Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణముఖేష్ అంబానీ నాయకత్వ పరివర్తన గురించి మాట్లాడుతున్నారు

ముఖేష్ అంబానీ నాయకత్వ పరివర్తన గురించి మాట్లాడుతున్నారు


రిలయన్స్ ఫ్యామిలీ డేలో ముఖేష్ అంబానీ మాట్లాడుతూ, రిలయన్స్ ఇప్పుడు ఒక ముఖ్యమైన నాయకత్వ పరివర్తనను ప్రభావితం చేసే ప్రక్రియలో ఉందని అన్నారు…

ధనిక భారతీయుడైన ముకేశ్ అంబానీ మంగళవారం తన శక్తి-రిటైల్ సమ్మేళనంలో నాయకత్వ మార్పు గురించి ప్రస్తావించారు, యువ తరానికి లొంగిపోయేలా తనతో సహా సీనియర్‌లతో ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని తాను కోరుకుంటున్నానని చెప్పారు. దేశంలోని అత్యంత విలువైన కంపెనీలో వారసత్వ ప్రణాళికల గురించి ఇంతకుముందు మాట్లాడని 64 ఏళ్ల అంబానీ, రిలయన్స్ “ఇప్పుడు ఒక ముఖ్యమైన నాయకత్వ పరివర్తనను ప్రభావితం చేసే ప్రక్రియలో ఉంది” అని అన్నారు. మిస్టర్ అంబానీకి ముగ్గురు పిల్లలు — కవలలు ఆకాష్ మరియు ఇషా మరియు అనంత్.గ్రూప్ వ్యవస్థాపకుడు ధీరూభాయ్ అంబానీ జన్మదినాన్ని పురస్కరించుకుని రిలయన్స్ ఫ్యామిలీ డేలో ఆయన మాట్లాడుతూ, రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ రాబోయే సంవత్సరాల్లో ప్రపంచంలోనే అత్యంత బలమైన మరియు అత్యంత ప్రసిద్ధ భారతీయ బహుళజాతి కంపెనీలలో ఒకటిగా అవతరించనుందని అన్నారు. మరియు గ్రీన్ ఎనర్జీ రంగం అలాగే రిటైల్ మరియు టెలికాం వ్యాపారం అపూర్వమైన ఎత్తుకు చేరుకుంది.”పెద్ద కలలు మరియు అసాధ్యం అనిపించే లక్ష్యాలను సాధించడం అంటే సరైన వ్యక్తులు మరియు సరైన నాయకత్వాన్ని పొందడం. రిలయన్స్ ఇప్పుడు ఒక ముఖ్యమైన నాయకత్వ పరివర్తనను ప్రభావితం చేసే ప్రక్రియలో ఉంది… నా తరానికి చెందిన సీనియర్ల నుండి తదుపరి తరం యువ నాయకుల వరకు, ” అతను వాడు చెప్పాడు. మరియు ఈ ప్రక్రియ, అతను “వేగవంతం కావాలి.” ఈ ప్రసంగాన్ని మిస్టర్ అంబానీకి చెందిన న్యూస్ అవుట్‌లెట్ నివేదించింది News18.com

.

కంపెనీ ఇంకా స్పందించలేదు

వారసత్వం గురించి అంబానీ చేసిన వ్యాఖ్యలపై వ్యాఖ్యలు కోరుతూ వచ్చిన ఇ-మెయిల్‌కు కంపెనీ వెంటనే స్పందించలేదు. “అందరు సీనియర్లు — నాతో సహా — ఇప్పుడు రిలయన్స్‌లో అత్యంత సమర్థత, అత్యంత నిబద్ధత మరియు నమ్మశక్యం కాని యువ నాయకత్వ ప్రతిభకు లొంగిపోవాలి” అని అంబానీ అన్నారు. “మేము వారికి మార్గనిర్దేశం చేయాలి, వారిని ఎనేబుల్ చేయాలి, వారిని ప్రోత్సహించాలి మరియు వారికి సాధికారత కల్పించాలి… మరియు వారు మనకంటే మెరుగ్గా రాణిస్తున్నందున తిరిగి కూర్చుని చప్పట్లు కొట్టాలి.” అతను వివరించలేదు.గుజరాత్‌లోని జామ్‌నగర్‌లో చమురు శుద్ధి కర్మాగారాలు, పెట్రోకెమికల్స్ ప్లాంట్లు మరియు కొత్త ఇంధన కర్మాగారాలు, జియోమార్ట్‌లోని ఫిజికల్ స్టోర్‌లు మరియు ఆన్‌లైన్ ఇ-కామర్స్ యూనిట్‌తో రూపొందించబడిన రిటైల్ వ్యాపారం మరియు జియోలో టెలికాం మరియు డిజిటల్ వ్యాపారంతో కూడిన ఇంధన వ్యాపారం ఇప్పుడు రిలయన్స్‌కు మూడు నిలువు వరుసలను కలిగి ఉంది. . రిలయన్స్‌లో తమ నాయకులను అధిగమించే సంస్థాగత సంస్కృతిని తప్పనిసరిగా నిర్మించాలని అంబానీ అన్నారు. “ఆకాష్, ఇషా మరియు అనంత్ తర్వాతి తరం నాయకులుగా రిలయన్స్‌ని మరింత ఉన్నత శిఖరాలకు నడిపిస్తారనడంలో నాకు ఎటువంటి సందేహం లేదు.” వాటిలో, పురాణ పారిశ్రామికవేత్త మరియు అతని తండ్రి “అదే స్పార్క్ మరియు సంభావ్యతను” “మిలియన్ల మంది జీవితాలలో మార్పు తెచ్చినందుకు మరియు భారతదేశ వృద్ధికి తోడ్పడటానికి” చూశాడు. “మరిన్ని పరివర్తనాత్మక కార్యక్రమాలతో రిలయన్స్‌ను మరింత విజయవంతం చేసేందుకు మరియు మా రిలయన్స్‌కు మరింత గొప్ప ప్రశంసలు అందజేయాలనే వారి మిషన్‌లో మనమందరం వారికి శుభాకాంక్షలు తెలుపుదాం” అని ఆయన అన్నారు. ప్రసంగం ప్రారంభంలో, అతను ఇషా (ఆనంద్ పిరమల్) మరియు ఆకాష్ (శ్లోక) జీవిత భాగస్వాముల గురించి అలాగే అనంత్‌కి వధువుగా పుకార్లు ఉన్న రాధిక గురించి కూడా ప్రస్తావించాడు. అతను ఆకాష్ మరియు శ్లోకాల ఒక ఏళ్ల కుమారుడు పృథ్వీ గురించి కూడా ప్రస్తావించాడు.గొప్ప అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకోవడం ద్వారా “రాబోయే దశాబ్దాల్లో రిలయన్స్ భవిష్యత్తు వృద్ధికి పునాది వేయాల్సిన సమయం ఆసన్నమైందని” అంబానీ అన్నారు.మహమ్మారి తర్వాత నెమ్మదిగా సాధారణ స్థితికి వస్తున్నప్పుడు, కొత్త వేరియంట్‌ల వ్యాప్తిపై అనిశ్చితితో ఇప్పటికీ మబ్బుగా ఉంది అని అతను గార్డును నిరుత్సాహపరచకుండా జాగ్రత్తపడ్డాడు.”మనం రిలయన్స్ స్వర్ణ దశాబ్దపు రెండవ భాగంలోకి ప్రవేశిస్తున్నప్పుడు, మా కంపెనీ భవిష్యత్తు గతంలో కంటే నాకు ప్రకాశవంతంగా కనిపిస్తోందని నేను మీకు చెప్పగలను. నేను రెండు అంచనాలను నమ్మకంగా చెప్పగలను. మొదటగా, భారతదేశం మొదటి మూడు ఆర్థిక వ్యవస్థలలో ఒకటి అవుతుంది. రెండవది, రిలయన్స్ ప్రపంచంలోనే అత్యంత బలమైన మరియు అత్యంత ప్రసిద్ధ భారతీయ బహుళజాతి కంపెనీలలో ఒకటిగా అవతరిస్తుంది” అని ఆయన అన్నారు.మహమ్మారి ఉన్నప్పటికీ, రిలయన్స్ తన ఇంధన వ్యాపారాన్ని పూర్తిగా రీ-ఇంజనీరింగ్ చేసిందని అంబానీ చెప్పారు. ఇంధన వ్యాపారం గతంలో చమురు శుద్ధి, పెట్రోకెమికల్స్, ఇంధన రిటైలింగ్ మరియు సహజ వాయువు ఉత్పత్తికి మాత్రమే పరిమితమైంది. ఇప్పుడు, ఇది క్లీన్ ఎనర్జీ ఫ్యాక్టరీలను స్థాపించడానికి బిలియన్ల డాలర్లను పెట్టుబడి పెడుతోంది. “ఇప్పుడు, రిలయన్స్ క్లీన్ అండ్ గ్రీన్ ఎనర్జీ మరియు మెటీరియల్స్‌లో గ్లోబల్ లీడర్‌గా అవతరించడానికి సిద్ధంగా ఉంది” అని ఆయన చెప్పారు. “మా పురాతన వ్యాపారం యొక్క ఈ రూపాంతరం మాకు రిలయన్స్‌కు అతిపెద్ద వృద్ధి ఇంజిన్‌ను అందిస్తుంది మరియు ప్రపంచంలోనే మొదటి స్థానంలో ఉండే పనులను చేయడానికి మీలో చాలా మందికి మరొక అవకాశాన్ని అందిస్తుంది.” ఆన్‌లైన్ మరియు ఫిజికల్ స్టోర్ ఫార్మాట్‌లలో ఉనికితో, రిలయన్స్ రిటైల్ భారతదేశంలో వ్యవస్థీకృత రిటైల్‌లో విప్లవాత్మక మార్పులు చేసింది.”గత ఒక సంవత్సరంలోనే, మేము దాదాపు ఒక మిలియన్ చిన్న దుకాణదారులను చేర్చుకున్నాము మరియు దాదాపు లక్ష కొత్త ఉపాధి అవకాశాలను సృష్టించాము. ఈ గ్రోత్ ఇంజిన్ మా భాగస్వాములు మరియు ఉద్యోగులకు అపరిమిత అవకాశాలను అందించడం ద్వారా గణనీయమైన సామాజిక విలువను సృష్టించడం కొనసాగిస్తుంది” అని ఆయన చెప్పారు. టెలికాం ఆర్మ్ జియో 120 మిలియన్ల మంది సబ్‌స్క్రైబర్‌లను సంపాదించుకుంది మరియు దాదాపు 4 మిలియన్ల గృహాలు మరియు వాణిజ్య సంస్థలకు ఫైబర్‌ని అందించింది. “ఇది భారతదేశాన్ని ప్రపంచంలోనే అగ్రగామి డిజిటల్ సొసైటీగా మార్చడానికి పునాది వేసింది” అని ఆయన అన్నారు.1990ల ప్రారంభంలో తన తండ్రి ధీరూభాయ్ నేటి రిలయన్స్‌కు వేసినట్లే రిలయన్స్ భవిష్యత్తు వృద్ధికి పునాది వేయాల్సిన సమయం ఆసన్నమైందని పేర్కొన్న ఆయన, ప్రస్తుతం ఉన్న పోర్ట్‌ఫోలియో, గ్రోత్ ఇంజన్లు మరియు బలమైన బ్యాలెన్స్ షీట్, ఫైనాన్స్ లభ్యత మరియు అవకాశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటారని అన్నారు. అపరిమిత.”అవకాశాన్ని రియాలిటీలోకి అనువదించగల సంస్థ సంస్కృతిని నిర్మించడం అత్యవసరం” అని అతను చెప్పాడు. అతను తప్పనిసరిగా చేయవలసిన పనుల యొక్క ఆవశ్యకతలను జాబితా చేసాడు — స్థిరమైన పునరుద్ధరణ మరియు పునః-ఆవిష్కరణ ద్వారా శాశ్వత వృద్ధిని సాధించడం ద్వారా ఎన్నటికీ ఆత్మసంతృప్తి చెందకండి; రిలయన్స్‌కు మార్గనిర్దేశం చేసే మరియు స్ఫూర్తినిచ్చే ‘వి కేర్’ యొక్క సాధారణ తత్వశాస్త్రాన్ని నిరంతరం తిరిగి సందర్శించడం, పునరావృతం చేయడం, మళ్లీ చెప్పడం మరియు కమ్యూనికేట్ చేయడం; మరియు స్వీయ-వృద్ధి. “ఇప్పుడు, సాధారణత్వం యొక్క సారూప్యత నెమ్మదిగా తిరిగి వస్తోంది. కానీ ఈ సాధారణ స్థితి ఇప్పటికీ అనిశ్చితితో మబ్బుగా ఉంది,” అని అతను చెప్పాడు. “అందుకే మేము గార్డును తగ్గించలేము.” కోవిడ్, ఆరోగ్యమే నిజమైన సంపద, భద్రతకు ముందు, కుటుంబానికి ముందు అనే ముఖ్యమైన పాఠాలు నేర్పిందని ఆయన అన్నారు. “ఈ మంచి ఆరోగ్య సంపదను సంపాదించడం మరియు నిలుపుకోవడం మన చేతుల్లోనే ఉంది. ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం, మంచి ఆలోచనలు, మంచి పనులు, యోగా, ధ్యానం, క్రీడలు, వ్యాయామాలు” అని ఆయన అన్నారు. “మహమ్మారి సమయంలో, ఇంటి నుండి పని చేయడం మనందరికీ మా పిల్లలు, జీవిత భాగస్వామి మరియు తల్లిదండ్రులతో మరింత నాణ్యమైన సమయాన్ని గడపడానికి వీలు కల్పించింది. భవిష్యత్తులో, సాంకేతికత హైబ్రిడ్ మరియు వర్చువల్ పని యొక్క మరింత ఉత్తేజకరమైన మార్గాలను అందిస్తుంది.” మిస్టర్ అంబానీ తనకు ‘రిలయన్స్ ఏ హ్యాపీ ఫ్యామిలీ’ ఎంత ముఖ్యమో ‘రిలయన్స్ సూపర్ సక్సెస్ ఫుల్ కంపెనీ’ అని అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments