Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణFlipkart భారతీయ టెక్ Esops జాబితాలో రూ. 17,000 కోట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది

Flipkart భారతీయ టెక్ Esops జాబితాలో రూ. 17,000 కోట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది

ముంబై: వాల్‌మార్ట్ యాజమాన్యంలోని ఈకామర్స్ ప్లాట్‌ఫారమ్ ఫ్లిప్‌కార్ట్ ఉద్యోగుల స్టాక్ ఓనర్‌షిప్ ప్లాన్ (Esop) పూల్‌ను సృష్టించింది. రూ. 17,000 కోట్లు, సిబ్బందికి స్టాక్ ఆప్షన్‌లను కేటాయించిన భారతీయ సాంకేతిక సంస్థలలో అగ్రస్థానానికి చేరుకుంది.

స్వదేశీ ఇ-టైలర్‌ను డేటా ప్రకారం Oyo, Zomato, Paytm మరియు Nykaa అనుసరించాయి ఎగ్జిక్యూటివ్ సెర్చ్ సంస్థ లాంగ్‌హౌస్ కన్సల్టింగ్ నుండి ప్రత్యేకంగా ET ద్వారా పొందబడింది.

ఇది భారతీయ Esopsకి రికార్డు సంవత్సరం. స్టార్టప్‌లు, మరిన్ని కంపెనీలు బైబ్యాక్ ప్రోగ్రామ్‌లను నిర్వహించి, ఉద్యోగులను సుసంపన్నం చేస్తున్నాయి.

జూలై 2020 మరియు ఈ ఏడాది నవంబర్ మధ్య దాదాపు 40 భారతీయ స్టార్టప్‌లు రూ. 3,200 కోట్ల విలువైన ఈసోప్‌లను తిరిగి కొనుగోలు చేశాయని ET ముందుగా నివేదించింది.

Top EsopETtech

ఫ్లిప్‌కార్ట్ రూ. 600 కోట్లు బైబ్యాక్ ఈ సంవత్సరం అతిపెద్ద వాటిలో ఒకటి.

కన్స్యూమర్ టెక్ సంస్థలు Zomato మరియు Nykaa ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో భారతీయ ఎక్స్ఛేంజీలలో జాబితా చేయబడిన తర్వాత పెట్టుబడిదారులు మరియు ఉద్యోగుల కోసం విపరీతమైన నష్టాన్ని సృష్టించాయి. వారు పరిశ్రమలో అతిపెద్ద Esop కొలనులను కలిగి ఉన్నారు.

Zomato యొక్క స్టాక్ మార్కెట్ అరంగేట్రం 18 డాలర్ మిలియనీర్‌లకు దారితీసింది, ET గతంలో నివేదించింది.

ఏప్రిల్‌లో యునికార్న్ క్లబ్‌లోకి ప్రవేశించిన ప్రాంతీయ భాషా సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్ షేర్‌చాట్, రూ. 462 కోట్ల ఈసాప్ పూల్‌ను సమకూర్చింది.

పెద్ద Esop పూల్స్ ఉన్న సంపద సృష్టికి అవకాశం ఉన్నప్పటికీ, ఎంపికలు, అరుదైన లిక్విడిటీ ప్రోగ్రామ్‌లు మరియు దీర్ఘకాలంగా డ్రా అయిన వెస్టింగ్ షెడ్యూల్‌లను అమలు చేసే సమయంలో పన్నుల చుట్టూ సమస్యలు తలెత్తుతాయని పలువురు నిపుణులు తెలిపారు. ఉద్యోగులు ఎదుర్కొంటున్న కొన్ని ప్రధాన సవాళ్లు.

“సెక్షన్ 80IAC కింద స్టార్టప్‌లు నమోదు చేయబడితే మరియు సెక్షన్ 56(2) ప్రకారం ఆదాయపు పన్ను శాఖ మినహాయించబడినట్లయితే మినహా, వ్యాయామం చేసే సమయంలో పన్ను విధించడమే అతిపెద్ద సమస్య. 300 కంటే తక్కువ స్టార్టప్‌లు పన్ను మినహాయింపును పొందుతాయి, ఇది భారతదేశంలోని స్టార్టప్‌లలో 0.5% కూడా కాదు” అని Paytm మాజీ ఎగ్జిక్యూటివ్ మరియు గోల్డ్ లోన్ కంపెనీ ఇండియాగోల్డ్ కోఫౌండర్ దీపక్ అబోట్ అన్నారు.

వెస్టింగ్ షెడ్యూల్‌లు కూడా తరచుగా వ్యాపార వృద్ధి వేగంతో సరిపోలడం లేదు, ఎందుకంటే స్టార్టప్‌లు నెలరోజుల్లోనే యునికార్న్‌లుగా మారుతున్నాయి, ఈక్విటీ మేనేజ్‌మెంట్ ప్లాట్‌ఫారమ్ అయిన Qapita ప్రాంతీయ హెడ్ పల్లవి నౌటియల్ అన్నారు.

“స్టాక్ ఎంపికలు ప్రతిభ కరెన్సీ. ఉద్యోగుల దృక్కోణం నుండి – లాటరీ కాకుండా – స్టాక్ ఎంపికలు వాస్తవ పనితీరు, రిస్క్-టేకింగ్ మరియు అవకాశ వ్యయానికి వ్యతిరేకంగా కష్టపడి సంపాదించిన కరెన్సీ. Esops రూపకల్పన మరియు అమలులో పొందుపరిచిన మార్గదర్శక సూత్రం ఇది కావాలి, తద్వారా అవి పారదర్శకంగా, నిర్దిష్టంగా మరియు ఊహాజనితంగా ఉంటాయి, ”అని ఆమె చెప్పారు.

రిపీట్ టాక్సేషన్ – వ్యాయామం చేసే సమయంలో పర్క్విజిట్ ట్యాక్స్ రూపంలో – మరియు లిక్విడేషన్ సమయంలో క్యాపిటల్ గెయిన్స్ ట్యాక్స్ ఇతర సమస్యలు, నౌటియల్ చెప్పారు.

“ఉద్యోగులు తమ స్టాక్‌లను అమలు చేసినప్పుడు, వారు నోషనల్ గెయిన్‌లపై వెంటనే పన్నులు చెల్లించాలి,” అని డేటా ప్లాట్‌ఫారమ్ Tracxn కోఫౌండర్ అభిషేక్ గోయల్ అన్నారు.

“కంపెనీలకు వారి Esop విధానాన్ని అమలు చేయడానికి కొంత సమయం పడుతుంది – ఇది చిన్న విషయం కాదు మరియు దాని చుట్టూ అనేక పన్ను సూక్ష్మ నైపుణ్యాలు ఉన్నాయి. మరియు అంతకు ముందు బయలుదేరే వ్యక్తులు, ఎంపికలను అమలు చేయడానికి వారిని అనుమతించే మార్గం లేదు, ”అని గోయల్ జోడించారు.

అడ్డంకులు ఉన్నప్పటికీ, Esops రాబోయే సంవత్సరంలో జనాదరణ పొందేందుకు సిద్ధంగా ఉంది మరియు ప్రజలకు నష్టపరిహారం అందించే ప్రాథమిక మార్గంగా అతను చెప్పాడు.

“ఇప్పటివరకు భారతదేశంలో, ఉద్యోగులు ఎల్లప్పుడూ మార్కెట్ బెంచ్‌మార్క్‌ల ప్రకారం స్థిరమైన జీతం కోసం వెతుకుతున్నారు మరియు Esops సాధారణంగా చెర్రీగా ఉంటాయి” అని గోయల్ చెప్పారు. “ఇప్పుడు చాలా మంది ప్రజలు తమ Esopలను క్యాష్ అవుట్ చేయడాన్ని చూశారు, ప్రజలు అధిక Esop కాంపోనెంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా తక్కువ స్థిర జీతాలను అంగీకరించే ధోరణి పెరుగుతోంది మరియు ఈ ధోరణి Esopల చుట్టూ పాలసీని తీసుకురావాల్సిన అవసరాన్ని మరింత తీవ్రతరం చేస్తుంది మరియు కొన్ని మార్గాల్లో చెడును తనిఖీ చేస్తుంది. ప్రవర్తన.”

పైన ఉండండి
టెక్నాలజీ

మరియు ప్రారంభ వార్తలు ముఖ్యమైనవి. సబ్స్క్రయిబ్ తాజా మరియు తప్పక చదవాల్సిన సాంకేతిక వార్తలు, నేరుగా మీ ఇన్‌బాక్స్‌కు పంపిణీ చేయబడతాయి.ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments