్బిసికి ఆయన చెప్పారు. అధ్యక్షుడు బిడెన్ జూలై 4 నాటికి 70 శాతం మంది అమెరికన్లకు కనీసం ఒక వ్యాక్సిన్ షాట్ ఇవ్వాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు. గత వారం, బ్రిటన్లోని ఆరోగ్య అధికారులు డెల్టా అని హెచ్చరించారు. COVID-19 యొక్క వేరియంట్, ఇప్పుడు UK లో ఆందోళన యొక్క ప్రబలమైన వైవిధ్యంగా మారింది మరియు ఆసుపత్రిలో చేరే ప్రమాదం కూడా ఉండవచ్చు.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleకుమార్తె లిలిబెట్ పేరు పెట్టడానికి ముందు ప్రిన్స్ హ్యారీ క్వీన్‌తో చెప్పాడా అనే దానిపై రో
Next articleకూల్చివేత సమయంలో దక్షిణ కొరియా భవనం అకస్మాత్తుగా కుప్పకూలింది, తొమ్మిది మందిని చంపడం
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments