HomeTECHNOLOGYసోనీ WF-1000XM4 సమీక్ష

సోనీ WF-1000XM4 సమీక్ష

పరిచయం, అన్‌బాక్సింగ్

క్రియాశీల శబ్దం రద్దుతో నిజంగా వైర్‌లెస్ ఇయర్‌బడ్స్‌ విషయానికి వస్తే మంచివి ఉన్నాయి, గొప్పవి ఉన్నాయి మరియు సోనీ యొక్క WF సిరీస్ ఉన్నాయి – బంగారు ప్రమాణం.

ఇవి రెండవ తరం, WF-1000XM4, ఇవి NC తో అధిక-విశ్వసనీయత కలిగిన TWS ఇయర్‌బడ్‌ల కోసం వారి ముందున్న స్థానాన్ని పొందాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాయి. మేము అన్‌బాక్సింగ్ చేసిన తర్వాత అవి WF-1000XM3 తో ఎలా పోలుస్తాయో చూద్దాం.

మీకు కొత్త పున es రూపకల్పన కేసు, మొగ్గలు, రెండు అదనపు చెవి చిట్కాలు లభిస్తాయి వేర్వేరు పరిమాణాలు మరియు USB కేబుల్.

Sony WF-1000XM4 review

డిజైన్ , లక్షణాలు

క్రొత్త కేసు వేగవంతమైన USB-C ఛార్జింగ్ మరియు క్వి వైర్‌లెస్ ఛార్జింగ్ రెండింటికి మద్దతు ఇస్తుంది, సోనీ యొక్క ఇయర్‌బడ్స్‌ను ప్రస్తుత పరిశ్రమ ప్రమాణాలకు తీసుకువస్తుంది. కేసు చాలా సులభం, కానీ దృ .మైనది.

Sony WF-1000XM4 review

చెవి చిట్కాలు ఈ తరానికి అతిపెద్ద మెరుగుదలలలో ఒకటి. సోనీ సిలికాన్‌కు బదులుగా పాలియురేతేన్ ఫోమ్‌తో వెళ్ళడానికి ఎంపిక చేసింది, ఇది కొన్ని పనులు చేస్తుంది. నురుగు రబ్బరు కంటే శబ్దాన్ని గణనీయంగా వేరు చేస్తుంది మరియు ఇది చెవికి మరింత తేలికగా సరిపోతుంది, ఇది మంచి ఫిట్‌గా మారుతుంది.

మీరు ఆటోమేటిక్ పాజ్ కోసం సాధారణ పరారుణ సెన్సార్‌ను పొందుతారు మరియు మీరు తీసుకున్నప్పుడు ఆడండి మొగ్గలు ఆపివేయండి లేదా వాటిని తిరిగి ఉంచండి. ఫోన్ కాల్స్ సమయంలో మెరుగైన వాయిస్ పికప్ కోసం నాలుగు బీమ్-ఏర్పడే మైక్రోఫోన్లు మరియు ఎముక-ప్రసరణ సెన్సార్ కలిసి పనిచేస్తాయి.

ప్రతి మొగ్గకు ఒక టచ్-సెన్సిటివ్ ఏరియా – యాంబియంట్ సౌండ్ మోడ్ మరియు శబ్దం రద్దు ద్వారా ఎడమ సర్కిల్‌లలో నొక్కండి. సరైన నాటకాలను నొక్కడం మరియు ప్లేబ్యాక్‌ను పాజ్ చేస్తుంది. తదుపరి ట్రాక్ కోసం రెండుసార్లు నొక్కండి మరియు మునుపటి కోసం ట్రిపుల్ ట్యాప్ చేయండి.

Sony WF-1000XM4 review

XM3 పై WF-1000XM4 యొక్క మెరుగుదలల జాబితా చాలా విస్తృతమైనది. పాత QN1e చిప్ V1 తో భర్తీ చేయబడింది, ఇది ANC ప్రాసెసర్ మరియు బ్లూటూత్ SoC రెండింటినీ అనుసంధానిస్తుంది.

V1 లో కొత్త డిజిటల్ టు అనలాగ్ మార్పిడి సర్క్యూట్, ఒక యాంప్లిఫైయర్, DSEE ఎక్స్‌ట్రీమ్, ఇది సంగీతాన్ని సమీప-హాయ్-రెస్ స్థాయికి పెంచుతుంది మరియు కోల్పోయిన పౌన encies పున్యాలను పునరుత్పత్తి చేయడానికి AI ని ఉపయోగిస్తుంది.

WF-1000XM4 కూడా సోనీ యొక్క LDAC కోడెక్‌ను కలిగి ఉన్న మొదటి ఇయర్‌బడ్‌లు. ప్రామాణిక SBC కోడెక్ యొక్క 328Kbps తో పోలిస్తే, LDAC బ్లూటూత్ ద్వారా 990Kbps వరకు హై-రెస్ ఆడియోను ప్రసారం చేయగలదు.

WF-1000XM4 లు కూడా వారి పూర్వీకుల కంటే శారీరకంగా మెరుగుపడ్డాయి. మొగ్గలు వాల్యూమ్‌లో 10% చిన్నవి మరియు తేలికైనవి – ఇవి మీరు కొనుగోలు చేయగల అత్యంత కాంపాక్ట్ TWS ఇయర్‌ఫోన్‌లు కాకపోయినా సరైన దిశలో ఒక అడుగు.

Sony WF-1000XM4 review

ఓవర్ చెవి సోనీ WH-1000XM4 లాగా WF మోడల్ లక్షణాలు చాట్ చేయడానికి మాట్లాడండి. మీరు ఎవరితోనైనా మాట్లాడుతున్నారని మొగ్గలు గుర్తిస్తాయి మరియు స్వయంచాలకంగా యాంబియంట్ సౌండ్ మోడ్‌ను ప్రారంభించండి, తద్వారా మీరు మీ సంభాషణను కలిగి ఉంటారు.

చేతులు లేని సామర్ధ్యాలను జోడించి, WF-1000XM4 రెండింటికి మద్దతు ఇస్తుంది అలెక్సా మరియు గూగుల్ అసిస్టెంట్. ప్రాంప్ట్ చెప్పండి – హే గూగుల్ / అలెక్సా – మరియు మొగ్గలు సక్రియం అవుతాయి అసిస్టెంట్ అన్నారు. ఇది మొగ్గలు యొక్క బ్యాటరీని తనిఖీ చేయడానికి, ANC లేదా యాంబియంట్ మోడ్‌ను సక్రియం చేయడానికి పనిచేస్తుంది కాబట్టి ఇది చాలా చక్కగా ఉంటుంది.

మా పరీక్ష కాలర్లలో మేము WF-1000XM4 యొక్క మైక్రోఫోన్‌ల ద్వారా బిగ్గరగా మరియు స్పష్టంగా వచ్చామని చెప్పారు. .

చివరగా, ఆండ్రాయిడ్ ఫోన్‌లతో ఫాస్ట్ పెయిర్ ఉంది – మీ స్క్రీన్‌పై పాప్-అప్ జత మోడ్‌లో ఉన్నప్పుడు WF-1000XM4 లకు కనెక్ట్ అవ్వమని మిమ్మల్ని అడుగుతుంది.

Sony WF-1000XM4 review

ఆడియో నాణ్యత, శబ్దం రద్దు, సరిపోతుంది మరియు బ్యాటరీ జీవితం

సోనీ WF-1000XM4 మేము HQ వద్ద ఇక్కడ పరీక్షించిన ఉత్తమ ధ్వని ఇయర్‌బడ్‌లు. 6 మి.మీ డ్రైవర్ మెరుగైన ధ్వనిని, 20% పెద్ద అయస్కాంత సౌజన్యంతో మరియు కొత్త అధిక-సమ్మతి డయాఫ్రాగమ్‌ను అందిస్తుంది.

సంగీతం గొప్పగా మరియు ధైర్యంగా చివరి నుండి చివరి వరకు వస్తుంది. బాస్ ఎప్పటినుంచో ఉంటాడు, సంగీతానికి మంచి పునాదిని ఇస్తాడు, భరించకుండా. మిడ్‌రేంజ్ అంతటా చాలా వివరంగా ఉంది మరియు ఇంకొక వాల్యూమ్ ఉంది. తీవ్రంగా, ఇవి ఇప్పటివరకు మేము కలిగి ఉన్న అతి పెద్ద ఇయర్‌బడ్‌లు, శామ్సంగ్ గెలాక్సీ బడ్స్ ప్రోను తేలికగా నిశ్శబ్దం చేస్తాయి.

సోనీ WF-1000XM4 యొక్క ఆదర్శంగా ట్యూన్ చేసింది – మంచి సమతుల్యతను కలిగి ఉంది ప్రేక్షకుల స్నేహపూర్వక బాస్సీ మరియు బిగ్గరగా, కానీ పరిణతి చెందినది. వాయిద్యాలు మరియు గాత్రాలు ఒక ప్రత్యేకమైనవి.

WF-1000XM4 యొక్క ధ్వని నాణ్యత చాలా పెద్ద డబ్బాలకు చెందినట్లుగా అనిపిస్తుంది. TWS ఇయర్‌బడ్స్‌ నుండి మీరు శారీరకంగా కంటే ఎక్కువగా ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తున్న సన్నని సాగిన సన్నని శబ్దం ఏమీ లేదు.

Sony WF-1000XM4 review

యాంబియంట్ సౌండ్ మోడ్ విశ్వసనీయతలో అపారమైన అభివృద్ధిని చూసింది. ఇది ఇకపై మానవ స్వరాల యొక్క కృత్రిమ బూస్ట్ కాదు, ఇది మీకు అసౌకర్యంగా అనిపించింది మరియు మీకు అదే సమయంలో సూపర్ హియరింగ్ ఉంది. మేము WF-1000XM4 లను యాంబియంట్ సౌండ్‌లో గంటలు ఉపయోగించవచ్చు, ఇది సహజమైనది మరియు మొగ్గలను బయటకు తీయాల్సిన అవసరం లేకుండా సంభాషణలు నిర్వహించడానికి అనుమతిస్తుంది.

కానీ ఇది శబ్దం రద్దు చేయడం సోనీ WF-1000MX4 యొక్క నిజమైన ట్రంప్ కార్డు. స్టార్టర్స్ కోసం, మేము పరీక్షించిన ఇతర ఇన్-ఇయర్ మోడల్స్ కంటే మొగ్గలు మంచి నిష్క్రియాత్మక ఐసోలేషన్ కలిగివుంటాయి, ఇది నురుగు చెవి చిట్కాలు మరియు ఓవర్ డిజైన్ వరకు ఉంటుంది.

వెంటనే మీరు శబ్దం రద్దును సక్రియం చేస్తారు, చుట్టుపక్కల ప్రపంచంలోని శబ్దాలు అదృశ్యమవుతాయి. సంచలనం మొదట కొంచెం జార్జింగ్. ఇది మేము వివరించలేని విషయం, ఇది అనుభూతి చెందాలి లేదా వినాలి.

సోనీ ఇప్పటికే ఘనమైన WF-1000XM3 కన్నా 40% మెరుగుదలని పేర్కొంది, ఇది కేవలం వెర్రి. మేము ఈ విషయం చెబుతాము – శామ్సంగ్ గెలాక్సీ బడ్స్ ప్రో మరియు ఆపిల్ యొక్క ఎయిర్ పాడ్స్ ప్రో ఈ సోనీలలో ఏమీ లేవు ANC విషయానికి వస్తే.

ఇది చెప్పడం విచిత్రమైనది, కాని WF-1000XM4 శబ్దం అణచివేత విషయానికి వస్తే వారి పెద్ద ప్రత్యర్ధులు WH-1000XM4 వారి డబ్బు కోసం పరుగులు ఇవ్వగలదు. మీ చెవి కాలువలోకి నురుగు చెవి చిట్కాను కొట్టడం నుండి మీకు లభించే ఉన్నతమైన ఒంటరితనం దీనికి కారణం కావచ్చు.

ఇది అద్భుతమైన ఇయర్‌బడ్స్‌ యొక్క పెద్ద లోపానికి ఏమైనా మంచి పరివర్తన – సరిపోతుంది. దాని చుట్టూ వెళ్ళడం లేదు – WF-1000XM4 లు పెద్దవి, కొంతమందికి చాలా పెద్దవి. మేము కొంతమంది మహిళలకు మొగ్గలను డెమోయింగ్ చేయడానికి ప్రయత్నించాము – అది వారికి రెండవ రూపాన్ని కూడా ఇవ్వదు.

ఈ సమీక్షకుడు WF-1000XM4 లతో అసౌకర్యానికి తన సరసమైన వాటాను కలిగి ఉన్నాడు. వాటిని ధరించిన 30 నిమిషాల తరువాత. నొప్పి చెవి కొంచా అని పిలవబడేది, కాని మీరు మొగ్గలను మీ చెవి కాలువలోకి నెట్టడం వాస్తవం కొంతమందికి ఒక సమస్య.

బాటమ్ లైన్ – మీరు వాటిని కొనడానికి ముందు వీలైతే వీటిని ప్రయత్నించండి, లేదా మీరు అందరి చెవికి సరిపోని విధంగా వాటిని ఉచితంగా తిరిగి ఇవ్వగలరని నిర్ధారించుకోండి.

Sony WF-1000XM4 review

WF- నుండి 36 గంటల మిశ్రమ బ్యాటరీ జీవితాన్ని సోనీ క్లెయిమ్ చేస్తుంది. 1000XM4 లు, ఇది వారి పూర్వీకుల కంటే 4 గంటల మెరుగుదల. మరింత ఆకర్షణీయంగా ఏమిటంటే, ANC తో మొగ్గల నుండి 8 గంటలు, అవుట్‌గోయింగ్ జతపై 6 గంటల నుండి.

మేము సోనీ సంఖ్యలకు దగ్గరగా ఉన్నాము. ANC ఆన్‌లో పూర్తి వాల్యూమ్‌లో 7 గంటల నిరంతర మ్యూజిక్ ప్లేబ్యాక్. ANC లేకుండా మీరు 12 గంటల వరకు ఆశించవచ్చు.

త్వరిత USB-C ఛార్జింగ్ కేబుల్‌పై 5 నిమిషాల నుండి ఒక గంట ప్లేబ్యాక్‌ను అందిస్తుంది. పూర్తి టాప్-అప్ ఒక గంట 20 నిమిషాలు పట్టింది.

Sony WF-1000XM4 review

తీర్మానం

కాబట్టి మీరు సోనీ WF-1000XM4 లను కొనాలా? మీరు వాటిని భరించగలిగినంత కాలం అది అవును! మేము మంచి-ధ్వనించే ఇయర్‌బడ్‌లను వినలేదు లేదా TWS ఫారమ్ కారకంలో మెరుగైన శబ్దం రద్దును అనుభవించలేదు. మేము మరింత ముందుకు వెళ్లి, ఆడియో నాణ్యత మరియు ANC రెండూ పెద్ద హెడ్‌ఫోన్‌ల స్థాయిలో ఉన్నాయని చెప్పవచ్చు. WF-1000XM4 లు వచ్చినంత గొప్పవి.

కానీ మన మనస్సులో విలువైనది అయితే, ఇవి class 280 వద్ద వారి తరగతిలో అత్యంత ఖరీదైనవి. ఆపిల్ యొక్క ఎయిర్‌పాడ్స్ ప్రో ప్రస్తుతానికి € 195 కి పడిపోయింది, అయినప్పటికీ వాటిని మీ చెవులకు బాగా సరిపోయేంత వరకు వాటిని సోనీకి తీసుకురావాలని మేము సిఫార్సు చేయము.

Sony WF-1000XM4 review

మీరు ప్రయాణంలో సంగీతం గురించి తీవ్రంగా ఉంటే లేదా మీకు కావాలంటే పోర్టబుల్ ప్యాకేజీలో సంపూర్ణ ఉత్తమ శబ్దం రద్దు, ఇది ఇది. ఇది మీ బడ్జెట్‌కు మరియు మీ చెవులకు సరిపోతుందని నిర్ధారించుకోండి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసోనీ WF-1000XM4 చిన్నవి, LDAC కి మద్దతు ఇస్తాయి మరియు మంచి శబ్దం రద్దు కలిగి ఉంటాయి
Next articleSD888 తో రియల్‌మే జిటి 5 జి జూన్ 15 న ప్రారంభించనుంది; భారతదేశానికి వస్తున్నారా?
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments