Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణదెబ్బ తిన్న బసవరాజ్ బొమ్మైకి బిజెపి రక్షణ, రాష్ట్ర ప్యానెల్ అతనిని సమర్థించింది

దెబ్బ తిన్న బసవరాజ్ బొమ్మైకి బిజెపి రక్షణ, రాష్ట్ర ప్యానెల్ అతనిని సమర్థించింది

ఆయనకు అత్యంత అవసరమైన ఊపిరిగా రానున్న రెండు రోజుల బీజేపీ రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశం బుధవారం తో ముగిసింది. ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై, ఆయనను తొలగించబోతున్నారనే ఊహాగానాల ప్రోత్సాహానికి వ్యతిరేకంగా హెచ్చరిక జారీ చేయబడిందని మూలాధారాలు చెబుతున్నాయి.

ఎగువన మార్పు కోసం బిజెపి నాయకులు బహిరంగ పిలుపుల మధ్య బొమ్మైకి విశ్వాస తీర్మానం వచ్చింది, మరియు ఏమీ శాశ్వతం కాదని బొమ్మై స్వయంగా గత వారం కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నారు. జూలైలో అనుభవజ్ఞుడైన BS యడియూరప్ప స్థానంలో తీసుకువచ్చారు, బొమ్మై, మాజీ JD(S) నాయకుడిని రాష్ట్ర యూనిట్‌లోని అనేక అధికార కేంద్రాలు స్టాప్-గ్యాప్‌గా పరిగణిస్తున్నాయి – 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు బిజెపి అతనితో కలిసి వెళ్లదు అనే సందేశం.తన సొంత జిల్లాలో హంగల్ నుంచి జరిగిన ఉప ఎన్నికలో బీజేపీ ఓడిపోవడంతో సీఎం స్థానం మరింత బలహీనపడింది. నవంబర్. భారీ మరియు మధ్యతరహా పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి మురుగేష్ నిరాణి ఇటీవల బొమ్మైకి తరలించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని చెప్పారు. కేంద్రం కేంద్ర మంత్రిగా, తన తండ్రి (ఎస్ఆర్ బొమ్మై) లాగానే. గ్రామీణాభివృద్ధి మరియు పంచాయితీ రాజ్ శాఖ మంత్రి KS ఈశ్వరప్ప అన్నారు నిరానీ తానే తదుపరి సీఎం అవుతాడు. ఎన్నికల్లో బీజేపీకి బొమ్మై నాయకత్వం వహిస్తారని నిరాణి హడావిడిగా స్పష్టం చేసినప్పటికీ, అప్పటికి సీఎం తొలగింపుపై పుకార్లు షికార్లు చేశాయి. మరికొందరు నేతలు బొమ్మయికి రోజులు దగ్గర పడ్డాయని ఏకాంతంగా సూచించారు. ఒకరు ఇలా అన్నారు, “యెడియూరప్ప బిజెపిలో మరియు లింగాయత్‌లలో లేని శూన్యతను బొమ్మై ద్వారా భర్తీ చేయలేరు. పార్టీలోని వర్గాలు ప్రత్యక్షంగా లేదా పరోక్షంగా తమ అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశాయి. మరో నాయకుడు మాట్లాడుతూ, “యెడియూరప్ప వంటి బలమైన మాస్ లీడర్‌ను బొమ్మైని నియమించినప్పుడు, బిజెపి నాయకులలో కనిపించిన అభిప్రాయం ఏమిటంటే, వారికి కూడా పదవిపై షాట్ ఉంది. వారిలో కొందరు హైకమాండ్ దృష్టిని ఆకర్షించేందుకు తీవ్ర ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. నిరాని కాకుండా జగదీష్ షెట్టర్ మరియు బసనగౌడ పాటిల్ యత్నాల్ వంటి పేర్లను భర్తీ చేయగలిగింది. కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి జూలై 22, 2021, గురువారం బెంగళూరులోని రాజ్‌భవన్‌లో ప్రమాణ స్వీకారోత్సవం సందర్భంగా గవర్నర్ థావర్‌చంద్ గెహ్లాట్ చూస్తున్న సమయంలో మంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మైని మాజీ సీఎం BS యడియూరప్ప (ఎల్) అభినందించారు. (PTI ఫోటో) మోకాళ్ల సమస్య బొమ్మాయ్‌ను బయటకు పంపే అవకాశం ఉందని, అతను కొన్ని ఆయుర్వేద చికిత్స తీసుకుంటున్నట్లు సోషల్ మీడియాలో చిత్రాలు వెలువడ్డాయని అప్పుడు వార్తలు వచ్చాయి. అతను చికిత్స కోసం దేశం నుండి వెళ్లనున్నట్లు కొన్ని నివేదికలు తెలిపాయి. రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశానికి ముందు కేంద్ర భాజపా తొలిసారిగా రికార్డు సృష్టించింది. 2023లో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బొమ్మై నేతృత్వంలోనే బీజేపీ బరిలోకి దిగుతుందని కర్ణాటక జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి ఇంచార్జి అరుణ్ సింగ్ అన్నారు. గత వారం నుంచి మారిన బొమ్మై బయటకు వచ్చి అసెంబ్లీ ఎన్నికల వరకు సీఎంగా ఉంటానని ప్రకటించారు. “సంవత్సరంలోని 365 రోజులూ విశ్రాంతి లేకుండా, అవిశ్రాంతంగా పని చేయగల శక్తి మరియు ప్రేరణ నాకు ఉంది” అని ఆయన మంగళవారం అన్నారు. “కేంద్ర నాయకత్వం నాపై విశ్వాసం ఉంచింది” అని బొమ్మై అన్నారు. “బీజేపీ జట్టుకృషిని నమ్ముతుంది. ప్రభుత్వానికి మరియు పార్టీకి మధ్య మంచి సమన్వయం ఉంది. ”రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశానికి కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషితో పాటు ఇతర నేతలు అరుణ్ సింగ్ హాజరయ్యారు.రాష్ట్ర ఎగ్జిక్యూటివ్ కమిటీ ప్రకటన అతనికి ఆమోదం కాదా అని అడిగినప్పుడు, అతను ఇలా అన్నాడు: “ఇది ఒక రకమైన పునరుద్ధరణ.” యాదృచ్ఛికంగా, రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశం మరొక కారణంతో వార్తలను చేసింది: యడియూరప్ప గైర్హాజరు. మంగళవారం, అతను దుబాయ్ ఎక్స్‌పో 2020 నుండి తన ఫోటోను ట్వీట్ చేశాడు. కన్నడ సంఘ ఆహ్వానం మేరకు అతను మరియు అతని కుటుంబం దుబాయ్‌లో ఉన్నారని వర్గాలు తెలిపాయి. యడియూరప్ప గైర్హాజరీని తక్కువ చేస్తూ ప్రహ్లాద్ జోషి ఇలా అన్నారు: “యడ్యూరప్పకు ప్రయాణానికి ముందు నిబద్ధత ఉండేది. ఎగ్జిక్యూటివ్ సమావేశంలో నేతలందరూ తప్పనిసరిగా పాల్గొనాలనే నిబంధన లేదు. ఇందులో పెద్దగా ఏమీ చదవకూడదు.”
ఇంకా చదవండి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments