HomeGENERAL, 000 ిల్లీ విద్యుత్ డిమాండ్ పెరగడం మొదలవుతుంది, ఇది 7,000 మెగావాట్ల కంటే ఎక్కువగా...

, 000 ిల్లీ విద్యుత్ డిమాండ్ పెరగడం మొదలవుతుంది, ఇది 7,000 మెగావాట్ల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది

city ిల్లీ విద్యుత్ డిమాండ్ నగరం మరియు వాతావరణ పరిస్థితుల యొక్క అన్‌లాక్ ప్రభావంతో పెరగడం ప్రారంభమైంది, ఈ వేసవిలో మొదటిసారి ఒక రాత్రిలో 5,000 మెగావాట్ల మార్కును దాటింది

విషయాలు
విద్యుత్ రంగం | విద్యుత్ డిమాండ్ సూచన | న్యూఢిల్లీ

city ిల్లీ విద్యుత్ డిమాండ్ నగరం మరియు వాతావరణ పరిస్థితులను అన్‌లాక్ చేయడం, దాటడం వంటి ప్రభావాలతో పెరగడం ప్రారంభమైంది. ఈ వేసవిలో మొదటిసారిగా ఒక రాత్రిలో 5,000 మెగావాట్ల మార్క్, డిస్కోమ్ అధికారులు తెలిపారు.

స్టేట్ లోడ్ డిస్పాచ్ సెంటర్ (ఎస్‌ఎల్‌డిసి) యొక్క రియల్ టైమ్ డేటా ) మంగళవారం మధ్యాహ్నం 3.45 గంటలకు Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ 5,808 మెగావాట్లు అని తేలింది. సోమవారం రాత్రి 11.19 గంటలకు ఇది 5,559 మెగావాట్లు, ఈ సీజన్‌లో ఇప్పటివరకు అత్యధికం.

“విద్యుత్ డిమాండ్ పెరుగుదల Delhi ిల్లీలో క్రమంగా అన్‌లాక్ చేయడం మరియు వాతావరణ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ఉంటుంది” అని డిస్కోమ్ అధికారి ఒకరు చెప్పారు.

COVID 19 పరిస్థితిలో మెరుగుదలతో, మార్కెట్లు, మాల్స్, స్వతంత్ర దుకాణాలు నగరంలో సోమవారం re ిల్లీ ప్రభుత్వం అనుసరించిన దశలవారీ అన్‌లాకింగ్ ప్రక్రియలో తిరిగి ప్రారంభించబడ్డాయి. మెట్రో రైళ్లు కూడా దాదాపు నెల రోజుల తరువాత సోమవారం సర్వీసును తిరిగి ప్రారంభించాయి.

జూన్‌లో Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ సంబంధిత గరిష్ట శక్తి కంటే 33 శాతం ఎక్కువ గత సంవత్సరం జూన్ ప్రారంభ ఎనిమిది రోజులలో డిమాండ్.

గత సంవత్సరం, జూన్ 8 వరకు Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ 4,611 మెగావాట్లు.

లాక్డౌన్ కారణంగా, year ిల్లీ యొక్క గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ జూన్ 29 న 6,314 మెగావాట్లు. ఇది ఆల్-టైమ్ హై పీక్ విద్యుత్ డిమాండ్ కంటే తక్కువగా ఉంది జూలై 2, 2019 న 7,409 మెగావాట్లు, అధికారులు తెలిపారు.

ఈ సంవత్సరం, Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ 7,000 మెగావాట్ల నుండి 7,000 మెగావాట్ల వరకు ఉంటుందని అంచనా. 7,400 మెగావాట్లు, వాతావరణ పరిస్థితులు మరియు లాక్డౌన్ పరిగణనలోకి తీసుకుంటుంది. ఇది మొదట 7,900 మెగావాట్ల అంచనా వేయబడింది, వారు చెప్పారు.

ఏప్రిల్ 19 నుండి లాక్డౌన్ విధించినప్పటికీ, ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల్లో Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ గత సంవత్సరం ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల్లో గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ కంటే సంవత్సరం ఎక్కువ అని అధికారులు తెలిపారు.

“వాస్తవానికి, 61 రోజులలో ఏప్రిల్, మే నెలల్లో Delhi ిల్లీ గరిష్ట విద్యుత్ డిమాండ్ గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే 48 రోజులు లేదా 78 శాతం రోజులలో ఎక్కువగా ఉంది “అని వారు చెప్పారు.

ఏ సీజన్‌లోనైనా నమ్మకమైన సరఫరాను నిర్ధారించడం సరైన విద్యుత్ ఏర్పాట్ల పనితీరు, ఖచ్చితమైన డిమాండ్ అంచనా మరియు బలమైన పంపిణీ నెట్‌వర్క్ వంటిది అని బిఎస్‌ఇఎస్ డిస్కోమ్‌ల ప్రతినిధి బిఆర్‌పిఎల్ మరియు బివైపిఎల్ ప్రతినిధులు తెలిపారు.

వేసవి నెలల్లో దక్షిణ, పశ్చిమ, తూర్పు మరియు మధ్య Delhi ిల్లీలోని మా 4.5 మిలియన్ల వినియోగదారుల మరియు 18 మిలియన్ల నివాసితుల విద్యుత్ డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి BSES డిస్కోమ్‌లు ఈ అంశాలన్నింటినీ పూర్తిగా సమకూర్చాయి,

(మాత్రమే ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous article2022 నాటికి సింగిల్ యూజ్ ప్లాస్టిక్ లేకుండా ఉండటానికి భారత్ చర్యలు తీసుకుంటోంది: జవదేకర్
Next articleరేషన్ షాపులలో ఇ-పోస్ పరికరాలను త్వరగా ప్రారంభించాలని కేంద్రం Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని కోరింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

Recent Comments