Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణ23% పతనం RBL బ్యాంక్‌ను కొనుగోలు బుట్టలో ఉంచుతుందా? ముందుగా విశ్లేషకుల మాట వినండి

23% పతనం RBL బ్యాంక్‌ను కొనుగోలు బుట్టలో ఉంచుతుందా? ముందుగా విశ్లేషకుల మాట వినండి

న్యూఢిల్లీ: సోమవారం నాటి ట్రేడింగ్‌లో

20 శాతం పతనమైన తర్వాత కూడా, రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఏమి చేసిందనే దానిపై స్పష్టత లేకపోవడంతో ఇన్వెస్టర్లు ఇప్పుడు స్టాక్‌ను కొనుగోలు చేస్తారా అని విశ్లేషకులు సందేహిస్తున్నారు. భారతదేశం (RBI) యోగేష్ దయాల్‌ను బ్యాంక్ బోర్డులో అదనపు డైరెక్టర్‌గా నియమించింది మరియు MD & CEO విశ్వవీర్ అహుజా “వైద్య సెలవు”పై హఠాత్తుగా నిష్క్రమించారు. ప్రస్తుతానికి ఈ కౌంటర్‌కు దూరంగా ఉండాలని రిటైల్ ఇన్వెస్టర్లకు సూచించింది.

asksandipsabharwal.com యొక్క సందీప్ సబర్వాల్ మాట్లాడుతూ, పెట్టుబడిదారులు ఈ దశలో బ్యాంక్ స్టాక్‌ను పూర్తిగా నివారించాలని అన్నారు, ఎందుకంటే ఒకసారి ఆర్థిక రంగంలో కొన్ని సమస్యలు ప్రారంభమైతే, దాన్ని పరిష్కరించడానికి చాలా సమయం పడుతుంది. నిర్వహణ చెబుతుంది. “మీరు పతనాన్ని కొనుగోలు చేయడానికి లేదా ఈ స్టాక్‌లో ఏదైనా చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నట్లయితే, మీరు కేవలం పుంటింగ్ చేస్తున్నారని నేను రిటైల్ ఇన్వెస్టర్లకు గట్టిగా సలహా ఇస్తాను, ఎందుకంటే చాలా అందుబాటులో లేని సమాచారం తరువాత బయటకు వస్తుంది” అని సబర్వాల్ చెప్పారు.

RBLలో, రాజీవ్ అహుజా, ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్, తాత్కాలిక MD & CEOగా నియమించబడ్డారు.

PSU బ్యాంకుల్లో కూడా CEO మార్పులు అల్మారాలోని కొన్ని అస్థిపంజరాలను బయటకు తీసుకురావడానికి మరియు PSU బ్యాంకుల విషయంలో కూడా అంతర్గత అభ్యర్థులకు పదోన్నతి కల్పిస్తాయని సబర్వాల్ పేర్కొన్నారు. “ఇక్కడ కూడా, ఒక అంతర్గత అభ్యర్థి పైకి వెళ్లారు, కానీ చివరికి ఫలితాలు ఎలా ఉంటాయో మాకు తెలియదు. బహుశా ఆస్తి నాణ్యత ఇప్పుడు ఉన్నదాని కంటే క్షీణించకపోవచ్చు, బహుశా నివేదించబడని కొన్ని NPAలు ఉండవచ్చు. ఇది చాలా అనిశ్చితి కాలం. మీరు జూదం ఆడాలనుకుంటే, ఇతర అవకాశాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి” అని సబర్వాల్ అన్నారు.

తాజా పరిణామాలను అనుసరించి, కొన్ని బ్రోకరేజీలు స్టాక్‌పై కవరేజీని నిలిపివేశాయి.

ICICI సెక్యూరిటీస్ RBL బ్యాంక్‌ను విక్రయించడానికి డౌన్‌గ్రేడ్ చేసింది మరియు మధ్యంతర ప్రతికూల అభివృద్ధి వాల్యుయేషన్‌ను FY23 పుస్తక విలువ 0.55 రెట్లు తక్కువకు లాగవచ్చని పేర్కొంది.

“ఊహించబడిన ఎలివేటెడ్ స్ట్రెస్ మరియు మ్యూట్ గ్రోత్‌తో, నిరాడంబరమైన RoA/RoE ప్రొఫైల్ వాల్యుయేషన్‌లను పరిమితం చేస్తుందని మేము భావించాము. ఈ పెరుగుతున్న ప్రతికూల అభివృద్ధి మధ్యంతర ఒత్తిడిని మరింతగా ప్రభావితం చేస్తుంది మరియు విలువలను తక్కువ స్థాయికి లాగవచ్చు 0.55 రెట్లు FY23E పుస్తకం. కాబట్టి, మేము దానిని తగ్గించాము, ముందుగా రూ. 181కి వ్యతిరేకంగా రూ. 130 సవరించిన టార్గెట్ ధరతో విక్రయించడానికి, “అని పేర్కొంది.

BSEలో స్క్రిప్ 23.27 శాతం తగ్గి రూ. 132.35 కనిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది.

కోటక్ ఇనిస్టిట్యూషనల్ ఈక్విటీస్ స్టాక్‌పై రేటింగ్‌ను నిలిపివేసింది, లిక్విడిటీ, ఆస్తి నాణ్యత, వ్యాపార వ్యూహంలో మార్పులు, ప్రస్తుత మధ్యంతర MD ద్వారా అమలు చేయడం మరియు సీనియర్ మేనేజ్‌మెంట్ యొక్క సాధ్యమైన నిష్క్రమణలను పర్యవేక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది.

బ్యాంక్‌కి ఆర్‌బిఐ నామినేట్ చేయడానికి కారణం ఎల్లప్పుడూ ఆస్తి నాణ్యత లేదా లిక్విడిటీకి సంబంధించిన ఆందోళనలకు మాత్రమే పరిమితం కాదని కోటక్ చెప్పారు. “గత కొన్ని సంవత్సరాలలో, మేము దీనిని YES బ్యాంక్, J&K బ్యాంక్, ఉజ్జీవన్ SFB, లక్ష్మీ విలాస్ బ్యాంక్ మరియు ఇప్పుడు RBL బ్యాంక్‌లో చూశాము. నిన్న మేనేజ్‌మెంట్‌తో కాల్ చేసిన తర్వాత, జరిగిన పరిణామాలపై మేము అనిశ్చితంగా ఉన్నాము మరియు బ్యాంకులో ఒక డైరెక్టర్‌ను ఆర్‌బిఐ నియమించడానికి కారణమైంది” అని ఇది తెలిపింది. కొనుగోలు నుండి సమీక్షించండి మరియు మూడవ త్రైమాసిక ఫలితాలు ప్రకటించిన తర్వాత దాని అభిప్రాయాన్ని అప్‌డేట్ చేస్తామని తెలిపింది.విదేశీ బ్రోకరేజ్ CLSA RBI చర్యను ఆశ్చర్యకరంగా పేర్కొంది మరియు ఈ చర్య స్వల్పకాలంలో కొంత అనిశ్చితికి దారితీస్తుందని పేర్కొంది. నిర్వహణ యొక్క పునరుద్ఘాటనను ధృవీకరించడంలో కీలకం.

RBL ఇటీవలి సంవత్సరాలలో ఎలివేటెడ్ అసెట్ క్వాలిటీ ఒత్తిడిని ఎదుర్కొంది, ప్రారంభంలో కార్పొరేట్ పోర్ట్‌ఫోలియోలో అధిక నాన్-పెర్ఫార్మింగ్ లోన్ ఏర్పడింది. కోవిడ్-సంబంధిత పరిమితులను ఎత్తివేసిన తర్వాత, అసురక్షిత వ్యాపారంలో (MFI మరియు క్రెడిట్ కార్డ్‌లు) స్లిప్‌పేజ్‌లు పెరిగాయి, ఇవి మొత్తం రుణాలలో 31 శాతంగా ఉన్నాయి. తత్ఫలితంగా, బ్యాంక్ గత రెండేళ్లలో తన రుణ పుస్తకంలో స్వల్ప క్షీణతను నివేదించింది, అదే సమయంలో ఆస్తిపై రాబడి (RoA) FY20-21 సగానికి మునుపటి సంవత్సరాల నుండి, మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్ ఒక నోట్‌లో పేర్కొంది.

మోతీలాల్ RoAపై నిర్వహణ మార్గదర్శకత్వం ఉన్నప్పటికీ FY22లో బ్యాంక్ నష్టాలను అంచనా వేస్తున్నారు.

“పెట్టుబడిదారులను ఓదార్చడానికి, జూన్ 2022లో విశ్వవీర్ అహుజా పదవీకాలం ముగియడానికి దాదాపు ఆరు నెలల ముందు మరియు RBI జోక్యాన్ని (సాధారణంగా) విశ్వవీర్ అహుజా ఆకస్మిక నిష్క్రమణను సమర్థించేందుకు మేనేజ్‌మెంట్ నుండి మరింత వివరణ అవసరమని మేము విశ్వసిస్తున్నాము. బలహీనమైన బ్యాంకుల్లో కనిపించింది. సరైన సమయంలో కథ బయటపడుతుందని మేము నమ్ముతున్నాము,” అని ఎమ్కే గ్లోబల్ పేర్కొంది, స్టాక్‌పై తన లక్ష్యాన్ని రూ. 215 నుండి రూ. 165కి తగ్గించింది.

నిర్మల్ బ్యాంగ్ ఇనిస్టిట్యూషనల్ ఈక్విటీస్ కూడా తెలిపింది. ప్రస్తుత పరిణామాలు కేవలం శబ్దం మాత్రమే అని భావించినట్లయితే, పెట్టుబడిదారులు డిపాజిట్లపై సమీప-కాల ప్రభావాన్ని ఊహించడం ఉత్తమం, అణగారిన స్టాక్ వాల్యుయేషన్ వద్ద సమీప కాలంలో వృద్ధి మూలధన పెరుగుదల ప్రస్తుత స్టాక్ హోల్డర్లకు ప్రతికూలంగా ఉంటుంది.

బ్రోకరేజ్ దాని రేటింగ్‌ను తగ్గించింది, దీని ద్వారా రూ. 191 సవరించిన టార్గెట్ ధరతో పేరుకుపోతుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments