HomeGeneralబిజెపి యొక్క 2022 పోల్ అవకాశాలను లాక్డౌన్ చేసిన తరువాత వ్యవసాయ నాయకులు ఉత్తర ప్రదేశ్కు...

బిజెపి యొక్క 2022 పోల్ అవకాశాలను లాక్డౌన్ చేసిన తరువాత వ్యవసాయ నాయకులు ఉత్తర ప్రదేశ్కు వెళ్లనున్నారు: చాదుని

రాసినది సుఖ్బీర్ సివాచ్ | చండీగ | ్ |
మే 13, 2021 12:40:18 pm

పశ్చిమ బెంగాల్‌లో బిజెపికి వ్యతిరేకంగా తాము చేసిన ప్రచారం అసెంబ్లీ ఎన్నికలు “మూడు వ్యవసాయ చట్టాల సమస్యపై కుంకుమ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా వాతావరణాన్ని నిర్మించడంలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించాయి”. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో గజేంద్ర యాదవ్)

పశ్చిమ బెంగాల్ ఎన్నికల ఫలితాలతో ప్రోత్సహించబడింది మరియు తీర్పుకు కొంత ‘ఎదురుదెబ్బ’ బిజెపి యుపి పంచాయతీ ఎన్నికలలో , లాక్డౌన్ ఉపసంహరించుకున్న వెంటనే కుంకుమ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా ప్రచారం ప్రారంభించడానికి తాము ఉత్తర ప్రదేశ్కు వెళ్తామని రైతు నాయకులు ప్రకటించారు.

చండీగ (్ లో ఉన్న సీనియర్ బికెయు నాయకుడు గుర్నమ్ సింగ్ చాదుని బుధవారం 2022 లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. రౌండ్అబౌట్ల వద్ద నిలబడి గత కొన్ని నెలలుగా ఆందోళనకారులకు అనుకూలంగా వాతావరణాన్ని నిర్మిస్తున్న మద్దతుదారులు.

పశ్చిమ బెంగాల్‌లో బిజెపి కు వ్యతిరేకంగా తమ ప్రచారం జరుగుతుందని రైతు నాయకులు భావిస్తున్నారు అసెంబ్లీ ఎన్నికలు “మూడు వ్యవసాయ చట్టాల సమస్యపై కుంకుమ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా వాతావరణాన్ని నిర్మించడంలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించాయి”.

ఇది తమకు ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని వారు కూడా చెప్పారు ఉత్తర ప్రదేశ్‌లో ప్రచారం చేయడానికి ఇక్కడ భాష మరియు దూరం యొక్క సమస్యలు ఉండవు, అయితే ఓటర్లకు ముఖ్యంగా బెంగాల్‌లోని రైతులకు తమ మనోభావాలను తెలియజేయడంలో రైతు నాయకుల ముందు పెద్ద సవాళ్లు ఉన్నాయి.
“భౌగోళిక సాన్నిహిత్యం కాకుండా యుపిలో మాకు ఇప్పటికే వ్యక్తిగత సంబంధాలు ఉన్నాయి” అని చాదుని చెప్పారు. రైతు నాయకుడు వారి ఆందోళన యొక్క ఆధిపత్యం పాశ్చాత్య యుపికి మాత్రమే పరిమితం కాదని, “ఇది రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రభావం చూపుతుంది” అని నొక్కి చెబుతుంది.

మూడు వ్యవసాయ చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా వారు చేసిన పోరాటంలో వారు దీనిని “రైతు వ్యతిరేక” అని పిలుస్తారు, వివాదాస్పద చట్టాలను రద్దు చేయడానికి రైతు నాయకులు బిజెపిని “రాజకీయంగా” కొట్టాలని కోరుకుంటారు. బెంగాల్ మాదిరిగా, వారు యుపిలో ఏ రాజకీయ పార్టీ కోసం కూడా ప్రచారం చేయకపోవచ్చు, కాని కుంకుమ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా “ఓటు కి చోట్” (ఓట్లతో బాధపడటం) కోసం రైతులను కోరవచ్చు. అంతకుముందు, కొన్ని నెలల క్రితం బిజెపి-జెజెపి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా అవిశ్వాస తీర్మానానికి ముందు హర్యానాలోని శాసనసభ్యులపై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు ఆందోళనకారులు ప్రయత్నించారు. ఏదేమైనా, ఖత్తర్ ప్రభుత్వం తన మిత్రపక్షమైన జెజెపి మరియు స్వతంత్ర శాసనసభ్యుల సహాయంతో ట్రస్ట్ ఓటును గెలుచుకోగలిగింది.

ఆందోళన చేస్తున్న రైతు నాయకులు తాము “మూడు వ్యవసాయ చట్టాలను అమలు చేసిన తరువాత కార్పొరేట్లు తమ భూమిని లాక్కోవచ్చు” అని జోడిస్తూ వారి మనుగడ కోసం పోరాడుతున్నారు.

అధికార బిజెపి ఆరోపణలను నిరాధారంగా పేర్కొంటూ చట్టాలను నొక్కి చెబుతోంది “రైతుల అనుకూల”. చాదునిని “ఆర్తియాస్ (మాండిస్ వద్ద కమిషన్ ఏజెంట్లు) మద్దతుదారుడు, హర్యానా వ్యవసాయం మరియు రైతు సంక్షేమ శాఖ మంత్రి జెపి దలాల్ కూడా ప్రతిపక్ష పార్టీలు, ప్రధానంగా కాంగ్రెస్ మరియు కమ్యూనిస్ట్ పార్టీలు రైతు ఆందోళనకు మద్దతు ఇస్తున్నాయని, బిజెపి ఉద్భవించిందని నొక్కి చెప్పారు. ఇప్పుడు బెంగాల్‌లో బలీయమైన సంస్థ.

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, తాజాగా ఉండండి ముఖ్యాంశాలు

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ , డౌన్‌లోడ్ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

© ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ (పి) లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

Previous article50 భారత్ బయోటెక్ ఉద్యోగులు కోవిడ్ -19 పాజిటివ్ పరీక్షించారు; జాయింట్ ఎండి యొక్క ట్వీట్ బొకేట్స్ మరియు ఇటుక బాట్లను ఆకర్షిస్తుంది
Next articleఆక్సిజన్ నుండి ఎమోషనల్ సపోర్ట్ వరకు, ఎన్జీఓలు భారతదేశం యొక్క కోవిడ్ పోరాటంలో జీవితాన్ని ఎలా breathing పిరి పీల్చుకుంటున్నాయి
RELATED ARTICLES

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

కొంతమంది కుటుంబ సభ్యుల COVID-19 చికిత్సకు మద్దతుగా ITC ఉద్యోగులకు రుణ సౌకర్యాన్ని విస్తరించింది

Recent Comments