HomeGENERALCOVID కారణంగా అర్జెంటీనా తప్పుకున్న తర్వాత హోస్ట్ లేని కోపా అమెరికా

COVID కారణంగా అర్జెంటీనా తప్పుకున్న తర్వాత హోస్ట్ లేని కోపా అమెరికా

ఈ ప్రకటన గత ఏడాది మార్చిలో మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి పెద్ద అడ్డంకులను ఎదుర్కొన్న టోర్నమెంట్‌పై సందేహాన్ని కలిగిస్తుంది.

దేశంలో COVID-19 కేసుల పెరుగుదల మధ్య దక్షిణ అమెరికా ఫుట్‌బాల్ బాడీ CONMEBOL అర్జెంటీనాను తీర్పు ఇచ్చిన తరువాత కోపా అమెరికా ఆతిథ్య దేశం లేకుండా ఉంది. గత ఏడాది మార్చిలో మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి పెద్ద అడ్డంకులను ఎదుర్కొన్న టోర్నమెంట్‌పై ఆదివారం రాత్రి ప్రకటన సందేహాన్ని రేకెత్తిస్తోంది. CONMEBOL ట్విట్టర్‌లో పేర్కొంది – మరియు తరువాత ఒక అధికారి ధృవీకరించారు – ఇది “ఖండాంతర టోర్నమెంట్‌ను నిర్వహించడానికి ఆసక్తి చూపిన ఇతర దేశాల ఆఫర్‌ను” పేరు పెట్టకుండా విశ్లేషిస్తున్నట్లు. కొత్త హోస్ట్ “త్వరలో” ప్రకటించబడుతుందని కూడా తెలిపింది. కోపా అమెరికా జూన్ 13 మరియు జూలై 10 మధ్య ఆడనుంది. దక్షిణ అమెరికా జట్లు ఇప్పటికే టోర్నమెంట్ కోసం శిక్షణ పొందుతున్నాయి మరియు ఈ వారం రెండు రౌండ్ల ప్రపంచ కప్ క్వాలిఫైయర్లు ప్రారంభమవుతున్నాయి. ఇతర ఖండాంతర టోర్నమెంట్ల మాదిరిగానే, కోపా అమెరికా మొదట్లో 2020 లో షెడ్యూల్ చేయబడింది, కాని COVID-19 మహమ్మారి దాని వాయిదాను బలవంతం చేసింది. వైరస్ ఈ ప్రాంతాన్ని తీవ్రంగా కొట్టడం మరియు టీకా రోల్ అవుట్ నెమ్మదిగా ఉండటంతో ఇబ్బందులు పెరిగాయి. అర్జెంటీనా కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్ల పెరుగుదలను ఎదుర్కొంటోంది, గత వారాంతంలో కఠినమైన లాక్డౌన్ చర్యలు ఏడు రోజుల సగటు 35,000 కేసులు మరియు 500 మరణాల మధ్య విధించబడ్డాయి. వైరస్ వ్యాప్తి చెందుతూనే ఉన్నందున ఈ వ్యాధి కారణంగా దేశంలో 77,000 మందికి పైగా మరణించారు. అధ్యక్షుడు ఇవాన్ డ్యూక్‌కు వ్యతిరేకంగా జరిగిన నిరసనల మధ్య మే 20 న కొలంబియాను టోర్నమెంట్ కో-హోస్ట్‌గా తొలగించారు. కొలంబియాను తొలగించే నిర్ణయం తర్వాత మొత్తం టోర్నమెంట్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి తమ దేశం సిద్ధంగా ఉందని అర్జెంటీనా అధ్యక్షుడు అల్బెర్టో ఫెర్నాండెజ్ గత వారం చెప్పారు. కానీ ఆదివారం ఆ పరిస్థితి మారిపోయింది. “ఎపిడెమియోలాజిక్ హెచ్చరిక పరిస్థితి కారణంగా అర్జెంటీనాలో కోపా అమెరికా ఆడటం చాలా కష్టం,” అని దేశ అంతర్గత మంత్రి వాడో డి పెడ్రో టివి సి 5 ఎన్ కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో అన్నారు. ఈ కోపా అమెరికా యొక్క అసలు ఆలోచన ఏమిటంటే, ప్రతి ఆతిథ్య దేశాలలో ఐదు జట్లతో కొత్త ఫార్మాట్‌ను ప్రారంభించడం. గ్రూప్ ఎలో అర్జెంటీనా, బొలీవియా, చిలీ, పరాగ్వే మరియు ఉరుగ్వే ఉన్నాయి; గ్రూప్ బిలో బ్రెజిల్, కొలంబియా, ఈక్వెడార్, పెరూ మరియు వెనిజులా ఉన్నాయి. ప్రతి గ్రూపులోని నాలుగు ఉత్తమ జట్లు నాకౌట్ దశకు చేరుకుంటాయి, మరియు ఫైనల్ మొదట కొలంబియా యొక్క బరాన్క్విల్లాలో ఆడటానికి సెట్ చేయబడింది. ఇది రెండు దేశాలు నిర్వహించిన మొదటి కోపా అమెరికా. కతర్, 2022 ప్రపంచ కప్ ఆతిథ్య, మరియు ఆస్ట్రేలియా రెండూ అతిథులుగా ఆడవలసి ఉంది, కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా ఫిబ్రవరిలో కూడా ఉపసంహరించుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments