HomeGENERALకర్ణాటక మాజీ మంత్రి సిఎం ఉడాసి వయసు సంబంధిత అనారోగ్యం కారణంగా 85 ఏళ్లు కన్నుమూశారు

కర్ణాటక మాజీ మంత్రి సిఎం ఉడాసి వయసు సంబంధిత అనారోగ్యం కారణంగా 85 ఏళ్లు కన్నుమూశారు

రచన దర్శన్ దేవయ్య బిపి | బెంగళూరు |
జూన్ 8, 2021 8:49:29 PM

కర్ణాటక మాజీ మంత్రి మరియు ఆరుసార్లు వయసు సంబంధిత అనారోగ్యం కారణంగా బిజెపి శాసనసభ్యుడు సిఎం ఉదాసి మంగళవారం బెంగళూరులోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో కన్నుమూశారు. ఆయన వయసు 85.

ఉడాసి 2008 లో బిఎస్ యడ్యూరప్ప మంత్రివర్గంలో ప్రజా పనుల మంత్రిగా ఉన్నారు మరియు హవేరి జిల్లాలోని హంగల్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి ఆరుసార్లు ప్రాతినిధ్యం వహించారు.

గత 15 రోజులుగా నారాయణ హ్రదయాలయలో మూత్రపిండాలు, గుండె సంబంధిత సమస్యలకు చికిత్స పొందుతున్నట్లు ఆయన కుటుంబ సభ్యులు తెలిపారు.

కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి బిఎస్ యెడియరప్పకు సన్నిహితుడైన ఉడాసి తన రాజకీయ జీవితాన్ని రాష్ట్రంలో సోషలిస్టు ఉద్యమంతో ప్రారంభించారు. అతను హంగల్ నియోజకవర్గం నుండి తొమ్మిది సార్లు పోటీ చేశాడు, అందులో అతను ఆరుసార్లు విజేతగా నిలిచాడు.

అతను మొదట 1983 లో హంగల్ నుండి స్వతంత్ర శాసనసభ్యుడిగా ఎన్నికయ్యాడు. 1985, జనతా పార్టీ టికెట్‌పై పోటీ చేస్తున్నప్పుడు అతను ఈ స్థానాన్ని నిలుపుకున్నాడు. 1999 లో జనతాదళ్ జెడి (సెక్యులర్) మరియు జెడి (యునైటెడ్) గా విడిపోయిన తరువాత, అతను జెడి (యు) తో ఉన్నాడు. తరువాత, 2004 లో, అతను బిజెపిలో చేరాడు.

2013 లో యడియరప్ప కర్ణాటక జనతా పార్టీ (కెజెపి) ను ప్రారంభించినప్పుడు, ఉడాసి బిజెపిని విడిచిపెట్టి, ఓడను పారిపోతున్న దుస్తులకు దూకింది. కెజెపి నుంచి పోటీ చేసిన ఆయన కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి మనోహర్ తహశీల్దార్ చేతిలో ఓడిపోయారు. 2018 లో యడియరప్ప బిజెపికి తిరిగి వచ్చినప్పుడు, ఉదసి దీనిని అనుసరించారు. ఆ తరువాత అతను హంగల్ నుండి బిజెపి టికెట్ మీద పోటీ చేసి విజయం సాధించాడు.

ఉడాసి మాజీ ముఖ్యమంత్రి దివంగత జెహెచ్ పాటిల్ యొక్క సన్నిహితుడు కూడా. ఉడాసి తన జీవితకాలంలో గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖ, పంచాయతీ రాజ్, మైనర్ ఇరిగేషన్ మంత్రి, చేనేత వస్త్ర, వస్త్ర శాఖ మంత్రి, మరియు ప్రజా పనుల శాఖగా పనిచేశారు. ఆయన మాజీ ముఖ్యమంత్రులు జెహెచ్ పాటిల్, రామకృష్ణ హెగ్డే, యెడియరప్పల క్యాబినెట్ సహోద్యోగి.

ఉడాసికి భార్య, కుమార్తె, కొడుకు శివకుమార్ ఉదసి, బిజెపి ఎంపి ఉన్నారు

యెడియరప్ప, వివిధ మంత్రులు, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవేగౌడ , కర్ణాటక కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు డికె శివకుమార్ మరియు ఇతర నాయకులు ఆయన మరణానికి సంతాపం తెలిపారు. “ఉడాసి ప్రజల సమస్యలను పరిష్కరించడానికి కట్టుబడి ఉన్న పెద్దమనిషి మరియు డైనమిక్ రాజకీయవేత్త. పిడబ్ల్యుడి మంత్రిగా ఆయన చేసిన కృషి గమనార్హం. హంగల్ నియోజకవర్గం అభివృద్ధికి కూడా ఆయన ఎంతో కృషి చేశారు. ”

హెచ్‌డి దేవేగౌడ ఒక ట్వీట్‌లో ఉదసి మరణం గురించి విన్నందుకు బాధగా ఉందని చెప్పారు.

డికె శివకుమార్ మాట్లాడుతూ, “బిజెపి సీనియర్ కర్ణాటక నాయకుడు, ఎమ్మెల్యే శ్రీ కన్నుమూసినందుకు చాలా బాధగా ఉంది. సీఎం ఉదాసి. అతని కుటుంబానికి, స్నేహితులకు మరియు మద్దతుదారులకు నా హృదయపూర్వక సంతాపం. ”

బిజెపి సీనియర్ కర్ణాటక నాయకుడు, ఎమ్మెల్యే శ్రీ కన్నుమూసినందుకు తీవ్ర మనస్తాపం. సీఎం ఉదాసి. ఆయన కుటుంబానికి, స్నేహితులకు, మద్దతుదారులకు నా హృదయపూర్వక సంతాపం. pic.twitter.com/wNpHoXtyiu

– డికె శివకుమార్ (@DKShivakumar) జూన్ 8, 2021

ఉడాసి యొక్క చివరి కర్మలు అనుసరించేటప్పుడు పూర్తి రాష్ట్ర గౌరవాలతో నిర్వహించబడుతుందని పేర్కొంటూ ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది కోవిడ్ -19 మార్గదర్శకాలు. సామాజిక దూరం నిబంధనలు పాటించబడతాయి మరియు కనీస సంఖ్యలో పోలీసు సిబ్బందిని నియమించనున్నట్లు ఉత్తర్వులో పేర్కొన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకొరోనావైరస్ వేరియంట్ భారతదేశంలో వ్యాధి తీవ్రతను గుర్తించింది
Next articleపిఎం మోడీ యువ రచయితల కోసం యువా పథకాన్ని ఆవిష్కరించారు, రూ .50 వేల స్టైఫండ్‌ను అందిస్తుంది; వివరాలు ఇక్కడ
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

Recent Comments