HomeGENERALఆన్‌లైన్ ట్రాకింగ్ పోర్టల్‌లో “బాల్ స్వరాజ్ (కోవిడ్-కేర్)” లో కోవిడ్ -19 కు తల్లిదండ్రులను రెండింటినీ...

ఆన్‌లైన్ ట్రాకింగ్ పోర్టల్‌లో “బాల్ స్వరాజ్ (కోవిడ్-కేర్)” లో కోవిడ్ -19 కు తల్లిదండ్రులను రెండింటినీ కోల్పోయిన పిల్లల డేటాను అప్‌లోడ్ చేయమని ఎన్‌సిపిసిఆర్ రాష్ట్రాలు / యుటిఎస్‌ను అడుగుతుంది.

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ

ఎన్‌సిపిసిఆర్ ఆన్‌లైన్‌లో కోవిడ్ -19 కు తల్లిదండ్రులను రెండింటినీ కోల్పోయిన పిల్లల డేటాను అప్‌లోడ్ చేయమని రాష్ట్రాలు / యుటిఎస్‌ను అడుగుతుంది. ట్రాకింగ్ పోర్టల్ “బాల్ స్వరాజ్ (కోవిడ్-కేర్)”

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 29 మే 2021 3:49 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

ది పిల్లల హక్కుల పరిరక్షణ జాతీయ కమిషన్ (ఎన్‌సిపిసిఆర్) , జువెనైల్ జస్టిస్ యాక్ట్, 2015 లోని సెక్షన్ 109 ప్రకారం పర్యవేక్షణాధికారిగా దాని పనితీరును మెరుగుపర్చడానికి మరియు COVID-19 బారిన పడిన పిల్లలకు సంబంధించిన పెరుగుతున్న సమస్యల దృష్ట్యా , సంరక్షణ అవసరం ఉన్న పిల్లల కోసం ఆన్‌లైన్ ట్రాకింగ్ పోర్టల్ “బాల్ స్వరాజ్ (COVID- కేర్ లింక్)” మరియు రక్షణ. కమిషన్ యొక్క ఈ పోర్టల్ సంరక్షణ మరియు రక్షణ అవసరమయ్యే పిల్లల ఆన్‌లైన్ ట్రాకింగ్ మరియు డిజిటల్ రియల్ టైమ్ మానిటరింగ్ మెకానిజం కోసం ఉద్దేశించబడింది. COVID-19 సమయంలో తల్లిదండ్రులను లేదా తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన పిల్లలను ట్రాక్ చేయడానికి కమిషన్ ఈ పోర్టల్ వాడకాన్ని విస్తరించింది మరియు “COVID పేరుతో ఒక లింక్‌ను అందించింది. -కార్ ” అటువంటి పిల్లల డేటాను సంబంధిత అధికారి / విభాగం పోర్టల్‌లో అప్‌లోడ్ చేయడానికి.

కుటుంబ మద్దతు కోల్పోయిన లేదా జీవనాధారమైన మార్గాలు లేకుండా ఉన్న పిల్లలు సంరక్షణ మరియు రక్షణ అవసరం ఉన్న పిల్లలు సెక్షన్ 2 (14) జువెనైల్ జస్టిస్ యాక్ట్, 2015 మరియు అలాంటి పిల్లల కోసం చట్టం క్రింద ఇవ్వబడిన అన్ని విధానాలు పిల్లల శ్రేయస్సు మరియు ఉత్తమ ఆసక్తిని నిర్ధారించడానికి పాటించాలి.

“బాల్ స్వరాజ్-కోవిడ్-కేర్” COVID-19 బారిన పడిన పిల్లలను పిల్లల సంక్షేమ కమిటీ (సిడబ్ల్యుసి) ముందు పిల్లల ఉత్పత్తి నుండి పిల్లలను వారి తల్లిదండ్రులకు / సంరక్షకుడికి పునరుద్ధరించడానికి ట్రాక్ చేయడం లక్ష్యంగా ఉంది. సాపేక్ష మరియు దాని తదుపరి అనుసరణ. ప్రతి బిడ్డకు జిల్లా అధికారులు మరియు రాష్ట్ర అధికారులు పోర్టల్‌లో నింపిన డేటా ద్వారా, పిల్లలకి అతని / ఆమె అర్హతలు, ప్రయోజనాలు మరియు ద్రవ్య లాభాలను పొందగలరా అనే దానిపై కమిషన్ సమాచారం పొందగలదు. కు. సిడబ్ల్యుసి ముందు పిల్లవాడిని ఉత్పత్తి చేశారా మరియు అతని / ఆమె కోసం ఆదేశాలు జారీ చేయబడుతున్నాయో లేదో కూడా తెలుస్తుంది. పిల్లలకు అమలు చేసిన పథకాల కింద ప్రయోజనం ఇవ్వడానికి ఎక్కువ నిధులు పొందడంలో రాష్ట్రానికి ఆర్థిక సహాయం అవసరమా అని కూడా కమిషన్ గుర్తించగలదు.

గౌరవనీయమైన సుప్రీంకోర్టు లో 2020 యొక్క SMWP No. 4 “In Re. చిల్డ్రన్ హోమ్స్ లోని కోవిడ్ -19 వైరస్ యొక్క అంటువ్యాధి ”, 28.05.2021 నాటి వీడియో ఆర్డర్, కమిషన్ యొక్క పోర్టల్‌లో డేటాను నింపమని స్టేట్ / యుటిలలోని అన్ని జిల్లా అధికారులను ఆదేశించింది. COVID- కేర్ లింక్ కింద బాల్ స్వరాజ్ పోర్టల్‌లో శనివారం సాయంత్రం (29.05.2021 సాయంత్రం) ముందు అనాథలుగా మారిన పిల్లలు. అన్ని రాష్ట్రాలు / యుటిలకు గౌరవ సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల గురించి కమిషన్ 28.05.2021 న మహిళా, శిశు అభివృద్ధి / సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ ప్రధాన కార్యదర్శులకు రాసిన లేఖల ద్వారా, 29.05.2021 న ప్రధాన కార్యదర్శులకు రాసిన లేఖ ద్వారా తెలియజేసింది. ప్రతి యూజర్ / జిల్లా పిల్లల రక్షణ అధికారి మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లు అన్ని రాష్ట్రాలు / యుటిలతో పంచుకోబడ్డాయి.

ఎన్‌సిపిసిఆర్ ఒక చట్టబద్ధమైన సంస్థ మరియు ఇది మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ ఆధ్వర్యంలో పనిచేస్తుంది.

BY / TFK

(విడుదల ID: 1722677) సందర్శకుల కౌంటర్: 3

ఇంకా చదవండి

Previous articleదుబాయికోయిన్ ఎలా కొనాలి? ఇటీవల ప్రారంభించిన దుబాయ్ కాయిన్ క్రిప్టోకరెన్సీ గురించి మరింత తెలుసుకోండి
Next articleపాము తిన్నందుకు అరెస్టయిన తమిళనాడు వ్యక్తి, ఇది 'కోవిడ్‌ను బే వద్ద ఉంచుతుంది'
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments