Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణఅంతరిక్షంలో అత్యంత పురాతన పర్యాటకుడు నుండి చరిత్రలో అత్యంత హాటెస్ట్ నెల: 2021లో రికార్డు స్థాయిలు

అంతరిక్షంలో అత్యంత పురాతన పర్యాటకుడు నుండి చరిత్రలో అత్యంత హాటెస్ట్ నెల: 2021లో రికార్డు స్థాయిలు

“స్టార్ ట్రెక్” కెప్టెన్ కిర్క్, అలియాస్ వెటరన్ నటుడు విలియం షాట్నర్ (చిత్రపటం), 90

అంశాలపై అంతరిక్షంలోకి వెళ్లిన అతి పెద్ద వ్యక్తి అయ్యాడు అంతరిక్ష నౌక | హాటెస్ట్ నెల | సూయజ్ కెనాల్

ఏజన్సీలు చివరిగా డిసెంబర్ 29, 2021 02:40 ISTన నవీకరించబడింది

ఉష్ణోగ్రతల నుండి మెస్సీ మరియు రొనాల్డో వరకు మరియు అంతరిక్షంలో పెన్షనర్లు, ఇక్కడ కొన్ని అత్యంత ముఖ్యమైన రికార్డులు ఉన్నాయి 2021లో.

హాటెస్ట్ నెల

జూలై 2021 ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇప్పటివరకు నమోదు చేయబడిన హాటెస్ట్ నెల, US నేషనల్ ఓషియానిక్ అండ్ అట్మాస్ఫియరిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (NOAA) చెప్పింది.

మరియు సైబీరియా, ఉత్తర అమెరికా మరియు మధ్యధరా చుట్టూ ఉన్న అడవి మంటలు జూలైలో రికార్డు స్థాయిలో CO2 ఉద్గారాలకు కారణమయ్యాయి మరియు ఆగస్టు, EU యొక్క ఎర్త్ మానిటరింగ్ సర్వీస్ చెప్పింది.

గ్యాస్ ధరలను రికార్డ్ చేయండి

ఆర్థిక వ్యవస్థలు తమ కోవిడ్-ప్రేరిత నిద్రావస్థ నుండి తిరిగి తెరిచినప్పుడు గ్యాస్‌ను కాల్చడం పెరిగింది డిమాండ్, ఆసియా, యూరోపియన్ మరియు బ్రిటీష్ గ్యాస్‌లో ధరలు రికార్డు స్థాయికి చేరుకున్నాయి. యూరప్ యొక్క సూచన డచ్ TTF గ్యాస్ ధర మెగావాట్ గంటకు 187.78 యూరోలను తాకింది.

అతిపెద్ద ఎయిర్‌లిఫ్ట్

ఆగస్ట్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను తాలిబాన్ స్వాధీనం చేసుకున్న నేపథ్యంలో యునైటెడ్ స్టేట్స్ తన అతిపెద్ద ఎయిర్‌లిఫ్ట్‌ను నిర్వహించింది, ఇది సైగాన్ తరలింపు కంటే పెద్దది. వియత్నాం యుద్ధం ముగింపులో.

ఇది US పౌరులు, ఆఫ్ఘన్ వ్యాఖ్యాతలు మరియు తో సహా 123,000 మంది కంటే ఎక్కువ మందిని కాబూల్ నుండి బయటకు పంపించింది. ఇతరులు

యుఎస్ మిషన్‌కు మద్దతిచ్చినవారు. 1975లో దక్షిణ వియత్నాం నుండి దాదాపు 55,000 మంది ప్రజలు ఖాళీ చేయబడ్డారు.

సూయజ్ కెనాల్ బ్లాక్ చేయబడింది

జెయింట్ కంటైనర్ షిప్ ఎవర్ గివెన్ మార్చిలో సూయజ్ కెనాల్ ని బ్లాక్ చేసింది, ప్రపంచంలోనే అత్యంత రద్దీగా ఉండే వాటిలో ఆరు రోజుల పాటు షిప్పింగ్‌ను నిలిపివేసింది జలమార్గాలు.

దాదాపు న్యూయార్క్ ఎంపైర్ స్టేట్ బిల్డింగ్ ఉన్నంత వరకు ఈ ఓడ 26 మిలియన్ టన్నులతో లోడ్ చేయబడిన 422 ఓడల రికార్డు ట్రాఫిక్ జామ్‌కు కారణమైంది. సరుకులు, కోవిడ్-19 మహమ్మారి కారణంగా ఇప్పటికే దెబ్బతిన్న సరఫరా ఇబ్బందులు.

బిట్‌కాయిన్ ఎగురుతుంది

క్రిప్టోకరెన్సీ బిట్‌కాయిన్ 2021 చివరలో రికార్డు స్థాయికి ఎగబాకింది, నవంబర్ 9న $68,513 విలువను కలిగి ఉంది. డిజిటల్ కరెన్సీ చిన్న మరియు పెద్ద పెట్టుబడిదారులు, వీరిలో కొందరు ద్రవ్యోల్బణం నుండి తమను తాము రక్షించుకునే మార్గంగా భావిస్తారు, ఇది అక్టోబర్‌లో USలో 30 సంవత్సరాల గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది.

చైనీస్ చొరబాట్లు

వివాదాస్పద తైవాన్ గగనతలంలోకి అత్యంత నాటకీయమైన చైనీస్ చొరబాటు ప్రారంభంలో జరిగింది అక్టోబరులో చైనా తన వార్షిక జాతీయ దినోత్సవం సందర్భంగా రికార్డు స్థాయిలో 149 విమానాలు తైవాన్ యొక్క నైరుతి వైమానిక రక్షణ జోన్‌లోకి నాలుగు రోజుల్లో చేరుకున్నాయి.

కళ క్రూరంగా సాగుతుంది

2021లో ఆర్ట్ సేల్స్ రికార్డ్‌లలో ఫ్రిదా కహ్లో (చిత్రపటం), వెటరన్ ఫ్రెంచ్ ఆర్టిస్ట్ పియరీ సౌలేజెస్ మరియు బాంసీ స్కై-హై లెవెల్స్‌కు చేరుకున్నారు. సమకాలీన కళల అమ్మకాల నుండి వచ్చే ఆదాయం ఎన్నడూ లేనంత ఎక్కువగా ఉంది, మొత్తం $2.7 బిలియన్లు, ప్రత్యేకించి ప్రత్యేకమైన డిజిటల్ వర్క్‌లు మరియు NFTల (నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్‌లు) అమ్మకాలలో పేలుడు కారణంగా వృద్ధి చెందింది.

రొనాల్డో వర్సెస్ మెస్సీ

ఫుట్‌బాల్‌లో ఇద్దరు సజీవ లెజెండ్‌లు, పోర్చుగల్‌కు చెందిన క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో మరియు అర్జెంటీనాకు చెందిన లియోనెల్ మెస్సీ రికార్డు పుస్తకాలను తిరగరాశారు.

రొనాల్డో 115 గోల్స్‌తో జాతీయ జట్టు కోసం ఆల్ టైమ్ టాప్ స్కోరర్ అయ్యాడు మరియు 184 సార్లు ఎంపికయ్యాడు మరియు అత్యధిక క్యాప్డ్ యూరోపియన్‌గా నిలిచాడు.

మెస్సీ అర్జెంటీనా తరఫున 79 గోల్స్‌తో బ్రెజిల్‌కు చెందిన పీలేను అధిగమించి బెస్ట్ లాటిన్ అమెరికన్ స్ట్రైకర్‌గా నిలిచాడు.

ఎవరెస్ట్ మరియు ఛానల్

నేపాల్‌కు చెందిన కమీ రీటా షెర్పా మేలో 25వ విజయవంతమైన ఎవరెస్ట్‌ను అధిరోహించినందుకు తన సొంత రికార్డును అధిగమించింది. ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన క్లో మెక్‌కార్డెల్, 36, ఛానెల్‌ను అత్యధికంగా ఈదిన వ్యక్తి అయ్యాడు — ఇది 44 సార్లు విశేషమైనది.

అంతరిక్ష పర్యాటకులు

“స్టార్ ట్రెక్” కెప్టెన్ కిర్క్, అలియాస్ వెటరన్ నటుడు విలియం షాట్నర్ (చిత్రం), 90 ఏళ్ళ వయసులో అంతరిక్షంలోకి వెళ్ళిన అతి పెద్ద వ్యక్తి.

బిలియనీర్ల యాజమాన్యంలోని రాకెట్‌లపై 2021లో అంతరిక్షంలోకి దూసుకెళ్లిన రెండు డజన్ల మంది నాన్ ప్రొఫెషనల్స్‌లో ఇతను కూడా ఉన్నాడు జెఫ్ బెజోస్ (బ్లూ ఆరిజిన్), ఎలోన్ మస్క్ (స్పేస్‌ఎక్స్) మరియు రిచర్డ్ బ్రాన్సన్ (వర్జిన్ గెలాక్టిక్).

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి

డిజిటల్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments