HomeGENERALఆర్థిక శాఖ పనిని కొనసాగిస్తోందని గోవా విద్యుత్ మంత్రి చెప్పారు

ఆర్థిక శాఖ పనిని కొనసాగిస్తోందని గోవా విద్యుత్ మంత్రి చెప్పారు

.

“నేను పని చేయాలా లేదా ఇంట్లో కూర్చోవాలా అని నేను సిఎంను అడగబోతున్నాను” అని చెప్పిన ఒక రోజు తర్వాత, కాబ్రాల్, అయితే ఇది రెడ్ టేప్ అని చెప్పారు విద్యుత్ లైన్ల భూగర్భ కేబులింగ్ యొక్క విద్యుత్ శాఖ యొక్క ప్రాజెక్ట్ మార్గంలో వస్తున్న ఆర్థిక విభాగం.

“బక్ ను దాటడం నాకు ఇష్టం లేదు. నేను గోవా ప్రజలకు బాధ్యత వహిస్తాను. సిఎం పనులు చేయాలనుకున్నా, బ్యూరోక్రాటిక్ కోణం వల్ల ఇవి నెట్టబడవు ”అని కాబ్రాల్ చెప్పారు ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ .

బుధవారం, కేబినెట్ సమావేశం తరువాత, సావంత్ కాబ్రాల్‌తో చర్చించలేదని చెప్పారు. “విద్యుత్ మంత్రి నాతో మాట్లాడలేదు. నేను అతనితో మాట్లాడతాను ”అని సావంత్ అన్నారు.

సిఎం, ఆర్థిక శాఖ అధికారులతో సమావేశం కోరిన కాబ్రాల్ బుధవారం మాట్లాడుతూ“ గురువారం సాయంత్రం తాత్కాలికంగా ఒక సమావేశం షెడ్యూల్ చేయబడింది . ” బిజెపి రాష్ట్ర నాయకత్వం నుండి ఎదురుదెబ్బ తగిలిన తరువాత ప్రభుత్వానికి నాయకత్వం వహించారు.

మంగళవారం, కాబ్రాల్ ఆర్థిక శాఖ అధికారులు ఉన్నారని చెప్పారు రాష్ట్రం పూర్తి బడ్జెట్‌ను ఆమోదించిన తర్వాత ఈ ప్రతిపాదనపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయాలని విద్యుత్ శాఖ నుండి తిరిగి వచ్చిన ఫైళ్లు. కాబ్రాల్ ఇలా అన్నాడు, “నేను మంత్రిగా చేసినందుకు చాలా కృతజ్ఞతలు మరియు నేను నా పనిని శ్రద్ధగా చేస్తున్నాను … శక్తి, నీరు మరియు రోడ్లు అనే మూడు ప్రాథమిక పారామితులు ఉన్నాయి … నేను బట్వాడా చేయలేకపోతే నేను రాజకీయ వ్యవస్థలో భాగం కాకూడదు . ”

33 కెవి మరియు 11 కెవి విద్యుత్ లైన్ల భూగర్భ కేబులింగ్‌కు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని, అయితే పనులు నిలిచిపోయాయని కాబ్రాల్ చెప్పారు. “నన్ను ఎప్పటికప్పుడు అడుగుతారు మరియు అది (కేబులింగ్ పని) జరుగుతుందని నేను భరోసా ఇస్తున్నాను. ఫైళ్లు తిరిగి వస్తూ ఉంటే, పని ఎలా పురోగమిస్తుంది? ”

రాష్ట్రాలకు నిధులు సమకూర్చడానికి పవర్ ఫైనాన్స్ కమిషన్ వంటి సంస్థలను కేంద్రం ఇచ్చినందున నిధుల కొరత సమస్య కాదని కాబ్రాల్ అన్నారు. విద్యుత్ మౌలిక సదుపాయాలు. అతను వారి నుండి 1,400 కోట్ల రూపాయలు మంజూరు చేశాడని, కాని వారికి ప్రభుత్వ హామీ అవసరమని ఆయన అన్నారు.

తరువాత, బుధవారం, ఓడరేవుల మంత్రి మైఖేల్ లోబో, మంత్రులు లేవనెత్తిన అంశంగా ప్రాధాన్యతనివ్వాలని అన్నారు ప్రాధాన్యతపై ప్రసంగించారు. “కాబ్రాల్ లేవనెత్తిన విద్యుత్ కేబుల్స్ సమస్య అతని వ్యక్తిగత సమస్య కాదు. ఇది ప్రజల కోసం. కోవిడ్ పరిస్థితి చాలా కష్టమైంది, కాని ప్రాధాన్యతనిచ్చే పనులు చేపట్టాలి. ఒకటి లేదా రెండు రోజుల్లో సిఎం దీనిని పరిష్కరిస్తారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను ”అని లోబో స్థానిక వార్తా ఛానెల్‌తో అన్నారు.

ఇంతలో, బిజెపి జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి (సంస్థ) బిఎల్ సంతోష్ బుధవారం రెండుసార్లు గోవా చేరుకున్నారు -రోజు సందర్శన.

మరో రెండు కోవిడ్ -19 మరణాలు మార్గావోలోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రి, ఆరోగ్య సేవల డైరెక్టరేట్ ద్వారా ఆలస్యంగా నివేదించబడ్డాయి. బుధవారం విడుదల చేసిన కోవిడ్ -19 బులెటిన్‌లో తెలిపింది. ఈ మరణాలు మే 5 మరియు మే 15 మధ్య జరుగుతున్నాయి. గత మూడు రోజులలో 74 కోవిడ్ -19 మరణాలు ప్రైవేటు ఆసుపత్రులచే ఆలస్యంగా నివేదించబడ్డాయి, గోవాలో మరణాల సంఖ్యను 2,877 కు పెంచింది. మరణాల సంచిత సంఖ్యలో బుధవారం నమోదైన 16 మరణాలు ఉన్నాయి.

ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు షోకాజ్ నోటీసులు జారీ చేసినట్లు ముఖ్యమంత్రి ప్రమోద్ సావంత్ చెప్పారు.

మంగళవారం రాష్ట్ర ఎపిడెమియాలజిస్ట్ డాక్టర్ ఉట్కర్ష్ బెటోడ్కర్ మాట్లాడుతూ, ఆస్పత్రులు ఉద్దేశపూర్వకంగా ప్రభుత్వం నుండి డేటాను ఉంచినట్లు కనిపించడం లేదని మరియు వారి వైపు మాలాఫైడ్ ఉద్దేశం లేదని తెలుస్తోంది. (ఎక్స్‌ప్రెస్ న్యూస్ సర్వీస్)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సింబు యొక్క 'మనాదు' మొదటి సింగిల్ విడుదల తేదీ చివరకు ఇక్కడ ఉంది

శివకార్తికేయన్ భారీ జీతం కోసం మెగా 5 చిత్రాల ఒప్పందంపై సంతకం చేశారా?

Recent Comments