HomeGENERALఅనువర్తనాలు మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై ఆధారపడటం మిశ్రమ స్పందనను రేకెత్తిస్తుంది

అనువర్తనాలు మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై ఆధారపడటం మిశ్రమ స్పందనను రేకెత్తిస్తుంది

విద్యావేత్తలు, విద్యార్థులు రిమోట్ లెర్నింగ్ ట్రెండ్ మరియు ప్లాట్‌ఫాంలపై అధ్యయనంపై స్పందిస్తారు

రోహిత్ ప్రదీప్, ఇప్పుడు 12 వ తరగతి చదువుతున్నాడు, అతను హైస్కూల్లోకి ప్రవేశించేటప్పుడు ఒక సరికొత్త ట్యాబ్‌లో పొందుపరిచిన ప్రసిద్ధ విద్యా అనువర్తనం కొనుగోలు చేయబడినప్పుడు సంతోషిస్తున్నాము. అనువర్తనంతో వచ్చిన వాగ్దానాలలో, మూడేళ్ళకు 30,000 ధరతో, డిమాండ్‌ను హ్యాండ్‌హోల్డ్ చేయడానికి ఒక గురువు మరియు ఏదైనా స్నాగ్‌ను అభివృద్ధి చేయాలంటే ట్యాబ్‌కు బదులుగా. “వాగ్దానాలు ఏవీ ఉంచబడలేదు మరియు టాబ్ విచ్ఛిన్నమైనప్పుడు. క్రొత్తదాన్ని కొనమని లేదా మెమరీ కార్డును తిరిగి పొందాలని మరియు మొబైల్ ఫోన్‌లో ఉపయోగించమని మాకు అడిగారు. ఆన్‌లైన్ తరగతులు మరియు ట్యూషన్ల మధ్య, ఇది ఏమైనప్పటికీ ఉపయోగించబడలేదు, ”అని యువకుడు చెప్పాడు. మహమ్మారి సమయంలో రిమోట్ లెర్నింగ్ వాడుకలో ఉన్నందున, విద్యా అనువర్తనాల విస్తరణ మరియు సాంకేతికతపై ఎక్కువ ఆధారపడటం ఉంది, ఇది వాటాదారులలో మిశ్రమ స్పందనను రేకెత్తించింది. 2,500 మంది విద్యార్థులలో సిపిఐ (ఎం) పిల్లల దుస్తులైన బాలసంఘం నిర్వహించిన ఆన్‌లైన్ విద్యపై ఇటీవల నిర్వహించిన ఒక సర్వేలో ప్రైవేట్ అనువర్తనాలు 8.15% వాడుతున్నాయని కనుగొన్నారు. “ఆర్థిక అసమానతలతో ఇప్పటికే బాధపడుతున్న సమాజంలో, ఈ శాతం చాలా తక్కువ కాదు. అందువల్ల, సార్వత్రిక ప్రాప్యతను నిర్ధారించడానికి ఒక అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించాలని మేము విద్యా విభాగాన్ని సిఫారసు చేసాము, ”అని బాలసంఘం కార్యదర్శి సరోద్ చంగాదత్ అన్నారు. హైబ్రిడ్ విద్య విధానం సంబంధితంగా కొనసాగుతున్నప్పటికీ, ఉన్నత విద్య గత సంవత్సరం తీసుకువచ్చిన జాతీయ విద్యా విధానంలో as హించిన విధంగా మారుతున్న కాలానికి అనుగుణంగా రిమోట్ లెర్నింగ్‌కు ఎక్కువగా వలసపోవచ్చు. “విద్యలో రాష్ట్ర పాత్ర ఎక్కువగా సవాలు చేయబడుతోంది, ఇది సాంప్రదాయిక విద్య యొక్క ఆలోచన మరియు టెక్-ఆధారిత నూతన యుగ విద్య మధ్య కొనసాగుతున్న ఘర్షణకు దారితీస్తుంది. మహమ్మారికి ముందు, విద్య రిమోట్గా మారుతుందని ఎవరూ have హించలేరు మరియు మా ఉపాధ్యాయులు కూడా ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫామ్‌పై తరగతిని నిర్వహించడం నేర్చుకున్నారు. క్రమంగా, ప్రస్తుత అసమానతలను తొలగించి ప్రైవేట్ అనువర్తనాలు కూడా విశ్వవ్యాప్తంగా అందుబాటులో ఉంటాయని సిపిపిఆర్ చైర్మన్ డి. ధనురాజ్ అన్నారు. ప్రస్తుత రిమోట్ లెర్నింగ్ సమయాల తరువాత నిర్లక్ష్యం చేయవలసిన అవసరమైన చెడుగా భావించే అనువర్తనాలు మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై ఎక్కువగా ఆధారపడటాన్ని విద్యావేత్త జార్జ్ ఒనక్కూర్ తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారు. “విద్య అనేది ఒక ప్రాంతం యొక్క సామాజిక మరియు సాంస్కృతిక నీతితో అంతర్గతంగా ముడిపడి ఉంది మరియు వారి నిర్మాణాత్మక సంవత్సరాల్లో పిల్లలలో విలువలను పెంపొందించుకుంటుంది, ఈ అనువర్తనాలు ఎప్పటికీ చేయలేవు. జ్ఞానం, జ్ఞానం మరియు సంస్కృతి వంటి విద్య యొక్క ఇతర కోణాలు వాటి నుండి పూర్తిగా తప్పిపోయినప్పుడు అవి సమాచారాన్ని మాత్రమే అందిస్తాయి. అంతేకాకుండా, ఈ అనువర్తనాలు అభివృద్ధి చేయబడ్డాయి మరియు సమర్థవంతమైన అధికారం యొక్క పర్యవేక్షణ లేకుండా బోధనా పద్ధతులను అనుసరిస్తాయి, ”అని మిస్టర్ ఒనక్కూర్ అన్నారు, పాఠశాలలు ఖచ్చితంగా మెరుగుపరచగలిగినప్పటికీ వాటిని ఎప్పటికీ మార్చలేము.

ఇంకా చదవండి

Previous articleCOVID-19 ఉప్పెన: కేరళ సాపేక్షంగా తక్కువ తీవ్ర లాక్డౌన్ దశలోకి ప్రవేశిస్తుంది
Next articleCOVID కారణంగా అర్జెంటీనా తప్పుకున్న తర్వాత హోస్ట్ లేని కోపా అమెరికా
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments