HomeGENERALభద్రతా మండలి ఐరాస చీఫ్‌గా ఆంటోనియో గుటెర్రెస్‌ను రెండవసారి సిఫార్సు చేసింది

భద్రతా మండలి ఐరాస చీఫ్‌గా ఆంటోనియో గుటెర్రెస్‌ను రెండవసారి సిఫార్సు చేసింది

|

ఐక్యరాజ్యసమితి, జూన్ 08: UN సెక్రటరీ జనరల్ ఆంటోనియో గుటెర్రెస్ 2022 జనవరి 1 నుండి రెండవ ఐదేళ్ల కాలానికి జనరల్ అసెంబ్లీకి తన పేరును సిఫారసు చేసిన తీర్మానం ప్రశంసల ద్వారా ఆమోదించబడిన శక్తివంతమైన భద్రతా మండలి తరువాత ప్రపంచ సంస్థ యొక్క చీఫ్ గా తిరిగి ఎన్నికయ్యారు.

ఆంటోనియో గుటెర్రెస్

15 దేశాల కౌన్సిల్ జరిగింది మంగళవారం ముగిసిన సమావేశం, 193 మంది సభ్యుల సర్వసభ్య సమావేశానికి గుటెర్రెస్ పేరును రెండవసారి సెక్రటరీ జనరల్‌గా సిఫారసు చేసిన తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది.

జూన్ నెలలో కౌన్సిల్ ప్రెసిడెంట్ ఎస్టోనియా రాయబారి స్వెన్ జుర్గెన్సన్ సమావేశం తరువాత విలేకరులతో మాట్లాడుతూ గుటెర్రెస్‌ను నియమించాలని కౌన్సిల్ సర్వసభ్య సమావేశానికి సిఫారసు చేసింది. 2022 జనవరి 1 నుండి 2026 డిసెంబర్ 31 వరకు రెండవసారి పదవికి సెక్రటరీ జనరల్.

“మాకు ఒకే అధికారిక అభ్యర్థి ఉన్నప్పటికీ, ప్రక్రియ చివరిసారి నుండి ఎంపిక మారలేదు. ఇప్పుడు మేము యుఎన్ జనరల్ అసెంబ్లీకి టార్చ్ మీదకు వెళ్తాము, “అని ఆయన అన్నారు.

జుటెర్సన్ గుటెర్రెస్ను తిరిగి ఎన్నుకోవటానికి జనరల్ అసెంబ్లీలో ఓటు వేయవచ్చని అన్నారు జూన్ 18 న ఉంచండి.

“వాస్తవానికి సెక్రటరీ జనరల్ చర్యలో మనమందరం చూశాము. ఆయన అద్భుతమైన సెక్రటరీ జనరల్‌గా ఉన్నారని నా అభిప్రాయం. అతను వంతెన బిల్డర్, ప్రపంచంలోని సంఘర్షణ ప్రాంతాలపై అతని అభిప్రాయాలు మరియు అతను ప్రతి ఒక్కరితో మాట్లాడగలడు. ఇది సెక్రటరీ జనరల్ నుండి expected హించిన విషయం అని నేను భావిస్తున్నాను మరియు అతను పదవిలో ఉన్న ఐదేళ్ళతో ఈ పదవికి అర్హుడని నిరూపించబడింది. “

గుటెర్రెస్‌ను ఐరాస చీఫ్‌గా తిరిగి ఎన్నుకోవటానికి భారతదేశం తన మద్దతును వ్యక్తం చేసింది మరియు అతని పేరును సిఫారసు చేసిన తీర్మానాన్ని ఆమోదించడాన్ని స్వాగతించింది.

UN చీఫ్ గుటెర్రెస్ భారతదేశం, పాక్ కాల్పుల విరమణ ప్రకటన మరింత సంభాషణకు

గత నెలలో, విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రధాన కార్యాలయంలో గుటెర్రెస్‌ను కలుసుకున్నారు మరియు తన రెండవ టికి న్యూ Delhi ిల్లీ మద్దతు ప్రకటించారు ప్రపంచంలోని అత్యున్నత దౌత్యవేత్తగా.

“UNSG యొక్క UN నాయకత్వాన్ని భారతదేశం విలువైనది, ముఖ్యంగా ఈ సవాలు సమయాల్లో. రెండవసారి తన అభ్యర్థిత్వానికి మా మద్దతును తెలియజేశారు, “జైశంకర్ సమావేశం తరువాత ఒక ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

తరువాత శాశ్వత మిషన్ విడుదల చేసిన పత్రికా ప్రకటన ఐక్యరాజ్యసమితి యొక్క సెక్రటరీ జనరల్ నాయకత్వాన్ని భారతదేశం ఎంతో విలువైనదని జైశంకర్ “UN కు భారతదేశానికి తెలియజేసింది, ముఖ్యంగా ఈ సవాలు సమయాల్లో. రెండవసారి తిరిగి ఎన్నిక కావడానికి ఆయన అభ్యర్థిత్వానికి భారతదేశం మద్దతు ప్రకటించారు. “

UN చార్టర్ ప్రకారం, సెక్రటరీ జనరల్‌ను జనరల్ నియమిస్తాడు భద్రతా మండలి సిఫారసుపై అసెంబ్లీ. సభ్య దేశాల నుండి తగినంత మద్దతు పొందగలిగితే ప్రతి సెక్రటరీ జనరల్‌కు రెండవసారి అవకాశం ఉంటుంది.

గుటెర్రెస్ , ఐక్యరాజ్యసమితి తొమ్మిదవ సెక్రటరీ జనరల్, జనవరి 1, 2017 న ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు మరియు అతని మొదటి పదవీకాలం ఈ సంవత్సరం డిసెంబర్ 31 తో ముగుస్తుంది. పోర్చుగల్ మాజీ ప్రధాని గుటెర్రెస్ ఒక దశాబ్దం నుండి ఐక్యరాజ్యసమితి శరణార్థుల హై కమిషనర్‌గా పనిచేశారు. జూన్ 2005 నుండి డిసెంబర్ 2015 వరకు.

పోర్చుగల్ ప్రభుత్వం నామినేట్ చేసిన గుటెర్రెస్, సెక్రటరీ జనరల్ పదవికి అధికారిక అభ్యర్థిగా ఉన్నారు మరియు అతని తిరిగి ఐక్యరాజ్యసమితి 75 సంవత్సరాల చరిత్రలో మహిళా సెక్రటరీ జనరల్ లేరు మరియు గుటెర్రెస్ తిరిగి ఎన్నిక కావడం అంటే, ఆడపిల్ల ప్రపంచాన్ని నడిపించే అవకాశం ఉంది సంస్థ 2026 తరువాత మాత్రమే రావచ్చు.

సెక్రటరీ జనరల్‌కు ఒకే అభ్యర్థి మాత్రమే ఉండటం మరియు ఈ పదవికి ఏ మహిళను పరిగణించని ప్రశ్నకు సమాధానంగా, జుర్గెన్సన్ అధికారిక అభ్యర్థులు కాని ఇతర “స్వయం ప్రకటిత” అభ్యర్థులు ఉండగా, నియమాలు మరియు విధానాల ప్రకారం, సభ్య దేశాలు మాత్రమే సెక్రటరీ జనరల్ అభ్యర్థులను నామినేట్ చేయగలవు.

అదృష్టవశాత్తూ లేదా దురదృష్టవశాత్తు, “అందం చూసేవారి దృష్టిలో ఉంది, వారు చెప్పినట్లుగానే” అని జుర్గెన్సన్ అన్నారు, అదే పారదర్శక మరియు ప్రజాస్వామ్య ప్రక్రియ ఈసారి కూడా ఎన్నికలకు వర్తింపజేయబడటం తనకు చాలా ఆనందంగా ఉందని అన్నారు. చివరిసారి. “మరియు ఒక అభ్యర్థి మాత్రమే ఉన్నప్పటికీ, అభ్యర్థి తన దృష్టి ప్రకటనను సమర్పించారు. మాకు జనరల్ అసెంబ్లీ మరియు భద్రతా మండలిలో కూడా విచారణలు జరిగాయి. కాబట్టి, ఈ విధానం ప్రజాస్వామ్యబద్ధమైనది.”

ఐక్యరాజ్యసమితిలో 34 ఏళ్ల భారతీయ సంతతి ఉద్యోగి అరోరా అకాంక్ష సెక్రటరీ జనరల్‌కు తన అభ్యర్థిత్వాన్ని ప్రకటించారు, గుటెర్రెస్‌పై రింగ్‌లో తన టోపీని విసిరి, ఆమె బై-స్టాండర్‌గా ఉండటానికి నిరాకరించిందని మరియు ఇప్పుడు కొత్త యుఎన్‌కు సమయం ఆసన్నమైంది.

మార్చిలో, గుటెర్రెస్ తన దృష్టి ప్రకటనను ప్రసారం చేసాడు మరియు మే ముందు, రెండవ సారి తన కేసును వేశాడు జనరల్ అసెంబ్లీ హాల్‌లో సమావేశమైన అనధికారిక ఇంటరాక్టివ్ సంభాషణ సందర్భంగా UN సభ్య దేశాలకు.

పబ్లిక్ అనధికారిక సంభాషణ సెషన్‌ను కలిగి ఉన్న సంస్కరించబడిన ఎంపిక ప్రక్రియ తర్వాత గుటెర్రెస్ ఎన్నికయ్యారు. జనరల్ అసెంబ్లీలో, పారదర్శకత మరియు చేరికను నిర్ధారించే లక్ష్యంతో పౌర సమాజ ప్రతినిధులు పాల్గొంటారు.

తన దృష్టి ప్రకటనలో ” నమ్మకాన్ని మరియు ఇన్‌లను పునరుద్ధరించడం పైరింగ్ ఆశ ‘, గుటెర్రెస్ మాట్లాడుతూ, రాబోయే ఐదేళ్ళకు అత్యవసరం ఏమిటంటే, COVID-19 మహమ్మారికి మరియు స్వల్పకాలిక దాని పర్యవసానాలకు భారీ మరియు శాశ్వత ప్రతిస్పందనను పెంచడం, శాంతి మరియు భద్రత కోసం అన్వేషణలో ఎటువంటి రాయిని వదలకుండా, శాంతిని కలిగిస్తుంది ప్రకృతి మరియు శీతోష్ణస్థితి చర్యలతో, సుస్థిర అభివృద్ధి లక్ష్యాలను సాధించడానికి దశాబ్దపు చర్యను టర్బోచార్జ్ చేయడం మరియు ఇతర సమస్యలలో మరింత సమానమైన ప్రపంచం కోసం వాదించడం.

“మేము మహమ్మారి నుండి ఉద్భవించింది, యుఎన్ గతంలో కంటే చాలా సందర్భోచితమైనది … మనం బహుళ కలుపుకొని, నెట్‌వర్క్ చేయబడిన మరియు సమర్థవంతమైన బహుపాక్షిక రూపాలకు ఉత్ప్రేరకంగా మరియు వేదికగా పనిచేయాలి. శాంతి మరియు భద్రత, వాతావరణ చర్య, స్థిరమైన అభివృద్ధి, మానవ హక్కులు మరియు మానవతావాదంపై మా ప్రయాణ దిశ స్పష్టంగా ఉంది.

“ప్రస్తుతాన్ని మార్చగల మన శక్తి పరిస్థితి మెరుగైన ప్రపంచం మరియు అందరికీ భవిష్యత్తు ప్రతిచోటా ప్రతి ఒక్కరిపై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు మానవత్వం మరియు గ్రహం యొక్క ప్రయోజనం కోసం మా ఉమ్మడి ఎజెండా వైపు మన ప్రయత్నాలను మిళితం చేయడానికి మేము సంకల్పం మరియు సంకల్పం కలిగి ఉంటేనే విజయవంతంగా చేయవచ్చు “అని గుటెర్రెస్ తన దృష్టి ప్రకటనలో తెలిపారు.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: మంగళవారం, జూన్ 8, 2021, 21:43

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

Recent Comments