Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాంకేతికంవిజేతలు మరియు ఓడిపోయినవారు: Xiaomi

విజేతలు మరియు ఓడిపోయినవారు: Xiaomi

Xiaomiకి ఇది ఉత్పాదక సంవత్సరం – ఇది 50కి పైగా పరికరాలను ప్రారంభించింది మరియు అది కేవలం ఫోన్‌లను లెక్కిస్తోంది. ఇది దాని ప్రీమియం పరికరాల నుండి ‘Mi’ని తొలగించడం ద్వారా కొంత రీబ్రాండింగ్ కూడా చేసింది – ఈ సంవత్సరం రెండవ సగం నుండి, కంపెనీ కేవలం “Xiaomi” + మోడల్ నంబర్‌తో కొనసాగుతుంది, ఇది చైనాలో ఎప్పటిలాగే.

సంవత్సరం ఇంకా పూర్తి కాలేదు, కంపెనీ మొదటి లో ఒకదానిని ఆవిష్కరించాలని యోచిస్తోంది. ) కొత్త Snapdragon 8 Gen 1తో కూడిన ఫోన్‌లు – Xiaomi 12 సిరీస్ – ఇది బహుశా స్థిరమైన MIUI 13 (ఒక తో వస్తుంది )బీటా వెర్షన్ ఇప్పటికే పరీక్షలు జరుపుతోంది).

విజేత: Xiaomi Mi 11 Ultra

స్టోర్‌లలో ఒకదాన్ని కనుగొనడం ప్రాథమికంగా అసాధ్యం, కానీ Xiaomi Mi 11 Ultra 2021లో అత్యంత గుర్తుండిపోయే ఫోన్‌లలో ఒకటి. గత సంవత్సరం Mi 10 Ultra లాగా, ఈ ఫోన్ Xiaomi యొక్క R&D పరాక్రమానికి తార్కాణంగా రూపొందించబడింది, దాని కంటే పది మిలియన్లలో విక్రయించబడుతుంది.

ఈ సంవత్సరం ఫోకస్ కెమెరాపై పడింది మరియు అది అద్భుతంగా ఉంది దాని పక్కన పెద్ద కెమెరా బ్రాండ్ పేరు లేకుండా కూడా కంపెనీ ఎంత మెరుగుపడిందో చూడటానికి g. మూడు పెద్ద, అధిక రిజల్యూషన్ సెన్సార్‌లు, పరిపక్వ ప్రాసెసింగ్‌తో జత చేయడం వలన ఆకట్టుకునే ఫలితాలు వస్తాయి.

ఇది శాశ్వత iPhone వినియోగదారుని కూడా మార్చింది – మీరు చదవాలి దీర్ఘకాల సమీక్ష

అన్ని కెమెరాలు వివిధ షూటింగ్ పరిస్థితులలో ఎలా పనిచేశాయి అనే వివరాల కోసం.

కెమెరా నిస్సందేహంగా ప్రధాన కారణం Mi 11 అల్ట్రా పట్ల ఆసక్తిని కలిగి ఉండటానికి, ఇది అద్భుతమైన స్క్రీన్ మరియు ఫ్లాగ్‌షిప్ పనితీరుతో ఆకర్షణీయమైన, చక్కగా నిర్మించబడిన ఫోన్. బ్యాటరీ లైఫ్ మెరుగ్గా ఉండే అవకాశం ఉన్నందున ఇది సరైనది కాదు, కానీ ఇది ఖచ్చితంగా అద్భుతమైనది.

అయితే మళ్లీ అల్ట్రాతో ఉన్న ప్రధాన సమస్య ఏమిటంటే, మీరు €1,200 మిగిల్చినప్పటికీ, అది ముగిసింది చాలా ప్రదేశాలలో స్టాక్ ఉంది మరియు తిరిగి వచ్చే అవకాశం లేదు. ఇది నిజంగా ఎక్కువ పరిమిత ఎడిషన్ పరికరం మరియు అదృష్టవంతులు, బాగా డబ్బున్న కొంతమంది వినియోగదారులకు మాత్రమే ఒకటి లభించింది.

విజేతలు: Poco F3 మరియు Poco X3 ప్రో

మేము వీటిని రెండు వేర్వేరు ధరల వద్ద ఒకే వస్తువుగా ఉంచుతాము – మీరు 120Hz డిస్‌ప్లేను పొందవచ్చు , వేగవంతమైన స్నాప్‌డ్రాగన్ ఫ్లాగ్‌షిప్ చిప్‌సెట్, పటిష్టమైన బ్యాటరీ మరియు అంత కెమెరా.

మీరు ఖర్చు చేయడానికి €300 ఉంటే, అది Poco F3 AMOLED HDR10+ డిస్‌ప్లే మరియు స్నాప్‌డ్రాగన్ 870. మీరు €200 ఉంటే, అది Poco X3 Proతో HDR10 IPS LCD మరియు స్నాప్‌డ్రాగన్ 860. అవి తాజా సిలికాన్ కానప్పటికీ, ఈ చిప్‌లు ఇప్పటికీ వేగంగా మండుతున్నాయి మరియు వాస్తవానికి 120fps గేమ్‌ప్లేను ప్రయత్నించడానికి GPUని కలిగి ఉన్న కొన్నింటిలో ఒకటి. .

అది వారిని సిఫార్సు చేయడం సులభం చేస్తుంది (లేదా కాదు). “వేగవంతమైన చిప్‌సెట్‌కు ప్రాధాన్యత ఉందా మరియు మీరు సగటు కంటే ఎక్కువ కెమెరాను ఆశిస్తున్నారా?” సమాధానాలు వరుసగా అవును మరియు కాదు అయితే, Pocosను ఓడించడం చాలా కష్టం. మరియు ఇది మేము మాత్రమే కాదు, F3 మరియు X3 ప్రోలు 2 మిలియన్ యూనిట్లు 2 కంటే తక్కువ రవాణా చేయబడ్డాయి ప్రారంభించిన నెలల తర్వాత.

ఓడిపోయిన వ్యక్తి: Xiaomi Mi మిక్స్ ఫోల్డ్

Xiaomi Mi Mix ఫోల్డ్కి ఏమైంది? కాగితంపై Xiaomi యొక్క మొదటి ఫోల్డబుల్ చాలా బాగుంది. 8.01” వద్ద దీని స్క్రీన్ ఎప్పుడూ ఫోన్‌లో అతిపెద్దది. స్క్రీన్ మరియు స్నాప్‌డ్రాగన్ 888 చిప్‌సెట్ నుండి ఉత్తమంగా చేయడానికి డెస్క్‌టాప్ మోడ్ ఉంది. ఇది లిక్విడ్ లెన్స్‌తో మొదటి ఫోన్, ఇది టెలిఫోటో లెన్స్‌ను మాక్రోలోకి మార్చడానికి అనుమతించింది మోడ్. Xiaomi తన మొదటి ఇమేజ్ ప్రాసెసింగ్ చిప్, సర్జ్ C1ని కూడా చేర్చింది.

Mi మిక్స్ ఫోల్డ్ అనేది ఒక గొప్ప సాంకేతిక ప్రదర్శన, కానీ అది అంతే కావచ్చు అని ఉద్దేశించబడింది. Xiaomiని దీన్ని విస్తృతంగా విక్రయించకుండా నిరోధించడానికి తయారీ సమస్యలే కారణమా? లేదా బహుశా కంపెనీ తప్పు ఫారమ్ ఫ్యాక్టర్‌పై పందెం వేసింది (Samsung యొక్క చిన్న ఫ్లిప్ పెద్ద ఫోల్డ్ కంటే ఎక్కువ మార్జిన్‌తో అమ్ముడవుతోంది).

ఏమైనప్పటికీ, ఆ లిక్విడ్ లెన్స్ అనేది మేము నిజంగా కనుగొనలేదు నిజానికి ఉపయోగకరంగా. మరియు ఆ పెద్ద డిస్‌ప్లే ఇప్పుడు సాంకేతికంగా వెనుకబడి ఉంది – ఆధునిక ఫోల్డబుల్ ప్యానెల్‌లు అధిక రిఫ్రెష్ రేట్‌లను అందిస్తాయి మరియు డిస్‌ప్లే కెమెరాల క్రింద కూడా ఉండవచ్చు. మరియు శుద్ధి చేసిన కీలు డిజైన్‌లు కొన్ని ఫోల్డబుల్స్ వాటర్‌ప్రూఫ్‌గా చేసాయి.

The Xiaomi Mi Mix Fold showed much promise with hardware and software innovation
Xiaomi Mi Mix ఫోల్డ్ హార్డ్‌వేర్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ ఆవిష్కరణలతో చాలా వాగ్దానాన్ని చూపింది

Xiaomiకి ఫోల్డబుల్ పై ముక్క కావాలంటే, సాంకేతికంగా మరియు మైండ్ షేర్ పరంగా చాలా క్యాచ్ అప్ చేయాల్సి ఉంటుంది – అయితే గీక్స్ మరియు ప్రారంభంలో స్వీకరించేవారు ఇప్పటికే ఫోల్డబుల్స్‌పై తమ దృష్టిని కలిగి ఉన్నారు, శామ్‌సంగ్ యొక్క మార్కెటింగ్ పుష్ తక్కువ సాంకేతికత కలిగిన కొనుగోలుదారులను కూడా ఒప్పించింది. ఇంతలో, Mi Mix ఫోల్డ్ చైనా వెలుపల ప్రారంభించబడలేదు మరియు Xiaomi ఫోల్డబుల్ ఫోన్‌ని తయారు చేసిందని పెద్దగా ప్రజలకు తెలియదు.

విజేత: Xiaomi Redmi Note 10 Pro (Max)

Redmi Note సిరీస్ ఆకట్టుకునే విక్రయించబడింది 240 మిలియన్ యూనిట్లు ప్రారంభించినప్పటి నుండి. మరియు అది The first batch of phones to receive MIUI 12.5 enhanced వంటి ప్రేక్షకులను మెప్పించే వారితో అక్కడికి చేరుకుంది. Redmi Note 10 Pro

(దీనిని భారతదేశంలో ప్రో మాక్స్ అంటారు). బడ్జెట్‌ను అదుపులో ఉంచే విభిన్న ఎంపికలతో ఇది Poco F3ని పోలి ఉంటుంది.

దీనికి ఫ్లాగ్‌షిప్ చిప్‌సెట్ లేదు, 5G ​​కూడా లేదు. కానీ ఇది మెయిన్ కెమెరా కోసం 108 MP సెన్సార్‌కి అప్‌గ్రేడ్ చేస్తుంది (1/1.52 వద్ద చాలా పెద్దది) ఆకట్టుకునేలా బాగా పని చేస్తుంది. మరియు ఇది 3.5 mm హెడ్‌ఫోన్ జాక్ మరియు మైక్రో SD స్లాట్‌ను అందిస్తుంది. అదనంగా, ఇది 6.67” 120Hz OLED డిస్‌ప్లేను కలిగి ఉంది, ఇది Pocoలో దాదాపుగా బాగుంది.

Poco వలె, ప్రజలు ఫ్లాగ్‌షిప్ గేమింగ్ అనుభవాన్ని ఆశించనంత వరకు దీన్ని సిఫార్సు చేయడం సులభం. 5G సపోర్ట్ లేకపోవడం ఒక బమ్మర్, అయినప్పటికీ, ఎక్కువ మంది క్యారియర్‌లు 5G ప్లాన్‌లను ముందుకు తెస్తున్నారు. మరియు Redmi Note 10 5G ఉన్నప్పటికీ, అది చాలా రాజీలు చేస్తుంది. Redmi Note 11 సిరీస్ 10-సిరీస్ కంటే గణనీయమైన మెరుగుదలను సూచిస్తుంది, అయితే ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా అందుబాటులో ఉండదు వచ్చే ఏడాది ప్రారంభం వరకు.

ఓడిపోయిన వ్యక్తి: MIUI

Android స్కిన్‌లు విభజన అంశం, కానీ నవీకరణల వేగం కాదు – దీన్ని ప్రేమించడం లేదా ద్వేషించడం కాదు, MIUI ఎప్పుడూ లేదు ఉత్తమమైనది మరియు ఆండ్రాయిడ్ విడుదలలను దగ్గరగా అనుసరించడం. చాలా తరచుగా ఒక ప్రధాన MIUI విడుదల రెండు వేర్వేరు Android వెర్షన్‌లను బేస్‌గా ఉపయోగిస్తుంది.

ఇది స్పష్టంగా MIUI 13 విషయంలో ఉంటుంది, ఇది ఆధారితమైనది Android 11 మరియు 12

లో కొత్త OS సంస్కరణల యొక్క మొదటి బీటా సంస్కరణలు ఇప్పటికే అందుబాటులో ఉన్నాయి, అయినప్పటికీ అవి విస్తృతంగా పంపిణీ చేయబడలేదు.

MIUI 12.5 మెరుగుపరచబడిన మొదటి బ్యాచ్ ఫోన్‌లుWinners and losers: Xiaomi

స్థాపకుడు లీ జున్ స్థిరమైన MIUI 13 అని హామీ ఇచ్చారు సంవత్సరం ముగిసేలోపు . కానీ అది బహుశా రాబోయే Xiaomi 12 ఫోన్‌లను సూచిస్తుంది, ఇది ముందే ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి ఉంటుంది (మరియు బహుశా Redmi K50 పరికరాలు). దాని రూపాన్ని బట్టి, ప్రస్తుత Xiaomi పరికరాలు సంవత్సరం చివరిలోపు స్థిరమైన Android 12 విడుదలను పొందవు (ఇది The Xiaomi Mi Mix Fold showed much promise with hardware and software innovation మొదటి బ్యాచ్

అనధికారిక సమాచారం ప్రకారం). ప్రస్తుత MIUI 12.5 వెర్షన్ కొరకు, కొన్ని 2019 మోడల్‌లు దీన్ని పొందుతున్నాయి (ఉదా. Mi 9 మరియు Redmi Note 7), కానీ ఖచ్చితంగా అన్నీ లేదా చాలా వరకు కాదు. ఫోన్‌లను పరిగణనలోకి తీసుకునేటప్పుడు సాఫ్ట్‌వేర్ మద్దతు వ్యవధి యొక్క పొడవు పెరుగుతున్న ప్రధాన కారకంగా మారుతోంది మరియు Xiaomi వెనుకబడి ఉంది.

అన్నీ చెప్పబడ్డాయి, MIUI జూన్‌లో 454 మిలియన్ల వినియోగదారులకు చేరుకుంది మరియు కంపెనీ సుదీర్ఘ మద్దతుతో ఎంపికలను అందించడం ప్రారంభించింది – 11T మరియు 11T ప్రో పొందుతాయి మూడు Android నవీకరణలు మరియు నాలుగు సంవత్సరాల భద్రతా ప్యాచ్‌లు. కాబట్టి, ఇది సరైన మార్గంలో ఉంది, దీన్ని మరిన్ని మోడళ్లకు విస్తరించాల్సిన అవసరం ఉంది. 2022 ఏమి తెస్తుందో చూద్దాం.

ఓడిపోయినవారు: Xiaomi Mi బ్యాండ్‌లు

. ప్లస్ వైపు, కంపెనీ హెడ్‌ఫోన్‌లు మెరుగ్గా పనిచేస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

విజేత: Xiaomi టెక్

Mi 11 Ultra దాని వెనుక కెమెరా మేకర్‌ని కలిగి ఉండటం వల్ల ప్రయోజనం లేకుండానే ఆకట్టుకునే ఫోటోగ్రఫీ ఫలితాలను సాధించింది. కానీ విషయాలు మారుతున్నాయి – అంతర్జాతీయ మార్కెట్ నుండి Huawei నిలిపివేయబడినందున, దాని కెమెరా భాగస్వామి లైకా కొత్త స్నేహితుని కోసం వెతుకుతోంది.

ఇది ఇంకా ధృవీకరించబడలేదు, కానీ Xiaomi 12 అల్ట్రా తో రావచ్చు లైకా బ్రాండింగ్ (మరియు ఆశాజనక కొంత తెలుసు). కానీ అది ప్రస్తుతానికి పుకారు మాత్రమే.

కంపెనీ స్మార్ట్‌ఫోన్ కూలింగ్ టెక్నాలజీలో కొత్త అభివృద్ధిని ప్రకటించింది – లూప్ లిక్విడ్ కూల్, ఇది వాగ్దానం చేస్తుంది శక్తివంతమైన చిప్‌సెట్‌లను 5-8ºC చల్లగా ఉంచడానికి.

Xiaomi 12 కోసం అది సకాలంలో సిద్ధంగా ఉండదు, ఇది (ప్రారంభంలో పేర్కొన్నట్లుగా) Snapdragon 8 Gen 1ని ఉపయోగిస్తుంది. అయితే ఇది రెండవ భాగంలో వచ్చే Xiaomi ఫ్లాగ్‌షిప్‌ల కోసం సిద్ధంగా ఉండాలి. 2022.

కంపెనీ 120W ఫాస్ట్ ఛార్జింగ్‌ను చాలా స్టాండర్డ్‌గా మార్చగలిగింది, సాపేక్షంగా సరసమైనది Redmi Note 11 సిరీస్ కలిగి ఉంది ప్రో+ వెర్షన్‌తో ఆ ఎంపిక. 200W ఛార్జింగ్ ఉంది డెమో చేయబడింది మరియు ఫ్లాగ్‌షిప్‌లలో ప్రదర్శించబడవచ్చు వచ్చే సంవత్సరం. Xiaomi కూడా విక్రయిస్తోంది 100W వైర్‌లెస్ ఛార్జర్ $100 కంటే తక్కువ .

మరియు అది సరిపోకపోతే , కంపెనీ ప్రారంభించబోతున్నట్లు ప్రకటించింది 2024లో తన మొదటి కారుని భారీగా ఉత్పత్తి చేస్తోంది. ఇది తన EVలో రాబోయే 10 సంవత్సరాలలో $10 బిలియన్ల పెట్టుబడి పెట్టాలని యోచిస్తోంది. ప్రాజెక్ట్, కొత్త ఉద్యోగులను నియమించుకోవడం మరియు వంటి కంపెనీలను కొనుగోలు చేయడంతో సహా డీప్‌మోషన్, ఇది సెల్ఫ్ డ్రైవింగ్ టెక్‌ని అభివృద్ధి చేస్తోంది.

విజేత: Xiaomi

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments