Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణభారతదేశ కలలను, ఐక్యతను ఎవరూ దెబ్బతీయకుండా చూసుకోవాలి: మోదీ

భారతదేశ కలలను, ఐక్యతను ఎవరూ దెబ్బతీయకుండా చూసుకోవాలి: మోదీ

శనివారం న్యూఢిల్లీలోని సదైవ్ అటల్ వద్ద మాజీ ప్రధాని అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి 97వ జయంతి సందర్భంగా ఆయనకు నివాళులర్పించిన ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ. (ANI ఫోటో)

న్యూఢిల్లీ: సిక్కు గురువులు తమ జీవితకాలంలో హెచ్చరించిన ప్రమాదాలు కొనసాగుతున్నాయని పేర్కొంది. ఈ రోజు కూడా, ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ శనివారం ఐక్యంగా ఉండాల్సిన అవసరాన్ని నొక్కి చెప్పారు మరియు దేశ ఐక్యతకు ఎవరూ హాని కలిగించకుండా చూసుకోవాలని ప్రజలను కోరారు.

గురుద్వారా లఖ్‌పత్ సాహిబ్‌లో గురునానక్ దేవ్ గురుపూరబ్ ఉత్సవాల సందర్భంగా మోదీ ప్రసంగిస్తూ కేవలం రెండు రోజులకే ఈ విజ్ఞప్తి చేశారు. పంజాబ్‌లోని లూథియానా జిల్లా కోర్టు కాంప్లెక్స్‌లో జరిగిన పేలుడులో ఒకరు మృతి చెందగా, ఆరుగురు గాయపడ్డారు. కాశ్మీరీ బ్రాహ్మణులను హింసించడాన్ని మొఘల్ చక్రవర్తి ఔరంగజేబు వ్యతిరేకించిన తర్వాత అతని ఆదేశానుసారం చంపబడిన 9వ గురువు – గురు తేజ్ బహదూర్ గురించి అతను ప్రస్తావించాడు.

“దేశం అతనికి ‘హింద్ కి చాదర్’ బిరుదునిచ్చిన తీరు, సిక్కుల పట్ల ప్రతి భారతీయునికి ఉన్న అనుబంధాన్ని తెలియజేస్తుంది. సంప్రదాయం,” అని మోడీ అన్నారు మరియు గురు తేజ్ బహదూర్ యొక్క శౌర్యం మరియు ఔరంగజేబ్‌పై అతని త్యాగం దేశం ఉగ్రవాదం మరియు మతపరమైన మతోన్మాదానికి వ్యతిరేకంగా ఎలా పోరాడుతుందో మనకు బోధిస్తుంది.

“ఇలాంటి ముఖ్యమైన కాలంలో మన కలలను, దేశ ఐక్యతను ఎవరూ దెబ్బతీయకుండా చూసుకోవడం మన బాధ్యత. మన గురువులు జీవించి తమ జీవితాలను త్యాగం చేసిన కలలను సాకారం చేసుకోవాలంటే మనందరం ఐక్యంగా ఉండాలి. ఐక్యత మనందరికీ అవసరం’ అని మోదీ అన్నారు.
“గురువులు మనల్ని హెచ్చరించిన ప్రమాదాలు నేటికీ అలాగే ఉన్నాయి, కాబట్టి మనం జాగ్రత్తగా ఉండాలి మరియు భద్రతను నిర్ధారించాలి దేశం యొక్క,” అతను చెప్పాడు.

సిక్కు గురువులు భారతదేశ చైతన్యాన్ని రగిలించడమే కాకుండా దేశంపై దండయాత్రలకు వ్యతిరేకంగా పాత్ర పోషించారని మోదీ అన్నారు. గురునానక్ దేవ్ జీ ఊహించిన బాబర్ దండయాత్ర.

“మా గురువుల సహకారం సమాజానికి మరియు ఆధ్యాత్మికతకు మాత్రమే పరిమితం కాదు. బదులుగా, మన దేశం, దేశం యొక్క ఆలోచన, దేశం యొక్క విశ్వాసం మరియు సమగ్రత ఈ రోజు సురక్షితంగా ఉంటే, దాని ప్రధాన భాగం సిక్కు గురువుల గొప్ప ‘తపస్సు’ అని ప్రధాన మంత్రి అన్నారు.
గురు తేగ్ బహదూర్ జీవితమంతా ‘నేషన్ ఫస్ట్’కి ఉదాహరణ అని నొక్కిచెప్పిన మోడీ, గురువు ఎల్లప్పుడూ స్థిరంగా ఉన్నట్లే అన్నారు. మానవత్వం పట్ల ఆయనకున్న శ్రద్ధ కోసం, అతను భారతదేశ ఆత్మ యొక్క దర్శనాన్ని ఇచ్చాడు.

బ్రిటిష్ పాలనలో కూడా మన సిక్కు సోదరులు మరియు సోదరీమణులు దేశ స్వాతంత్ర్యం కోసం పోరాడిన పరాక్రమం, మన స్వేచ్ఛ అని ప్రధాని కొనియాడారు. పోరాటం మరియు జలియన్ వాలాబాగ్ భూమి ఆ త్యాగాలకు సాక్ష్యం. ఈ సంప్రదాయం ఇప్పటికీ సజీవంగా ఉంది మరియు మనం మన గతాన్ని స్మరించుకుంటున్నప్పుడు మరియు స్ఫూర్తిని పొందుతున్నప్పుడు ‘అమృత మహోత్సవ్’ యొక్క ఈ సమయాల్లో ఇది మరింత ముఖ్యమైనదిగా మారుతుంది.

కాశ్మీర్ నుండి కన్యాకుమారి వరకు, కచ్ నుండి కొహిమా వరకు, దేశం మొత్తం కలిసి ‘ఏక్ భారత్’ మంత్రంతో కలలు కంటున్నదని ప్రధాని అన్నారు. , శ్రేష్ఠ భారత్’. “దశాబ్దాలుగా ఎదురుచూస్తున్న కర్తార్‌పూర్ సాహిబ్ కారిడార్ 2019లో పూర్తయింది. ప్రస్తుతం, గురు తేగ్ బహదూర్ జీ యొక్క 400 సంవత్సరాల ప్రకాష్ ఉత్సవ్ జరుపుకుంటున్నారు,” అని మోడీ అన్నారు.

ఫేస్బుక్ట్విట్టర్లింక్ఇన్ఈమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments