HomeGeneralగ్రామీణ భారతదేశంలో COVID 19 వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి నివారణ చర్యలపై పంచాయతీ రాజ్ రాష్ట్రాలకు రాశారు

గ్రామీణ భారతదేశంలో COVID 19 వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి నివారణ చర్యలపై పంచాయతీ రాజ్ రాష్ట్రాలకు రాశారు

పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ

గ్రామీణ భారతదేశంలో COVID 19 వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి నివారణ చర్యలపై పంచాయతీ రాజ్ రాష్ట్రాలకు రాశారు

గ్రామీణ వర్గాల అవగాహన కోసం చేపట్టాల్సిన ఇంటెన్సివ్ కమ్యూనికేషన్ క్యాంపెయిన్

గ్రామ స్థాయిలో ఉపశమనం మరియు పునరావాసం కల్పించడానికి అందుబాటులో ఉన్న ఐటి ఇన్ఫ్రా మరియు వివిధ పథకాలను ప్రభావితం చేయాలని రాష్ట్రాలు చెప్పారు

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 11 మే 2021 4:29 PM ద్వారా పిఐబి Delhi ిల్లీ

కేంద్ర పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ అన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు లేఖ రాసింది గ్రామీణ భారతదేశంలో COVID-19 మహమ్మారి వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి నివారణ చర్యలు తీసుకోవడం. COVID 19 ను ఎదుర్కోవటానికి, మంత్రిత్వ శాఖ తన లేఖలో పంచాయతీలు / గ్రామీణ స్థానిక సంస్థలను సవాలును ఎదుర్కోవటానికి మరియు నాయకత్వాన్ని అందించడానికి సున్నితంగా మరియు సులభతరం చేయాలని సూచించింది.

అవగాహన కోసం ఇంటెన్సివ్ కమ్యూనికేషన్ క్యాంపెయిన్ చేపట్టాలని మంత్రిత్వ శాఖ సూచించింది. COVID సంక్రమణ స్వభావం మరియు నివారణ మరియు ఉపశమన చర్యలపై గ్రామీణ సమాజాలు, ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ (MoHFW), వైద్యులు మరియు వైద్య సంస్థల సలహాలకు అనుగుణంగా, ముఖ్యంగా తప్పుడు భావాలు మరియు నమ్మకాలను తొలగించడానికి జాగ్రత్తలు తీసుకుంటాయి.

ప్రచారం కోసం స్థానిక సమాజానికి చెందిన ఫ్రంట్‌లైన్ వాలంటీర్లను పాల్గొనాలని మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలను కోరింది. ఎన్నుకోబడిన పంచాయతీ ప్రతినిధులు, ఉపాధ్యాయులు, ఆశా కార్మికులు మరియు వారికి అవసరమైన రక్షణ వ్యవస్థలైన ఫింగర్ ఆక్సి మీటర్లు, ఎన్ -95 ముసుగులు, పరారుణ థర్మల్ స్కానింగ్ సాధనాలు, శానిటైజర్లు మొదలైన వాటితో కూడా సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది.

నిజ సమయాన్ని అందించడానికి గ్రామీణ పౌరులకు పరీక్ష / టీకా కేంద్రాలు, వైద్యులు, ఆసుపత్రి పడకలు మొదలైన వాటి లభ్యతపై సమాచారం, అందుబాటులో ఉన్న ఐటి మౌలిక సదుపాయాలైన పంచాయతీ కార్యాలయాలు, పాఠశాలలు, సాధారణ సేవా కేంద్రాలు మొదలైన వాటిపై ప్రభావం చూపాలని మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు సూచించింది.

“పంచాయతీలు మే ఆయా ప్రదేశాలకు అవసరమైన సంస్థాగత గ్రామ-స్థాయి సహాయాన్ని అందించడానికి సక్రియం చేయాలి. సాధ్యమైన చోట, వారు గృహాలను ఇంటి నిర్బంధ ప్రదేశాలుగా మెరుగుపరుస్తారు, ఇక్కడ గరిష్టంగా లక్షణం లేని COVID పాజిటివ్ కేసులను నిర్వహించవచ్చు. అదనంగా, వారు అవసరమైన మరియు తిరిగి వచ్చే వలస కార్మికుల కోసం నిర్దిష్ట నిర్బంధ / ఐసోలేషన్ కేంద్రాలను కూడా ఏర్పాటు చేయవచ్చు. ఆరోగ్య శాఖతో సంప్రదించి, అర్హతగల జనాభాకు గరిష్ట కవరేజీని నిర్ధారించడానికి టీకా డ్రైవ్‌లను సులభతరం చేయడానికి పంచాయతీలను నియమించవచ్చు ”అని మంత్రిత్వ శాఖ తన లేఖలో సూచించింది.

వివిధ కేంద్రాలను ప్రభావితం చేయమని పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలను కోరింది. మరియు అవసరమైన వారికి గ్రామ స్థాయిలో ఉపశమనం మరియు పునరావాసం కల్పించడానికి రేషన్లు, తాగునీటి సరఫరా, పారిశుధ్యం, ఎంజిఎన్ఆర్ఇజిఎస్ ఉపాధి మొదలైన వాటి కోసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వ పథకాలు.

అత్యవసర పరిస్థితిని ఎదుర్కోవటానికి, మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలను కోరింది సమీప జిల్లా మరియు ఉప జిల్లాలలో వైద్య సదుపాయాలతో సరైన అనుసంధానాలను ఏర్పాటు చేయడానికి ప్రభుత్వం అంబులెన్సులు, అధునాతన పరీక్ష మరియు చికిత్సా సౌకర్యాలు, మల్టీ-స్పెషాలిటీ కేర్ వంటి అత్యవసర అవసరాలు ఎక్కువ సమయం కోల్పోకుండా అవసరమైన వారికి అందించబడతాయి.

పంచాయతీ రాజ్, గ్రామీణాభివృద్ధి, ఆరోగ్యం, రెవెన్యూ, మహిళలు, శిశు అభివృద్ధి, విద్యా శాఖల అధికారులతో కూడిన తగిన అంతర్-విభాగ పర్యవేక్షణ యంత్రాంగాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ కార్యదర్శి శ్రీ సునీల్ కుమార్ కోరారు. COVID మహమ్మారి మరియు సంబంధిత ప్రజారోగ్య సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సంబంధించి గ్రామ పంచాయతీలు మరియు వారి కమిటీల పనితీరును క్రమం తప్పకుండా పర్యవేక్షించడానికి బ్లాక్, జిల్లా మరియు రాష్ట్ర స్థాయి.

APS / MG / జెకె

(విడుదల ఐడి: 1717682) సందర్శకుల కౌంటర్: 10

ఇంకా చదవండి

Previous articleCOVID-19 యొక్క రెండవ తరంగాన్ని సమర్థవంతంగా ఎదుర్కోవటానికి MDoNER మొత్తం 8 ఈశాన్య రాష్ట్రాలకు అనుకూలంగా సహాయం చేస్తోందని కేంద్ర మంత్రి డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ చెప్పారు
Next articleచమురు మరియు వాయువు పిఎస్‌యులు ద్రవ ఆక్సిజన్‌కు రవాణా పరిష్కారాలను అందించడంలో సహాయపడతాయి;
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

మిచిగాన్ గవర్నర్ 2021 మే 11, ప్రపంచ వాణిజ్య దినోత్సవంలో మహిళలు ప్రకటించారు

STEVE MOFFITT అతని రాక్ నంబర్లలో గొప్ప సాహిత్యం మరియు ఆత్మీయ స్వరాలతో అభిమానులను ఆశ్చర్యపరిచింది

Recent Comments