HomeGENERALవిధాన రూపకర్తలకు 'చెవులు ఆన్ మైదానం' ఉండాలి, టీకా విధానంపై ఎస్సీ కేంద్రానికి చెబుతుంది

విధాన రూపకర్తలకు 'చెవులు ఆన్ మైదానం' ఉండాలి, టీకా విధానంపై ఎస్సీ కేంద్రానికి చెబుతుంది

న్యూ Delhi ిల్లీ: సుప్రీంకోర్టు సోమవారం కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ సేకరణ విధానంపై కేంద్రానికి శోధన ప్రశ్నలు వేసింది మరియు ప్రజలు టీకాలు వేయడానికి కోవిన్ యాప్‌లో తప్పనిసరి నమోదు అవసరం నిజమైన ‘డిజిటల్ ఇండియా’ పరిస్థితిని దృష్టిలో పెట్టుకోకుండా, విధాన రూపకర్తలు తప్పనిసరిగా భూమికి చెవిని కలిగి ఉండాలని గమనిస్తున్నారు. టీకా కోసం కోవిన్ రిజిస్ట్రేషన్‌ను కేంద్రం తప్పనిసరి చేసినందున, దేశం ఎదుర్కొంటున్న డిజిటల్ విభజన సమస్యను ఎలా పరిష్కరించబోతోంది.

?? మీరు పరిస్థితి డైనమిక్ కానీ పాలసీ అని చెబుతూనే ఉన్నారు తయారీదారులు తమ చెవులను నేలమీద కలిగి ఉండాలి. మీరు డిజిటల్ ఇండియా, డిజిటల్ ఇండియా అని చెబుతూనే ఉన్నారు కాని గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో పరిస్థితి భిన్నంగా ఉంటుంది. జార్ఖండ్ నుండి నిరక్షరాస్యుడైన కార్మికుడు రాజస్థాన్‌లో ఎలా నమోదు అవుతాడు? ఈ డిజిటల్ విభజనను మీరు ఎలా పరిష్కరిస్తారో మాకు చెప్పండి, ?? ధర్మాసనం సొలిసిటర్ జనరల్ తుషార్ మెహతా నుండి తెలుసుకోవాలని కోరింది.

ఇది, “మీరు కాఫీని వాసన చూడాలి మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఏమి జరుగుతుందో చూడాలి. మీరు భూమి పరిస్థితిని తెలుసుకోవాలి మరియు తదనుగుణంగా విధానాన్ని మార్చాలి. మేము దీన్ని చేయవలసి వస్తే, మేము 15-20 రోజుల క్రితం చేసి ఉండేవా ??.

ఒక వ్యక్తి రెండవ మోతాదు కోసం గుర్తించాల్సిన అవసరం ఉన్నందున రిజిస్ట్రేషన్ తప్పనిసరి అని మెహతా సమాధానం ఇచ్చారు. గ్రామీణ ప్రాంతాలలో ఒక వ్యక్తి టీకా కోసం నమోదు చేసుకోగల కమ్యూనిటీ సెంటర్లు ఉన్నాయి.

ఈ ప్రక్రియ ఆచరణీయమని ప్రభుత్వం భావిస్తుందా అని బెంచ్ మెహతాను ప్రశ్నించింది మరియు పాలసీ పత్రాన్ని ఉంచమని కోరింది. రికార్డ్.

దేశంలో COVID పరిస్థితుల నిర్వహణపై సుమో మోటు కేసును ఉన్నత న్యాయస్థానం విచారించింది.

ప్రారంభంలో, ఇది కేంద్రాన్ని అడిగింది COVID-19 కోసం విదేశీ టీకాలు సేకరించడానికి గ్లోబల్ టెండర్లను జారీ చేసే పనిలో పంజాబ్ మరియు Delhi ిల్లీ వంటి రాష్ట్రాలు ఉన్నాయనే విషయాన్ని ప్రస్తావించడం ద్వారా కేంద్రం యొక్క వ్యాక్సిన్ సేకరణ విధానం గురించి.

ధర్మాసనం బృహన్ ముంబై మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (బిఎంసి) వంటి మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ కూడా బిడ్లు అందుకుంది.

?? ఇది రాష్ట్ర లేదా మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ సేకరించగల కేంద్ర ప్రభుత్వ విధానం? అతను వ్యాక్సిన్ లేదా కేంద్ర ప్రభుత్వం నోడల్ ఏజెన్సీ లాగా వారి కోసం సేకరించబోతోందా? దీనిపై స్పష్టత మరియు ఈ విధానం వెనుక హేతుబద్ధత మాకు కావాలి, ??

ఈలోగా, అర్హత ఉన్న మొత్తం జనాభాకు 2021 చివరి నాటికి టీకాలు వేస్తామని, అంతేకాకుండా, ఫైజర్ వంటి సంస్థలతో ప్రభుత్వం చర్చలు జరుపుతోందని, అది విజయవంతమైతే టీకాలు పూర్తి చేయడానికి కాలక్రమం మారుతుంది, న్యాయ అధికారి చెప్పారు.

అంతకుముందు, ఆక్సిజన్‌ను శాస్త్రీయంగా కేటాయించడానికి ఒక పద్దతిని రూపొందించడానికి 12 మంది సభ్యుల జాతీయ టాస్క్‌ఫోర్స్‌ను ఉన్నత న్యాయస్థానం ఏర్పాటు చేసింది. COVID రోగుల ప్రాణాలను కాపాడటానికి మరియు మహమ్మారికి ప్రజారోగ్య ప్రతిస్పందనను సులభతరం చేయడానికి రాష్ట్రాలు మరియు UT లు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleడిజిటల్ మీడియా కోసం ట్విట్టర్ కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించాల్సి ఉందని Delhi ిల్లీ హైకోర్టు తెలిపింది
Next articleమిథాలీ రాజ్ 2018 నుండి పోవర్‌తో ఉమ్మి వేస్తాడు
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments