HomeGeneralభారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం తన ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలను ప్రారంభించింది

భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం తన ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలను ప్రారంభించింది

యొక్క మారుతున్న డైనమిక్స్‌ను తీర్చడానికి సరైన దిశలో ఒక అడుగు అధిక-నాణ్యత విద్య, ఆవిష్కరణ మరియు పరిశోధనలకు సంబంధించి, భారతదేశాన్ని జ్ఞాన సూపర్ పవర్‌గా మార్చాలనే లక్ష్యంతో.

భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం గురించి

ఫిబ్రవరి 1982 లో స్థాపించబడింది మరియు గొప్ప విప్లవకారుడు తమిళ కవి పేరు పెట్టబడింది, భారతిదాసన్ (1891-1964). ఈ ప్రాంతంలో ఒక “ సాంఘిక మార్పు కోసం అకాడెమిక్ ఇన్నోవేషన్ యొక్క ధైర్యమైన కొత్త ప్రపంచాన్ని సృష్టించడం ద్వారా విశ్వవిద్యాలయం అటువంటి దృష్టికి నిజం కావడానికి ప్రయత్నిస్తుంది ”.

భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయంలో 4 అధ్యాపకులు, 16 పాఠశాలలు, 37 విభాగాలు మరియు 29 ప్రత్యేక పరిశోధనా కేంద్రాలు ఉన్నాయి. విశ్వవిద్యాలయంలో 2600 మంది విద్యార్థులు మరియు పండితులకు క్యాటరింగ్ చేస్తున్న 260 మంది ఫ్యాకల్టీ సభ్యులు ఉన్నారు. విశ్వవిద్యాలయ విభాగాలు / పాఠశాలలు MA, M.Sc., MBA, MCA మరియు M.Tech లలో 40 PG ప్రోగ్రామ్‌లతో సహా 150 ప్రోగ్రామ్‌లను అందిస్తున్నాయి.

తిరుచిరాపల్లిలో ఉన్న భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం NAAC A + విశ్వవిద్యాలయం. విశ్వవిద్యాలయాల ఎన్‌ఐఆర్‌ఎఫ్ టాప్ 100 ర్యాంకింగ్‌లో ఇది 53 వ స్థానంలో ఉంది.

తమిళనాడులోని భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం తన ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలను www.bdu.ac.in/cde/ol

తిరుచిరాపల్లి | చెన్నై | న్యూ Delhi ిల్లీ, ఇండియా

  • భారతదేశంలోని టాప్ 55 విశ్వవిద్యాలయాలలో ర్యాంక్ పొందిన NAAC A + గ్రేడ్ విశ్వవిద్యాలయం భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం ఈ ప్రయోగాన్ని ప్రకటించింది అధునాతన అభ్యాస నిర్వహణ వ్యవస్థ ద్వారా దాని ఆన్‌లైన్ లెర్నింగ్ పోర్టల్‌లో అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ & పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ డిగ్రీ ప్రోగ్రామ్‌ల.

  • భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి అధిక నాణ్యత గల BBA & MBA ఆన్‌లైన్ ప్రోగ్రామ్‌లతో పాటు ఇతర పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ మరియు అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ డిగ్రీలు www.bdu.ac.in/cde/ol

  • జాతీయ విద్యా విధానం 2020 (NEP2020)
      ప్రకారం సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించి అత్యుత్తమ ఉన్నత విద్యను ఎనేబుల్‌గా ప్రోత్సహించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

భారతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం , తిరుచిరాపల్లి, తమిళనాడులోని ప్రధాన విశ్వవిద్యాలయాలలో ఒకటి, దాని ఆన్‌లైన్ లెర్నింగ్ పోర్టల్ www.bdu.ac.in/cde/ol ను ప్రారంభించినట్లు ప్రకటించింది, ఇది బహుళ డొమైన్లలో అత్యుత్తమ నాణ్యమైన అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ (యుజి) మరియు పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ (పిజి) డిగ్రీలను అందిస్తుంది. జాతీయ విద్యా విధానం 2020 (NEP2020) ప్రకారం అధిక నాణ్యత గల విద్యకు ఎక్కువ ప్రాప్తినిచ్చే చొరవగా విశ్వవిద్యాలయం ఈ ప్రత్యేక ప్రకటన చేసింది.

ఈ అధిక నాణ్యత గల ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలు భరతిదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం యొక్క ఉత్తమ కార్యక్రమాలను ఆన్‌లైన్‌లో యాక్సెస్ చేయడానికి అభ్యాసకులను అనుమతిస్తుంది. ఉత్తమ-తరగతి అభ్యాస మాడ్యూల్ ద్వారా. అభ్యాసకులు www.bdu.ac.in/cde/ol ద్వారా ఎక్కడి నుండైనా రిమోట్ ప్రొక్టర్డ్ పరీక్షలకు హాజరయ్యే అవకాశం ఉంటుంది. అభ్యాసం అత్యుత్తమ నాణ్యమైన కోర్సు కంటెంట్, స్టడీ గైడ్‌లు, ప్రాక్టీస్ పరీక్షలు, చర్చా వేదికలు, రికార్డ్ చేసిన ట్యుటోరియల్స్ మరియు గామిఫైడ్ మాడ్యూళ్ళతో అనుబంధంగా ఉండే లైవ్ లెర్నింగ్ యొక్క మిశ్రమం.

దాని లెర్నింగ్ పోర్టల్ ద్వారా www.bdu.ac.in/cde/ol పరిశ్రమ నిర్దిష్ట నైపుణ్యాల కోసం పెరుగుతున్న డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి విశ్వవిద్యాలయం MBA మరియు BBA డిగ్రీలను అందిస్తుంది. ఆన్‌లైన్ ఎంబీఏ మరియు ఆన్‌లైన్ బిబిఎ డిగ్రీలను కలిగి ఉండటం వెనుక ఉన్న ఆలోచన ఏమిటంటే, ఆధునిక, సాంకేతికంగా అభివృద్ధి చెందిన ఆర్థిక వ్యవస్థ కోసం మరింత ఎక్కువ అర్హత కలిగిన, పరిశ్రమ-సిద్ధంగా ఉన్న నిపుణులను సిద్ధం చేయడంలో సహాయపడటం.

ఇతర ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలు, బిఎ తమిళం, బిఎ ఇంగ్లీష్, ఎంఏ ఎకనామిక్స్ , ఎంఏ ఇంగ్లీష్, ఎంఏ హిస్టరీ, ఎంఏ పొలిటికల్ సైన్స్, ఎంఏ పబ్లిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, ఎంఏ తమిళం, ఎంఎస్సి ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ.

ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ, భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం వైస్ ఛాన్సలర్ డాక్టర్ ఎం సెల్వం , “భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం యొక్క నినాదం మనం ధైర్యమైన కొత్త ప్రపంచాన్ని సృష్టిస్తాము . దానికి అనుగుణంగా, మేము అధికంగా తలుపులు తెరిచాము http: //www.bdu ద్వారా మా ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలను ప్రారంభించడంతో ఎక్కువ మంది వ్యక్తులను చేరుకోవడానికి నాణ్యమైన విద్య. .ac.in / cde / ol . మా ఆన్‌లైన్ అండర్గ్రాడ్యుయేట్ మరియు పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ ప్రోగ్రామ్‌లను మా ఇ-లెర్నింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ www.bdu.ac.in/cde/ol ద్వారా ప్రకటించినందుకు మేము సంతోషిస్తున్నాము. ఈ ఆన్‌లైన్ డిగ్రీలు ఆశావాదులకు వారి అభ్యాసం మరియు వృద్ధిని నిర్ధారించడానికి వ్యక్తిగతీకరించిన మద్దతుతో ఆకర్షణీయమైన, తరగతి గది లాంటి అభ్యాసాన్ని అందిస్తాయి. ఈ కార్యక్రమాలు కొత్త జాతీయ విద్యా విధానం 2020 కి అనుగుణంగా ఉన్నాయి మరియు ఇవి సమగ్ర విద్యను మరింతగా నడిపించడంలో సహాయపడతాయని మేము ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాము. ”

www.bdu.ac.in/ లో అందించే ఆన్‌లైన్ ప్రోగ్రామ్‌ల ద్వారా cde / ol భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం అన్ని వర్గాల అభ్యాసకులను గొప్ప లేదా ఆకర్షణీయమైన వాతావరణంలో కంప్యూటర్ లేదా మొబైల్ పరికరంలో గొప్ప నాణ్యమైన విద్యను పొందటానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

ఎక్కువ ఇంటర్నెట్ కనెక్టివిటీతో మరియు యువ భారతదేశం యొక్క పెరుగుతున్న ఆకాంక్షలతో, ఈ కార్యక్రమాల ప్రారంభం NEP 2020 లో as హించిన విధంగా భారతదేశంలో అధిక-నాణ్యమైన ఉన్నత విద్యకు మరింత కారణమవుతుంది. ప్రతి విషయానికి భారతీదాసన్ విశ్వవిద్యాలయం యొక్క ఆన్‌లైన్ ప్రోగ్రామ్‌ల యొక్క అభ్యాస వనరులు చాలా ఆకర్షణీయంగా మరియు ఇంటరాక్టివ్‌గా ఉంటాయి మరియు ఎనేబుల్ చేస్తుంది పరిశ్రమ నుండి నిజ జీవిత కేసు అధ్యయనాల నుండి కూడా నేర్చుకునేటప్పుడు ప్రాథమికాలను గ్రహించడానికి అభ్యాసకులు.

ఉన్నత విద్యలో భారతదేశ స్థూల నమోదు నిష్పత్తి 27.4% వద్ద ఉంది మరియు www.bdu.ac.in/cde/ol ప్రారంభించడం 21 స్టంప్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

మిచిగాన్ గవర్నర్ 2021 మే 11, ప్రపంచ వాణిజ్య దినోత్సవంలో మహిళలు ప్రకటించారు

STEVE MOFFITT అతని రాక్ నంబర్లలో గొప్ప సాహిత్యం మరియు ఆత్మీయ స్వరాలతో అభిమానులను ఆశ్చర్యపరిచింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

మిచిగాన్ గవర్నర్ 2021 మే 11, ప్రపంచ వాణిజ్య దినోత్సవంలో మహిళలు ప్రకటించారు

STEVE MOFFITT అతని రాక్ నంబర్లలో గొప్ప సాహిత్యం మరియు ఆత్మీయ స్వరాలతో అభిమానులను ఆశ్చర్యపరిచింది

Recent Comments