HomeGENERALరేషన్ షాపులలో ఇ-పోస్ పరికరాలను త్వరగా ప్రారంభించాలని కేంద్రం Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని కోరింది

రేషన్ షాపులలో ఇ-పోస్ పరికరాలను త్వరగా ప్రారంభించాలని కేంద్రం Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని కోరింది

April ిల్లీ ప్రభుత్వం 2018 ఏప్రిల్‌లో ఇ-పోస్ (ఎలక్ట్రానిక్ పాయింట్ ఆఫ్ సేల్) వ్యవస్థ ద్వారా రేషన్ పంపిణీని తాత్కాలికంగా నిలిపివేసింది.

విషయాలు
సెంటర్ | Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం | న్యూఢిల్లీ

ది సెంటర్ మంగళవారం Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని ప్రజా పంపిణీ వ్యవస్థలో ప్రారంభ ఇ-పోస్ పరికరాల వద్ద తిరిగి ప్రారంభించమని కోరింది ( పిడిఎస్), ఇది జాతీయ సామర్ధ్యంలో సుమారు 10 లక్షల మంది వలస రేషన్ కార్డుదారులకు వారి రాష్ట్రాల నుండి వారి ధాన్యాల కోటాను తీసుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.

Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం 2018 ఏప్రిల్‌లో ఇ-పోస్ (ఎలక్ట్రానిక్ పాయింట్ ఆఫ్ సేల్) విధానం ద్వారా రేషన్ పంపిణీని తాత్కాలికంగా నిలిపివేసింది. నేషనల్ ఫుడ్ సెక్యూరిటీ యాక్ట్ (ఎన్‌ఎఫ్‌ఎస్‌ఎ) కింద, వన్ నేషన్-వన్ రేషన్ కార్డ్ (ఒనోర్క్) అమలు కోసం కూడా.

ఒనోర్క్ ఒక రేషన్ కార్డ్ హోల్డర్ల ఇంట్రా-స్టేట్ మరియు ఇంటర్-స్టేట్ పోర్టబిలిటీని ఎనేబుల్ చెయ్యడానికి టెక్నాలజీ ఆధారిత ప్రక్రియ, ఇది రేషన్ షాపులు అని కూడా పిలువబడే అన్ని సరసమైన ధరల దుకాణాలలో (ఎఫ్‌పిఎస్) ఇ-పోస్ పరికరాల లభ్యతపై ఎక్కువగా ఆధారపడి ఉంటుంది.

ఎఫ్‌పిఎస్‌లలో ఇ-పోస్ పరికరాలు పనిచేయకపోవడం వల్ల వలసదారుల కోసం ఒనోర్క్ చొరవ అమలుకు ఆటంకం ఏర్పడిందని పాండే చెప్పారు.

“COVID-19 మహమ్మారి యొక్క ప్రస్తుత పరిస్థితిని పరిశీలిస్తే మరియు వలసదారులు ఎదుర్కొంటున్న ఇబ్బందులను పరిశీలిస్తే, అంతర్-రాష్ట్ర పోర్టబిలిటీ సౌకర్యం Delhi ిల్లీలో పెద్ద సంఖ్యలో వలస కార్మికులకు రేషన్ పంపిణీని నిర్ధారిస్తుంది. “

Delhi ిల్లీలోని అన్ని ఎన్‌ఎఫ్‌ఎస్‌ఎ వలస కార్మికులు (10 లక్షలకు పైగా ఉంటుందని అంచనా) వారి సొంత రాష్ట్రానికి డెబిట్ ద్వారా వారి రేషన్ కార్డును గీయగలరు. . దీనర్థం Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వానికి అదనపు భారం ఉండదు అని ఆయన అన్నారు.

“ప్రజలకు అపారమైన ప్రయోజనాల దృష్ట్యా, ఆహార ధాన్యాల పంపిణీలో పారదర్శకత కోసం మరియు Delhi ిల్లీలోని అన్ని ఎఫ్‌పిఎస్‌లలో ఇ-పోస్ పరికరాలను త్వరగా తిరిగి ప్రారంభించినందుకు మీ వ్యక్తిగత జోక్యానికి నేను కృతజ్ఞతలు తెలుపుతాను మరియు ఒనోర్క్ ప్రణాళికను త్వరగా అమలు చేస్తాను.

“అవసరమైతే రాష్ట్రానికి అన్ని సాంకేతిక సహకారాన్ని అందించడానికి ఈ విభాగం కట్టుబడి ఉంది” అని పాండే లేఖలో పేర్కొన్నారు. నివాస చిరునామా లేదా రేషన్ కార్డును మార్చకుండా.

ఇతర రాష్ట్రాల్లోని అనుభవాలు ఒనోర్క్ అమలు లబ్ధిదారుల సాధికారతకు దారితీసిందని కార్యదర్శి చెప్పారు. వాటిని మార్చడానికి వారికి ఎంపిక ఉన్నందున భూస్థాయిలో బ్యూరోక్రసీ లేదా రెడ్ టేప్ జోక్యం లేకుండా రేషన్ డీలర్.

లబ్ధిదారులకు బదిలీ చేసే ఎంపిక హక్కు కారణంగా, ONORC అమలు దారితీసింది రేషన్ షాపు డీలర్ల యొక్క మెరుగైన ప్రవర్తన మరియు ప్రవర్తన మరియు వారి సేవలను మెరుగుపరచడం గురించి ఆయన అన్నారు.

ప్రభుత్వ మేరా రేషన్ మొబైల్ అనువర్తనం 10 ప్రాంతాలకు పైగా అందుబాటులో ఉంది Ration ిల్లీ నివాసితులు తమ రేషన్‌ను తేలికగా గీయడానికి భాషలు సహాయపడతాయని ఆయన అన్నారు. స్థానిక రేషన్ కార్డు కోసం దరఖాస్తు చేయకుండా ఇతర రాష్ట్రాల లిండియా రేషన్‌ను డ్రా చేయగలదని ఆయన అన్నారు.

ఇప్పటికే 32 రాష్ట్రాలు మరియు యూనియన్ COVID-19- సంబంధిత సవాళ్లు ఉన్నప్పటికీ భూభాగాలు ONORC పరిధిలోకి తీసుకురాబడతాయి.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous article, 000 ిల్లీ విద్యుత్ డిమాండ్ పెరగడం మొదలవుతుంది, ఇది 7,000 మెగావాట్ల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది
Next articleఆక్సిజన్ ప్లాంట్లకు సంబంధించిన కీలక ప్రతిపాదనలను DDA ఆమోదిస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

Recent Comments