HomeGENERAL2 వ కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్ సమయంలో కెవిఐసికి రూ .45 కోట్ల ప్రభుత్వ కొనుగోలు...

2 వ కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్ సమయంలో కెవిఐసికి రూ .45 కోట్ల ప్రభుత్వ కొనుగోలు ఉత్తర్వులతో ఖాదీ చేతివృత్తులవారికి బిగ్ బూస్ట్

సూక్ష్మ, చిన్న మరియు మధ్యతరహా పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ

2 వ కోవిడ్ -19 లాక్‌డౌన్ సమయంలో కెవిఐసికి రూ .45 కోట్ల ప్రభుత్వ కొనుగోలు ఉత్తర్వులతో ఖాదీ చేతివృత్తులవారికి పెద్ద బూస్ట్

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 29 మే 2021 1:45 PM PIB Delhi ిల్లీ

ఖాదీ చేతివృత్తులవారికి తగినంత ఉపాధి అవకాశాలు ఆర్థిక ఇబ్బందులతో పోరాడటానికి మరోసారి సహాయపడ్డాయి, ఎందుకంటే దేశంలోని చాలా ప్రాంతాలు రెండవ సమయంలో లాక్డౌన్లో ఉన్నాయి కోవిడ్ -19 మహమ్మారి యొక్క వేవ్. ఈ ఏడాది మార్చి నుంచి మే మధ్య ఉత్పాదక, సేవా రంగాలకు తీవ్ర నష్టం వాటిల్లినప్పటికీ, ఖాదీ, గ్రామ పరిశ్రమల కమిషన్ (కెవిఐసి) రూ. ఖాదీ చేతివృత్తులవారి లక్షలాది మంది జీవనోపాధికి తోడ్పడే 45 కోట్లు. కొనుగోలు ఆదేశాలు గిరిజన వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ, భారత రైల్వే మరియు ఎయిర్ ఇండియా నుండి వచ్చాయి.

గిరిజన విద్యార్థుల కోసం 6.38 లక్షల మీటర్ల పాలీ ఖాదీ ఫాబ్రిక్ కొనుగోలు కోసం కెవిఐసి మరియు గిరిజన వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ మధ్య అవగాహన ఒప్పందం రూ .20.60 విలువైన 8.46 లక్షల మీటర్ల ఫాబ్రిక్ వరకు విస్తరించింది. ఏప్రిల్ 2021 లో కోటి. ఉత్తర్ ప్రదేశ్, గుజరాత్, రాజస్థాన్ మరియు హర్యానాలోని పలు ఖాదీ సంస్థలలో ఈ ఆర్డర్ పంపిణీ చేయబడింది. ఈ సంవత్సరం జూన్ నాటికి పదార్థం సరఫరా చేయబడుతుంది.

అదేవిధంగా, రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ, ఏప్రిల్ మరియు మే మధ్య, కెవిఐసికి రూ .19.50 కోట్ల విలువైన కొనుగోలు ఆర్డర్లు ఇచ్చింది. షీటింగ్ వస్త్రం, తువ్వాళ్లు, బెడ్‌షీట్లు, ఫ్లాగ్ బ్యానర్, స్పాంజ్ బట్టలు, దోసుటి కాటన్ ఖాదీ, బంటింగ్ బట్టలు వంటి ప్రత్యేకమైన పదార్థాల ఉత్పత్తిలో నిమగ్నమై ఉన్న దేశవ్యాప్తంగా 100 మందికి పైగా ఖాదీ సంస్థలలో నమోదు చేసుకున్న చేతివృత్తులవారికి ఇది ప్రత్యక్షంగా ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. జూన్ మరియు జూలై 201.

భారతదేశ జాతీయ విమాన వాహక నౌక ఎయిర్ ఇండియా కూడా తన ఎగ్జిక్యూటివ్ మరియు బిజినెస్ క్లాస్ అంతర్జాతీయ ప్రయాణీకుల కోసం రూ .4.19 కోట్ల విలువైన 1.10 లక్షల సౌకర్యాల కిట్లను కొనుగోలు చేస్తుంది.

తాజా సరఫరా ఏవియేషన్ రంగం, ముఖ్యంగా అంతర్జాతీయ కార్యకలాపాలు ఉన్నప్పటికీ, కోవిడ్ -19 యుగంలో పెద్ద విజయాన్ని సాధించినప్పటికీ ఏప్రిల్ నెలలో జారీ చేసిన ఉత్తర్వు వస్తుంది. ఖాదీ హ్యాండ్ శానిటైజర్, ఖాదీ మాయిశ్చరైజర్ ion షదం, ఖాదీ లెమోన్గ్రాస్ ఆయిల్, ఖాదీ చేతితో తయారు చేసిన సబ్బు, ఖాదీ లిప్ బామ్, ఖాదీ రోజ్ ఫేస్ వాష్, ఎసెన్షియల్ ఆయిల్స్ మొదలైనవి ప్రీమియం హెర్బల్ కాస్మెటిక్ ఉత్పత్తులు.

కెవిఐసి చైర్మన్ శ్రీ కోవిడ్ -19 మహమ్మారి యొక్క ఈ పరీక్షా సమయాల్లో ఇంత పెద్ద ఆర్డర్లు చేతివృత్తులవారికి గరిష్ట ఉపాధి కల్పించే కెవిఐసి ప్రయత్నాలను బలపరుస్తాయని మరియు ‘ఆత్మనీర్భర్ భారత్’ కలను నెరవేరుస్తాయని వినాయ్ కుమార్ సక్సేనా అన్నారు. లాక్డౌన్ సమయంలో, కెవిఐసి చేతివృత్తులవారి ఉపాధి మరియు జీవనోపాధిని కొనసాగించే అతిపెద్ద సవాలును ఎదుర్కొంటుందని ఆయన అన్నారు. గిరిజన వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ, భారతీయ రైల్వే మరియు ఎయిర్ ఇండియా నుండి వచ్చిన భారీ ఆర్డర్లు ఖాదీ యొక్క చార్ఖా స్పిన్నింగ్‌ను ఉంచాయి, అంటే స్పిన్నర్లు, నేత కార్మికులు, అనుబంధ కార్మికులు మరియు గ్రామ పరిశ్రమలలో నిమగ్నమైన భారీ శ్రామికశక్తికి ఉపాధి మరియు ఆదాయం.

BN / RR

(విడుదల ID: 1722648) సందర్శకుల కౌంటర్: 6

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments