Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంK-అందం యొక్క A నుండి Z అర్థం చేసుకోవడం

K-అందం యొక్క A నుండి Z అర్థం చేసుకోవడం

నత్త మ్యూకిన్, అగ్నిపర్వత బూడిద, ఆ తేనెటీగ విషయం? కొరియన్ చర్మ సంరక్షణకు స్వాగతం. చర్మవ్యాధి నిపుణులు ప్రముఖ చర్మ సంరక్షణలో ఉపయోగించే వింత పదార్థాలు మరియు వాటి ప్రయోజనాలను వివరిస్తారు.

Kavala,,Greece,-,7,June,2019,:,Korean,Skin,Care

SNAIL MUCIN

snail 3

ఏమిటి: తెలిసిన అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన K- చర్మ సంరక్షణ పదార్ధాలలో ఒకటిగా, నత్త మ్యూసిన్ లేదా నత్త స్రావం అనేది నత్తలు కదిలేటప్పుడు ఉత్పత్తి చేసే శ్లేష్మం. ఇది చర్మాన్ని తేమగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది మరియు కొల్లాజెన్ ఉత్పత్తిని ప్రోత్సహిస్తుంది, మొటిమల మచ్చలు, ఎగుడుదిగుడుగా ఉండే చర్మం మరియు కణాల పునరుత్పత్తితో సహా చర్మ వైద్యాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది. ఇది జింక్ (యాంటీఇన్‌ఫ్లమేటరీ) మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లు అయిన విటమిన్లు A మరియు Eలతో సహా చర్మాన్ని ప్రేమించే పోషకాలను కూడా కలిగి ఉంటుంది. డాక్టర్ కిరణ్ లోహియా వివరిస్తూ, “ఎస్కార్గోట్ రైతులు (నత్త రైతులు) ఎస్కార్గోట్ లేదా నత్తలను నిర్వహించడం నుండి చాలా మృదువైన చేతులను కలిగి ఉన్నారని కనుగొనబడింది – అందుకే వారు నత్త మ్యూకిన్ యొక్క మృదువైన ప్రయోజనాలను గ్రహించారు. ఇది చాలా హైడ్రేటింగ్ ఉత్పత్తి అని మరియు చర్మాన్ని మృదువుగా మార్చగలదని నేను భావిస్తున్నాను, అయితే ఇది రెటినోల్‌తో పోల్చదు. పొడి చర్మానికి ఇది మంచి అనుబంధంగా నేను భావిస్తున్నాను.” snail 7

snail 3ప్రయోజనాలు: నత్త మ్యూకిన్ హైలురోనిక్ యాసిడ్, గ్లైకోప్రొటీన్ ఎంజైమ్‌లు, యాంటీమైక్రోబయల్ మరియు కాపర్ పెప్టైడ్‌లు మరియు ప్రొటీగ్లైకాన్‌లు వంటి పోషకాలతో నిండి ఉంటుంది. ఇది మీ చర్మాన్ని మృదువుగా, మరింత మృదువుగా చేస్తుంది మరియు రూపాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. “ఇది చాలా అరుదుగా అలెర్జీ ప్రమాదాన్ని కలిగి ఉన్నప్పటికీ, ఉపయోగించడం చాలా సురక్షితం. అలెర్జీని పరీక్షించడానికి 2-3 రోజుల పాటు మీ చేయి లోపలి భాగంలో ఏదైనా ఉత్పత్తిని ప్యాచ్ టెస్ట్ చేయాలని నేను సిఫార్సు చేస్తున్నాను” అని డాక్టర్ లోహియా అభిప్రాయపడ్డారు.

Sulwhasoo Concentrated Ginseng Renewing Cream

బ్రాండ్‌లు: CosRx నత్త మ్యూసిన్ రేంజ్, బెంటన్ స్నేల్ బీ రేంజ్, ఎర్త్ రిథమ్ ఓవర్‌నైట్ జెల్ విత్ నత్త మ్యూసిన్.

snail 3GINSENG

Sulwhasoo Concentracted Ginseng Renewing Serum

Sulwhasoo Concentrated Ginseng Renewing Cream

ఏమి: “తూర్పు కాఫీ” అని పిలుస్తారు, జిన్సెంగ్ ఒక ప్రసిద్ధ పదార్ధం, ఇది దాని బలం యొక్క గరిష్ట స్థాయికి చేరుకోవడానికి ముందు ఆరు సంవత్సరాల పాటు పండించిన మొక్క యొక్క మూలం. ఇది కొల్లాజెన్ ఉత్పత్తికి దారితీసే రక్త ప్రసరణకు సహాయం చేస్తుంది మరియు పెంచుతుంది. దాని యాంటీ-ఆక్సిడెంట్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలతో, ఇది బాహ్య దురాక్రమణదారుల నుండి చర్మాన్ని రక్షిస్తుంది మరియు చర్మానికి శక్తిని స్ప్లాష్ చేస్తుంది. giseng 2

giseng 2

లాభాలు: జిన్‌సెంగ్‌లోని జిన్సెనోసైడ్‌లు యాంటీ-ఆక్సిడేటివ్, యాంటీ ఏజింగ్ మరియు యాంటీ-క్యాన్సర్ లక్షణాలు వంటి బహుళ వైద్య ప్రభావాలను కలిగి ఉన్నాయని తేలింది. నోటి జిన్సెంగ్ మెలస్మా చికిత్సలో మరియు ఛాయను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుందని డేటా చూపించింది. అటోపిక్ డెర్మటైటిస్ (తామర) మరియు అలోపేసియా ప్రాంతాల నుండి బట్టతల వలన సాధ్యమయ్యే ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి, డాక్టర్ లోహియా వివరించారు.

Jeju Volcanic Pore Cleansing Foam

బ్రాండ్‌లు: సుల్వాసూ సాంద్రీకృత జిన్‌సెంగ్ శ్రేణి, కీహ్ల్స్ కాక్టస్ ఫ్లవర్ టిబెటన్ జిన్‌సెంగ్ హైడ్రేటింగ్ మిస్ట్, నేను జిన్‌సెంగ్ పరిధి నుండి వచ్చాను.

snail 3వోల్కానిక్ యాష్

Super Volcanic Pore Clay Mask 2X

snail 3ఏమిటి: వాస్తవానికి అగ్నిపర్వతాల నుండి వచ్చే అగ్నిపర్వత బూడిద, యాంటీఆక్సిడెంట్లను కలిగి ఉంటుంది మరియు కొల్లాజెన్ సంశ్లేషణను ప్రేరేపించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. ఇది మినరల్ రిచ్ కూడా, ఇది చర్మాన్ని శుభ్రపరచడానికి మరియు రక్షించడానికి సహాయపడుతుంది. ఇది మీ ముఖంపై అదనపు నూనెను గ్రహించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు చర్మం ఎక్కువగా పొడిబారడాన్ని నివారిస్తుంది. “ఫేస్ క్రీమ్‌లలో కనిపించే అగ్నిపర్వత యాష్ క్లే, మీ చర్మాన్ని ఎక్కువ కాలం తేమగా మరియు తేమగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది. స్కిన్ డిటాక్సిఫికేషన్, అదనపు నూనె, ధూళి మరియు ఇతర టాక్సిన్‌లను బయటకు తీయడానికి అద్భుతమైన ఎంపిక. ఈ భాగాలను శోషించడం ద్వారా ఈ ప్రభావాలు సాధించబడతాయి, స్పష్టమైన మరియు మృదువైన చర్మాన్ని వదిలివేసినట్లు భావిస్తారు,” డాక్టర్ నికేతా సోనావనే, సెలబ్రిటీ డెర్మటాలజిస్ట్ మరియు అంబ్రోసియా ఈస్తటిక్స్ వ్యవస్థాపకులు అభిప్రాయపడ్డారు.

Super Volcanic Pore Clay Mask 2X

లాభాలు: డాక్టర్ సోనావనే ఇలా సూచిస్తున్నారు, “అగ్నిపర్వత బూడిద కణాలు కాలుష్యం మరియు అదనపు మేకప్ వంటి మీ చర్మంపై ఉండే ఏదైనా అసహజ పదార్థాలను తొలగించడంలో సహాయపడతాయి. ఇది బంకమట్టి వంటి సెబమ్‌ను గ్రహిస్తుంది, ఇది జిడ్డుగల, మొటిమలకు గురయ్యే చర్మం ఉన్నవారికి ప్రత్యేకంగా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది మరియు ఎర్రబడిన, చికాకు కలిగించే చర్మాన్ని కూడా నయం చేస్తుంది. ప్రాథమికంగా, ఏదైనా కారణం వల్ల మీ చర్మం కలుషితమైందని భావిస్తే, అగ్నిపర్వత బూడిదను ఉపయోగించడం మంచిది.”

Super Volcanic Pore cleansing Oil

బ్రాండ్‌లు: ఇన్నిస్‌ఫ్రీ జెజు అగ్నిపర్వత క్లస్టర్ పరిధి.

విల్లో బార్క్

willow 2

ఏమిటి: విల్లో చెట్టు యొక్క బెరడు నుండి తీసుకోబడిన విల్లో బార్క్ సారం, విసుగు చెందిన చర్మాన్ని ఉపశమనానికి శతాబ్దాలుగా ఉపయోగిస్తున్నారు. ఈ అనుకూలమైన పదార్ధంలో సాలిసిన్ ఉంటుంది, దీని నుండి సాలిసిలిక్ యాసిడ్ తీసుకోబడింది, ఇది యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్, రంధ్రాలను క్లియర్ చేస్తుంది మరియు మొటిమలు మరియు చికాకులను తగ్గిస్తుంది. ఇది లిపోఫిలిక్ బీటా హైడ్రాక్సీ యాసిడ్ (BHA), ఇది చర్మపు నూనెలోకి చొచ్చుకుపోయి బ్లాక్‌హెడ్స్‌ను కరిగించగలదు, అదే సమయంలో భవిష్యత్తులో చమురు ఉత్పత్తిని నియంత్రిస్తుంది మరియు బ్యాక్టీరియాను నిరోధిస్తుంది. ఇది సుందరమైన రంధ్రాలను తగ్గించే ప్రభావాలను కూడా కలిగి ఉంది. సారం సింథటిక్ సాలిసిలిక్ యాసిడ్‌తో పోల్చదగిన ఫలితాలను ఉత్పత్తి చేస్తుందని చూపబడింది కానీ కొన్ని లోపాలు లేకుండా. సాలిసిలిక్ యాసిడ్, 0.5 నుండి 1 శాతం తక్కువ సాంద్రతలలో కూడా, చికాకు, ఎరుపు, పొరలు మరియు పొడిని కలిగిస్తుంది. సెన్సిటివ్ స్కిన్ ఉన్నవారు సాలిసిలిక్ యాసిడ్ వల్ల ఎక్కువ బ్రేక్‌అవుట్‌లను ఎదుర్కొంటారు. విల్లో బెరడు సారంలోని సాలిసిన్, మరోవైపు, సాలిసిలిక్ ఆమ్లం యొక్క చాలా సున్నితమైన వెర్షన్.

willow 3

లాభాలు: విల్లో బెరడు సారం, మొత్తంమీద, సున్నితమైనది మరియు తక్కువ-ప్రమాదకరమైనది, మరియు ఇది సున్నితమైన చర్మంపై కూడా ఉపయోగించవచ్చు. ఇది జిడ్డుగల మరియు మొటిమలకు గురయ్యే చర్మ రకాలకు అనువైనది. దీన్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, పొడి చర్మం ఉన్నవారు రిచ్, సిరామైడ్ మాయిశ్చరైజర్‌ను ఉపయోగించడాన్ని పరిగణించాలి. టానిన్లు, ఫ్లేవనాయిడ్లు, ఫినోలిక్ యాసిడ్లు మరియు ఇతర ఖనిజాలు అధికంగా ఉంటాయి, ఇది చర్మాన్ని ప్రశాంతంగా ఉంచడానికి, రంధ్రాల రూపాన్ని మరియు వృద్ధాప్యాన్ని తగ్గించడానికి మరియు కణాల పునరుత్పత్తికి సహాయపడుతుంది. ఇది క్లెన్సర్‌లు, మాయిశ్చరైజర్‌లు, టోనర్‌లు మరియు మాస్క్‌లలో ప్రముఖమైన పదార్ధం. మీరు ఉపయోగించే ఉత్పత్తులలో ఏదీ సాలిసిలిక్ యాసిడ్‌తో పని చేయని క్రియాశీల పదార్ధాలను కలిగి ఉన్నంత వరకు ఇది సురక్షితం. రెటినోల్ మరియు విటమిన్ సి సాలిసిలిక్ యాసిడ్‌తో కలపకూడని పదార్థాలకు రెండు ఉదాహరణలు.

propolis 2

దీనిని ఉపయోగించే బ్రాండ్‌లు: CosRx BHA బ్లాక్‌హెడ్ పవర్ లిక్విడ్

ప్రోపోలిస్

willow 2

propolis 2

ఏమిటి: నత్త మ్యూకిన్ లాగా, పుప్పొడి అనేది కొరియన్ చర్మ సంరక్షణలో కనిపించే మరో బహుళ-పని చర్మ సంరక్షణ పదార్ధం. ఇది తేనెటీగలు ఉత్పత్తి చేసే సమ్మేళనం.

centella 3

ప్రయోజనాలు: చాలా లక్షణాలతో, పుప్పొడి ఉపయోగించబడుతుంది ప్రతి ఇతర చర్మ సమస్యకు. కోస్మోడెర్మా క్లినిక్స్ మరియు స్కిన్‌క్యూ వ్యవస్థాపకుడు, ప్రముఖ కాస్మెటిక్ డెర్మటాలజిస్ట్ డాక్టర్ ఛైత్రా ఆనంద్, ఇది యాంటీ ఇన్‌ఫ్లమేటరీ మరియు వేగవంతమైన గాయం నయం, జలుబు పుండ్లు, ఫేషియల్ హెర్పెస్ మరియు ఇతర సమస్యలకు యాంటీఆక్సిడెంట్ ఏజెంట్ అని వివరించారు. ఇది తేలికపాటి యాంటీ బాక్టీరియల్, యాంటీవైరల్ మరియు యాంటీ ఫంగల్ లక్షణాలను కలిగి ఉన్నందున ఇది మౌత్ వాష్‌లలో కూడా ఉపయోగించబడుతుంది మరియు ఇది ఆయింట్‌మెంట్స్, మౌత్ వాష్‌లు, క్రీమ్‌లలో లభిస్తుంది.

centella 3

బ్రాండ్లు

centella 3

Earth Rhythm CICA Face Gel

ఏమిటి: సెంటెల్లా ఏషియాటికా అనేది కొరియన్ చర్మ సంరక్షణలో చర్మాన్ని శాంతపరచడానికి, హైడ్రేట్ చేయడానికి మరియు నయం చేయడానికి సహజ పదార్ధంగా విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. సెంటెల్లా ఆసియాటికాలోని కీలక క్రియాశీల సమ్మేళనాలలో ఒకటి మేడ్‌కాసోసైడ్, ఇది రిచ్ యాంటీఆక్సిడెంట్, ఇది చర్మ కణాల మరమ్మత్తుకు సహాయపడుతుంది మరియు వృద్ధాప్య సంకేతాలను తిప్పికొట్టడంలో సహాయపడుతుంది.

cosrx 1

Earth Rhythm CICA Face Gel

ప్రయోజనాలు: “గోటు కాలా అని కూడా పిలుస్తారు, సెంటెల్లా ఆసియాటికా ఒక ఉష్ణమండల ఔషధ మొక్క. ఇది శక్తివంతమైన యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ లక్షణాలను కలిగి ఉంది. ఇది గాయం నయం చేయడానికి మరియు చర్మంలో టైప్ 1 కొల్లాజెన్‌ను పెంచడానికి ఏర్పాటు చేయబడింది. చిన్న గాయాలు, ప్రారంభ స్ట్రెచ్ మార్క్స్, బర్న్ మార్క్స్, సర్జికల్ మార్క్స్ వంటి వాటికి అనువైనది, ఇది అన్ని చర్మ రకాలకు అనుకూలంగా ఉంటుంది” అని డాక్టర్ ఆనంద్ వివరించారు.

బ్రాండ్లు ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments