Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణభారతదేశంలో ఓమిక్రాన్ కేసులు 578కి పెరిగాయి

భారతదేశంలో ఓమిక్రాన్ కేసులు 578కి పెరిగాయి

మహారాష్ట్ర 167 వేరియంట్ కేసులను నిర్ధారించింది, ఢిల్లీ తర్వాత 142.

దేశంలో ఓమిక్రాన్ కేసుల సంఖ్య 578కి పెరిగిందని, కనీసం 151 మంది రోగులు కోలుకున్నారని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ సోమవారం తెలిపింది. భారతదేశంలో సోమవారం 6,531 కొత్త కరోనావైరస్ కేసులు మరియు 315 మరణాలు నమోదయ్యాయి, మొత్తం క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 75,841కి మరియు మరణాల సంఖ్య 4,79,997కి పెరిగింది. మహారాష్ట్ర మరియు తెలంగాణ నుండి కనీసం 38 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి. ఢిల్లీలో రోజువారీ కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య మరియు టెస్ట్ పాజిటివిటీ గత 24 గంటల్లో 331 కేసులతో ఆరు నెలల గరిష్ట స్థాయికి పెరిగింది. అయితే, వీటిలో ఎన్ని ఒమిక్రాన్ కేసులు ఉన్నాయో ప్రభుత్వం ధృవీకరించలేదు.మహారాష్ట్రలో ఇప్పటివరకు 167 ఓమిక్రాన్ కేసులు, ఢిల్లీలో 142 కేసులు నిర్ధారించబడ్డాయి. డిసెంబర్ 4న భారతదేశంలో మొదటిసారిగా గుర్తించబడినప్పటి నుండి తెలంగాణలో 56 కేసులు మరియు కర్ణాటకలో 38 కేసులు నమోదయ్యాయి. తమిళనాడులో సోమవారం మరో 605 మందికి ఇన్ఫెక్షన్ సోకింది. ప్రస్తుతం 6,562 మంది ఆసుపత్రుల్లో లేదా ఇంట్లో చికిత్స పొందుతున్నారు. మహారాష్ట్రలో 1,426 తాజా COVID-19 ఇన్‌ఫెక్షన్లు నమోదయ్యాయి, ఎందుకంటే క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 10,000 మార్కుకు పైగా పెరిగి 10,441 కు చేరుకుంది, అయితే 21 మరణాలు మొత్తం మరణాల సంఖ్య 1,41,454 కు చేరుకున్నాయి. మూడు వారాల క్రితం యాక్టివ్ కేసులు 6,000 కంటే తక్కువగా పడిపోయాయి. మహారాష్ట్రలోని కొత్త ఇన్‌ఫెక్షన్‌లలో ఇద్దరు వ్యక్తులు అంతర్జాతీయ ప్రయాణ చరిత్రను కలిగి ఉన్నారు, వీరిలో ఇద్దరు అంతర్జాతీయ ప్రయాణికుడితో అధిక-రిస్క్ కాంటాక్ట్‌లు ఉన్నారు. ఢిల్లీలోని ఆసుపత్రుల్లో చేరిన వారి సంఖ్య అంతకుముందు రోజు 230 నుంచి 266కి పెరిగింది. అయితే COVID-19 కోసం దాదాపు 97% హాస్పిటల్ బెడ్‌లు ఖాళీగా ఉన్నాయి మరియు అధికారిక గణాంకాల ప్రకారం, సోమవారం సాయంత్రం నాటికి COVID కేర్ సెంటర్‌లలో మొత్తం 3,871 పడకలు కూడా ఖాళీగా ఉన్నాయి. ఢిల్లీ ప్రభుత్వ ఆధ్వర్యంలో నడిచే ఎల్‌ఎన్‌జేపీ హాస్పిటల్ డిప్యూటీ మెడికల్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ రీతు సక్సేనా మాట్లాడుతూ, “142 మంది రోగులలో 80% మంది లక్షణాలు లేనివారు మరియు మిగిలిన వారికి తక్కువ-స్థాయి జ్వరం, సాధారణ బలహీనత లేదా తలనొప్పి వంటి తేలికపాటి లక్షణాలు ఉన్నాయి. వాస్తవానికి, వారిలో ఎవరికీ ఆసుపత్రిలో చేరాల్సిన అవసరం లేదు మరియు హోమ్ ఐసోలేషన్‌లో ఉండటానికి సరిపోతారు. వారు ఇక్కడ ఉన్నారు ఎందుకంటే ప్రస్తుత విధానం దానిని డిమాండ్ చేస్తుంది. ఒకరిద్దరు మినహా 142 మంది రోగులకు రెండు డోసుల వ్యాక్సిన్‌లు వచ్చాయని, వారిలో కొందరికి బూస్టర్ డోస్ కూడా వచ్చాయని డాక్టర్ చెప్పారు. తెలంగాణలోని 12 ఓమిక్రాన్ కేసులు వేరియంట్‌తో వ్యక్తులకు సంబంధించిన రెండు పరిచయాలను కలిగి ఉన్నాయి. రాజీవ్ గాంధీ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్‌పోర్ట్‌లో నియమించబడిన ప్రమాదంలో ఉన్న దేశాల నుండి కాకుండా ఇతర దేశాల నుండి వచ్చిన విమాన ప్రయాణీకులలో యాదృచ్ఛిక నమూనా పరీక్షలలో పది కేసులు కనుగొనబడ్డాయి. RGIA విమానాశ్రయంలో ప్రమాదంలో ఉన్న 263 మంది ప్రయాణికులకు పరీక్షలు నిర్వహించగా, వారిలో 24 మంది పాజిటివ్‌గా తేలింది. దీంతో మొత్తం కోవిడ్-19 కేసుల సంఖ్య 182కి చేరుకుంది.కేరళలో సోమవారం 1636 కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్ కేసులు నమోదయ్యాయి, తిరువనంతపురం జిల్లాలో అత్యధికంగా 344, కోజికోడ్ 233 మరియు ఎర్నాకుళం 190. సోమవారం నమోదైన 1636 తాజా కేసుల్లో, 836 పూర్తిగా టీకాలు వేసిన పౌరులలో పురోగతి చెందాయి, 86 పాక్షికంగా టీకాలు వేయబడ్డాయి మరియు 537 వ్యాక్సిన్‌లు వేయబడలేదు.వివిధ ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్న 2864 మంది కోవిడ్ పేషెంట్లు నెగెటివ్ అని తేలిన తర్వాత సోమవారం డిశ్చార్జ్ అయ్యారు.సోమవారం ఉదయం ముగిసిన 24 గంటల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 54 కోవిడ్-19 ఇన్‌ఫెక్షన్లు మరియు సున్నా మరణాలు నమోదయ్యాయి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments