HomeBUSINESS'డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్' ను అనుమతించాలని PM ిల్లీ సిఎం ప్రధాని మోడీకి విజ్ఞప్తి...

'డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్' ను అనుమతించాలని PM ిల్లీ సిఎం ప్రధాని మోడీకి విజ్ఞప్తి చేశారు

దేశ రాజధానిలో ‘డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్’ పథకాన్ని అనుమతించాలని Delhi ిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఆదివారం ప్రధాని నరేంద్ర మోడీని కోరారు. Delhi ిల్లీలో ఈ పథకం అమలు కోసం దాఖలు Delhi ిల్లీ లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ అనిల్ బైజల్ “తిరస్కరించారు”.

“Delhi ిల్లీలోని 70 లక్షల మంది పేద ప్రజల తరపున ముడుచుకున్న చేతులతో (పిఎం మోడీ) మిమ్మల్ని అభ్యర్థిస్తున్నాను, దయచేసి ఈ పథకాన్ని ఆపవద్దు (డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్). ఈ పథకంపై పేద ప్రజల ఆసక్తి ఉన్నందున ఇది మొత్తం రాజకీయాలు ఉండకూడదు మరియు ఇది మొత్తం దేశం యొక్క ప్రయోజనం కోసం ఉద్దేశించబడింది, ”అని కేజ్రీవాల్ అన్నారు.

ఈ పథకానికి సంబంధించి కేంద్ర ప్రభుత్వ అనుమతి తీసుకోలేదని చెప్పి L ిల్లీ ఎల్జీ ఈ పథకాన్ని తిరస్కరించిందని ఆయన అన్నారు. Delhi ిల్లీలో ‘డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్’ పథకం అమలు చేయడానికి రెండు రోజుల ముందు, కేంద్ర ప్రభుత్వం దానిని నిలిపివేసింది. మేము ఆమోదం తీసుకోలేదని వారు పేర్కొన్నారు, కాని మేము ఐదుసార్లు ఆమోదం తీసుకున్నాము. చట్టబద్ధంగా, ఈ పథకాన్ని అమలు చేయడానికి మాకు సెంటర్ అనుమతి అవసరం లేదు, కానీ మేము మర్యాద లేకుండా చేశాము, ”అని కేజ్రీవాల్ అన్నారు.

కరోనావైరస్ కారణంగా రేషన్ షాపులకు వెళ్లాలని లేదా మూడవ వేవ్‌లో పిల్లలకు వైరస్ వ్యాప్తి చెందకుండా ఉండటానికి భయపడే పేదలకు రేషన్ డోర్స్టెప్ డెలివరీ చాలా సహాయకరంగా ఉండేది. పిజ్జాలు వంటి ఆహార పదార్థాల ఇంటి డెలివరీ ఉంటే; మొబైల్ ఫోన్లు మరియు బట్టలు అప్పుడు ఎందుకు రేషన్ ఇవ్వకూడదు అని కేజ్రీవాల్ తెలిపారు.

కేజ్రీవాల్ తన సొంత క్రెడిట్ కోసం రేషన్ స్కీమ్ యొక్క డోర్ డెలివరీని అమలు చేయడానికి చూడటం లేదని అన్నారు. “దీనికి (పథకం) క్రెడిట్ నాకు అక్కరలేదు. ఇది (రేషన్ యొక్క ఇంటి గుమ్మం) మోడీ ఆలోచన అని నేను ప్రపంచానికి తెలియజేస్తాను. ఇది పోరాడటానికి సమయం కాదు. పశ్చిమ బెంగాల్‌లో, లక్షద్వీప్‌లో, Delhi ిల్లీ ప్రజలు, రైతులతో మీరు (కేంద్రం) ప్రభుత్వంతో పోరాడుతుంటే దేశం ఎలా నడుస్తుంది ”అని కేజ్రీవాల్ అడిగారు.

ఇంతలో, రోజువారీ కోవిడ్ -19 కేసుల సంఖ్య మరింత తగ్గడం వల్ల, దేశ రాజధాని Delhi ిల్లీ సోమవారం నుండి మరింత సడలింపు కోసం వెళ్తుంది.

మాల్స్ మరియు మార్కెట్లు బేసి-ఈవెన్ ప్రాతిపదికన తెరవబడతాయి, మెట్రో సేవలు 50 శాతం సామర్థ్యంతో నడుస్తాయి. మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగంలో జాతీయ రాజధాని రోజువారీ కోవిడ్ -19 కేసులలో భారీగా పెరిగిన తరువాత ఏప్రిల్ 19 న విధించిన లాక్డౌన్కు విశ్రాంతి కోసం Delhi ిల్లీ వెళ్ళే రెండవ వరుస వారం ఇది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఏస్ వెదర్ బ్లాగర్ మరియు కార్యకర్త థామస్ ప్రసాద్ ఇక లేరు
Next articleDelhi ిల్లీ: డోర్‌స్టాప్ రేషన్ డెలివరీ పథకాన్ని నిలిపివేసినందుకు సిఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్ గోయిపై నినాదాలు చేశారు
RELATED ARTICLES

డిష్ డిస్కౌంట్ పోయడంతో, పార్లమెంట్ క్యాంటీన్లు సంవత్సరానికి ₹ 9 కోట్లు ఆదా చేస్తాయి

ఇంధన ధరల పెరుగుదలను నిరసిస్తూ ట్రాన్స్పోర్టర్స్ యూనియన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments