HomeGENERALకేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, జమ్మూ, కె.

కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, జమ్మూ, కె.

సిబ్బంది, ప్రజా మనోవేదన మరియు పెన్షన్ల మంత్రిత్వ శాఖ

కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, జమ్మూ & కెలోని ఉధంపూర్ యొక్క దేవిక ప్రాజెక్ట్ విశ్వాసం మరియు అన్ని పార్టీల సలహాలు స్వాగతం

దేవికా నది ప్రాజెక్టు పురోగతిని మంత్రి సమీక్షించారు ప్రధాన కార్యదర్శి మరియు J & K యొక్క ఇతర సీనియర్ అధికారులతో మరియు ఈ మోడల్ ప్రాజెక్ట్ను త్వరగా అమలు చేయాలని పిలుపునిచ్చారు.

పోస్ట్ చేయబడింది న: 03 జూన్ 2021 7:36 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ ఈ రోజు దేవికా ప్రాజెక్ట్ అందరికీ అని, అందువల్ల ప్రతి పార్టీ నుండి సూచనలు స్వాగతించబడుతున్నాయని అన్నారు. దేవికా కేవలం ప్రాజెక్ట్ మాత్రమే కాదు, ప్రతిఒక్కరికీ, ముఖ్యంగా ఉధంపూర్ ప్రజలకు విశ్వాసం కలిగించే విషయం, అందువల్ల ఏ త్రైమాసికం నుండి వచ్చిన ఏ సూచన లేదా ఇన్పుట్ అయినా సానుకూలంగా చూడాలి, రాజకీయ అనుబంధం లేదా వ్యక్తి యొక్క రాజకీయ పార్టీతో సంబంధం లేకుండా సూచనను ముందుకు తెస్తుంది.

ఉన్నత స్థాయి సమావేశంలో ముఖ్య కార్యదర్శి అరుణ్ కుమార్ మెహతా, హౌసింగ్ అండ్ అర్బన్ డెవలప్‌మెంట్ బోర్డ్ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ ధీరజ్ గుప్తా, డిసి ఉధంపూర్ ఇందూ కన్వాల్ చిబ్, సంబంధిత చీఫ్ ఇంజనీర్లు, సీనియర్ ఆఫీసర్లు డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ పాల్గొన్నారు సమాజంలోని అన్ని వర్గాలను విశ్వాసంలోకి తీసుకోవటానికి అధికారులు, తద్వారా ప్రతి ఒక్కరూ సామూహిక అహంకారాన్ని పంచుకోగలుగుతారు, ఎందుకంటే ఉత్తర భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి ప్రాజెక్ట్ ఉధంపూర్‌లో వస్తోంది మరియు దానిని ఒక పద్ధతిలో తీసుకురావాలి. భవిష్యత్తులో ఇది మొత్తం ప్రాంతానికి ఒక రోల్ మోడల్‌గా కనిపిస్తుంది. ఉధంపూర్ డిప్యూటీ కమిషనర్ మరియు సంబంధిత అధికారులను ప్రజా మరియు పౌర సమాజం నుండి వచ్చే సలహాలకు బహిరంగంగా ఉండాలని ఆయన సూచించారు, మరియు ఒక సూచనలో యోగ్యత లేదా తార్కికం ఉన్నచోట, వారు ప్రతిష్టకు నిలబడకూడదు లేదా దానిని స్వీకరించడానికి వెనుకాడరు.

ఈ ప్రాజెక్టును కేంద్ర ప్రభుత్వ ప్రతిష్టాత్మక నమామి గంగే కార్యక్రమంతో పోల్చడం ప్రాముఖ్యత మరియు ప్రాముఖ్యత, ఈ ప్రతిష్టాత్మక ప్రాజెక్టును మంజూరు చేసినందుకు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీని మంత్రి ప్రశంసించారు.

ఈ ఏడాది జనవరిలో ప్రాజెక్ట్ సైట్‌ను సందర్శించిన విషయాన్ని గుర్తుచేసుకున్న డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, నెమ్మదిగా పని చేయడం పట్ల తాను నిరాశ వ్యక్తం చేశానని, అయితే దురదృష్టవశాత్తు COVID యొక్క రెండవ వేవ్ కూడా ఒక సవాలుగా ఉందని అన్నారు. ఏదేమైనా, కార్యనిర్వాహక సంస్థల మధ్య మెరుగైన సమన్వయంతో దీనిని అమలు చేయడానికి ఇప్పుడు విషయాలు క్రమబద్ధీకరించబడినందున, వచ్చే ఏడాది ప్రారంభం నాటికి ఈ ప్రాజెక్టును పూర్తి చేయడం సాధ్యమవుతుందని ఆయన ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

కాంట్రాక్టర్ ఏజెన్సీ మరియు ఇంజనీరింగ్ విభాగాల మధ్య సమన్వయ లోపం గురించి వచ్చిన నివేదికలను ప్రస్తావిస్తూ, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, గత సమావేశం తరువాత, కాంట్రాక్టర్‌కు జరిమానా విధించబడిందని మరియు అధికారులు వాంఛనీయ సమన్వయాన్ని నిర్ధారిస్తారని హామీ ఇచ్చారు. పని అమలులో. అదే సమయంలో, పని నాణ్యతలో ఏదైనా రాజీ ఏ విధంగానూ సహించదని మంత్రి పట్టుబట్టారు.

తన సాంకేతిక అనుభవం ఆధారంగా తన ఇన్పుట్ను అందిస్తూ, చీఫ్ సెక్రటరీ అరుణ్ మెహతా టెక్నాలజీ తటస్థ యంత్రాంగాన్ని నిర్ధారించాలని చీఫ్ ఇంజనీర్ను కోరారు మరియు అదే సమయంలో నిరంతరాయంగా మరియు సకాలంలో పూర్తి అయ్యేలా చూడటానికి ప్రభుత్వం నుండి ఉచిత నిధుల ప్రవాహానికి హామీ ఇచ్చారు. ప్రాజెక్ట్.

జాతీయ నదీ పరిరక్షణ ప్రణాళిక (ఎన్‌ఆర్‌సిపి) కింద రూ .190 కోట్ల ప్రాజెక్టు పనులు 2019 మార్చిలో ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ ప్రాజెక్టు కింద, దేవికా నది ఒడ్డున స్నానం చేసే “ఘాట్లు” (ప్రదేశాలు) అభివృద్ధి చేయబడతాయి, ఆక్రమణలు జరుగుతాయి తొలగించండి, సహజ జల వనరులు పునరుద్ధరించబడతాయి మరియు శ్మశాన వాటికలతో పాటు పరీవాహక ప్రాంతాలు అభివృద్ధి చేయబడతాయి.

ఈ ప్రాజెక్టులో 8 MLD, 4 MLD మరియు 1.6 MLD సామర్థ్యం కలిగిన మూడు మురుగునీటి శుద్ధి కర్మాగారాల నిర్మాణం, 129.27 కిలోమీటర్ల మురుగునీటి నెట్‌వర్క్, రెండు దహన ఘాట్ల అభివృద్ధి, రక్షణ ఫెన్సింగ్ మరియు ల్యాండ్ స్కేపింగ్, చిన్న హైడ్రోపవర్ ప్లాంట్లు మరియు మూడు సౌర విద్యుత్ ప్లాంట్లు. ప్రాజెక్ట్ పూర్తయిన తర్వాత, నదులు కాలుష్యం తగ్గడం మరియు నీటి నాణ్యతలో మెరుగుదల కనిపిస్తాయి.

దేవికా నది కూడా గొప్ప మత ప్రాముఖ్యతను కలిగి ఉంది, ఎందుకంటే దీనిని గంగా నది సోదరిగా హిందువులు గౌరవిస్తారు. గత సంవత్సరం జూన్లో, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ ఉధంపూర్ లోని ముఖ్యమైన దేవికా వంతెనను కూడా ప్రారంభించారు. ట్రాఫిక్ రద్దీని జాగ్రత్తగా చూసుకోవటానికి కాకుండా, దేవికా వంతెన కూడా ఆర్మీ కాన్వాయ్లు మరియు వాహనాలను సజావుగా వెళ్ళడానికి సహాయపడుతుంది.

SNC

(విడుదల ID: 1724159) సందర్శకుల కౌంటర్: 1

ఇంకా చదవండి

Previous article8 బిలియన్ సంవత్సరాల క్రితం నక్షత్రాల నిర్మాణ కార్యకలాపాలు క్షీణించడం వెనుక కారణాన్ని పరిశోధకులు గుర్తించారు
Next articleబ్రిటిష్ సేఫ్టీ కౌన్సిల్ ఇంటి నుండి పనిచేసేటప్పుడు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని నిర్వహించడానికి ఉచిత ఇ-లెర్నింగ్ కోర్సులను అందిస్తుంది
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments