HomeGENERALకాలిఫోర్నియా టాస్క్ ఫోర్స్ బానిస నష్టపరిహార టాస్క్ ఫోర్స్ను ప్రారంభించింది

కాలిఫోర్నియా టాస్క్ ఫోర్స్ బానిస నష్టపరిహార టాస్క్ ఫోర్స్ను ప్రారంభించింది

షిర్లీ వెబెర్. AP ఫోటో

సాన్ ఫ్రాన్సిస్కో: దేశంలో మొదటి టాస్క్ ఫోర్స్”> కాలిఫోర్నియా ఆఫ్రికన్ అమెరికన్లకు నష్టపరిహారాన్ని అధ్యయనం చేయడానికి మరియు సిఫారసు చేయడానికి దాని ప్రారంభ సమావేశాన్ని నిర్వహిస్తోంది, బానిసత్వం మరియు దైహిక జాత్యహంకారం యొక్క హానిని పరిష్కరించడానికి రెండు సంవత్సరాల ప్రక్రియను ప్రారంభించింది.
అమెరికాలో మంగళవారం జరిగిన మొదటి రాష్ట్ర నష్టపరిహార కమిటీ సమావేశం రాష్ట్రపతిగా వచ్చింది”> జో బిడెన్ ఒక శతాబ్దం క్రితం ఓక్లహోమాలోని తుల్సాలో అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ సమాజంలో తెల్లటి గుంపు చేత చంపబడిన వందలాది మంది నల్లజాతీయుల జీవితాలను జ్ఞాపకం చేసుకున్నారు. ఇది కూడా ఒక సంవత్సరం తరువాత వస్తుంది”> జార్జ్ ఫ్లాయిడ్ అనే నల్లజాతీయుడిని మిన్నెసోటాలో ఒక తెల్ల పోలీసు అధికారి హత్య చేశాడు.
సమాఖ్య బానిసత్వ నష్టపరిహార బిల్లు ఆమోదించింది”> ఏప్రిల్‌లో హౌస్ జ్యుడిషియరీ కమిటీ , కానీ ఇది చాలా అసమానతలను ఎదుర్కొంటుంది. సాధారణంగా HR 40 గా పిలువబడే ఈ బిల్లును మొదట ప్రవేశపెట్టారు “> 1989 లో కాంగ్రెస్ మరియు అంతర్యుద్ధం తగ్గుముఖం పట్టడంతో కొత్తగా విముక్తి పొందిన బానిసలకు 40 ఎకరాల (16 హెక్టార్ల) భూమిని అందించడానికి విఫలమైన ప్రభుత్వ ప్రయత్నాన్ని సూచిస్తుంది.
విదేశాంగ కార్యదర్శి షిర్లీ వెబెర్, రాష్ట్ర అసెంబ్లీ మహిళగా టాస్క్‌ఫోర్స్‌ను సృష్టించే రాష్ట్ర చట్టాన్ని రచించారు. సందర్భం యొక్క గంభీరత మరియు చారిత్రాత్మక తప్పును సరిదిద్దే అవకాశం.
“మీ పని హాని యొక్క లోతును మరియు ఆ హానిని మనం మరమ్మతు చేసే మార్గాలను నిర్ణయించడానికి, “వెబెర్ చెప్పారు, అతని తల్లిదండ్రులు వాటాదారులు, అవకాశం లేకపోవడం వల్ల దక్షిణాది నుండి బయలుదేరవలసి వచ్చింది.
విమర్శకులు కాలిఫోర్నియాలో బానిసలు లేరని, నష్టపరిహారాన్ని అధ్యయనం చేయనవసరం లేదని చెప్పారు. అయితే వెబెర్ మాట్లాడుతూ రాష్ట్రం ఆర్థిక శక్తి కేంద్రంగా చెప్పవచ్చు సమస్యను పరిష్కరించలేకపోయిన సమాఖ్య ప్రభుత్వానికి మార్గం.
టాస్క్‌ఫోర్స్ క్షమాపణ చెప్పి గుర్తించండి విద్య, నేర న్యాయ వ్యవస్థ, తరాల సంపద మరియు ఇతర రంగాలలో కొనసాగుతున్న జాతి అసమానతలకు దోహదపడే విధానాలు. కాలిఫోర్నియా జనాభాలో కేవలం 6% మంది నల్లజాతీయులు ఉన్నారు, ఇంకా జైలులో, ఆర్థికంగా పేదలు మరియు నిరాశ్రయులైన వారిలో అధిక శాతం మంది ఉన్నారు.
తొమ్మిది టాస్క్ ఫోర్స్ సభ్యులు, ప్రభుత్వం నియమించిన గవిన్ న్యూసోమ్ మరియు నాయకులు “> శాసనసభ లో, ఇప్పుడు న్యాయవాదులు, విద్యావేత్తలు మరియు రాజకీయ నాయకులుగా ఉన్న బానిసల వారసులు ఉన్నారు. కాలిఫోర్నియాలో బానిసత్వం వృద్ధి చెందకపోవచ్చు, కాని ఆఫ్రికన్ అమెరికన్లు ఇప్పటికీ రాష్ట్రంలో కఠినంగా ప్రవర్తించారు శాన్ఫ్రాన్సిస్కో మరియు లాస్ ఏంజిల్స్‌లోని వారి పొరుగు ప్రాంతాలు అభివృద్ధి పేరిట ధ్వంసం చేయబడ్డాయి.
“మేము మేము ఈ దేశం నుండి తీసుకున్నదానికంటే ఎక్కువ కోల్పోయాము. మాకు ఇంతకుముందు ఇచ్చినదానికన్నా ఎక్కువ ఇచ్చాము “అని కమిటీలో ఉన్న రాష్ట్ర సెనేటర్ స్టీవెన్ బ్రాడ్‌ఫోర్డ్ అన్నారు.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleపశ్చిమ బెంగాల్ మాజీ సిఎస్ అలపన్ బండియోపాధ్యాయకు MHA నుండి నోటీసు వచ్చింది, 1 సంవత్సరాల జైలు శిక్ష
Next articleकश्मीर की क्यूट बच्ची शिकायत, ऑनलाइन क्लासेज टाइम '..' छोटे बच्चों 'नो
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments