Friday, June 18, 2021
HomeGENERALపశ్చిమ బెంగాల్ మాజీ సిఎస్ అలపన్ బండియోపాధ్యాయకు MHA నుండి నోటీసు వచ్చింది, 1 సంవత్సరాల...

పశ్చిమ బెంగాల్ మాజీ సిఎస్ అలపన్ బండియోపాధ్యాయకు MHA నుండి నోటీసు వచ్చింది, 1 సంవత్సరాల జైలు శిక్ష

న్యూ DELHI ిల్లీ / కోల్‌కతా: కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ సోమవారం ఆలస్యంగా మాజీ వెస్ట్‌కు నోటీసు జారీ చేసింది”> సమీక్ష సమావేశానికి హాజరు కావాలని కేంద్రం ఆదేశాలను పాటించడంలో విఫలమైనందుకు విపత్తు నిర్వహణ చట్టం క్రింద బెంగాల్ ప్రధాన కార్యదర్శి అలపన్ బండియోపాధ్యాయ్”> గత వారం బెంగాల్ కలైకుండాలో ప్రధాని మోడీ అధ్యక్షతన యాస్ తుఫాను.
ప్రభుత్వ వర్గాలు సెక్షన్ 51 కింద” నేరం ” (బి) DM చట్టం యొక్క క్రిమినల్ చర్య మరియు దోషిగా తేలిన తరువాత గరిష్టంగా ఒక సంవత్సరం జైలు శిక్షను అనుభవిస్తుంది. ఈ చర్య, కేంద్రం మరియు మధ్య ఉద్రిక్తతలు పెరిగే అవకాశం ఉంది.”> సిఎం మమతా బెనర్జీ , చూసింది”> MHA DM అధికారాన్ని ఉల్లంఘించినందుకు అతనిపై ఎందుకు చర్యలు తీసుకోకూడదనే దానిపై మూడు రోజుల్లో మాజీ బ్యూరోక్రాట్ నుండి” లిఖితపూర్వకంగా “వివరణ కోరుతున్నారు.

అతని వివరణ సంతృప్తికరంగా లేకుంటే మూలాలు సూచించబడ్డాయి, క్రిమినల్ కేసు నమోదు తదుపరి చర్య కావచ్చు. DM చట్టం, 2005 లోని సెక్షన్ 51 ను సూచిస్తుంది, ఇది నిరాకరించేవారికి, సహేతుకమైన కారణం లేకుండా, కేంద్రం లేదా జాతీయ తరఫున ఇచ్చిన ఆదేశాలకు అనుగుణంగా జరిమానాలు విధించేది. ఎగ్జిక్యూటివ్ కమిటీ (విపత్తు నిర్వహణ కోసం అపెక్స్ బాడీ), నోటీసులో బండియోపాధ్యాయ బైండింగ్ ఆదేశాలను ధిక్కరించారని చెప్పారు.
“ఈ చర్య ద్వారా తనను తాను (బంధ్యోపాధ్యాయ) మానుకోండి సమీక్ష సమావేశం, చైర్మన్ అయిన ప్రధానమంత్రి”> జాతీయ విపత్తు నిర్వహణ అథారిటీ ( “> ఎన్డిఎంఎ ) … కేంద్ర ప్రభుత్వ చట్టబద్ధమైన ఆదేశాలను పాటించటానికి నిరాకరించే విధంగా వ్యవహరించింది” మరియు డిఎం చట్టంలోని సెక్షన్ 51 (బి) ను ఉల్లంఘించినట్లు నోటీసులో పేర్కొంది.
ముఖ్యమంత్రి మరియు ముఖ్య కార్యదర్శితో షెడ్యూల్ సమీక్ష కోసం కలైకుండ వైమానిక దళం స్టేషన్‌కు చేరుకున్న పిఎం, అధికారుల కోసం సమావేశ గదిలో 15 నిమిషాలు వేచి ఉన్నారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రావాలి. “లేకపోవడం దృష్ట్యా, వారు సమీక్ష సమావేశంలో పాల్గొనాలనుకుంటున్నారా లేదా అనే దానిపై చీఫ్ సెక్రటరీని ఒక అధికారి పిలిచారు … ఆ తరువాత, ప్రధాన కార్యదర్శి, పశ్చిమ బెంగాల్ ప్రభుత్వం ముఖ్యమంత్రితో పాటు వచ్చారు
సెక్షన్ 51 కింద చేసిన నేరం గరిష్ట జైలు శిక్షను రెండేళ్ళకు పొడిగించవచ్చు, అక్కడ నిరాకరించిన సమావేశ సమావేశ గది ​​లోపల మరియు వెంటనే వెళ్లిపోతారు.
కోల్‌కతాలోని అధికారులు “దీనికి సరైన సమాధానం నిర్ణీత సమయంలో పంపబడుతుంది ”. విపత్తు నిర్వహణ చట్టం ప్రకారం ప్రధాని, సిఎం మధ్య అసలు సమావేశం ఏర్పాటు కాలేదని వారు తెలిపారు. “రాజ్యాంగ విరుద్ధమైన, అపూర్వమైన, ప్రతీకార” బదిలీ మరియు కలైకుండ పరిణామాల మధ్య ఏదైనా కారణమైన సంబంధం “తప్పుగా ఉన్న ప్రాధాన్యతల బలిపీఠం వద్ద ప్రజా ప్రయోజనాన్ని త్యాగం చేస్తుంది” అని బెంగాల్ సిఎం సోమవారం పిఎం మోడీకి ఐదు పేజీల లేఖలో పేర్కొన్నారు.
మంగళవారం నోటీసుపై బెంగాల్ ప్రభుత్వం గాని, బండియోపాధ్యాయ గానీ స్పందించలేదు. మాజీ రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి బసుదేబ్ బెనర్జీ మాట్లాడుతూ, బండియోపాధ్యాయ “న్యాయ సలహా తీసుకొని దీనికి స్వయంగా సమాధానం చెప్పాలి”. “కానీ ఇది అతని సేవా పరిస్థితులకు సంబంధించినది కాదు మరియు విడిగా వ్యవహరించాలి” అని ఆయన చెప్పారు.
ఇంతలో, TOI తెలిసింది సిబ్బంది మరియు శిక్షణా విభాగం (DoPT), బండియోపాధ్యాయ్ మొదట సోమవారం మరియు తరువాత మంగళవారం నివేదించమని ఆదేశించారు, అతను సోమవారం పదవీ విరమణ చేసినప్పటి నుండి క్రమశిక్షణా చర్యలను ప్రారంభించకపోవచ్చు, తన సేవలను కేంద్రంలో ఉంచడానికి శూన్యమైన మరియు శూన్యమైనదిగా DoPT కి నివేదించమని ఆదేశిస్తూ.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments