HomeGENERALమహమ్మారి వేగంతో వ్యాక్సిన్లను అభివృద్ధి చేయడానికి ప్రపంచ ప్రయత్నాల కథను చెప్పడానికి లండన్లోని NCSM మరియు...

మహమ్మారి వేగంతో వ్యాక్సిన్లను అభివృద్ధి చేయడానికి ప్రపంచ ప్రయత్నాల కథను చెప్పడానికి లండన్లోని NCSM మరియు సైన్స్ మ్యూజియం గ్రూప్ సంయుక్తంగా ఒక ప్రత్యేకమైన ప్రయాణ ప్రదర్శనను నిర్వహించడానికి

సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ

లండన్లోని ఎన్‌సిఎస్‌ఎమ్ మరియు సైన్స్ మ్యూజియం గ్రూప్ సంయుక్తంగా ఒక ప్రత్యేకమైన ట్రావెలింగ్ ఎగ్జిబిషన్‌ను నిర్వహించడం ద్వారా మహమ్మారిని పాండమిక్ వేగంతో అభివృద్ధి చేయడానికి ప్రపంచ ప్రయత్నాల కథను చెప్పడానికి

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 03 జూన్ 2021 4:04 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ పరిధిలోని నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ సైన్స్ మ్యూజియమ్స్ (NCSM), GoI లండన్లోని సైన్స్ మ్యూజియం గ్రూపుతో కలిసి పనిచేస్తోంది అంతర్జాతీయ ప్రయాణ ప్రదర్శన ‘హంట్ ఫర్ ది వ్యాక్సిన్’. టీకాలు అభివృద్ధి చేయడానికి కొత్త మార్గాలను కనుగొనటానికి ప్రపంచ ప్రయత్నం యొక్క కథను ఈ ప్రదర్శన తెలియజేస్తుంది మహమ్మారి వేగం మరియు టీకాలను చారిత్రక మరియు సమకాలీన దృష్టితో మరింత విస్తృతంగా చూడండి. ఎగ్జిబిషన్ వ్యాక్సిన్ యొక్క సృష్టి మరియు సమర్థతకు అంతర్లీనంగా ఉన్న శాస్త్రీయ సూత్రాలను నిర్దేశిస్తుంది, అయితే వారి వేగవంతమైన అభివృద్ధి, ఉత్పత్తి, రవాణా మరియు డెలివరీతో పాటు తెరవెనుక పనిని సంగ్రహిస్తుంది.

ఈ ప్రదర్శనను 2022 నవంబర్‌లో Delhi ిల్లీలో ప్రారంభించనున్నారు, అక్కడి నుంచి ముంబై, బెంగళూరు, కోల్‌కతా వంటి మెట్రో నగరాలతో సహా భారతదేశం అంతటా ఇతర వేదికలకు వెళతారు.

శ్రీ అరిజిత్ దత్తా చౌదరి, నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ సైన్స్ మ్యూజియమ్స్ డైరెక్టర్ జనరల్ (NCSM), భారతదేశం మాట్లాడుతూ, “సూపర్ బగ్స్: యాంటీబయాటిక్స్ ముగింపు?” ప్రదర్శన యొక్క గొప్ప విజయం తరువాత. మా జీవితంలో వ్యాక్సిన్ల యొక్క ప్రాముఖ్యత గురించి ప్రజలలో అవగాహన పెంచడానికి లండన్లోని SMG సమూహంతో మేము సహకరించిన మరొక ప్రాజెక్ట్ ఇది. కరోనా మహమ్మారి కారణంగా ఇది భారతదేశంలో చాలా సందర్భోచితంగా ఉంటుంది. ప్రతిసారి సమీప ప్రాంతాలకు వెళ్లడానికి ఈసారి మేము ఒక మొబైల్ సైన్స్ ఎగ్జిబిషన్ (ఎంఎస్ఇ) బస్సును చేర్చుకున్నాము. MSE బస్సు ప్రధానంగా గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ప్రదర్శన యొక్క సందేశాలను తెలియజేస్తుంది. అదే సమయంలో, ఈ ప్రాజెక్ట్ భారతదేశం మరియు యుకెలోని రెండు ప్రముఖ సైన్స్ మ్యూజియమ్స్ నెట్‌వర్క్ మధ్య బంధాన్ని మరింత బలోపేతం చేస్తుందని నేను ఆశిస్తున్నాను. ”

సైన్స్ మ్యూజియం గ్రూప్ యొక్క యాక్టింగ్ డైరెక్టర్ మరియు చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్, జోనాథన్ న్యూబీ ఇలా అన్నారు: “సైన్స్ మరియు చాతుర్యం ప్రజల జీవితాలకు ఎలా కేంద్రంగా ఉందో మరియు ఎలా సృష్టించబడిందో ఈ మహమ్మారి బలవంతపు రిమైండర్‌ను అందించింది. ప్రపంచ ప్రేక్షకులను నిమగ్నం చేయడానికి ఒక అసాధారణ అవకాశం. సమర్థవంతమైన టీకా కోసం ప్రపంచ వేట గురించి ఈ కొత్త ప్రదర్శనను అభివృద్ధి చేయడానికి నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ సైన్స్ మ్యూజియమ్‌లతో మా కొనసాగుతున్న భాగస్వామ్యాన్ని కొనసాగించడానికి మేము సంతోషిస్తున్నాము. ఈ కథలో ల్యాబ్‌లలోని పరిశోధనా శాస్త్రవేత్తల నుండి, టీకా పంపిణీని భరోసా ఇచ్చే ఇంజనీర్లు మరియు సాంకేతిక నిపుణులు మరియు క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో భాగంగా స్వచ్ఛందంగా పాల్గొన్న వేలాది మంది హీరోలు ఉన్నారు – మరియు వారి కథలను చెప్పడానికి NCSM తో కలిసి పనిచేయడానికి మేము ఎదురుచూస్తున్నాము. గ్లోబల్ స్కేల్. ”

“కొన్ని స్థానిక నిర్దిష్ట విషయాలతో కూడిన కొత్త ప్రదర్శన COVID సమయంలో భారతదేశం చేసిన ప్రయత్నాలను కూడా ప్రదర్శిస్తుంది. 19 మహమ్మారి కాలం. వ్యాక్సిన్ల యొక్క మెరుగైన ప్రజా నిశ్చితార్థం మరియు అవగాహన కోసం ఇది ప్రోగ్రామ్ & ఈవెంట్స్, డిజిటల్ మరియు లెర్నింగ్ రిసోర్సెస్ మొదలైన వాటి ద్వారా ప్రపంచ సమస్యను హైలైట్ చేస్తుంది ”అని ఎన్సిఎస్ఎమ్ డైరెక్టర్ మరియు భారతదేశంలో ప్రాజెక్ట్ హెడ్ & కోఆర్డినేటర్ శ్రీ ఎస్. కుమార్ అన్నారు.

సైన్స్ మ్యూజియం గ్రూప్ ప్రపంచంలోనే ప్రముఖ సమూహం సైన్స్ మ్యూజియంలు, ప్రతి సంవత్సరం ఐదు మిలియన్ల సందర్శకులను ఐదు సైట్లకు స్వాగతించాయి: లండన్లోని సైన్స్ మ్యూజియం; యార్క్ లోని నేషనల్ రైల్వే మ్యూజియం; మాంచెస్టర్లోని సైన్స్ అండ్ ఇండస్ట్రీ మ్యూజియం; బ్రాడ్‌ఫోర్డ్‌లోని నేషనల్ సైన్స్ అండ్ మీడియా మ్యూజియం; మరియు షిల్డన్‌లో లోకోమోషన్.

సైన్స్ కమ్యూనికేషన్ రంగంలో ప్రీమియర్ సంస్థ అయిన నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ సైన్స్ మ్యూజియమ్స్ (NCSM) సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ క్రింద ఒక స్వయంప్రతిపత్తి సంస్థ, ప్రభుత్వం. భారతదేశం. ప్రధానంగా గ్రామీణ పాఠశాలలను సందర్శించే మరియు ముఖ్యంగా ప్రభుత్వ మరియు విద్యార్థుల కోసం అనేక కార్యకలాపాలను నిర్వహించే సైన్స్ సెంటర్స్, మొబైల్ సైన్స్ ఎగ్జిబిషన్స్ (ఎంఎస్ఇ) యూనిట్ల నెట్‌వర్క్ ద్వారా సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీని ప్రాచుర్యం పొందడంలో నిమగ్నమై ఉన్న ఎన్‌సిఎస్ఎమ్ ఇప్పుడు సైన్స్ కమ్యూనికేషన్ రంగంలో ట్రెండ్ సెట్టర్‌గా మారింది జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ స్థాయిలో. ప్రస్తుతం ఎన్‌సిఎస్‌ఎమ్, కోల్‌కతాలోని ప్రధాన కార్యాలయంతో, దేశవ్యాప్తంగా విస్తరించి ఉన్న 25 సైన్స్ మ్యూజియంలు / కేంద్రాలను నిర్వహిస్తుంది మరియు నిర్వహిస్తుంది మరియు ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద సైన్స్ సెంటర్లు మరియు మ్యూజియమ్‌ల నెట్‌వర్క్, ఇది ఒకే పరిపాలనా గొడుగు కింద పనిచేస్తుంది, ఇది సుమారు 15 మిలియన్ల మందికి చేరుకుంటుంది. NCSM ఏర్పాటు చేసిన ఇన్నోవేషన్ హబ్స్, సృజనాత్మకత, ఆవిష్కరణ మరియు విజ్ఞాన శాస్త్రంలో నిమగ్నమవ్వడానికి యువ విద్యార్థులకు నిపుణుల మార్గదర్శకత్వం మరియు ప్రొఫెషనల్ ల్యాబ్ పరికరాల సౌకర్యాలను అందిస్తుంది. దేశవ్యాప్తంగా సైన్స్ సెంటర్లలో 37 హబ్‌లు పనిచేస్తున్నాయి, ప్రతి హబ్‌ల ద్వారా సంవత్సరానికి 10,000 మంది విద్యార్థులు చేరుకుంటారు. మరింత సమాచారం కోసం దయచేసి సందర్శించండి www.ncsm.gov.in

NB / SK

(విడుదల ID: 1724058) సందర్శకుల కౌంటర్: 1

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

బ్రిటిష్ సేఫ్టీ కౌన్సిల్ ఇంటి నుండి పనిచేసేటప్పుడు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని నిర్వహించడానికి ఉచిత ఇ-లెర్నింగ్ కోర్సులను అందిస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments