HomeGENERAL'మిమ్మల్ని సాధించకుండా ఏమీ నిరోధించదు' అని భారత సైన్యంలో చేరిన దివంగత మేజర్ భార్య చెప్పారు

'మిమ్మల్ని సాధించకుండా ఏమీ నిరోధించదు' అని భారత సైన్యంలో చేరిన దివంగత మేజర్ భార్య చెప్పారు

. మరియు కాశ్మీర్. భర్త మరణించిన సమయంలో, ఈ జంట వారి వివాహానికి పది నెలలు మాత్రమే.

తన భర్త దేశం కోసం అత్యున్నత త్యాగం చేసిన ఆరు నెలల తరువాత, నితికా షార్ట్ సర్వీస్ కమిషన్ కింద భారత సైన్యంలో చేరాలని నిర్ణయించుకుంది. సేవలో చేరాలనుకునే యుద్ధ వితంతువుల (వీర్ నారిస్) వయస్సు ప్రమాణాలను భారత సైన్యం సడలించగా, శిక్షణ మరియు ఎంపిక ప్రక్రియ యథావిధిగా కఠినమైనది. . అకాడమీ నుండి ఉత్తీర్ణులైన 198 క్యాడెట్లలో, 167 మంది జెంటిల్మాన్ క్యాడెట్లు, 31 మంది మహిళా క్యాడెట్లు. భూటాన్ పర్వత రాజ్యానికి చెందిన ఐదుగురు జెంటిల్మెన్ క్యాడెట్లు మరియు ఏడుగురు మహిళా క్యాడెట్లు కూడా అకాడమీలో 11 నెలల కోర్సుతో పాటు వారి భారతీయ సహచరులతో కలిసి ఉన్నారు. ఆర్థిక, మౌలిక సదుపాయాలు, సైనిక మరియు వైద్య సహాయం అందించడం ద్వారా స్నేహపూర్వక, పొరుగు దేశాల శాంతియుత అభివృద్ధికి భరోసా ఇచ్చే భారత విదేశాంగ విధానానికి ఇది అనుగుణంగా ఉంది.

పరమేశ్వరన్ డ్రిల్ స్క్వేర్ వద్ద పాసింగ్ para ట్ పరేడ్‌ను లెఫ్టినెంట్ జనరల్ వైకె జోషి, జనరల్ ఆఫీసర్ కమాండింగ్-ఇన్-చీఫ్ (జిఓసి-ఇన్-సి) నార్తర్న్ కమాండ్ సమీక్షించారు. ఏదేమైనా, COVID-19 ప్రోటోకాల్స్ కారణంగా, ఈ సంవత్సరం కవాతులో గణనీయమైన అదనంగా మరియు స్పష్టంగా లేకపోవడం జరిగింది – అన్ని క్యాడెట్లు భారత సైన్యం-మోనోగ్రామ్ చేసిన ముసుగులు ధరించారు మరియు వారి గర్వించదగిన తల్లిదండ్రులు ఈ వేడుకను వారి ఇళ్ల నుండి టీవీ మరియు యూట్యూబ్‌లో ప్రత్యక్షంగా చూశారు .

పరేడ్ రోజున తుది వేడుక అయిన పిప్పింగ్ సందర్భంగా, అధికారులు భారత రాజ్యాంగం పేరిట భారతీయ త్రివర్ణ సమక్షంలో ప్రమాణ స్వీకారం చేస్తారు మరియు అన్ని విశ్వాసాల మత ఉపాధ్యాయులచే పవిత్రం చేయబడతారు. దీని తరువాత అధికారులు లెఫ్టినెంట్ యొక్క గౌరవనీయమైన నక్షత్రాలను ధరిస్తారు.

వేడుక తరువాత, లెఫ్టినెంట్ నితికా కౌల్ తన ప్రయాణం ఎలా అద్భుతంగా జరిగిందో మరియు 11 నెలలు గడిచిన జీవితంలో ఆమె జీవితంలో చాలా నేర్చుకున్నారని గుర్తుచేసుకున్నారు. తనపై నమ్మకం ఉంచినందుకు మరియు తన ప్రయాణంలో ఒక భాగమైనందుకు ఆమె తన తల్లి మరియు అత్తగారు మరియు అనేకమందికి కృతజ్ఞతలు తెలిపింది.

“నేను అతను చేసిన అదే ప్రయాణంలో ప్రయాణిస్తున్నానని నాకు అనిపిస్తుంది. అతను ఎప్పుడూ నా జీవితంలో భాగం అవుతాడని నేను నమ్ముతున్నాను, ఈ రోజు కూడా అతను నన్ను చూస్తూ ఎక్కడో ఉన్నాడు మరియు అతను నన్ను పట్టుకొని మీరు ఇప్పుడే చేశాడని నేను భావిస్తున్నాను. ఐ లవ్ యు విభూ ”అని ఆమె తన భర్త దివంగత భర్త మేజర్ విభూతి శంకర్ ధౌండియాల్‌ను ప్రేమగా గుర్తు చేసుకున్నారు.

“ప్రతిఒక్కరూ దయచేసి మీ మీద నమ్మకం ఉంచండి, మీరు లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న వాటిని సాధించకుండా నిరోధిస్తున్నది ఖచ్చితంగా ఏమీ లేదు” అనేది అక్కడ ఉన్న మహిళలందరికీ ఆమె సందేశం. . ఫిబ్రవరి 14, 2019 న పుల్వామాలోని సిఆర్‌పిఎఫ్ కాన్వాయ్‌పై ఆత్మాహుతి దాడి జరిగిన తరువాత, భద్రతా దళాలు తీవ్ర హెచ్చరికను కొనసాగిస్తున్నాయి, తదనంతరం, దాడి చేసిన నేరస్థులను పట్టుకోవడానికి భారీ ఆపరేషన్ ప్రారంభించబడింది.

పుల్వామా జిల్లాలోని పింగ్లాన్ గ్రామంలో ఉగ్రవాదులు ఉన్నట్లు 2019 ఫిబ్రవరి 17 న భద్రతా దళాలకు ఇంటెలిజెన్స్ వర్గాల నుంచి విశ్వసనీయ సమాచారం అందింది. ఇంటెలిజెన్స్ ఇన్పుట్ల ఆధారంగా 55 ఆర్ఆర్ తో పాటు జె & కె పోలీసుల స్పెషల్ ఆపరేషన్ గ్రూప్.

20 గంటల సుదీర్ఘ కాల్పుల్లో, అనేక మంది హార్డ్కోర్ ఉగ్రవాదులను భారత భద్రతా దళాలు నిర్మూలించగా, పదకొండు మంది భద్రతా సిబ్బంది గాయపడ్డారు. మేజర్ విభూతి శంకర్ ధౌండియాల్‌తో సహా నలుగురు సైనికులు మరణించారు. అతని అసాధారణమైన ధైర్యం, విధి పట్ల భక్తి మరియు అత్యున్నత త్యాగం కోసం అతనికి “శౌర్య చక్ర” అనే ధైర్య పురస్కారం లభించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసౌదీ అరేబియా నుండి మొదటి బ్యాచ్ ISO ఆక్సిజన్ ట్యాంకులు మే 30 న భారతదేశానికి బయలుదేరుతాయి
Next articleస్పీడ్ ఆన్ వీల్స్: ఆస్టన్ మార్టిన్ వి 12 స్పీడ్స్టర్
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments