Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeక్రీడలుదక్షిణాఫ్రికా vs భారత్, 1వ టెస్టు, 1వ రోజు: అజింక్యా రహానే చేరికపై ప్రపంచం ఎలా...

దక్షిణాఫ్రికా vs భారత్, 1వ టెస్టు, 1వ రోజు: అజింక్యా రహానే చేరికపై ప్రపంచం ఎలా స్పందించింది మరియు హనుమ విహారి, శ్రేయాస్ అయ్యర్ తప్పుకున్నారు

SA vs IND, 1వ టెస్టు: అజింక్య రహానె ప్లేయింగ్ XIలో ఎంపికయ్యాడు.© AFP

దక్షిణాఫ్రికాతో ప్రారంభమైన టెస్ట్ మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచిన తర్వాత, హనుమ విహారి మరియు శ్రేయాస్ అయ్యర్ తప్పుకోవడంతో అజింక్యా రహానేతో కూడిన తమ ప్లేయింగ్ XIని భారత్ వెల్లడించింది. ఈ వార్తకు ట్విట్టర్‌లో మిశ్రమ స్పందన లభించింది, కొంతమంది అభిమానులు కోహ్లీ మరియు రాహుల్ ద్రవిడ్ అనుభవాన్ని పొందాల్సిన అవసరం ఉందని భావించారు, మరికొందరు విహారీని ఎంపిక చేయడానికి “అర్హుడు” అని అన్నారు. విహారికి మద్దతుగా, ఒక అభిమాని ఇలా అన్నాడు, “నువ్వు శ్రేయాస్ గురించి మాట్లాడుతున్నావు, విహారి గురించి ఆలోచించు, ఏ తప్పు చేయలేదు. భారతదేశం వెలుపల మాత్రమే ఆడాడు, భారతదేశం Aలో భాగంగా SAకి పంపబడ్డాడు, డీసెంట్‌గా స్కోర్ చేసాడు మరియు ఇప్పటికీ బయట కూర్చున్నాడు. అవుట్ అతనిలో అయ్యర్ మరియు రహానే, అతను చాలా అర్హుడు”.

మీరు శ్రేయాస్ గురించి మాట్లాడుతున్నారు , విహారి గురించి ఆలోచించు, తప్పు చేయలేదు. భారతదేశం వెలుపల మాత్రమే ఆడబడింది, భారతదేశం Aలో భాగంగా SAకి పంపబడింది, మర్యాదగా స్కోర్ చేయబడింది మరియు ఇప్పటికీ బయట కూర్చొని ఉంది. అతనిలో అయ్యర్ మరియు రహానే, అతను చాలా అర్హుడు— (@non_obstante) డిసెంబర్ 26, 2021

మొదటి దక్షిణాఫ్రికా టెస్టుకు, కెఎల్ రాహుల్ మరియు మయాంక్ అగర్వాల్‌లతో ఓపెనర్లుగా వెళ్లాలని భారత జట్టు మేనేజ్‌మెంట్ నిర్ణయించింది. రెగ్యులర్ ఓపెనర్ రోహిత్ శర్మ ఎడమ స్నాయువు గాయం కారణంగా సిరీస్‌కు దూరమయ్యాడు.

ఇదే సమయంలో, ఇతర బ్యాటర్లు చెతేశ్వర్ పుజారా, కోహ్లి, రహానే మరియు రిషబ్ పంత్. ప్లేయింగ్ XIలో రవిచంద్రన్ అశ్విన్‌లో ఒక స్పిన్నర్‌ను బౌలింగ్ విభాగం చూస్తుంది మరియు ఐదుగురు ఫాస్ట్ బౌలర్లు (శార్దూల్ ఠాకూర్, మహ్మద్ సిరాజ్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్).

మరో అభిమాని విహారి వెనుక గుమిగూడి ఇలా చెప్పాడు. ఇటీవల భారతదేశం Aతో అతని ఫామ్ అతని ఎంపికకు హామీ ఇవ్వడానికి సరిపోయేలా ఉండాలి.

“హేట్ ఐట్ మ్యాన్. హేట్ ఐటి. అవును రహానే ఇంతకు ముందు SAలో బాగా రాణించాడని నాకు తెలుసు కానీ అతను అలా చేయలేడు ఆ ఒక్క కారణం వల్లనే జట్టులో ఉంది. ఇండియా ఎ సిరీస్‌లో మిలియన్ బంతులు ఆడిన & మ్యాచ్ ఆదా చేసిన విహారిని అలా వదిలేశారు” అని అభిమాని ట్వీట్ చేశాడు.

హేట్ ఇట్ మ్యాన్. ద్వేషించండి. అవును, రహానే ఇంతకు ముందు SAలో బాగా రాణించాడని నాకు తెలుసు, కానీ ఆ ఒక్క కారణంతో అతను జట్టులో ఉండలేడు. భారతదేశం A సిరీస్‌లో మిలియన్ బంతులు ఆడిన & మ్యాచ్ ఆదా చేసిన విహారి ఆ విధంగానే తప్పించబడ్డాడు. #SAvIND— జాన్వి (@ThatCric8Girl) డిసెంబర్ 26, 2021

ఒక వినియోగదారు కోహ్లీ నిర్ణయాన్ని “ధైర్యమైనది” అని పిలిచారు, కానీ దానిని “సంప్రదాయ ఆలోచనా విధానం” అని కూడా పేర్కొన్నారు.

ప్రమోట్ చేయబడింది

“హనుమ విహారి మరియు శ్రేయాస్ అయ్యర్ కంటే ముందుగా అజింక్య రహానేకి మద్దతు ఇవ్వాలని సాహసోపేతమైన నిర్ణయం? కాలమే నిర్ణయిస్తుంది. ప్రస్తుతానికి, ఇది సంప్రదాయవాద ఆలోచనా ధోరణిగా కనిపిస్తోంది”, వినియోగదారు చెప్పారు.

హనుమ కంటే ముందు అజింక్యా రహానేకు మద్దతు ఇవ్వాలని సాహసోపేతమైన నిర్ణయం విహారి మరియు శ్రేయాస్ అయ్యర్? సమయమే చెపుతుంది. ప్రస్తుతానికి, ఇది సంప్రదాయవాద ఆలోచనా విధానంగా కనిపిస్తోంది.— జి రాజారామన్ (@g_rajaraman) డిసెంబర్ 26 , 2021

ఇక్కడ ఇతర ప్రతిచర్యలు ఉన్నాయి:

మొదట బ్యాటింగ్ చేయడం సరైన నిర్ణయం.

ప్రస్తుత టెస్ట్ ఫామ్‌లో ఉన్న పుజారా, కోహ్లి, రహానే & పంత్‌ల ప్రకారం, వారు అదనపు బ్యాట్స్‌మెన్‌ని ఆడి ఉండాలి లేదా రహానెని తొలగించి ఉండాలి.

Vihari has been hard done by!

— క్రికెట్జీవి (@wildcardgyan) డిసెంబర్ 26, 2021

అజింక్యా రహానె తిరిగి రావడం చూసి ఆశ్చర్యం. హనుమ విహారిపై కఠినంగా వ్యవహరించారు. కానీ అతను ఫామ్‌లో ఉన్న చివరిసారి SAలో ఆడకపోవడమే నిజం. XIలో డువాన్ ఒలివియర్‌ను చూడకపోవడం పెద్ద ఆశ్చర్యం. కానీ మార్కో జాన్సెన్, SA లో భారతదేశానికి నచ్చని కోణం ఉంది. #SAvIND

#బాక్సింగ్ డే టెస్ట్

— S. సుదర్శనన్ (@సుదర్శనన్7) డిసెంబర్ 26, 2021

విహారిపై ఇది చాలా కష్టం, కానీ రహానే ఎంపిక వెనుక ఉన్న కారణం చాలా సులభం. అతను 6 ఇన్‌లో 4 47+ స్కోర్‌లతో SAలో 54 సగటు. కాబట్టి, ఒక చివరి నృత్యం కుదుతుర్కంగా. అలాగే, దాన్ని పూర్తిగా కోహ్లీపై పెట్టడం కూడా అన్యాయం. జట్టు ఎంపికలో ద్రవిడ్‌కు గట్టి పట్టు ఉందని ఇప్పుడు స్పష్టమైంది. https://t.co/fR5HKL2a6s

— శ్రీని మామా (@SriniMaama16) డిసెంబర్ 26, 2021

హనుమ విహారి మరియు శ్రేయాస్ అయ్యర్‌లకు కష్టమైనప్పటికీ అనుభవజ్ఞుడైన అజింక్య రహానేకు మద్దతు ఇవ్వడం ద్వారా విరాట్ మంచి నిర్ణయం తీసుకున్నాడు. సేనా దేశాల్లో అజింక్యాకు మంచి రికార్డు ఉంది. శార్దూల్ బ్యాటింగ్ డెప్త్ అందిస్తాడు.#AjinkyaRahane

#శ్రేయస్ అయ్యర్

#INDvsSA

— ది క్లిష్టమైన (@thenileshkolage) డిసెంబర్ 26, 2021

టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న సందర్శకులు బాగా ప్రారంభించి మంచి మొదటి ఇన్నింగ్స్ స్కోర్‌ను నమోదు చేయాలనే లక్ష్యంతో ఉంటారు.

భారతదేశం దక్షిణాఫ్రికాలో ఎన్నడూ టెస్ట్ సిరీస్ గెలవలేదు మరియు వారి మునుపటి పర్యటన 2018లో 1-2 ఓటమితో ముగిసింది.

ఈ కథనంలో పేర్కొన్న అంశాలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments