Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారం5 IT మరియు పారిశ్రామిక స్టాక్‌లు 2022లో పందెం కానున్నాయి

5 IT మరియు పారిశ్రామిక స్టాక్‌లు 2022లో పందెం కానున్నాయి

సారాంశం

“మేము ITలో బెట్టింగ్‌ను కొనసాగిస్తూ స్పెషాలిటీ కెమికల్స్‌లో మా స్థానాన్ని తగ్గించుకుంటున్నాము. అదనంగా, మేము పరిశ్రమలను మరింత జోడిస్తున్నాము.

ETMarkets.com

“రసాయన మరియు ప్రత్యేక రసాయన ప్రదేశంలో స్థానాలను తేలికపరచడానికి ఇది సమయం అని మేము భావిస్తున్నాము. ఈ స్థలం ఆకర్షణీయంగా ఉండి, మంచి రాబడిని అందించినప్పటికీ, ఈ స్టాక్‌ను కొత్తగా నమోదు చేయడంలో ఎలాంటి ప్రయోజనం లేదు. ఈ స్థలంలో, మీరు పెద్ద స్థానాలను కలిగి ఉన్నట్లయితే, దానిని తగ్గించడం ప్రారంభించేందుకు ఇది మంచి సమయం” అని చెప్పారు. దల్జీత్ సింగ్ కోహ్లీ, CIO,
Stockaxis .com.

మీరు కొంచెం ఆశ్చర్యపోతున్నారా? బ్యాంక్ నిఫ్టీకి RBL బ్యాంక్ స్పందన స్నోబాల్ చేయలేదా?అది పెద్దగా స్నోబాల్‌గా మారకపోవడానికి కారణం బహుశా RBI స్వయంగా తీసుకున్న చురుకైన చర్య కావచ్చు. వారు బయటకు వచ్చి, ఇది పర్యవేక్షణతో ఎక్కువ మరియు బ్యాంకుతో ఏదైనా తప్పు చేస్తే తక్కువ అని స్పష్టీకరణ ఇచ్చారు. ఇది చాలా మంది పెట్టుబడిదారులకు చాలా ఊరటనిచ్చింది. ఇప్పుడు వారు నమ్మాలనుకుంటున్నారా లేదా అనేది ప్రతి ఒక్కరికీ ఉంది, కానీ కనీసం పెద్ద రెగ్యులేటర్ వైపు, వారు పెట్టుబడిదారులకు గొప్ప సౌకర్యాన్ని అందించారు. మేము ఈ బ్యాంకు నుండి చాలా కాలం నుండి బయటపడ్డాము. కాబట్టి దీనికి ఎటువంటి తేడా లేదు మరియు మేము ఆ స్థలంలో కూడా ఎలాంటి అవకాశం కోసం వెతకడం లేదు.

స్పెషాలిటీ కెమికల్స్ స్పేస్‌లో ఇదివరకే గొప్ప రన్ జరిగింది. అయితే వాల్యుయేషన్‌లు మరియు దీర్ఘకాలిక వృద్ధి అవకాశాలను చూస్తే, ఈ ప్యాక్‌లో పొజిషన్‌లను జోడించడం మీకు ఎక్కడ సౌకర్యంగా ఉంటుంది? ఈ ప్యాక్‌లో, మేము తగ్గిస్తున్నాము గత రెండు-మూడు నెలలుగా మా స్థానాలు. రీ-రేటింగ్‌లో ఎక్కువ భాగం ఇప్పటికే పూర్తయిందని మేము విశ్వసిస్తున్నందున, ప్రతి పెరుగుదల స్థానం నుండి బయటపడటానికి లేదా తగ్గించడానికి ఒక అవకాశం. ఇక్కడ నుండి, మేము ఈ స్టాక్‌లలో మరో పెద్ద పెరుగుదలను చూస్తాము ఎందుకంటే రాబోయే రెండేళ్లలో అన్ని విస్తరణ ప్రణాళికలు ఫలవంతమవుతాయి.

మేము ఈ ఒకటిన్నర, రెండు సంవత్సరాల వ్యవధిలో వేచి ఉండవలసి ఉంటుంది, అది కన్సాలిడేషన్ దశ అవుతుంది మరియు రీ-రేటింగ్ సాధారణంగా కన్సాలిడేషన్ దశలో జరగదు. పరివర్తన జరుగుతున్నప్పుడు రీ-రేటింగ్ జరుగుతుంది. అందువల్ల కెమికల్ మరియు స్పెషాలిటీ కెమికల్ స్పేస్‌లో పొజిషన్‌లను తేలికపరచడానికి ఇది సమయం అని మేము అభిప్రాయపడుతున్నాము. ఈ స్థలం ఆకర్షణీయంగా ఉండి, మంచి రాబడిని అందించినప్పటికీ, ఈ స్టాక్‌ను కొత్తగా నమోదు చేయడంలో ఎలాంటి ప్రయోజనం లేదు. ఈ స్థలంలో, మీరు పెద్ద స్థానాలను కలిగి ఉన్నట్లయితే, దానిని తగ్గించడం ప్రారంభించడానికి ఇది మంచి సమయం.

2021 ప్రారంభంలో మీ టాప్ త్రీ హోల్డింగ్‌లు మరియు 2022 ప్రారంభంలో, ఈ మొదటి మూడింటిలో ఏది హోల్డింగ్స్ చెక్కుచెదరకుండా ఉన్నాయా?ఐటీ చెక్కుచెదరకుండా ఉంది. మేము 2021 ప్రారంభంలో IT స్టాక్‌లలో Mastek, Persistent, KPIT, Infosys మరియు TCSని కలిగి ఉన్నాము. వాటిలో, మేము KPITతో కొనసాగుతున్నాము, అయినప్పటికీ చాలా తగ్గిన స్థానంతో స్టాక్ ఇప్పటికే చాలా రాబడిని ఇచ్చింది మరియు మేము నిష్క్రమించాము. మాస్టెక్ మరియు ఇన్ఫోసిస్. మేము ఇప్పటికీ TCSతో కొనసాగుతున్నాము. ఇప్పుడు మేము ఇటీవల ఆ స్థలంలో

జోడించాము. కాబట్టి IT కొనసాగుతుంది కానీ మేము ABB, Simens వంటి పరిశ్రమలపై మరిన్ని జోడిస్తున్నాము.

మీరు TCS వంటి స్టాక్‌ను ఎందుకు పట్టుకుంటున్నారు? ఇది ఖరీదైనది కాదా? ప్లస్ రెండు త్రైమాసికాల్లో వారు మంచి సంఖ్యలతో బయటకు రాలేదా?గత త్రైమాసికంలో వారు మంచి పనితీరును ప్రదర్శించలేదు కానీ ఐటీకి మొత్తంగా, ఈ డిజిటలైజేషన్ మరియు సైబర్ భద్రత మరియు ఈ అంశాలన్నీ కొనసాగుతాయని మేము సానుకూలంగా ఉన్నాము. కాబట్టి టాప్-డౌన్ విధానాన్ని తీసుకుంటే, మేము ఈ రంగంలో అధిక బరువుతో ఉన్నాము. ఇప్పుడు అధిక బరువులో, ఒకరు కొనసాగించాల్సిన స్టాక్‌లు ఉన్నాయి. TCS యొక్క అండర్ పెర్ఫామెన్స్ పేలవమైన ఫండమెంటల్స్ వల్ల కాదు మరియు దానిలో కొనసాగడానికి మాకు మంచి అవకాశాన్ని కల్పిస్తోంది. ఇతర స్టాక్‌లు మంచి పనితీరును అందించాయి కాబట్టి మేము మంచి డబ్బు సంపాదించిన తర్వాత బుక్ చేసుకున్నాము. మేము అదే స్థలంలో ఆ డబ్బును ఉపయోగిస్తున్నాము. వెనుకబడిన వ్యక్తి అంతిమంగా ప్రదర్శిస్తాడు.

టిసిఎస్‌పై ప్రతికూల ఓవర్‌హాంగ్ లేదని లేదా కంపెనీ నిర్వహణ, నాణ్యత మొదలైన వాటితో ఎటువంటి సమస్య లేదని మేము విశ్వసిస్తున్నాము. గత త్రైమాసికంలో స్టాక్ పనితీరు కనబరచలేదు. సాధారణంగా మేము TCSతో రెండు త్రైమాసిక ఫలితాల వ్యవధిలోపు, అది పనితీరును ప్రదర్శించదు. ఇది త్రైమాసిక సంఖ్యల దగ్గర మాత్రమే పని చేస్తుంది. త్రైమాసిక సంఖ్యలకు వెళ్లే ముందు, సాధారణంగా స్టాక్ పనితీరును ప్రారంభిస్తుంది మరియు ఫలితాల తర్వాత, అది లైన్‌లో ఉంటే లేదా మెరుగ్గా ఉంటే అది కొనసాగుతుంది లేకుంటే అది పడిపోతుంది. ఇది మాకు సంబంధం లేని సాంకేతిక విషయం. మేము కంపెనీపై పూర్తి విశ్వాసం కలిగి ఉన్నందున మేము TCSని దీర్ఘకాలికంగా కలిగి ఉన్నాము మరియు మేము దానిని కొనసాగిస్తున్నాము.

(ఏం కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు, స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarketsలో .అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్‌ల హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

మరింతతక్కువ

మీ కోసం ఉత్తమ స్టాక్‌లను ఎంచుకోండి

ఆధారితం

Weekly Top Picks: Stocks which scored 10 on 10Check out how bank stocks are faring according to Stock Reports Plus

3 నిమిషాలు చదవబడింది

Weekly Top Picks: Stocks which scored 10 on 10Nifty50 stocks that analysts recommend buying in the last week of 2021Weekly Top Picks: Stocks which scored 10 on 10

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments