HomeGENERALపాడి రైతుల కోసం మైక్రో ఎటిఎం సేవలను అముల్ ప్రారంభించింది

పాడి రైతుల కోసం మైక్రో ఎటిఎం సేవలను అముల్ ప్రారంభించింది

రచన: ఎక్స్‌ప్రెస్ న్యూస్ సర్వీస్ | రాజ్‌కోట్ |
జూన్ 9, 2021 10:45:40 pm

అముల్ మైక్రో ఎటిఎం సిస్టమ్ అని పిలువబడే సేవను జిసిఎంఎంఎఫ్, ఫిన్ టెక్ సంస్థ డిజివిరిది సంయుక్త ప్రయత్నాలతో అభివృద్ధి చేశారు. బ్యాంకింగ్ భాగస్వామి ఫెడరల్ బ్యాంక్‌తో.

తన సభ్యుల పాల ఉత్పత్తిదారులకు బ్యాంకింగ్ సేవలను విస్తరించే లక్ష్యంతో, డైరీ దిగ్గజం అముల్ బుధవారం రాజ్‌కోట్‌లోని ఆనంద్‌పార్ గ్రామం నుంచి మైక్రో ఎటిఎం సేవలను ప్రారంభించాడు.

గోపాల్ డెయిరీ (రాజ్‌కోట్ జిల్లా కోఆపరేటివ్ మిల్క్ ప్రొడ్యూసర్స్ యూనియన్ లిమిటెడ్) తో అనుబంధంగా ఉన్న ఆనందపార్ గ్రామ సహకార పాల ఉత్పత్తిదారుల సంఘం కార్యదర్శితో ఈ సేవ ప్రారంభించబడింది. EDC) ఫింగర్ స్కానర్ ఎంపికతో యంత్రం. గుజరాత్ కోఆపరేటివ్ మిల్క్ మార్కెటింగ్ ఫెడరేషన్ (జిసిఎంఎంఎఫ్) చైర్మన్ షమల్ పటేల్, వైస్ చైర్మన్ వలంజీ హుమాబల్, జిసిఎంఎంఎఫ్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ఆర్ఎస్ సోధి, గోపాల్ డెయిరీ చైర్మన్ గోర్ధన్ ధమేలియా ఈ కార్యక్రమానికి వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా హాజరయ్యారు.

బ్యాంకింగ్ భాగస్వామి ఫెడరల్ బ్యాంక్‌తో కలిసి జిసిఎంఎంఎఫ్, ఫిన్ టెక్ సంస్థ డిజివిరిది సంయుక్త ప్రయత్నాలతో అముల్ మైక్రో ఎటిఎం సిస్టమ్ అనే సేవను అభివృద్ధి చేశారు. ఈ ఏర్పాటులో భాగంగా, ఫెడరల్ బ్యాంక్ ప్రతి నెల 9, 19 మరియు 29 తేదీల్లో ఆనంద్‌పార్ గ్రామ సహకార సంఘానికి నగదును పంపిణీ చేస్తుంది మరియు గ్రామ సహకార కార్యదర్శి తన బ్యాంకింగ్ కరస్పాండెంట్‌గా వ్యవహరిస్తుండగా, డిజివ్రిది బ్యాంకు మరియు బ్యాంకుల మధ్య వంతెనగా వ్యవహరిస్తుంది గ్రామ సహకార సంఘం. అన్ని గ్రామ సహకార సంఘాలలో ప్రారంభంలో. మేము కొంతకాలంగా ఈ ప్రాజెక్ట్ కోసం కృషి చేస్తున్నాము మరియు మా గౌరవనీయ ప్రధానమంత్రి యొక్క “డిజిటల్ ఇండియా” దృష్టిని నెరవేర్చడం మాకు గర్వకారణం “అని అముల్ నుండి అధికారిక విడుదల పటేల్ ను ఉటంకిస్తూ చెప్పారు.

ఈ కార్యక్రమంలో ప్రసంగించిన సోధి, మారుమూల గ్రామాల్లో డిజిటల్ బ్యాంకింగ్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం అందుబాటులో లేకపోవడం వల్ల అముల్ బ్యాంకింగ్ సేవలను తన గ్రామ సహకార సంఘాలకు తీసుకెళ్లడానికి ప్రేరేపించారని అన్నారు. “ప్రాజెక్ట్ యొక్క మూడు ప్రధాన ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి – అన్ని ఆర్థిక లావాదేవీలలో పారదర్శకత పెరుగుదల మరియు వ్యక్తి యొక్క క్రెడిట్ విలువలు ఏ రకమైన రుణాన్ని పొందటానికి వారికి ప్రయోజనకరంగా ఉంటాయి. ఇది పొదుపు అలవాటును మరింత పెంపొందిస్తుంది, ”అని ఎండి పేర్కొంది.

“ రాజ్‌కోట్ డెయిరీ యూనియన్‌లో 892 గ్రామ స్థాయి పాల సహకార సంఘాలు ఉన్నాయి మరియు అందుబాటులో లేకపోవడం బ్యాంకింగ్ సేవలకు, ఈ సమాజాలలో 20 శాతం మందికి తమ సభ్యుల పాల ఉత్పత్తిదారులకు పాడిలో పాలు పోయడానికి కఠినమైన నగదు చెల్లించడం తప్ప మరో మార్గం లేదు. మైక్రో ఎటిఎం సేవతో, ఈ రైతులు ఇప్పుడు తమ బకాయిలను తమ బ్యాంకు ఖాతాలకు జమ చేసుకునే అవకాశం ఉంటుంది మరియు వారు కోరుకున్నంత నగదును ఎప్పుడైనా ఉపసంహరించుకుంటారు ”అని గోపాల్ డెయిరీ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ వినోద్ వ్యాస్ చెప్పారు ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ , “ప్రారంభంలో, మేము ఈ సేవను 14 గ్రామాల్లో పైలట్ ప్రాతిపదికన ప్రారంభిస్తున్నాము. సేవలు విజయవంతమైతే, అముల్ దానిని ఇతర గ్రామాలకు విస్తరించవచ్చు. ”

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజా ముఖ్యాంశాలతో నవీకరించండి

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ , డౌన్‌లోడ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

© ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ (పి) లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous articleమాజీ ప్రధాని నరసింహారావు దగ్గరి సహాయకుడు రామ్ ఖండేకర్ 87 ఏళ్ళ వయసులో మరణించారు
Next articleఆర్థిక శాఖ పనిని కొనసాగిస్తోందని గోవా విద్యుత్ మంత్రి చెప్పారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments