HomeGENERALఫ్రెంచ్ ఓపెన్ 2021: క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌లో మరియా సక్కారి 2020 చాంప్ ఇగా స్వైటెక్ స్ట్రీక్‌ను...

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ 2021: క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌లో మరియా సక్కారి 2020 చాంప్ ఇగా స్వైటెక్ స్ట్రీక్‌ను నిలిపివేసింది

మరియా సక్కారి బుధవారం ఫ్రెంచ్ ఓపెన్‌లో డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ ఇగా స్వైటెక్ 11 మ్యాచ్‌లు మరియు 22 సెట్ల విజయ పరంపరలను ముగించి మొదటిసారి ఒక ప్రధాన టోర్నమెంట్ సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంది. ( మరిన్ని క్రీడా వార్తలు )

17 వ సీడ్ సక్కారి కోర్టులో స్వైటెక్ 6-4, 6-4తో తొలగించడానికి బలమైన మరియు స్థిరమైన బేస్లైన్ ఆటను ఉపయోగించారు. క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌లో ఫిలిప్ చాట్రియర్ మరియు క్లే-కోర్ట్ టోర్నమెంట్ కొత్త గ్రాండ్‌స్లామ్ ఛాంపియన్‌తో ముగుస్తుందని నిర్ధారించుకోండి.

“నా జట్టు మరియు వారి మద్దతు లేకుండా నేను చేయలేను మరియు నేను వారికి కృతజ్ఞతలు చెప్పాలనుకుంటున్నాను మరియు ఇంకా చాలా దూరం వెళ్ళాలి, ”అని సక్కారి అన్నారు,“ అయితే మేము ఈ రోజు చాలా పెద్ద అడుగు వేసాము. ”

ఈ రంగంలో మిగిలి ఉన్న నలుగురు మహిళలు వారి స్లామ్ సెమీఫైనల్ ఆరంభం. డబ్ల్యుటిఎ ప్రకారం, ఏ పెద్ద టోర్నమెంట్‌లోనైనా ఇది ప్రొఫెషనల్ యుగంలో రెండవసారి మాత్రమే; 1978 ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో మొదటిసారి సెమీఫైనలిస్టుల చతుష్టయం కూడా ఉంది.

క్రెజ్సికోవా బుధవారం ముందు 17 ఏళ్ల కోకో గాఫ్‌ను 7-6 (6), 6-3 తేడాతో ఓడించి ముందుకు సాగాడు.

గ్రీస్‌కు చెందిన సక్కారి, మరియు చెక్ రిపబ్లిక్ నుండి వచ్చిన క్రెజ్సికోవా ఇద్దరూ 25 మంది. ప్రతి ఒక్కరూ ఒక టూర్-స్థాయి టైటిల్‌ను మాత్రమే గెలుచుకున్నారు.

మరియు ఇద్దరూ బుధవారం ప్రారంభ లోటులను పరిష్కరించారు.

స్వైటెక్, 20 సంవత్సరాల- మట్టిపై అంటరానిదిగా కనిపించిన పోలాండ్‌కు చెందిన ఓల్డ్, 2-0 ఆధిక్యంలోకి దూసుకెళ్లాడు, కాని తరువాత సక్కారి 10 ఆటలలో ఎనిమిదింటిని సేకరించాడు. మొదటి సెట్‌ను క్లెయిమ్ చేసిన 15-స్ట్రోక్ పాయింట్‌ను మూసివేయడానికి సక్కారి బ్యాక్‌హ్యాండ్ విజేతను పరాజయం పాలైనప్పుడు, ఆమె వంగి, కుడి పిడికిలితో గాలిని గుద్దారు.

ఇది స్వైటెక్ సెట్ స్ట్రీక్‌ను ముగించింది రోలాండ్ గారోస్ వద్ద, ఇది గత సంవత్సరం టోర్నమెంట్ ప్రారంభంలో ఉంది, ఆమె మొత్తం 28 ఆటలను మాత్రమే వదిలివేసింది. ఆమె ఈ ఏడాది నాలుగు మ్యాచ్‌ల ద్వారా 20 ఆటలను మాత్రమే కోల్పోయింది.

అయితే 2020 ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ రన్నరప్ సోఫియా కెనిన్‌ను తన మునుపటి మ్యాచ్‌లో వరుస సెట్లలో ఓడించిన సక్కారి, క్లీన్ స్ట్రోక్‌లను ఉపయోగించాడు – పేరుకుపోయాడు 26 మంది విజేతలు, ఆమె ప్రత్యర్థి కంటే తొమ్మిది ఎక్కువ – మరియు నియంత్రణ సాధించడానికి స్వైటెక్ యొక్క ఫోర్‌హ్యాండ్‌కు సేవ చేసే వ్యూహం.

రెండవ సెట్‌లో 2-0 తేడాతో, స్వైటెక్ వైద్య సమయం ముగిసింది మరియు కోర్టు నుండి నిష్క్రమించారు ఒక శిక్షకుడితో, ఆమె కుడి కుడి కాలు టేప్ చేయబడి తిరిగి వస్తుంది. విరామ సమయంలో, సక్కారి బేస్లైన్ వెనుక వైపు నుండి పక్కకు దూకి, దాటవేయడం ద్వారా వెచ్చగా ఉండటానికి ప్రయత్నించాడు మరియు ఆట తిరిగి ప్రారంభమైనప్పుడు ఒక బీట్ను కోల్పోలేదు.

రోజు మొదటి క్వార్టర్ ఫైనల్లో, గాఫ్ నాయకత్వం వహించాడు ప్రారంభంలో 3-0, తరువాత 5-3, మరియు ఓపెనర్‌లో మొత్తం ఐదు సెట్ పాయింట్లను కలిగి ఉంది, కానీ ఏదీ మార్చడంలో విఫలమైంది. క్రెజ్‌కికోవా టైబ్రేకర్ యొక్క చివరి నాలుగు పాయింట్లను తీసుకొని ఆ సెట్‌ను పట్టుకున్నాడు మరియు రెండవ సెట్‌లో 5-0 అంచుకు వెళ్లే మార్గంలో ఒక సాగిన సమయంలో వరుసగా 15 పాయింట్లను రీల్ చేశాడు.

అత్యధికంగా మూసివేయడం ఆమె సింగిల్స్ కెరీర్‌లో ముఖ్యమైన విజయం అంత సులభం కాదు, అయితే: క్రెజ్కికోవాకు ఆరు మ్యాచ్ పాయింట్లు అవసరమయ్యాయి, గౌఫ్ ఫోర్‌హ్యాండ్ వైడ్‌ను పంపినప్పుడు ఆమె చివరకు గెలిచినప్పుడు ఆమె చేతులు పైకి లేపింది.

క్రెజ్సికోవా గెలిచారు కాటెరినా సినియాకోవాతో రెండు గ్రాండ్ స్లామ్ డబుల్స్ టైటిల్స్ – మరియు వారు పారిస్లో సెమీఫైనల్లోకి ప్రవేశించారు – కాని సింగిల్స్లో ఆమె ఐదవ ప్రధాన టోర్నమెంట్లో మాత్రమే ఆడుతున్నారు.

“అందరూ, వారు కేవలం ఒక లేబుల్ పెట్టారు నా లాంటి, ‘అవును, మీరు డబుల్స్ ఆడతారు. మీరు డబుల్స్ స్పెషలిస్ట్. ‘ నేను డబుల్స్ స్పెషలిస్ట్ అవ్వాలనుకుంటున్నాను అని నేను ఎప్పుడూ అనుకోలేదు, ”అని క్రెజ్సికోవా అన్నారు.

“ కాబట్టి నేను అన్ని సమయాలలో కష్టపడుతున్నాను. నేను సింగిల్స్ ఆడాలని అనుకున్నాను. నేను అక్కడికి చేరుకోలేకపోవడం నిజంగా నిరాశపరిచింది, “అని ఆమె అన్నారు.” కానీ నేను ఎప్పుడూ భావించాను … ముందుగానే లేదా తరువాత, నేను అక్కడికి వెళ్ళబోతున్నాను. “

ఇప్పుడు ఆమెను చూడండి. ఆమె కెరీర్-హై 33 వ స్థానంలో ఉంది మరియు సింగిల్స్లో 10-మ్యాచ్ల విజయ పరంపరలో ఉంది.

క్రెజ్సికోవా 24 వ సీడ్ గాఫ్ యొక్క తొమ్మిది మ్యాచ్ల పరుగును ముగించాడు, అతను ఫ్లోరిడాలో ఉన్నాడు మరియు 2006 నుండి అతి పిన్న వయస్కుడైన ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ క్వార్టర్ ఫైనలిస్ట్. గాఫ్ యొక్క 41 బలవంతపు లోపాలు ఏడు డబుల్-ఫాల్ట్‌లను కలిగి ఉన్నాయి – మరియు ఒకదాని తరువాత, ఆమె తన రాకెట్ ఫ్రేమ్‌ను భూమికి వ్యతిరేకంగా మూడుసార్లు కొట్టడం ద్వారా వాటిని కదిలించింది. ఈ మ్యాచ్ భవిష్యత్తులో నన్ను ఛాంపియన్‌గా మారుస్తుందని భాగస్వామి నాకు చెప్పారు, ”అని గాఫ్ అన్నాడు.

“నేను నిజంగా నమ్ముతున్నాను.”

పురుషుల క్వార్టర్ ఫైనల్స్ తరువాత బుధవారం 13 సార్లు ఛాంపియన్ రాఫెల్ నాదల్ వర్సెస్ డియెగో స్క్వార్ట్జ్మాన్ మరియు నోవాక్ జొకోవిక్ వర్సెస్ మాటియో బెరెట్టిని.

గాఫ్ వర్సెస్ క్రెజికోవా ఉదయాన్నే తక్కువ 70 ల ఫారెన్‌హీట్ (తక్కువ 20 సెల్సియస్), నీలి ఆకాశం మరియు గాలి లేని ఉష్ణోగ్రతతో ప్రారంభమైంది.

COVID-19 పరిమితుల కారణంగా టోర్నమెంట్ యొక్క మొదటి 10 రోజులలో 15,000 సీట్ల ప్రధాన స్టేడియంలో అభిమానుల సంఖ్య 1,000 చొప్పున పరిమితం చేయబడిన తరువాత, ఆ పరిమితిని బుధవారం 5,000 కు పెంచారు. రెండు సంవత్సరాల క్రితం వింబుల్డన్ వద్ద నాల్గవ రౌండ్కు చేరుకోవడం ద్వారా హాజరైన గాఫ్ కోసం హాజరైన వారు బిగ్గరగా లాగారు.

“అల్లెజ్, కోకో!” (“వెళ్దాం, కోకో!”) ఆమె విజేతలను పలకరించింది. ప్రోత్సాహాన్ని గట్టిగా చప్పట్లు కొట్టడం ఆమె సేవా ఆటలకు ముందే ఉంది.

క్రెజ్సికోవా 3-ఆల్ వద్ద కూడా లాగడానికి తిరిగి వెళ్ళినప్పుడు, మర్యాదపూర్వక చప్పట్లు మాత్రమే వినిపించినప్పుడు దీనికి విరుద్ధంగా ఉంది.
ఇంకా చదవండి

Previous articleఆర్థిక శాఖ పనిని కొనసాగిస్తోందని గోవా విద్యుత్ మంత్రి చెప్పారు
Next articleకొత్త ఐటి నిబంధనలకు అనుగుణంగా అన్ని ప్రయత్నాలు చేయడం: ట్విట్టర్ టు సెంటర్
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments