Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణకోవిడ్-19 నియంత్రణలు: 'ఎల్లో అలర్ట్'లో, ఢిల్లీ సినిమా హాళ్లను మరియు మరిన్నింటిని మూసివేసింది

కోవిడ్-19 నియంత్రణలు: 'ఎల్లో అలర్ట్'లో, ఢిల్లీ సినిమా హాళ్లను మరియు మరిన్నింటిని మూసివేసింది

జెర్సీ విడుదల, RRR ప్రభావితం అయ్యే అవకాశం ఉంది; అనేక చోట్ల పరిమితులు

టాపిక్‌లు
ఢిల్లీ | కరోనావైరస్ | కరోనా వైరస్ టీకా

ది ఢిల్లీ రాజధానిలో కోవిడ్ కేసులు పెరగడంతో విపత్తు నిర్వహణ అథారిటీ (DDMA) ప్రజలకు మరియు వ్యాపారాలకు తాజా పరిమితులను జారీ చేసింది. గతంలో మాదిరిగానే, మల్టీప్లెక్స్‌లు మూసివేయబడతాయి.

షాహిద్ కపూర్ నటించిన-జెర్సీ చిత్రం విడుదల వాయిదా పడింది. ఈ చిత్రాన్ని ముందుగా డిసెంబర్ 31న విడుదల చేయాలని నిర్ణయించినట్లు ప్రముఖ మల్టీప్లెక్స్ చైన్‌లోని ఎగ్జిక్యూటివ్ తెలిపారు. అలియా భట్ నటించిన-RRR విడుదల కూడా ఆలస్యం అయ్యే అవకాశం ఉంది.

పరిశ్రమ ఇప్పుడిప్పుడే కొన్ని లాభాలను చూడడం ప్రారంభించిన సమయంలో అభివృద్ధి జరిగింది. పరిశ్రమ అంచనాల ప్రకారం, స్పైడర్ మ్యాన్: నో వే హోమ్ భారతదేశంలో విడుదలైన పక్షం రోజులలోపే రూ. 179.37 కోట్ల నికర బాక్సాఫీస్ కలెక్షన్లను సాధించింది. అలాగే నవంబర్ 5న విడుదలైన సూర్యవంశీ దాదాపు 240 కోట్ల రూపాయల కలెక్షన్లను రాబట్టింది. మరియు 83, రూ. 125 కోట్లతో రూపొందించబడిందని అంచనా వేయబడింది, ఇది డిసెంబర్ 24న విడుదలైంది.

ఢిల్లీ గ్రేడెడ్ రెస్పాన్స్ యాక్షన్ ప్లాన్ యొక్క ‘ఎల్లో’ అలర్ట్‌ను అమలు చేస్తున్నప్పుడు సినిమా థియేటర్లను మూసివేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయం భారీ అనిశ్చితికి కారణమైంది మరియు భారతీయ చలనచిత్ర పరిశ్రమకు కోలుకోలేని నష్టాన్ని కలిగించవచ్చు, ”అని మల్టీప్లెక్స్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (MAI) అధ్యక్షుడు కమల్ జియాంచందానీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

chart

MAI స్టేట్‌మెంట్ చెప్పలేదు ప్రపంచంలో ఎక్కడైనా కోవిడ్-19 ఒక్కసారిగా విజృంభించినా అది సినిమా ద్వారానే గుర్తించబడింది. “ప్రభుత్వ ఆవశ్యకతను మేము పూర్తిగా అర్థం చేసుకున్నప్పుడు, అవసరమైన నివారణ చర్యలు తీసుకోవడానికి, సినిమాలను పోల్చదగిన పరిశ్రమలు మరియు సంస్థలతో సమానంగా చూడాలని మేము అభ్యర్థిస్తున్నాము” అని ప్రకటన చదవండి.

MIA ఢిల్లీ సినిమా థియేటర్లలోకి ప్రవేశించడానికి “డబుల్ టీకా అవసరం”ని ప్రవేశపెట్టడాన్ని పరిగణించాలని ప్రభుత్వాన్ని కోరింది. కొన్ని రాష్ట్రాల్లో (మహారాష్ట్రతో సహా) ఇదే పరిస్థితి.

మల్టీప్లెక్స్‌కి చెందిన మరో ఎగ్జిక్యూటివ్ థియేటర్‌లను మూసివేయాలని DDMA తీసుకున్న నిర్ణయం పెద్ద దెబ్బ అని అన్నారు. పరిశ్రమ పునరుద్ధరణకు నోచుకోలేదు.

ఢిల్లీలోని రెస్టారెంట్లు , అయితే, ఉదయం 8 గంటల నుండి 50 శాతం సామర్థ్యంతో పనిచేయడానికి అనుమతించబడ్డాయి. మధ్యాహ్నం 12 గంటల నుండి రాత్రి 10 గంటల వరకు బార్‌లు.

“ఇది అన్యాయమైన నిర్ణయంగా మేము భావిస్తున్నాము. రాత్రి 11 గంటల తర్వాత కోవిడ్-19 వైరస్ మరింత తీవ్రతరం అవుతుందని కాదు” అని నేషనల్

ఢిల్లీ చాప్టర్ హెడ్ ప్రియాంక్ సుఖిజా అన్నారు. రెస్టారెంట్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (NRAI). “రెస్టారెంట్ సామర్థ్యం కోసం 50 శాతం అవసరమని నేను అర్థం చేసుకున్నాను, అయితే రాత్రిపూట కర్ఫ్యూ రెస్టారెంట్ కమ్యూనిటీని ఏకం చేస్తోంది. ముంబై మరియు కొన్ని ఇతర నగరాలు ఇలాంటి పరిమితులను కలిగి ఉన్నాయి, కానీ అర్ధరాత్రి వరకు పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి. ”

ఢిల్లీలో రాత్రి కర్ఫ్యూ ఉంది (రాత్రి 10 నుండి ఉదయం 5 వరకు) కానీ వారాంతాల్లో కాదు.

అలాగే, ప్రైవేట్ కార్యాలయాలు కూడా 50 శాతం సిబ్బందితో ఉదయం 9 గంటల నుండి సాయంత్రం 5 గంటల వరకు పని చేయాలి, అత్యవసర సేవలలో ఉన్నవి మినహాయించి. .

ఢిల్లీ మెట్రో 50 శాతం సామర్థ్యంతో పనిచేస్తుంది. మెట్రో ఇంట్రాస్టేట్ బస్సులు (నిర్దేశించిన రవాణా కోసం మాత్రమే) 50 శాతం సామర్థ్యంతో పనిచేయాలని తప్పనిసరి, అయితే మాల్స్ మరియు దుకాణాలు బేసి-సరి ప్రాతిపదికన ఉదయం 10 మరియు రాత్రి 8 గంటల మధ్య తెరిచి ఉంటాయి. ఆన్‌లైన్ డెలివరీలు కొనసాగుతాయి. నివాస కాలనీలలోని స్వతంత్ర దుకాణాలు మరియు మార్కెట్‌లు బేసి-సరి నియమం నుండి మినహాయించబడ్డాయి. హోటళ్లు మరియు లాడ్జీలు తెరిచి ఉంటాయి కానీ విందులు మరియు సమావేశాలకు అనుమతి లేదు. వివాహానికి సంబంధించిన సమావేశాలు గరిష్టంగా 20 మంది వ్యక్తులతో అనుమతించబడతాయి, వివాహం కోర్టులో లేదా ఇంట్లో నిర్వహించబడాలనే పరిమితులతో. అలాగే, అంత్యక్రియలకు 20 మంది కంటే ఎక్కువ మంది ఉండకూడదు. పార్కులు మరియు ఉద్యానవనాలు నడవడానికి, పరుగెత్తడానికి మరియు ఆడుకోవడానికి తెరిచి ఉంచబడతాయి కానీ పిక్నిక్‌లకు కాదు.

ముంబైలో, బృహన్‌ముంబై మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ (BMC) ఏదైనా సంవృత ప్రదేశంలో లేదా బహిరంగ ప్రదేశంలో నూతన సంవత్సర వేడుకలు, సమావేశాలు లేదా పార్టీలను అనుమతించవద్దు. మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం గత శుక్రవారం బహిరంగ ప్రదేశాల్లో ప్రజల సమావేశాన్ని పరిమితం చేస్తూ తాజా నిబంధనలను జారీ చేయగా, ముంబై పౌర సంఘం అడ్డాలను మరింత కఠినతరం చేసింది. “గ్రేటర్ ముంబయిలోని మునిసిపల్ పరిమితుల్లో కొత్త సంవత్సర వేడుకల కార్యక్రమం/ ఫంక్షన్/ సేకరణ/ పార్టీ/ కార్యకలాపం లేదా ఏదైనా మూసి లేదా బహిరంగ ప్రదేశంలో జరగడం అనుమతించబడదు” అని మునిసిపల్ కమీషనర్ IS చాహల్ తన ఆర్డర్‌లో తెలిపారు.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సభ్యత్వం పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్ chart
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments