HomeBUSINESSఏస్ వెదర్ బ్లాగర్ మరియు కార్యకర్త థామస్ ప్రసాద్ ఇక లేరు

ఏస్ వెదర్ బ్లాగర్ మరియు కార్యకర్త థామస్ ప్రసాద్ ఇక లేరు

చెన్నై మరియు దేశంలోని వాతావరణ బ్లాగింగ్ మరియు విపత్తు ప్రమాదాన్ని తగ్గించే (డిఆర్ఆర్) సంఘాలు టిసిఎస్ వద్ద చీఫ్ డేటా సైంటిస్ట్ మరియు డెలివరీ హెడ్ థామస్ ప్రసాద్ కన్నుమూయడం గురించి విన్నప్పుడు షాక్ అవుతారు మరియు ఉద్వేగభరితమైన వాతావరణం మరియు వాతావరణ i త్సాహికులు మరియు ఒక ప్రముఖ DRR కార్యకర్త.

వాతావరణం మరియు అనువర్తిత గణాంకాల నమూనాపై అతని లోతైన జ్ఞానం అతనికి ముందుగానే అంచనా వేయడానికి సహాయపడింది

2015 చెన్నై వరదలు, 2016 వర్దా తుఫాను, 2017 ఓకి తుఫాను మరియు 2019 ఫాని తుఫాను విపత్తు తగ్గింపు కోసం అంతర్జాతీయ వ్యూహం కోసం యుఎన్ ఆఫీస్ నుండి ప్రశంసలు అందుకుంది.

లోతైన, బలమైన అభిరుచి

వాతావరణ బ్లాగింగ్ యుఎస్ లోని చక్రీయ నార్ ఈస్టర్స్ మరియు యుకె కోసం 2018 శీతాకాలంతో సహా వివిధ భౌగోళికాల కోసం అసాధారణమైన నమూనాలను / క్రమరాహిత్యాలను అంచనా వేయగల తన అసాధారణ సామర్థ్యాన్ని సంఘం గుర్తుచేస్తుంది.

అతను సోషల్ నెట్‌వర్కింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను (బ్లాగులు మరియు సందేశాలను కూడా ప్రారంభించాడు ప్రోటోకాల్స్) వాతావరణ వివరణ మరియు డేటాను ఉపయోగించి అవగాహనపై ts త్సాహికులకు అవగాహన కల్పించడం cience. సంక్లిష్ట డేటా మోడళ్లను వివరించడానికి మరియు భారతదేశం మరియు ఇతర భౌగోళికాలకు నమూనాలు మరియు క్రియాత్మక ఫలితాలను పొందటానికి వాటిని సరళమైన పరంగా వివరించడానికి ఆయనకు లోతైన మరియు బలమైన అభిరుచి ఉంది.

కోవిడ్ సమస్యల మరణాలు

అతను క్లైమేట్ రెసిలెంట్ అబ్జర్వింగ్-సిస్టమ్స్ ప్రమోషన్ కౌన్సిల్ (CROPC) యొక్క డైరెక్టర్ మరియు వ్యవస్థాపక సభ్యుడు, ప్రభావ-ఆధారిత వాతావరణం, వాతావరణ మార్పు మరియు కాలుష్య సమాచార సేవలు, విధాన సలహా, పార్శ్వ వినియోగం వ్యవసాయం, పరిశ్రమలు, ఆరోగ్యం, విద్య మరియు పర్యాటక రంగాలలో వాతావరణ శాస్త్రం.

కౌన్సిల్ డైరెక్టర్ కల్ సంజయ్ శ్రీవాస్తవ, బిజినెస్ లైన్

థామస్ ప్రసాద్ (39) ఆదివారం చిన్న గంటలలో కోవిడ్ సమస్యల కారణంగా చెన్నై ఆసుపత్రిలో కన్నుమూశారు. అతను తన భార్య పౌలిన్ మరియు ఇద్దరు చిన్న పిల్లలను విడిచిపెట్టాడు.

ప్రేరణ పొందిన చెన్నై బ్లాగర్లు

యజమాని టిసిఎస్‌తో అతని తీవ్రమైన అధికారిక షెడ్యూల్ అతన్ని నిమగ్నం చేయకుండా నిరోధించలేదు పరోపకారి కార్యకలాపాలు ప్రధానంగా CROPC ద్వారా నడపబడతాయి. అతను చెన్నై బ్లాగింగ్ కమ్యూనిటీకి మరియు బయట కూడా అనేక వృత్తిపరమైన మరియు మానవతా సంస్థలకు స్ఫూర్తిదాయకంగా నిలిచాడు.

థామస్ ప్రసాద్ మొత్తం దక్షిణ భారతదేశంలో కోవిడ్‌తో బాధపడుతున్న ప్రజలకు చురుకుగా సమన్వయం మరియు నిర్వహణను అందిస్తున్నాడు. అతను ఈ నెల ప్రారంభంలో ఘోరమైన వైరస్ బారిన పడి ఆసుపత్రిలో చేరాడు. CROPC తన ప్రధాన బలాన్ని కోల్పోయింది, కల్ శ్రీవాస్తవ అన్నారు.

ప్రసాద్ యొక్క అకాల మరణానికి షాక్ వ్యక్తం చేసిన వారిలో సంతాపం

భారత వాతావరణ శాఖ డైరెక్టర్ జనరల్ మృతున్హయ్ మోహపాత్రా; కె.జె.రమేష్, అతని ముందున్న మరియు ప్రస్తుతం సభ్యుడు, కాలుష్యంపై జాతీయ కమిషన్; అనేక అంతర్జాతీయ శాస్త్రవేత్తలు, అకాడెమియా యొక్క ప్రముఖ లైట్లు; మరియు అంతర్జాతీయ రెడ్ క్రాస్.

ప్రసాద్ ఉత్తీర్ణత ‘విధి యొక్క అద్భుతమైన మలుపు’ అని పశ్చిమ బెంగాల్ అదనపు ప్రధాన కార్యదర్శి ఎస్ సురేష్ కుమార్ అన్నారు. అతను ‘చాలా బాధపడ్డాడు మరియు పూర్తిగా నష్టపోయాడు.’ థామస్ CROPC వాట్సాప్ గ్రూప్ యొక్క జీవితం మరియు సాధారణ హెచ్చరిక యొక్క శాస్త్రాన్ని సామాన్యులకు మరియు నిర్వాహకులకు తీసుకువచ్చారు.

ఒడిశా ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ బిష్ణు పాదా సేథి మాట్లాడుతూ, ఇది విన్నప్పుడు తాను షాక్ అయ్యానని చెప్పారు. వార్తలు. “నేను జూలై 2018 నుండి అతనికి తెలుసు మరియు నేను విపత్తు నిర్వహణ విభాగంలో పనిచేస్తున్నప్పుడు ఎప్పటికప్పుడు తీవ్రమైన వాతావరణ సంఘటనలపై అతనికి సలహా ఇస్తాను. ఇది మనందరికీ చాలా నష్టమే.”

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ -19: 60 రోజుల్లో అతి తక్కువ కేసులను భారతదేశం నివేదించింది
Next article'డోర్స్టెప్ డెలివరీ ఆఫ్ రేషన్' ను అనుమతించాలని PM ిల్లీ సిఎం ప్రధాని మోడీకి విజ్ఞప్తి చేశారు
RELATED ARTICLES

పెరుగుతున్న ఉక్కు ధరలపై ఎంఎస్‌ఎంఇ ఇంజనీరింగ్ ఎగుమతిదారులు పిఎం జోక్యాన్ని కోరుతున్నారు

బిజెపి ఉత్తర ప్రదేశ్ ఇన్‌చార్జి రాష్ట్ర గవర్నర్‌ను కలిశారని కేబినెట్ రీజిగ్ కోసం ప్రణాళికలు లేవని చెప్పారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: ఇండియా స్టార్ ఆల్ రౌండర్ రవీంద్ర జడేజా సౌతాంప్టన్‌లో శిక్షణ ప్రారంభించారు, జగన్ చూడండి

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ టీమ్ ఇండియా న్యూజిలాండ్ కంటే మెరుగ్గా ఉందని దిలీప్ వెంగ్‌సర్కర్ అన్నారు

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: సంజన గణేషన్ సౌతాంప్టన్లో తన 'ప్రేమ' ఫోటోను పంచుకుంది మరియు ఇది భర్త జస్ప్రీత్ బుమ్రా కాదు – తనిఖీ చేయండి

Recent Comments