Sunday, June 20, 2021
HomeHEALTHస్పీడ్ ఆన్ వీల్స్: ఆస్టన్ మార్టిన్ వి 12 స్పీడ్స్టర్

స్పీడ్ ఆన్ వీల్స్: ఆస్టన్ మార్టిన్ వి 12 స్పీడ్స్టర్

జేమ్స్ బాండ్ చలనచిత్రాలలో కనిపించిన అనేక ప్రసిద్ధమైన వాటితో సహా గొప్పగా కనిపించే స్పోర్ట్స్ కార్ల బ్రిటిష్ తయారీదారు ఆస్టన్ మార్టిన్ కొత్త, పరిమిత-ఎడిషన్ V12 స్పీడ్‌స్టర్‌ను ఆవిష్కరించారు. ఆస్టన్ యొక్క విశేషమైన రేసింగ్ చరిత్ర మరియు వారసత్వానికి హాట్-టిప్‌లో, ఓపెన్-టాప్ కారు 1959 లే మాన్స్-విజేత ఆస్టన్ మార్టిన్ DBR1 నుండి డిజైన్ సూచనలను తీసుకుంటుంది, దీనిని సంస్థ యొక్క అంతర్గత డిజైనర్ ఫ్రాంక్ ఫీలే రూపొందించారు.

దాని రేసింగ్ విజయాలతో పాటు, DBR1 కూడా ఆస్టన్ యొక్క ఎంతో ఆరాధించబడిన DB సిరీస్ రోడ్గోయింగ్ స్పోర్ట్స్ కార్లు మరియు గ్రాండ్ టూరర్స్ యొక్క ముందడుగు. DBR1- నేపథ్య V12 స్పీడ్‌స్టర్ యొక్క 88 యూనిట్లు మాత్రమే తయారు చేయబడతాయి, ఇది ఆస్టన్ మార్టిన్ ఉత్పత్తి చేసే అత్యంత ప్రత్యేకమైన కార్లలో ఒకటిగా నిలిచింది. 1950 ల డిబిఆర్ 1 3.0-లీటర్ స్ట్రెయిట్-సిక్స్‌తో నడిచింది, 5-స్పీడ్ గేర్‌బాక్స్‌తో జతచేయబడింది. కేవలం 800 కిలోల బరువున్న ఈ కారు 250 కిలోమీటర్ల వేగంతో దూసుకెళ్లే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది. కేవలం ఐదు యూనిట్లు మాత్రమే నిర్మించబడ్డాయి, నాలుగు ఆస్టన్ మార్టిన్ సొంత రేసింగ్ జట్టుకు, మరియు ఒక ప్రైవేట్ కలెక్టర్ కోసం. మరియు తోలు ఇంటీరియర్స్. ఆధునిక స్పర్శలలో కార్బన్ ఫైబర్ యొక్క సూక్ష్మ ఉపయోగం మరియు బ్రష్ చేసిన అల్యూమినియం ట్రిమ్ ఉన్నాయి. స్పీడ్‌స్టర్‌కు విండ్‌షీల్డ్ లేనందున, కారు డ్రైవర్ మరియు ప్రయాణీకుల కోసం ప్రత్యేక ఆస్టన్ మార్టిన్ హెల్మెట్‌లతో వస్తుంది. ఆస్టన్ వి 12 స్పీడ్‌స్టర్ యొక్క హృదయపూర్వకమైన పనితీరు. ఇది 5.2-లీటర్ ట్విన్-టర్బో వి 12 తో పనిచేస్తుంది, ఇది 700 హార్స్‌పవర్ మరియు 753 ఎన్ఎమ్ టార్క్ ఉత్పత్తి చేస్తుంది. 8-స్పీడ్ జెడ్‌ఎఫ్ ఆటోమేటిక్ ద్వారా వెనుక చక్రాలకు వెళ్లే శక్తితో, సున్నా నుండి 100 కిలోమీటర్ల వేగంతో కేవలం 3.4 సెకన్లలో వస్తుంది, మరియు కారు 320 కిలోమీటర్ల వేగంతో వేగవంతం చేయగలదు.

‘భావోద్వేగం మరియు ప్రత్యేకత దీని హృదయంలో ఉన్నాయి కారు. అరుదైన మరియు అసాధారణమైన ఆస్టన్ మార్టిన్, దాని సొగసైన, కళాత్మక ఆకృతిని ఖండించే విసెరల్ డ్రైవింగ్ అనుభవాన్ని అందించడానికి ఇంజనీరింగ్ చేయబడింది ‘అని ఆస్టన్ మార్టిన్ చీఫ్ క్రియేటివ్ ఆఫీసర్, మారెక్ రీచ్మన్ చెప్పారు. ‘DBR1 యొక్క కీర్తిని తెలియజేసే బెస్పోక్ స్పెసిఫికేషన్‌ను సృష్టించడం నా బృందానికి మరియు నాకు ఒక ప్రత్యేక హక్కు. ఈ కార్లు మేము వారి డిజైన్‌కు వర్తింపజేసిన అదే ఉత్సాహంతో నడపబడుతున్నాయని నేను చాలా ఎదురుచూస్తున్నాను. ‘

ఆస్టన్ మార్టిన్ ఇప్పుడు భారతదేశంలో అధికారికంగా ఉన్నారు, మరియు ఈ సంస్థ రెండు లేదా మూడు కార్లను ఇక్కడ విడుదల చేయనుంది, ఈ సంవత్సరం తరువాత. ఇది ఇప్పటికే న్యూ Delhi ిల్లీలో షోరూమ్‌ను ఏర్పాటు చేసింది మరియు త్వరలో ముంబై మరియు బెంగళూరులలో కూడా తన ఉనికిని నెలకొల్పుతుంది. V12 స్పీడ్‌స్టర్ గ్లోబల్ ఆర్డర్‌ల కోసం అందుబాటులో ఉన్నందున, ఇది భారతదేశంలో ఎందుకు అందుబాటులో ఉండకూడదు. అదృష్టవశాత్తూ, ఆస్టన్ మార్టిన్స్‌ను భరించగలిగే వ్యక్తులు ధర గురించి నిజంగా బాధపడరు. మనలో మిగిలినవారికి, ఈ సంఖ్య బహుళ ఎనిమిది అంకెలుగా నడుస్తుందని తెలుసుకోవడం సరిపోతుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments