23.4 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeHealthప్రపంచ కాక్టెయిల్ డే: పాపులర్ కాక్టెయిల్స్ వారి పేర్లను ఎలా పొందాయి

ప్రపంచ కాక్టెయిల్ డే: పాపులర్ కాక్టెయిల్స్ వారి పేర్లను ఎలా పొందాయి

పానీయం లేకుండా వేడుకలు సంపూర్ణంగా లేవు. వారాంతాల్లో మరియు వేడుకల సందర్భాలలో మేము సిప్ చేసే కాక్టెయిల్స్కు ఎవరు పేరు పెట్టారో మీరు ఎప్పుడైనా ఆలోచిస్తున్నారా? ప్రపంచ కాక్టెయిల్ దినోత్సవం రోజున, కాస్మోపాలిటన్ మరియు మిమోసా వంటి ప్రసిద్ధ పానీయాలకు వాటి పేరు ఎలా వచ్చిందో తెలుసుకుందాం.

కాస్మోపోలిటన్

బార్టెండర్ నీల్ ముర్రే 1975 లో మిన్నియాపాలిస్లో అప్రసిద్ధ పానీయాన్ని సృష్టించానని చెప్పారు. ముర్రే ప్రకారం, అతను ఒక కామికేజ్కు క్రాన్బెర్రీ జ్యూస్ స్ప్లాష్ను జోడించాడు మరియు మొదటి టేస్టర్ “ఎలా కాస్మోపాలిటన్” అని చెప్పాడు. ఈ విధంగా పానీయానికి దాని పేరు వచ్చింది.

బెల్లిని

ప్రకారం TOI, సెయింట్ బెల్లిని కనిపెట్టిన గియుసేప్ సిప్రియానీ, జియోవన్నీ బెల్లిని చిత్రలేఖనంలో పింక్ పానీయం సెయింట్ యొక్క టోగా లాగా ఉందని భావించారు, అందువల్ల పేరు.

బీచ్‌లో సెక్స్‌

నివేదికల ప్రకారం, పీచ్ స్నాప్‌ల కోసం ఒక పంపిణీదారుడు తమ ఉత్పత్తిని ఎక్కువగా విక్రయించిన బార్‌కు బహుమతి డబ్బును అందించే పోటీని స్పాన్సర్ చేశాడు. టెడ్ పిజియో అనే ఫ్లోరిడా బార్టెండర్ ఈ సూచించిన కాక్టెయిల్‌ను రూపొందించడానికి స్నాప్‌లను ఉపయోగించారని నివేదించింది వైన్ పెయిర్. పిజియో కాక్టెయిల్ సెక్స్ ఆన్ ది బీచ్ అని పేరు పెట్టారు ఎందుకంటే అతను “సెక్స్” మరియు “బీచ్” రెండు సంవత్సరాల సెలవుదినాలు సన్షైన్ స్టేట్ ను సందర్శించడానికి రెండు ప్రధాన కారణాలు.

మిమోసా

బ్రంచ్‌ల సమయంలో తప్పనిసరిగా ఉండాలి, మిమోసా వచ్చింది మొక్క నుండి దాని పేరు. అకాసియా డీల్‌బాటా లేదా మిమోసా చెట్లు మిశ్రమ షాంపైన్ మరియు నారింజ రసం వలె ఒకే రంగులో ఉండే ప్రకాశవంతమైన నారింజ-పసుపు పువ్వులను పెంచుతాయి.

మార్గరీట

బార్టెండర్ కార్లోస్ “డానీ” హెర్రెర ఈ పానీయాన్ని 1938 లో మెక్సికోలోని టిజువానాలో ఆలోచించారు. అతను దీనిని మార్జోరీ కింగ్ అనే for త్సాహిక నటి కోసం సృష్టించాడు, అతను టేకిలా మినహా మిగతా వాటికి అలెర్జీ అని చెప్పాడు. లాస్ ఏంజిల్స్ టైమ్స్ ప్రకారం, మార్జోరీ పేరు మీద స్పానిష్ ట్విస్ట్ అయిన మార్గరీటను హెర్రెరా పిలిచినట్లు తెలిసింది.

మార్టిని

సాధారణంగా జిన్ లేదా వోడ్కా మరియు వర్మౌత్‌తో తయారు చేస్తారు, మార్టిని దాని పేరును సంపాదించిందని నమ్ముతారు ఎందుకంటే మార్టిని & రోసీ యొక్క వెర్మౌత్ ఈ కాక్టెయిల్ అభివృద్ధిలో ఉపయోగించబడింది .

ఇది కూడా చదవండి: మీ శుక్రవారం కాక్టెయిల్ గంటకు మూడు కాక్టెయిల్స్

ఇంకా చదవండి

Previous articleపాలస్తీనియన్లపై ఇజ్రాయెల్ చేసిన 'అనాగరిక దాడులను' ముస్లిం దేశాలు ఖండిస్తున్నాయి
Next articleసేథ్ రోజెన్, ఇది నిజంగా మీరు? నటుడు గడ్డం లేకుండా గుర్తించలేనిదిగా కనిపిస్తాడు
RELATED ARTICLES

ఈ రోజు నిలబడండి, రేపు నక్షత్రం: అర్జాన్ నాగస్వాల్లా మీకు ఎంత బాగా తెలుసు?

సల్మాన్ ఖాన్ రాధే ZEE5 యొక్క సర్వర్లను క్రాష్ చేస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రెండు దశాబ్దాలు గడిచినా సచిన్ టెండూల్కర్ మరచిపోని హోటల్ సిబ్బందిని కలవండి

సచిన్ టెండూల్కర్ మానసిక ఆరోగ్యం గురించి తెరిచి, 'నా కెరీర్‌లో 10-12 సంవత్సరాలు ఆందోళనతో పోరాడారు'

పీసీ సచిన్ వారసత్వం గురించి కోహ్లీని అడిగినప్పుడు, జూనియర్ బచ్చన్ EPIC ప్రతిస్పందనతో వచ్చారు

Recent Comments