HomeHEALTHకుడి ఆమ్లాన్ని వదలడం

కుడి ఆమ్లాన్ని వదలడం

రసాయన సీరమ్‌లు మరియు ఎక్స్‌ఫోలియేటర్లు కొత్త కొరియన్ షీట్ మాస్క్‌లు. కానీ, పోకడల పరంగా మాత్రమే. చర్మవ్యాధి నిపుణులు మరియు చర్మ నిపుణులు సంవత్సరాలుగా, వివిధ చర్మ సమస్యలకు లేదా కేవలం వానిటీ కోసం ఆమ్లాలను కలిగి ఉన్న చికిత్సలను అందించారు మరియు సిఫార్సు చేశారు. కానీ ఇప్పుడు, ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ప్రస్తుతం ఆమ్లాల గురించి ఉంది. ప్రతి ఒక్కరూ ఈ విస్తృతమైన చర్మ సంరక్షణ దినచర్యలను కలిగి ఉంటారు, వివిధ రకాల చర్మ రకాలకు ఆమ్లాలు ఉంటాయి. మేము డాక్టర్ హర్ష్నా బిజ్లాని, మెడికల్ హెడ్ ది ఏజ్ లెస్ క్లినిక్ మరియు ప్రముఖ చర్మ నిపుణులను పొందుతాము , గజల్ అలాగ్, డెర్మా కో సహ వ్యవస్థాపకుడు, మరియు డా. సుశాంత్ శెట్టి ఎండి (స్కిన్) హెడ్ – మెడికల్ ఆపరేషన్స్, సర్వీసెస్ అండ్ ఇంజనీరింగ్, కయా క్లినిక్స్ సరైన ఆమ్లాలను ఎంచుకోవడానికి సులభమైన గైడ్‌ను పంచుకుంటాయి.

మొటిమలు, పిగ్మెంటేషన్, యాంటీ ఏజింగ్, అన్‌లాగింగ్ రంధ్రాలు మరియు చర్మ టర్నోవర్ వంటివి ఆమ్లాల ద్వారా పరిష్కరించబడే చర్మ సమస్యలు. “అన్ని చర్మ సంరక్షణా ఉత్పత్తుల మాదిరిగానే, మీరు ఏ ఆమ్లాన్ని ఉపయోగించవచ్చో నిర్ణయించే మొదటి దశ మొదట మీ చర్మ రకాన్ని, చర్మ సమస్యలను అర్థం చేసుకోవడం మరియు వివిధ ఆమ్లాలు మీ కోసం ఏమి చేయగలవో అర్థం చేసుకోవడం, బిజ్లానీ వివరిస్తుంది. పురుషుల కోసం ఆమ్లాలను ఎన్నుకోవడం గురించి అడిగినప్పుడు, ఆమె ఇలా చెప్పింది, “స్కిన్కేర్ ఆమ్లాలను లింగం ప్రకారం వేరు చేయవలసిన అవసరం లేదు, కానీ చర్మం రకం మరియు ఆందోళన. టెస్టోస్టెరాన్ వల్ల పురుషులు నూనె మరియు మందంగా చర్మం కలిగి ఉంటారని గుర్తుంచుకుందాం, అందువల్ల వారు ఎంచుకునే ఆమ్లాలు మరింత శక్తివంతంగా ఉండాలి ”అని అలగ్ వివరించాడు.

ఏ ఆమ్లాలను కలిసి ఉపయోగించవచ్చో తెలుసుకోవడం చాలా ముఖ్యం, ఏది చేయలేము. ఉదాహరణకు, గ్లైకోలిక్ ఆమ్లం మరియు విటమిన్ సి కలిసి బాగా పనిచేస్తాయి. మీ ఆమ్లాలు రాత్రిపూట సాధారణంగా మిమ్మల్ని మరింత ఫోటోసెన్సిటివ్‌గా ఉపయోగించుకునేలా వాడండి మరియు మీ చర్మాన్ని మరింత సున్నితంగా మార్చడానికి మొగ్గు చూపేటప్పుడు శుభ్రపరచడం లేదా ముఖాన్ని పూర్తి చేయడానికి రెండు రోజుల ముందు మీ ఆమ్లాలను వాడటం మానేయండి. మీరు ఏదైనా కొత్త ఆమ్లాలు లేదా ఆమ్ల-ఆధారిత ఉత్పత్తులను ఉపయోగించడం ప్రారంభించినప్పుడు, మొదట ప్యాచ్ పరీక్ష చేయండి. అవి పూసల స్క్రబ్‌లకు మనోహరమైన ప్రత్యామ్నాయం.

మీరు తప్పనిసరిగా AHA మరియు BHA పదాలను కూడా విన్నారు మరియు అవి ఏమిటో ఆలోచిస్తున్నారా? AHA లు ఆల్ఫా హైడ్రాక్సీ ఆమ్లాలు. గ్లైకోలిక్ మరియు లాక్టిక్ ఆమ్లం వంటి ప్రసిద్ధ AHA లు యెముక పొలుసు ation డిపోవడం, ప్రకాశవంతం, యాంటీ ఏజింగ్ మరియు స్కిన్ టర్నోవర్‌కు సహాయపడతాయి. వీటిని సీరమ్స్, మాయిశ్చరైజర్స్, ఫేస్ క్రీమ్స్ మరియు మొదలైన వాటి రూపంలో ఉపయోగించవచ్చు. జనాదరణ పొందిన BHA లు (బీటా హైడ్రాక్సీ ఆమ్లాలు), సాలిసిలిక్ ఆమ్లం వంటివి, మొటిమల బారిన లేదా జిడ్డుగల చర్మం ఉన్నవారికి చాలా బాగుంటాయి. అవి రంధ్రాలను ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేయడానికి, అన్‌లాగ్ చేయడానికి మరియు చమురు ఉత్పత్తిని నియంత్రించడంలో సహాయపడతాయి మరియు వాటిని ఎక్స్‌ఫోలియంట్స్, ప్రక్షాళన లేదా టోనర్‌లుగా ఉపయోగించవచ్చు.

చాలా సాధారణ ఆమ్లాలు in skincare

SALICYLIC ACID

సాలిసిలిక్ ఆమ్లం చమురు ఉత్పత్తిని నియంత్రించడానికి, ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేయడానికి మరియు సెబమ్ ఉత్పత్తిని తగ్గించడానికి పనిచేసే BHA, ఇది గొప్ప మొటిమల నిరోధక పదార్ధంగా చేస్తుంది. మొటిమల బారిన పడిన చర్మం ఉన్నవారికి ఇది రోజుకు ఒకసారి లేదా ప్రతి కొన్ని రోజులకు ఒకసారి ఉపయోగించవచ్చు.

హైలురోనిక్ ఎసిడ్

హైలురోనిక్ ఆమ్లం దాని హైడ్రేటింగ్ లక్షణాలతో పాటు యాంటీ ఏజింగ్ ఎఫెక్ట్‌లకు ప్రసిద్ది చెందింది. ఆస్కార్బిక్ ఆమ్లంతో హైఅలురోనిక్ ఆమ్లం మరియు కొన్ని ఇతర ఆమ్లాల మిశ్రమాన్ని కలిగి ఉన్న కొన్ని మనోహరమైన ఉత్పత్తులు ఉన్నాయి, ఇవి విస్తృతమైన చర్మ రకాలు మరియు ఆందోళనలకు బాగా పనిచేస్తాయి. ఇది సాధారణంగా మాయిశ్చరైజర్స్, సీరమ్స్, ఆంపౌల్స్ మరియు మొదలైన వాటిలో కనిపిస్తుంది, బిజ్లానీని తెరుస్తుంది.

LACTIC ACID

ఇది AHA గా కూడా వర్గీకరించబడింది, కానీ గ్లైకోలిక్ ఆమ్లం కంటే ఎక్కువ పరమాణు బరువు కలిగి ఉంటుంది, మరియు యెముక పొలుసు ation డిపోవడం మరియు నల్ల మచ్చలను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, తద్వారా చర్మం మరింత టోన్ అవుతుంది. లాక్టిక్ ఆమ్లం చర్మంలో ఎక్కువ నీటిని నిలుపుకుంటుందని, ఇతర ఆమ్లాలు చాలావరకు చర్మాన్ని ఎండిపోతాయని డాక్టర్ శెట్టి అభిప్రాయపడ్డారు.

రెటినోల్

బిజ్లానీ ఇలా అంటాడు, “రెటినోల్ అనేది ట్రెటినోయిన్ యొక్క తేలికపాటి లేదా బేబీ వెర్షన్, ఇది ప్రిస్క్రిప్షన్ medicine షధం, రెండూ విటమిన్ ఎ యొక్క ఉత్పన్నాలు. రెటినోల్ యొక్క ప్రభావాలు సున్నితమైన చర్మం – సెల్ టర్నోవర్‌ను మెరుగుపరచగల సామర్థ్యం కారణంగా, ఇది జరిమానాతో సహాయపడుతుంది కొల్లాజెన్‌ను ప్రేరేపించడం ద్వారా పంక్తులు మరియు ముడతలు, ఓపెన్ రంధ్రాలతో సహాయపడతాయి, మీ స్పష్టమైన చర్మాన్ని ఇస్తాయి, మొటిమలకు సహాయపడతాయి. కొన్ని అద్భుతమైన ఫలితాలను చూపించే అద్భుతమైన పదార్ధం. నేను ఉపయోగించే ముందు ప్యాచ్ పరీక్ష చేయమని సిఫారసు చేస్తాను. రెటినాల్‌ను సరిగ్గా ఉపయోగించుకునేలా మీ వైద్యుడితో మాట్లాడండి మరియు చర్మ సంరక్షణ దినచర్యను సృష్టించండి. ”

గ్లైకోలిక్ యాసిడ్

AHA గా వర్గీకరించబడింది, గ్లైకోలిక్ ఆమ్లం దాని చిన్న పరమాణు పరిమాణం కారణంగా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. ఇది ప్రాథమికంగా ఒక ఎక్స్‌ఫోలియంట్‌గా పనిచేస్తుంది మరియు తక్కువ పరమాణు బరువు కారణంగా, ఇది కొంచెం లోతుగా చొచ్చుకుపోతుంది, సెల్ టర్నోవర్‌ను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు చిన్న, దృ and మైన మరియు హైడ్రేటెడ్ చర్మానికి దారితీస్తుంది. ముదురు మచ్చలు మరియు మొటిమల మచ్చలు మసకబారడం ద్వారా ఇది స్కిన్ ఈవెన్ టోన్ కు సహాయపడుతుంది. ఈ ఆమ్లం నిరంతర వాడకంతో చర్మం ఆకృతిని మెరుగుపరుస్తుంది అని డాక్టర్ శెట్టి చెప్పారు.

కోజిక్ ఎసిడ్

చర్మాన్ని ప్రకాశవంతం చేయడానికి మరియు కాంతివంతం చేయడానికి కోజిక్ ఆమ్లం ఉత్తమం. చీకటి మచ్చలు, పిగ్మెంటేషన్ మరియు బ్రేక్అవుట్ అనంతర గుర్తులు క్షీణించడానికి ఇది ఉపయోగించబడుతుంది. ఈ ఆమ్లం అన్ని చర్మ రకాలకు, ముఖ్యంగా హైపర్పిగ్మెంటేషన్ మరియు మెలస్మా ఉన్నవారికి ఉపయోగపడుతుంది ”అని డాక్టర్ శెట్టి చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ -19 ను పరిష్కరించడానికి మొహల్లా క్లినిక్‌లను తిరిగి ప్రారంభించాలని బిజెపి ఎంపి మనోజ్ తివారీ దాడులు కోరారు
Next articleఐపిఎల్ 2021 సందర్భంగా కోవిడ్ -19 తో పోరాటం గురించి ఆర్ అశ్విన్ వెల్లడించాడు: నేను ఆడుతున్నప్పుడు 8-9 రోజులు నిద్రపోలేదు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments