HomeBusinessకోవిషీల్డ్ యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య అంతరాన్ని 12-16 వారాలకు పెంచండి, గర్భిణీ స్త్రీలు వ్యాక్సిన్‌ను...

కోవిషీల్డ్ యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య అంతరాన్ని 12-16 వారాలకు పెంచండి, గర్భిణీ స్త్రీలు వ్యాక్సిన్‌ను ఎంచుకోవచ్చు: ప్యానెల్

కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య అంతరాన్ని 12-16 వారాలకు పెంచాలని ప్రభుత్వ ప్యానెల్ సిఫారసు చేసిందని అధికారిక వర్గాలు గురువారం తెలిపాయి. ప్రస్తుతం, కోవిషీల్డ్ యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య సిఫార్సు చేయబడిన విరామం నాలుగు నుండి ఎనిమిది వారాలు. కోవాక్సిన్ యొక్క మోతాదు విరామం కోసం నేషనల్ టెక్నికల్ అడ్వైజరీ గ్రూప్ ఆన్ ఇమ్యునైజేషన్ (NTAGI) ఎటువంటి మార్పును సూచించలేదు.

గర్భిణీ స్త్రీలకు ఏదైనా కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ తీసుకునే ఎంపికను ఇవ్వవచ్చని మరియు పాలిచ్చే మహిళలకు ప్రసవించిన తర్వాత ఎప్పుడైనా టీకాలు వేయవచ్చని సూచించింది.

ప్రయోగశాల పరీక్ష నిరూపితమైన SARS-CoV-2 అనారోగ్యం ఉన్నవారు కోలుకున్న తర్వాత ఆరు నెలల పాటు టీకాలు వాయిదా వేయాలని NTAGI పేర్కొంది. ప్రస్తుత ప్రోటోకాల్ ప్రకారం, కోవిడ్ -19 సంక్రమణ నుండి కోలుకున్న నాలుగు నుంచి ఎనిమిది వారాల తర్వాత టీకా తీసుకోవాలి. “ముఖ్యంగా యుకె నుండి లభ్యమయ్యే నిజ జీవిత సాక్ష్యాల ఆధారంగా, కోవిల్డ్ టీకా యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య మోతాదు విరామాన్ని 12-16 వారాలకు పెంచడానికి కోవిడ్ వర్కింగ్ గ్రూప్ అంగీకరించింది. కోవాక్సిన్ వ్యాక్సిన్ మోతాదుల విరామంలో ఎటువంటి మార్పు సిఫారసు చేయబడలేదు” అని వర్గాలు తెలిపాయి. .

వ్యాక్సిన్ కొరత

టీకాల కొరతను నివేదించిన అనేక రాష్ట్రాల మధ్య ఈ సిఫార్సులు వచ్చాయి. పెరుగుతున్న డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి దేశీయ సరఫరా తగ్గిపోవడంతో Delhi ిల్లీ, మహారాష్ట్ర, కర్ణాటక, తెలంగాణతో సహా పలు రాష్ట్రాలు మరియు యుటిలు కరోనావైరస్ వ్యతిరేక షాట్ల సేకరణ కోసం గ్లోబల్ టెండర్లను ఎంచుకోవాలని నిర్ణయించాయి.

కూడా చదవండి: 2-18 ఏళ్ళ

పై కోవాక్సిన్ ఫేజ్ II & III ట్రయల్స్‌ను నిపుణుల ప్యానెల్ సిఫారసు చేస్తుంది. ప్యానెల్ యొక్క ఇటీవలి సమావేశం, కోవిడ్ -19 (NEGVAC) కోసం వ్యాక్సిన్ అడ్మిన్స్ట్రేషన్పై జాతీయ నిపుణుల సమూహానికి పంపబడుతుంది. కోవిడ్ టీకాలకు ముందు అన్ని టీకా గ్రహీతలను వేగంగా యాంటిజెన్ పరీక్షతో పరీక్షించే ప్రతిపాదనను కూడా ప్యానెల్ తిరస్కరించింది.

ANC కోసం సందర్శించే గర్భిణీ స్త్రీలందరికీ కోవిషీల్డ్‌తో కలిగే నష్టాలు మరియు ప్రయోజనాల గురించి తెలియజేయాలని NTAGI సిఫార్సు చేసింది. మరియు కోవాక్సిన్. అందించిన సమాచారం ఆధారంగా, గర్భిణీ స్త్రీకి కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లలో దేనినైనా తీసుకోవటానికి ఎంపిక ఇవ్వవచ్చు.

గర్భిణీ స్త్రీలకు ఎడు సాధనం

గర్భధారణ సమయంలో కోవిడ్ -19 సంక్రమణ ప్రమాదం, టీకాలతో సంబంధం ఉన్న ప్రయోజనాలు మరియు థ్రోంబోసిస్ మరియు థ్రోంబోసైటోపెనియా (కోవిషీల్డ్‌తో) వంటి వ్యాక్సిన్లతో సంబంధం ఉన్న అరుదైన సమస్యలపై సమాచారాన్ని కలిగి ఉన్న విద్యా సాధనం అభివృద్ధి చేయవచ్చు. అలాగే, పాలిచ్చే మహిళలందరూ డెలివరీ తర్వాత ఎప్పుడైనా కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లను స్వీకరించడానికి అర్హులు అని ప్యానెల్ సూచించింది. ప్రస్తుత టీకా ప్రోటోకాల్ ప్రకారం, గర్భిణీ మరియు పాలిచ్చే స్త్రీలు ఇప్పటివరకు ఏ యాంటీ-కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ క్లినికల్ ట్రయల్‌లో పాల్గొననందున షాట్‌లను ఇవ్వకూడదు.

పొందిన వ్యక్తుల విషయంలో మొదటి మోతాదు మరియు మోతాదు షెడ్యూల్ పూర్తయ్యే ముందు వారు కోవిడ్ -19 కు పాజిటివ్ పరీక్షించినట్లయితే, వారు అనారోగ్యం నుండి క్లినికల్ కోలుకున్న తర్వాత 4-8 వారాల పాటు వేచి ఉండాలి.

అలాగే, కోవిడ్ -19 రోగులు యాంటీ-సార్స్-కోవి -2 మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ ఇవ్వబడ్డాయి లేదా ఆసుపత్రి ప్లాస్మా కోవిడ్ -19 టీకాను ఆసుపత్రి నుండి విడుదలయ్యే రోజు నుండి మూడు నెలల వరకు వాయిదా వేయవచ్చని సిఫార్సులు పేర్కొన్నాయి. ఆసుపత్రిలో చేరడం లేదా ఐసియు సంరక్షణ అవసరమయ్యే ఇతర తీవ్రమైన అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు తదుపరి కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ తీసుకునే ముందు 4-8 వారాలు కూడా వేచి ఉండాలి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ .షధం కోసం లిల్లీ MSN ల్యాబ్స్ మరియు టోరెంట్ ఫార్మాతో రెండు ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంది
Next articleఎక్కడా అమలు లేదు: ఇజ్రాయెల్‌తో విభేదాల మధ్య గాజాలో భయం పెరుగుతుంది
RELATED ARTICLES

'ఆక్సిజన్ అవసరం 582 మెట్రిక్ టన్నులకు తగ్గినందున Delhi ిల్లీ మిగులు కోటాను ఇతర రాష్ట్రాలకు ఇవ్వండి': సిసోడియా టు సెంటర్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

కోవిషీల్డ్ యొక్క రెండు మోతాదుల మధ్య అంతరాన్ని 12-16 వారాలకు పెంచండి, గర్భిణీ స్త్రీలు వ్యాక్సిన్ తీసుకోవచ్చు: ప్యానెల్

ఆక్సిజన్ నుండి ఎమోషనల్ సపోర్ట్ వరకు, ఎన్జీఓలు భారతదేశం యొక్క కోవిడ్ పోరాటంలో జీవితాన్ని ఎలా breathing పిరి పీల్చుకుంటున్నాయి

Recent Comments