HomeGENERALఅగ్ర ముఖ్యాంశాలు: WB భారతదేశం యొక్క FY22 GDP ని 8.3% వద్ద పెగ్ చేస్తుంది;...

అగ్ర ముఖ్యాంశాలు: WB భారతదేశం యొక్క FY22 GDP ని 8.3% వద్ద పెగ్ చేస్తుంది; పిరమల్ కొత్త అడ్డంకిని ఎదుర్కొన్నాడు

ప్రపంచ బ్యాంక్ 2021 లో భారతదేశం 8.3 శాతానికి వృద్ధి చెందుతుందని అంచనా వేసింది
ప్రపంచ బ్యాంక్ మంగళవారం భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ 2021 లో 8.3 శాతంగా, 2022 లో 7.5 శాతానికి పెరుగుతుందని అంచనా వేసింది, అపూర్వమైన రెండవ తరంగాల పునరుద్ధరణకు ఆటంకం కలిగిస్తున్నప్పటికీ కోవిడ్ -19, ఘోరమైన మహమ్మారి ప్రారంభం నుండి ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద వ్యాప్తి. వాషింగ్టన్ ఆధారిత గ్లోబల్ రుణదాత, ఇక్కడ విడుదల చేసిన గ్లోబల్ ఎకనామిక్ ప్రాస్పెక్ట్స్ యొక్క తాజా సంచికలో, భారతదేశంలో, అపారమైన రెండవ కోవిడ్ -19 వేవ్ 2020 ఆర్థిక సంవత్సరం రెండవ భాగంలో కనిపించే కార్యాచరణలో expected హించిన దానికంటే పదునైన రీబౌండ్ను బలహీనపరుస్తోందని పేర్కొంది. / 21, ముఖ్యంగా సేవల్లో. ఇంకా చదవండి…
డీమోనిటైజేషన్ కాలం
యొక్క సిసిటివి రికార్డింగ్లను నాశనం చేయవద్దని ఆర్బిఐ బ్యాంకులను అడుగుతుంది. చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలకు పాల్పడిన వ్యక్తులపై చర్యలు తీసుకోవడానికి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ ఏజెన్సీలకు సహాయం చేయాలనే ఉద్దేశ్యంతో తదుపరి ఉత్తర్వుల వరకు, నవంబర్ 8, 2016 నుండి డిసెంబర్ 30, 2016 వరకు తమ శాఖలు మరియు కరెన్సీ చెస్ట్ ల యొక్క సిసిటివి రికార్డింగ్లను భద్రపరచాలని ఆర్బిఐ మంగళవారం బ్యాంకులను కోరింది. డీమోనిటైజేషన్ కాలం. బ్లాక్ మనీని తనిఖీ చేయడం మరియు టెర్రర్ నిధులను అరికట్టే లక్ష్యంతో 2016 నవంబర్ 8 న అప్పటి చెలామణిలో ఉన్న అధిక విలువ కరెన్సీ నోట్లను రూ .500 మరియు రూ .1,000 ను ప్రభుత్వం డీమోనిటైజ్ చేసింది. ఇంకా చదవండి… కొత్త ఆదాయపు పన్ను ఇ-ఫైలింగ్ పోర్టల్ పై సాంకేతిక లోపాలను పరిష్కరించడానికి ఎఫ్ఎమ్ ఇన్ఫోసిస్ అడుగుతుంది
ఆదాయపు పన్ను శాఖ యొక్క కొత్త ఇ-ఫైలింగ్ వెబ్‌సైట్‌లో సాంకేతిక లోపాలను పరిష్కరించాలని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మల సీతారామన్ మంగళవారం ఇన్ఫోసిస్ మరియు దాని చైర్మన్ నందన్ నీలేకనిని కోరారు. , వినియోగదారులు ఆమె ట్విట్టర్ కాలక్రమం ఫిర్యాదులతో నిండిన తరువాత. ఇన్ఫోసిస్ 2019 లో రాబడి కోసం ప్రాసెసింగ్ సమయాన్ని 63 రోజుల నుండి ఒక రోజుకు తగ్గించడానికి తరువాతి తరం ఆదాయపు పన్ను దాఖలు చేసే విధానాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి ఒక ఒప్పందాన్ని ప్రదానం చేసింది. మరియు వాపసులను వేగవంతం చేయండి. ఇంకా చదవండి…
DHFL: ఎన్‌సిఎల్‌టి ఆమోదాన్ని సవాలు చేయడానికి 63 చంద్రులు
దేవాన్ హౌసింగ్ ఫైనాన్స్ లిమిటెడ్ (డిహెచ్‌ఎఫ్‌ఎల్) యొక్క రూ .200 కోట్ల విలువైన నాన్ కన్వర్టిబుల్ డిబెంచర్లను (ఎన్‌సిడి) కలిగి ఉన్న 63 మూన్స్ టెక్నాలజీస్ జాతీయానికి సవాలు చేయాలని యోచిస్తోంది. ఇబ్బందులతో కూడిన హోమ్ ఫైనాన్షియర్ కోసం పిరమల్ గ్రూప్ యొక్క రిజల్యూషన్ ప్లాన్‌ను ఆమోదించడానికి కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (ఎన్‌సిఎల్‌టి) ఉత్తర్వు. “ప్రస్తుత తీర్మానం ప్రణాళిక చట్టానికి విరుద్ధమని మరియు ఎన్‌సిడి హోల్డర్‌లతో సహా అన్ని డిహెచ్‌ఎఫ్‌ఎల్ రుణదాతల ప్రయోజనాలకు విరుద్ధమని 63 మంది చంద్రులు నమ్ముతున్నారు” అని కంపెనీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ఇంకా చదవండి…

ప్రియమైన రీడర్,

మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ . డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleఆక్సిజన్ ప్లాంట్లకు సంబంధించిన కీలక ప్రతిపాదనలను DDA ఆమోదిస్తుంది
Next articleసెక్స్ ఎడ్యుకేషన్ స్టార్ న్కుటి గాట్వా 'వెరీ స్పెషల్' సీజన్ 3 వివరాలను టీజ్ చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments