Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణకోవిడ్-10కి ముందస్తుగా చికిత్స చేయడం వల్ల ఆసుపత్రిలో చేరడాన్ని నిరోధించవచ్చని ఇటాలియన్ అధ్యయనం తెలిపింది

కోవిడ్-10కి ముందస్తుగా చికిత్స చేయడం వల్ల ఆసుపత్రిలో చేరడాన్ని నిరోధించవచ్చని ఇటాలియన్ అధ్యయనం తెలిపింది

COVID-19 యొక్క ప్రారంభ చికిత్స ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు సమస్యలను నివారించడంలో సహాయపడుతుంది, ఇటలీలో చేసిన ఒక అధ్యయనం చూపిస్తుంది.

నవంబర్ 2020 మరియు ఆగస్టు 2021 మధ్య కాలాన్ని కవర్ చేసిన ఈ అధ్యయనం, ప్రొఫెసర్ సెరాఫినో ఫాజియో మరియు అతని బృందంచే నిర్వహించబడింది మరియు మెడికల్ సైన్స్ మానిటర్లో ప్రచురించబడింది . ఇది డిసెంబర్ 8న ఆన్‌లైన్‌లో అందుబాటులోకి వచ్చింది.

ఇది తేలికపాటి లేదా మితమైన ఇన్‌ఫెక్షన్‌ల పట్ల “వేచి ఉండండి మరియు చూడండి” అనే విధానానికి బదులుగా ముందస్తు చికిత్సను సిఫార్సు చేస్తుంది. చాలా దేశాలు వ్యాధి ప్రారంభమైన సమయంలో రోగలక్షణ ఉపశమనం కోసం ఇంటిలో ఒంటరిగా ఉంచడం మరియు పారాసెటమాల్ సలహాలను కొనసాగిస్తున్నాయి.

ఇటాలియన్ పరిశోధకులు 157 మంది రోగులను అధ్యయనం చేశారు, వీరిలో కో-మోర్బిడైట్‌లతో సహా, వారికి తక్కువ-డోస్ ఆస్పిరిన్ మరియు ఫుడ్ సప్లిమెంట్‌లతో పాటు ఔషధాల సమితిని అందించారు. ఈ రోగులకు అవసరమైతే అజిత్రోమైసిన్, స్టెరాయిడ్స్ మరియు హెపారిన్ ఇవ్వబడ్డాయి.

చెన్నైకి చెందిన నెఫ్రాలజిస్ట్ మరియు మూత్రపిండ మార్పిడి సర్జన్ రాజన్ రవిచంద్రన్ ప్రచురించిన అధ్యయనాలను కోవిడ్-19 రోగులకు చికిత్స చేయడానికి ఇండోమెథాసిన్ ఉపయోగించిన ప్రొఫెసర్ ఫాజియో వ్యాసం ఉటంకిస్తుంది. యాదృచ్ఛికంగా, ఇటాలియన్ జట్టు అతని మార్గాన్ని అనుసరించి డ్రగ్‌ను ఉపయోగించింది. డాక్టర్ రాజన్ మాట్లాడుతూ ఇండోమెథాసిన్ మార్పిడి రోగులలో వాపు చికిత్సకు ఉపయోగిస్తారు.

డా. రాజన్ ఏప్రిల్ 2020లో COVID-19 రోగులకు ఇండోమెథాసిన్‌తో చికిత్స ప్రారంభించినప్పుడు రెండు కేస్ స్టడీస్‌ని ప్రచురించారు. అతను యాదృచ్ఛిక నియంత్రణ అధ్యయనాన్ని కూడా నిర్వహించాడు, అది కూడా ప్రచురించబడింది.

ఇటాలియన్ అధ్యయనం ముఖ్యమైనది, ఎందుకంటే ఇది పారాసెటమాల్ మాత్రమే అందించడం మరియు వేచి ఉండాలనే ప్రామాణిక ప్రమాణానికి బదులుగా లక్షణాలు ప్రారంభమైన 2-3 రోజులలోపు చికిత్సను ప్రారంభించాలని సిఫార్సు చేస్తోంది.

“ఇటాలియన్ అధ్యయనం మీరు ముందుగానే ప్రారంభిస్తే, అవి న్యుమోనియా మరియు ఊపిరితిత్తుల వాపును పొందవద్దు. ఊపిరితిత్తులు ఎర్రబడినప్పుడు, అవి డీశాచురేట్ అవుతాయి, స్టెరాయిడ్స్ యొక్క అధిక మోతాదు అవసరమవుతుంది. ఆలస్యంగా, ఊపిరితిత్తులలో యాంటీ-ఆక్సిడెంట్లు తగ్గిపోవడానికి దారితీసే పారాసెటమాల్ వాడకం ప్రశ్నించబడింది, తద్వారా కోవిడ్-19 న్యుమోనియాకు గురయ్యే అవకాశం పెరుగుతుంది, ”అని డాక్టర్ రాజన్ చెప్పారు.

మహమ్మారి మొదటి మరియు రెండవ తరంగాల సమయంలో పారాసెటమాల్ మరియు రెమ్‌డెసివిర్ మాత్రమే ఇవ్వబడినందున అధ్యయనం ముఖ్యమైనది అని ఆయన చెప్పారు. స్టెరాయిడ్స్ తర్వాత అమలులోకి వచ్చాయి. ఇండోమెథాసిన్ యొక్క యాంటీవైరల్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ చర్య గురించి మరియు RT-PCR పరీక్ష ఫలితాలు రాకముందే అనుభావిక చికిత్సను ప్రారంభించాల్సిన అవసరాన్ని రచయితలు చర్చించారని ఆయన చెప్పారు.

“స్టెరాయిడ్స్ నిజానికి వైరస్ యొక్క ప్రతిరూపణను మరింత తీవ్రతరం చేస్తాయి, అయినప్పటికీ అవి శరీరం యొక్క వాపును తగ్గిస్తాయి, ఇది న్యుమోనియా మరియు ఇతర సమస్యలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇండోమెథాసిన్ యాంటీ వైరల్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ చర్యను కలిగి ఉంది, ”అని అతను చెప్పాడు. ఇటాలియన్ అధ్యయనం రెండు సమూహాలను గుర్తించింది మరియు రక్తపోటు ఉన్న 39 మంది రోగులను కలిగి ఉంది;18 మధుమేహ రోగులు; మరియు ఇస్కీమిక్ హార్ట్ డిసీజ్ ఉన్న 10 మంది వ్యక్తులు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments