Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణనేను 24 క్యారెట్ల కాంగ్రెస్‌వాదిని, పార్టీతో కలత చెందను: గులాం నబీ ఆజాద్

నేను 24 క్యారెట్ల కాంగ్రెస్‌వాదిని, పార్టీతో కలత చెందను: గులాం నబీ ఆజాద్

BSH NEWS సారాంశం

BSH NEWS మాజీ ముఖ్యమంత్రి గత రెండు నెలలుగా జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో బహిరంగ సభలు నిర్వహిస్తున్నారు మరియు పార్టీ సీనియర్ నాయకులు మరియు మాజీ మంత్రులతో సహా ఆయన విధేయులతో కలిసి కనిపించారు. J&K కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు GA మీర్‌పై తిరుగుబాటులో ఇటీవల తమ పార్టీ పదవులకు రాజీనామా చేశారు.

BSH NEWS BSH NEWS BSH NEWS PTI

గులాం నబీ ఆజాద్ ఆదివారం అతని గురించిన అన్ని ఊహాగానాలకు తెరపడింది. పార్టీ నుండి నిష్క్రమించే అవకాశం ఉంది, తనను తాను “24 క్యారెట్ కాంగ్రెస్‌వాది “మరియు తాను పార్టీతో కలత చెందలేదని, బదులుగా దాని కార్యకర్తలను ఏకం చేయడానికి మరియు ఏకం చేయడానికి కృషి చేస్తున్నానని చెప్పాడు.

మాజీ ముఖ్యమంత్రి గత రెండు నెలలుగా జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో బహిరంగ సభలు నిర్వహిస్తున్నారు మరియు ఇటీవల పార్టీ పదవులకు రాజీనామా చేసిన పార్టీ సీనియర్ నాయకులు మరియు మాజీ మంత్రులతో సహా అతని విధేయులతో కలిసి కనిపించారు. J&Kకి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు GA మీర్.

జమ్మూ శివార్లలోని ఖౌర్ సరిహద్దు బెల్ట్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో ప్రసంగించిన అనంతరం విలేకరులతో మాట్లాడిన ఆజాద్, సంస్కరణలు డైనమిక్ ప్రక్రియ అని, ప్రతి పక్షానికి, సమాజానికి మరియు దేశానికి అత్యవసరమని అన్నారు. మొత్తం ప్రజల ప్రయోజనం కోసం.

“అవును, నేను కాంగ్రెస్‌వాదినే. నేను కానని మీకు ఎవరు చెప్పారు? 24 ‘క్యారెట్’ కాంగ్రెస్‌వాది. 18 క్యారెట్లు 24 క్యారెట్‌ను సవాలు చేస్తే ఎలా ఉంటుంది?” పంజాబ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్ సింగ్ లాగా పార్టీ నుంచి బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాలపై ప్రశ్నలకు సమాధానమిస్తూ ఆజాద్ అన్నారు.

గత సంవత్సరం సంస్థాగత పునర్నిర్మాణం కోరిన 23 మంది కాంగ్రెస్ నాయకులలో ఒకరైన ఆజాద్, పార్టీ పట్ల తనకు అసంతృప్తి లేదని చెప్పారు.

“విభజించే పార్టీలు విభజనలను మాత్రమే చూస్తాయి. ప్రజలను కలుపుతున్నది మేమే. మేము సమైక్యత కోసం (పార్టీ శ్రేణులలో) ఐక్యతను కలిగి ఉన్నాము” అని ఆయన అన్నారు.

సంస్కరణల కోసం తన పిలుపు గురించి అడిగినప్పుడు, ప్రతి పార్టీలో, ప్రతి సమాజంలో మరియు దేశంలో సంస్కరణలు అవసరమని ఆయన అన్నారు.

“సంస్కరణలు అనేది ప్రతి పక్షంలో కొనసాగుతున్న ప్రక్రియ మరియు అవసరం… శాసనసభ కూడా ఒక విధమైన సంస్కరణ. సంస్కరణల కారణంగా గతంలోని అనేక దుర్మార్గాలు నేడు సమాజంలో లేవు,” అని ఆయన అన్నారు. నేడు సమాజంలో ప్రబలంగా ఉన్న మతతత్వం మరియు కులతత్వాన్ని జోడించడం కూడా సంస్కరించాల్సిన అవసరం ఉంది.

ఆజాద్ సంస్కరణలు కొనసాగుతున్న ప్రక్రియ, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా కొనసాగే డైనమిక్ ప్రక్రియ.

శ్రీనగర్‌కు చెందిన ఆర్మీ అధికారి హైలైట్ చేసిన “వైట్ కలర్ టెర్రరిజం”పై తన అభిప్రాయాల గురించి, అతను దాని అర్థం ఏమిటో తనకు తెలియదని చెప్పాడు.

“రాజకీయ నాయకులు ప్రజల సంక్షేమం కోసం సరైన పనులు చేయాలని నేను ఇంతకు ముందే చెప్పాను, కాని కొన్నిసార్లు వారు ప్రజలను విభజించడం ద్వారా సాతాను పని చేస్తారు. మనం దానిని మానుకోవాలి,” అని అతను చెప్పాడు. అన్నారు.

డీలిమిటేషన్ కసరత్తు తర్వాత జరగబోయే తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ అవకాశాల గురించి అడిగిన ప్రశ్నకు, ప్రజాస్వామ్య ఏర్పాటు మరియు ఏ పార్టీనైనా ఓడించి గెలిపించడంలో ప్రజలే మాస్టర్స్ అని ఆజాద్ అన్నారు. వారి చేతుల్లో ఉంది.

అయినప్పటికీ, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం మరియు పెరుగుతున్న నిరుద్యోగం కారణంగా జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ అంతటా ప్రజలు బిజెపితో “విసుగు చెందారు” అని ఆయన అన్నారు.

(అన్ని వ్యాపార వార్తలు చూడండి బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు లో నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి
ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లను పొందడానికి & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలు.

…మరిన్ని తక్కువ

ఈటీప్రైమ్ కథనాలు రోజు

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments