Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణకరోనా వైరస్ ఓమిక్రాన్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | ఢిల్లీ మెట్రో లోపల 50%...

కరోనా వైరస్ ఓమిక్రాన్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | ఢిల్లీ మెట్రో లోపల 50% సీటింగ్ కెపాసిటీ వరకు మాత్రమే ప్రయాణం అనుమతించబడుతుంది


ఇప్పుడే ప్రత్యక్ష ప్రసారం

డిసెంబర్ 28, 2021 / 06:03 PM IST

కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | “రెండు డోసులు పొందిన ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులు (హెచ్‌సిడబ్ల్యులు) & ఫ్రంట్‌లైన్ వర్కర్స్ (ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యులు) కోసం, జనవరి 10 నుండి మరొక డోస్ COVID-19 వ్యాక్సిన్ అందించబడుతుంది” అని మంత్రిత్వ శాఖ తన మార్గదర్శకాలలో పేర్కొంది.

కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రస్తుతం ఉన్న COVID-19 పరిస్థితిని మంగళవారం ఉన్నత స్థాయి సమావేశంలో ఉన్నతాధికారులతో చర్చిస్తారని, ఈ సందర్భంగా ఢిల్లీలో గ్రేడెడ్ రెస్పాన్స్ యాక్షన్ ప్లాన్‌ను అమలు చేయడంపై కూడా నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉందని అధికారులు తెలిపారు. మధ్యాహ్నం 12 గంటలకు ముఖ్యమంత్రి అధ్యక్షతన సమావేశం కానుంది. ఇది పెరుగుతున్న

COVID-19 కేసుల సంఖ్య మరియు దాని కొత్త వేరియంట్ Omicron వల్ల కలిగే ముప్పు గురించి చర్చిస్తుంది. అంతేకాకుండా, GRAP ప్రకారం ‘ఎల్లో’ అలర్ట్ మరియు ఆంక్షలను వినిపించడంపై సమావేశం నిర్ణయం తీసుకోవచ్చని మూలాల సమాచారం.

BCCI అధ్యక్షుడు మరియు భారత మాజీ కెప్టెన్ సౌరవ్ గంగూలీ ఆసుపత్రిలో చేరిన తర్వాత కోవిడ్-19 పాజిటివ్ అని తేలింది. కోవిడ్-19కి పాజిటివ్ వచ్చిన తర్వాత BCCI ప్రెసిడెంట్ మరియు భారత మాజీ కెప్టెన్ సౌరవ్ గంగూలీ ఆసుపత్రిలో చేరారు” అని BCCI మూలాలను ఉటంకిస్తూ PTI తెలిపింది.

భారతదేశంలో 653 ఓమిక్రాన్ కేసులు నమోదయ్యాయి. భారతదేశంలో ఇప్పటివరకు 21 రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలు మరియు వీరిలో 186 మంది ప్రజలు కోలుకున్నారని లేదా వలస వెళ్ళారని కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ డిసెంబర్ 28న తెలిపింది.

మహారాష్ట్రలో అత్యధికంగా 167 ఓమిక్రాన్ కేసులు నమోదయ్యాయి, ఢిల్లీ 165, కేరళ 57, తెలంగాణ 55, గుజరాత్ 49, రాజస్థాన్ 46, తమిళనాడు 34 మరియు కర్ణాటక 31.

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 08:01 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 141 తాజా కోవిడ్-19 కేసులు, 2 మరణాలు

  ఆంధ్రప్రదేశ్ మంగళవారం 141 తాజా కోవిడ్-19 కేసులను నమోదు చేసింది. అంటువ్యాధుల సంఖ్య 20,76,687కి చేరగా, మరో ఇద్దరు మరణాలతో టోల్ 14,492కి పెరిగింది. ఈరోజు ఉదయం 9 గంటలతో ముగిసిన 24 గంటల వివరాలను అందజేస్తూ యాక్టివ్ కేసులు 1,073గా ఉన్నాయని ఆరోగ్య శాఖ బులెటిన్ తెలిపింది.

 • డిసెంబరు er 28, 2021 / 06:02 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | కోవిడ్ 19 మార్గదర్శకాల దృష్ట్యా, రైళ్లలో 50% సీటింగ్ సామర్థ్యం వరకు మాత్రమే ప్రయాణం అనుమతించబడుతుంది. నిలబడి ప్రయాణీకులను అనుమతించరు. మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా ఉండేలా గేట్ల సంఖ్యను పరిమితం చేయడం ద్వారా మెట్రో స్టేషన్లలోకి ప్రవేశం నియంత్రించబడుతుంది. 712 మెట్రో గేట్లలో, ప్రస్తుతం 444 మాత్రమే తెరిచి ఉంచబడతాయి : DMRC, ఢిల్లీ

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 05:56 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | గుజరాత్ ప్రభుత్వం పాఠశాలల్లో COVID-19 టీకా శిబిరాలను ఏర్పాటు చేయనుంది

 • గుజరాత్ ప్రభుత్వం పాఠశాలల వద్ద శిబిరాలు ఏర్పాటు చేస్తుంది 15 నుండి 18 సంవత్సరాల వయస్సు గల 35 లక్షల మంది పిల్లలకు టీకాలు వేయాలని మంగళవారం ఇక్కడ ఒక సీనియర్ అధికారి తెలిపారు. టీకా కోసం ఆన్‌లైన్ రిజిస్ట్రేషన్ జనవరి 1 నుండి ప్రారంభమవుతుంది. కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ జారీ చేసిన మార్గదర్శకాల ప్రకారం, ఈ వయస్సులో ఉన్న పిల్లలు కోవాక్సిన్ మోతాదులను మాత్రమే అందుకుంటారు. “జనవరి 1 నుండి ఆన్‌లైన్ రిజిస్ట్రేషన్ ప్రారంభమవుతుంది, అయితే ఆన్-సైట్ రిజిస్ట్రేషన్ కూడా అందుబాటులో ఉంది. మేము 34-35 లక్షల మంది లబ్ధిదారులను కవర్ చేయడానికి విద్యా శాఖతో సమన్వయంతో పాఠశాలలను సంప్రదిస్తాము” అని అదనపు ముఖ్య కార్యదర్శి (ఆరోగ్యం) మనోజ్ అగర్వాల్ తెలిపారు.
 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 05:22 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | కొత్త సంవత్సర వేడుకలను నిషేధించండి, ఓమిక్రాన్ ముప్పు పెద్దదిగా ఉండటంతో ఆనందోత్సాహాలు: ఏఐఏడీఎంకే

 • మంగళవారం ఏఐఏడీఎంకే పుదుచ్చేరి యూనిట్ కోవిడ్-19 యొక్క కొత్త వేరియంట్ అయిన ఓమిక్రాన్ వేగంగా వ్యాప్తి చెందే అవకాశం ఉన్నందున ఇక్కడ నూతన సంవత్సర వేడుకలను నిషేధించాలని కేంద్ర పాలిత ప్రాంతం ముఖ్యమంత్రి ఎన్ రంగసామిని కోరింది. ఈ మేరకు అన్నాడీఎంకే తూర్పు విభాగం కార్యదర్శి అన్బళగన్ ఈరోజు ముఖ్యమంత్రికి వినతి పత్రం సమర్పించారు. “మనం కేవలం ఖజానాకు వచ్చే ఆదాయాన్ని మాత్రమే చూడకూడదు, ప్రజల ఆరోగ్యం పట్ల శ్రద్ధ వహించాలి” అని అన్నాడీఎంకే నాయకుడు పొరుగు రాష్ట్రాల్లో వేడుకలపై నిషేధాన్ని ప్రస్తావించారు.
 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 03:32 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | 60 ఏళ్లు & అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న వ్యక్తులు, సహ-అనారోగ్యాలతో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు, ముందు జాగ్రత్త మోతాదు యొక్క పరిపాలన సమయంలో, డాక్టర్ నుండి ఏదైనా ధృవీకరణ పత్రాన్ని సమర్పించాల్సిన అవసరం లేదు: కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ

 • Coronavirus Omicron India LIVE Updates | Travel will be allowed only up to 50% seating capacity inside Delhi Metro

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 03:20 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | బయోలాజికల్ E ఫిబ్రవరి 2022 నుండి 100 మిలియన్ డోస్‌లు/నెలకు కార్బెవాక్స్‌ను ఉత్పత్తి చేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది

  బయోలాజికల్ E. లిమిటెడ్ ఉత్పత్తిని పూర్తి చేయడానికి ప్రణాళికలు వేస్తోంది నెలకు 75 మిలియన్ డోస్‌ల COVID-19 వ్యాక్సిన్ Corbevax, ఫిబ్రవరి 2022 నుండి నెలకు 100 మిలియన్లకు పైగా డోస్‌లను అందజేస్తుందని, దీని వలన నగరానికి చెందిన కంపెనీ కేంద్రానికి వాగ్దానం చేసినట్లుగా 300 మిలియన్ డోస్‌లను అందించగలదని BE మంగళవారం తెలిపింది. వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి దేశీయంగా అభివృద్ధి చేసిన ప్రొటీన్ సబ్-యూనిట్ వ్యాక్సిన్ Corbevax, ఈరోజు డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా (DGCI) నుండి ఆమోదం పొందింది.

  ఒక పత్రికా ప్రకటన ప్రకారం వ్యాక్సిన్ తయారీదారు త్వరలో, కంపెనీ ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక బిలియన్ కంటే ఎక్కువ అదనపు మోతాదులను అందించాలని యోచిస్తోంది. ”బయోలాజికల్ E. లిమిటెడ్ ఫిబ్రవరి 2022 నుండి నెలకు 100 మిలియన్ డోస్‌లను అంచనా వేస్తూ, నెలకు 75 మిలియన్ డోస్‌ల చొప్పున ఉత్పత్తిని పూర్తి చేయాలని యోచిస్తోంది. ఈ సామర్థ్యాలు ప్రభుత్వానికి వాగ్దానం చేసినట్లుగా 300 మిలియన్ డోస్‌లను డెలివరీ చేయడానికి హైదరాబాద్‌కు చెందిన కంపెనీని అనుమతిస్తుంది. భారతదేశానికి చెందినది,” అని పేర్కొంది.

  వ్యాక్సిన్ డెవలప్‌మెంట్ కోసం టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ సెంటర్ ఫర్ వ్యాక్సిన్ డెవలప్‌మెంట్ (టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ సివిడి) మరియు బేలర్ కాలేజ్ ఆఫ్ మెడిసిన్ సహకారంతో బయోలాజికల్ ఇ. లిమిటెడ్ ద్వారా వ్యాక్సిన్‌ని అభివృద్ధి చేశారు. (బేలర్) హ్యూస్టన్, టెక్సాస్‌లో. BE లిమిటెడ్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మహిమా దాట్ల మాట్లాడుతూ, ” సంవత్సరాల తరబడి, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న కుటుంబాలకు నాణ్యమైన వ్యాక్సిన్‌లు మరియు ఔషధ ఉత్పత్తులను అందుబాటులోకి తీసుకురావడానికి మేము కృషి చేసాము. దీని నేపథ్యంగా, మేము సరసమైన మరియు ప్రభావవంతమైన COVID-19 వ్యాక్సిన్‌ను అభివృద్ధి చేయాలని నిర్ణయించుకున్నాము. అది ఇప్పుడు మారింది ea reality.

  Corbevax భారతదేశం అంతటా 33 అధ్యయన సైట్‌లలో 18 మరియు 80 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల 3000 కంటే ఎక్కువ సబ్జెక్టులతో కూడిన రెండు దశ III క్లినికల్ ట్రయల్స్‌ను పూర్తి చేసింది. వ్యాక్సిన్ సురక్షితమైనదని, బాగా తట్టుకోగలదని మరియు రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉందని కంపెనీ తెలిపింది. ఇమ్యునోజెనిక్ ఆధిక్యత యొక్క అంతిమ బిందువుతో నిర్వహించిన కీలకమైన దశ III అధ్యయనంలో, పూర్వీకులు మరియు వుూహాన్ గ్లోబల్ డొమినెంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా న్యూట్రలైజింగ్ యాంటీబాడీ (nAb) జియోమెట్రిక్ మీన్ టైటర్స్ (GMT) కోసం అంచనా వేసినప్పుడు కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్‌తో పోల్చితే Corbevax అత్యుత్తమ రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను ప్రదర్శించింది. వేరియంట్, విడుదల తెలిపింది.

  ”టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ మరియు బేలర్ కాలేజ్ ఆఫ్ మెడిసిన్‌లోని మా శాస్త్రవేత్తలు ఈ వ్యాక్సిన్‌ను అభివృద్ధి చేయడంలో సహాయం చేయడానికి సంతోషిస్తున్నారు, బహుశా ఇది ప్రపంచానికి ప్రత్యేకంగా రూపొందించబడిన మొట్టమొదటి కోవిడ్ వ్యాక్సిన్. ఆరోగ్యం,” అని బేలర్‌లోని నేషనల్ స్కూల్ ఆఫ్ ట్రాపికల్ మెడిసిన్ ప్రొఫెసర్ మరియు డీన్ మరియు టెక్సాస్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ సెంటర్ ఫర్ వ్యాక్సిన్ డెవలప్‌మెంట్ కో-డైరెక్టర్ పీటర్ హోటెజ్ అన్నారు.

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 03:17 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | ఢిల్లీలో గ్రేడెడ్ రెస్పాన్స్ యాక్షన్ ప్లాన్ యొక్క ఎల్లో అలర్ట్ కింద COVID-19 పరిమితులు: రాత్రి కర్ఫ్యూ 10pm-5am, ఢిల్లీ మెట్రో, రెస్టారెంట్లు, బార్‌లు 50% సామర్థ్యంతో పనిచేయడం; సినిమా హాళ్లు, స్పాలు, జిమ్‌లు, మల్టీప్లెక్స్‌లు, బాంకెట్ హాల్స్, ఆడిటోరియంలు & స్పోర్ట్స్ కాంప్లెక్స్‌లు తక్షణం అమల్లోకి వచ్చేలా మూసివేయబడతాయి

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 03:00 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | బూస్టర్ల కంటే భిన్నమైన ముందు జాగ్రత్త మోతాదు, మిక్సింగ్ వ్యాక్సిన్‌లు అసంభవం

  కేంద్ర ప్రభుత్వం అదే కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌ను సూచించడాన్ని ఎంచుకోవచ్చు — దీని కోసం ఇవ్వబడింది మొదటి మరియు రెండవ మోతాదు – భారతదేశంలో వ్యాక్సిన్ మిక్సింగ్‌పై డేటా లేకపోవడం వల్ల ముందు జాగ్రత్త మోతాదుగా, ఒక ఉన్నత బ్యూరోక్రాట్ చెప్పారు. ప్రస్తుతం భారతదేశంలో కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌ల మిక్సింగ్, ముఖ్యంగా భారత్ బయోటెక్ యొక్క కోవాక్సిన్ పనిచేస్తుందనడానికి పెద్దగా ఆధారాలు లేనప్పటికీ, వయోజన జనాభా కోసం బూస్టర్ డోస్‌ల గురించి ప్రత్యేక చర్చ జరుగుతోంది, ఇది ముందుజాగ్రత్త మోతాదుకు భిన్నంగా ఉందని అధికారి న్యూస్ 18కి తెలిపారు. com.

  అయితే, అది ఇంకా చర్చల దశలోనే ఉందని మరియు తుది నిర్ణయం “ఎప్పుడైనా త్వరలో” తీసుకోబడుతుందని ఆ అధికారి నొక్కిచెప్పారు. డోస్‌ను ‘ముందుజాగ్రత్తగా’ మరియు బూస్టర్ డోస్‌లు కాదు. ఇతర జనాభా కోసం బూస్టర్‌లపై ప్యానెల్‌లు ఇంకా చర్చలు జరుపుతున్నాయి, ”అని ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖకు చెందిన ప్రభుత్వ అధికారి తెలిపారు.“ముందు జాగ్రత్త మోతాదు మూడవ డోస్ లేదా అదనపు డోస్, ఇది వైద్యులు మరియు వైద్యుల అభ్యాసకులు బలహీనంగా ఉన్న వ్యక్తులకు సూచించవచ్చు. చాలా మటుకు, ఇది అదే టీకాగా ఉంటుంది. చర్చలు ఇంకా కొనసాగుతున్నాయి, కానీ ఇంకా తుది కాల్ తీసుకోలేదు.”


 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 02:51 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | కోవిడ్-19

  బిసిసిఐ ప్రెసిడెంట్ సౌరవ్ గంగూలీకి పాజిటివ్ వచ్చిన తర్వాత ఆసుపత్రిలో చేరారు COVID-19 కానీ భారత మాజీ కెప్టెన్ “స్థిరంగా” ఉన్నాడు, అతను చికిత్స పొందుతున్న వైద్య సంస్థ మంగళవారం తెలిపింది. రెండుసార్లు టీకాలు వేసిన గంగూలీని ఆర్‌టి-పిసిఆర్ పరీక్షలో పాజిటివ్ అని తేలడంతో ముందు జాగ్రత్త చర్యగా సోమవారం సాయంత్రం వుడ్‌ల్యాండ్స్ ఆసుపత్రికి తరలించారు. 49 ఏళ్ల గంగూలీ ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో అత్యవసర యాంజియోప్లాస్టీ చేయించుకున్నాడు మరియు చరిత్రను అందించాడు, వైద్యుల బృందం అతని ఆరోగ్య స్థితిని నిశితంగా గమనిస్తోంది.

  “అతను మోనోక్లోనల్ అందుకున్నాడు అదే రాత్రి యాంటీబాడీ కాక్‌టెయిల్ థెరపీ మరియు ప్రస్తుతం హేమోడైనమిక్‌గా స్థిరంగా ఉంది” అని వుడ్‌ల్యాండ్స్ హాస్పిటల్ MD & CEO డాక్టర్ రూపాలి బసు ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “డాక్టర్ సరోజ్ మోండల్, డాక్టర్ సప్తర్షి బసు మరియు డాక్టర్ సౌతిక్ పాండాతో కూడిన మెడికల్ బోర్డు డాక్టర్ దేవి శెట్టి మరియు డాక్టర్ అఫ్తాబ్ ఖాన్‌లతో సంప్రదించి అతని ఆరోగ్య స్థితిని నిశితంగా పరిశీలిస్తోంది” అని బసు జోడించారు. గంగూలీ అన్ని వృత్తిపరమైన కార్యకలాపాలలో పాల్గొంటూ విస్తృతంగా ప్రయాణిస్తున్నాడు. అతని అన్నయ్య స్నేహాశిష్ కూడా ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో కోవిడ్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించారు.


 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 02:40 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | COVID-19 చికిత్స

  Cipla DCGI నుండి EUAని పొందింది ) తేలికపాటి నుండి మితమైన కోవిడ్-19 చికిత్స కోసం దేశంలో యాంటీవైరల్ డ్రగ్ మోల్నుపిరవిర్‌ని విడుదల చేయడానికి డ్రగ్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా (DCGI) నుండి అనుమతి. సిప్మోల్ను బ్రాండ్ పేరుతో మోల్నుపిరావిర్‌ని ప్రారంభించాలని యోచిస్తున్నట్లు ముంబైకి చెందిన సంస్థ తెలిపింది.

  “COVID కేర్‌లో అన్ని చికిత్సలకు ప్రాప్యతను ప్రారంభించడానికి ఈ ప్రయోగం మా ప్రయత్నంలో మరో అడుగు. మేము కొనసాగిస్తాము. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న రోగుల అవసరాలను తీర్చడానికి మరియు రోగులకు సంరక్షణను మరింత చేరువ చేయడానికి సైన్స్ శక్తి ద్వారా మార్గనిర్దేశం చేయబడుతుంది, ”అని సిప్లా ఎండి మరియు గ్లోబల్ సిఇఒ ఉమంగ్ వోహ్రా ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. సంవత్సరం ప్రారంభంలో, సిప్లా భారతదేశంలో మరియు 100 తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలకు (LMICలు) మోల్నుపిరవిర్‌ను తయారు చేసి సరఫరా చేయడానికి మెర్క్ షార్ప్ డోహ్మ్ (MSD)తో నాన్-ఎక్స్‌క్లూజివ్ స్వచ్ఛంద లైసెన్సింగ్ ఒప్పందాన్ని కుదుర్చుకుంది.

  కంపెనీల కన్సార్టియం నిర్వహించిన ఐదు నెలల సహకార ట్రయల్ నేపథ్యంలో నియంత్రణ ఆమోదం వస్తుంది. మోల్నుపిరవిర్ అనేది UK మెడిసిన్స్ అండ్ హెల్త్‌కేర్ ప్రొడక్ట్స్ రెగ్యులేటరీ ఏజెన్సీ (MHRA)చే ఆమోదించబడిన మొదటి నోటి యాంటీవైరల్, ఇది తీవ్రమైన వ్యాధిని అభివృద్ధి చేసే అధిక ప్రమాదం ఉన్న తేలికపాటి నుండి మితమైన COVID-19 చికిత్స కోసం.

  మోల్నుపిరవిర్ SARS-CoV-2తో సహా బహుళ RNA వైరస్‌ల ప్రతిరూపణను నిరోధిస్తుంది. త్వరలో దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న అన్ని ప్రముఖ ఫార్మసీలు మరియు కోవిడ్ ట్రీట్‌మెంట్ సెంటర్లలో సిప్మోల్ను 200ఎంజి క్యాప్సూల్స్‌ను అందుబాటులోకి తెస్తామని సిప్లా తెలిపింది. ఈ ప్రభావవంతమైన ట్రీట్‌మెంట్ పాన్ ఇండియాకు వేగవంతమైన ప్రాప్యతను నిర్ధారించడానికి కంపెనీ తగిన తయారీ సామర్థ్యాలను మరియు పటిష్టమైన పంపిణీ యంత్రాంగాన్ని కలిగి ఉంది, ఇది జోడించబడింది.

 • Coronavirus Omicron India LIVE Updates | Travel will be allowed only up to 50% seating capacity inside Delhi Metro
 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 02:30 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | భారతదేశం, తక్కువ & మధ్య ఆదాయ దేశాలలో రోగనిరోధకత ప్రయత్నాలను బలోపేతం చేయడానికి Covovax ఆమోదం: SII

  వ్యాక్సిన్ మేజర్ సెరమ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా (SII) మంగళవారం కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్ ‘కోవోవాక్స్’కి ఆమోదం భారతదేశం మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా వివిధ తక్కువ మరియు మధ్య ఆదాయ దేశాల (LMICలు) అంతటా రోగనిరోధక శక్తిని బలోపేతం చేస్తుంది. “DCGI ద్వారా Covovax ఆమోదం భారతదేశం మరియు LMICల అంతటా మా ఇమ్యునైజేషన్ ప్రయత్నాలను బలోపేతం చేయడంలో ఒక ముఖ్యమైన మైలురాయి. అనుకూలమైన భద్రతా ప్రొఫైల్‌ను ప్రదర్శించే క్లినికల్ డేటా ఆధారంగా 90 శాతం కంటే ఎక్కువ సమర్థత రేటుతో అత్యంత ప్రభావవంతమైన ప్రోటీన్-ఆధారిత COVID-19 వ్యాక్సిన్‌ను అందించడం మాకు గర్వకారణం.

  “మేము ఖచ్చితంగా ఉన్నాము COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క కచేరీలు పెరిగేకొద్దీ, మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా మిలియన్ల మంది ప్రజల ప్రాణాలను రక్షించడానికి మేము బలంగా సిద్ధంగా ఉంటాము, ”అని SII CEO అదార్ పూనావాలా ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. సెంట్రల్ డ్రగ్ అథారిటీ, సెంట్రల్ డ్రగ్స్ స్టాండర్డ్ కంట్రోల్ ఆర్గనైజేషన్ (CDSCO), అత్యవసర పరిస్థితుల్లో పరిమితం చేయబడిన ఉపయోగం కోసం SII యొక్క కోవోవాక్స్ వ్యాక్సిన్‌ను ఆమోదించినట్లు కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియా చేసిన ప్రకటనపై ఆయన స్పందించారు.

  US-ఆధారిత వ్యాక్సిన్ తయారీదారు Novavax Inc నుండి లైసెన్స్ కింద Covovax పూణేకు చెందిన SII ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడింది. ఆగస్ట్ 2020లో, Novavax Inc దాని COVID-19 వ్యాక్సిన్ అభ్యర్థి అయిన NVX-CoV2373 అభివృద్ధి మరియు వాణిజ్యీకరణ కోసం SIIతో లైసెన్స్ ఒప్పందాన్ని ప్రకటించింది. తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలు మరియు భారతదేశం.

 • డిసెంబర్ 28, 2021 / 02:24 PM IST

  కరోనావైరస్ ఓమిక్రాన్ లైవ్ అప్‌డేట్‌లు | నేడు Omicron యొక్క కొన్ని కేసులు మాత్రమే ఉన్నాయి. ఎన్నికలను వాయిదా వేసేందుకు బీజేపీ కుట్ర చేస్తోందా? చాలా ఊహాగానాలు ఉన్నాయి. పిఎంఓ పిలిచిన సమావేశానికి హాజరైనందున స్వతంత్ర సంస్థగా ఎన్నికల కమిషన్ విశ్వసనీయత ఈ రోజుల్లో అనుమానాస్పదంగా ఉంది: ఛత్తీస్‌గఢ్ సిఎం భూపేష్ బాఘెల్


  • ఇంకా చదవండి
 • RELATED ARTICLES

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here

  - Advertisment -

  Most Popular

  Recent Comments