Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeక్రీడలుదారితప్పిన దక్షిణాఫ్రికాను భారత్‌ శిక్షించడంతో రాహుల్ సెంచరీ కొట్టాడు

దారితప్పిన దక్షిణాఫ్రికాను భారత్‌ శిక్షించడంతో రాహుల్ సెంచరీ కొట్టాడు

ప్రస్తుత RR: 3.02

గత 10 ov (RR):

27/0 (2.70)

నివేదిక

అగర్వాల్ సగానికి చిప్స్ -సెంచరీ అలాగే సందర్శకులు బాక్సింగ్ డే టెస్ట్

  • Sidharth Monga

  Sidharth MongaStory Image

  Story Image KL రాహుల్ తన వందని జరుపుకోవడానికి అతని హెల్మెట్‌ను ముద్దుపెట్టుకున్నాడు AFP/Getty Images

  భారత్ 3 వికెట్లకు 272 (రాహుల్ 122*, అగర్వాల్ 60, ఎన్గిడి 3-45) vs దక్షిణాఫ్రికా

  ఆసియా వెలుపల అతని ఐదవ టెస్ట్ సెంచరీతో, కెఎల్ రాహుల్ భారత్‌ను ఒక స్థానానికి నడిపించాడు సిరీస్‌లోని తొలి టెస్టులో ఆధిపత్యం. అసాధారణమైన ఫ్లాట్ ట్రాక్‌లో, దక్షిణాఫ్రికా దాడి, కొన్ని కారణాల వల్ల తప్పిపోయింది Did South Africa make the right choice in Marco Jansen over Duanne Olivier?డువాన్ ఒలివియర్ , బ్యాటర్ల నుండి అనిశ్చితిని సృష్టించే ముప్పు లేదా క్రమశిక్షణ లేదు. సిరీస్‌లోకి రావడంపై భారతదేశం యొక్క బ్యాటింగ్‌లో చాలా ప్రశ్నలు వారు దాదాపు ఎల్లప్పుడూ ఆడే అత్యంత కఠినమైన పరిస్థితుల ద్వారా ఎదురయ్యే ప్రశ్నలు. మంచి బ్యాటింగ్ పిచ్ లభించిన క్షణం, వారు 3 వికెట్ల నష్టానికి 272 వద్ద రోజును ముగించారు.

  రాహుల్ మరియు Did South Africa make the right choice in Marco Jansen over Duanne Olivier?మయాంక్ అగర్వాల్ – బెంగళూరుకు చెందిన బాక్సింగ్ డే స్నేహితులు – రాహుల్ 82 విలువైన రెండు స్టాండ్‌లను జోడించడానికి ముందు 2010 నుండి దక్షిణాఫ్రికాలో భారతదేశం యొక్క మొదటి సెంచరీ ఓపెనింగ్ స్టాండ్‌ను కలిపింది ప్రతి ఒక్కరు విరాట్ కోహ్లీ మరియు అజింక్యా రహానెలతో. దక్షిణాఫ్రికా మొత్తం రోజులో కేవలం 60 తప్పుడు ప్రతిస్పందనలను డ్రా చేయగలిగింది. మంచి టెస్ట్ ఉపరితలంపై మంచి దాడి నుండి మీరు కనీసం ఒక ఓవర్‌ని ఆశించారు.

  రాహుల్ మరచిపోలేని అరంగేట్రం చేసాడు 2014లో బాక్సింగ్ డే , కానీ అతని స్నేహితుడు మరియు కర్ణాటక జట్టు సహచరుడు అగర్వాల్‌తో తన స్థానాన్ని కోల్పోయాడు 2018 బాక్సింగ్ డే టెస్ట్. మూడు సంవత్సరాల తర్వాత, వారు ఈ బాక్సింగ్ డే టెస్ట్‌లో కలిసి ఓపెనింగ్ చేయడాన్ని కనుగొన్నారు మరియు మొదటి మరియు నాల్గవ ఇన్నింగ్స్‌లలో అత్యంత సవాలుగా ఉండే పిచ్‌ను మొదట ఉపయోగించుకోవడానికి వారి కెప్టెన్ టాస్ గెలిచాడు.

  అగర్వాల్ యొక్క మరింత నిష్ణాతులు అయిన ఇన్నింగ్స్‌ను రాహుల్ అంగీకరించిన మొదటి వ్యక్తి అవుతాడు, కానీ అతను వెళ్లడానికి మరికొన్ని వదులైన బంతులు కూడా పొందాడు. ప్రారంభ మార్పిడిలో ఫ్లాట్ ట్రాక్ యొక్క సంకేతాలు స్పష్టంగా కనిపించినప్పటికీ, ఎడమ చేయి మార్కో జాన్సెన్ హాఫ్-వాలీల సెట్‌తో అరంగేట్రం చేశాడు, 10వ ఓవర్‌లో మూడు బౌండరీలు బాది, అగర్వాల్‌కు ఒక వికెట్ ఇచ్చాడు. హెడ్ ​​స్టార్ట్.

  రాహుల్‌కు అగర్వాల్‌కి ఉన్న పటిమ లేకపోవచ్చు, కానీ అతను టెస్ట్ సెంచరీలు చేయడంలో నిపుణులైన బ్యాటర్లు చేసే చాలా పనులు చేశాడు: బాగా వదిలేయండి, డిఫెండ్ చేయండి మృదువైన చేతులు, షార్ట్ బాల్స్ ద్వారా వెనక్కి నెట్టబడలేదు, హాఫ్-వాలీలు టోల్ పట్టింది మరియు కొంత అదృష్టం కలిగింది. ఇన్నింగ్స్ యొక్క ముఖ్యాంశం సెలవు, మీరు దగ్గరగా చూడకపోతే అతను పరాజయం పాలయ్యాడని మీరు నమ్మవచ్చు. బంతి కొత్తది మరియు మంచి ప్రాంతాల్లో బౌల్ చేయబడినప్పుడు, రాహుల్ లైన్ లోపల బాగా ఆడుతూనే ఉన్నాడు. బౌలర్లు అతని తల కింద ఉన్న లైన్‌కి వెళ్లినప్పుడు మాత్రమే అతను ఆడాడు.

  డువాన్ ఒలివర్‌పై మార్కో జాన్సెన్‌లో దక్షిణాఫ్రికా సరైన ఎంపిక చేసిందా?

  భోజనం తర్వాత సెషన్‌లో, Did South Africa make the right choice in Marco Jansen over Duanne Olivier?లుంగి ంగిడి రెండు బంతుల్లో రెండు వికెట్లతో దక్షిణాఫ్రికాకు లుక్-ఇన్ అందించింది. మొదటిది తక్కువ నిడివి నుండి వెనక్కి తగ్గింది మరియు ఆన్-ఫీల్డ్ అంపైర్లు లేదా బ్యాటర్ నమ్మలేని సమీక్షను తీసుకున్నాడు. అయితే, అగర్వాల్‌ను వెనక్కి పంపిన తర్వాత, దక్షిణాఫ్రికా కొన్ని ఓవర్ల ప్రారంభంలోనే మొదటిసారిగా ఒక ప్రణాళికను కలిగి ఉన్నట్లు కనిపించింది. వారు ఛెతేశ్వర్ పుజారాకు వెనుకకు ఉన్న షార్ట్ లెగ్ మరియు షార్ట్ స్క్వేర్ లెగ్ కలిగి ఉన్నారు,
  ఎవరు టెస్ట్ క్రికెట్‌లో తన రెండవ గోల్డెన్ డక్ కోసం బ్యాట్-ప్యాడ్‌ను అవుట్ చేసాడు, మొదటిది రన్ అవుట్ అదే మైదానంలో ఎన్‌గిడికి.

  అసమాన బౌన్స్ రాహుల్‌ను ఇబ్బంది పెట్టడం ప్రారంభించిన కాలం ఇది. ఒక షార్ట్ బాల్ అతని మీద ఆగింది, మరియు టాప్ ఎడ్జ్ నుండి లాంగ్ లెగ్ వరకు ఎక్కింది, కానీ ఫీల్డర్ కంటే కొంచెం దూరంలో పడిపోయింది. మరొకడు పైకి దూకి, కార్డన్ మీదుగా ప్రయాణించాడు. అయినప్పటికీ, రాహుల్ షార్ట్ బాల్‌కు వ్యతిరేకంగా ఎటువంటి సాహసం చేయలేదు, వదులైన వాటి కోసం వేచి ఉండడాన్ని ఎంచుకున్నాడు, దానిని అతను పొందుతూనే ఉన్నాడు. రెండు శీఘ్ర వికెట్లు మరియు విరాట్ కోహ్లి వికెట్ వద్ద, దక్షిణాఫ్రికా మిడిల్ సెషన్‌లో కగిసో రబాడను కేవలం నాలుగు ఓవర్ల పాటు మాత్రమే బౌలింగ్ చేయడానికి ఎంచుకుంది.

  కోహ్లీ అద్భుతంగా కనిపించాడు. టచ్ కూడా. ఆఖరి సెషన్‌లో ఆఫ్ సైడ్ ద్వారా రబాడను క్రాష్ చేసి, కవర్ డ్రైవ్‌ను అతని శరీరం నుండి బయటకు తీసేంతగా అతను పిచ్‌ను విశ్వసించాడు. ఇది రబాడ ఫ్లాట్ అవుట్‌గా వెళ్లి షార్ట్ పిచ్ బౌలింగ్‌తో రాహుల్‌ని ప్రశ్నలు అడిగాడు. గుర్తించిన రాహుల్ టెన్నిస్-బాల్ బౌన్స్ ప్రధాన ముప్పుగా టెస్ట్‌కు ముందు, హుక్ చేయడానికి నిరాకరించింది మరియు అవసరమైతే కొన్నింటిని ధరించడం మంచిది. 63వ ఓవర్‌లో, రెండు సీరింగ్ బౌన్సర్‌ల తర్వాత ఫుల్ బాల్‌ను రబాడ ప్రయత్నించినప్పుడు, రాహుల్ ఫార్వార్డ్ అయ్యాడు, కవర్‌ల ద్వారా క్రంచీ డ్రైవ్ ఆడుతూ 78కి చేరుకున్నాడు.

  ఇన్నింగ్స్ 66వ ఓవర్‌లో కేశవ్ మహారాజ్ వేసిన ఒక ఫోర్ మరియు ఒక సిక్సర్‌తో రాహుల్ 90 పరుగులకు చేరుకున్నాడు, రబడతో కూడా రెట్టింపు మార్పు చేయవలసి వచ్చింది, అతని టీ తర్వాత స్పెల్‌ను కూడా పూర్తి చేశాడు. డబుల్ మార్పుతో రెండు మెయిడెన్ ఓవర్లు వచ్చాయి, ఆపై కోహ్లి నిజంగా వైడ్ డెలివరీలో డ్రైవ్ చేశాడు. ఇది చాలా విస్తృతంగా ఉంది, వాస్తవానికి అతను ఎన్‌గిడిని మొదటి స్లిప్‌కి ఎడ్జ్ చేయడం బాగా చేసాడు.

  ఫైనల్ ఎక్స్ఛేంజీలలో, రాహుల్ ప్రశాంతంగా 90లలో 12 ఓవర్లు గడిపాడు, సింగిల్స్ తీసుకున్నాడు. 99కి చేరుకోవడానికి, ఆపై స్క్వేర్ డ్రైవింగ్ మహారాజ్ ఆరవ భిన్నమైన దేశంలో వంద మందిని పెంచడానికి. అతను ఎదుర్కొన్న మొదటి 35 బంతుల్లో ఆరు బౌండరీలు కొట్టి, ఒత్తిడికి లోనైన రహానే ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభంలో కొన్ని క్రిస్మస్ బహుమతులు అందుకున్నాడు. కొత్త బాల్ కొత్త ముప్పును తీసుకురాలేదు, ఇద్దరూ భారత్‌ను స్టంప్‌ల వరకు చూశారు.

  సిద్ధార్థ్ మోంగా ESPNcricinfo(లో అసిస్టెంట్ ఎడిటర్‌గా ఉన్నారు.

 • RELATED ARTICLES

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here

  - Advertisment -

  Most Popular

  Recent Comments