Sunday, December 26, 2021
spot_img
Homeవ్యాపారంకరోనా వైరస్ మనుషుల్లో నెలల తరబడి ఉంటుంది
వ్యాపారం

కరోనా వైరస్ మనుషుల్లో నెలల తరబడి ఉంటుంది

BSH NEWS కోవిడ్-19, SARS-CoV-2కి కారణమయ్యే కరోనావైరస్ , వాయుమార్గాల నుండి గుండె, మెదడు మరియు శరీరంలోని దాదాపు ప్రతి అవయవ వ్యవస్థకు రోజుల వ్యవధిలో వ్యాప్తి చెందుతుంది, ఇక్కడ అది నెలల తరబడి కొనసాగవచ్చు, ఒక అధ్యయనం కనుగొంది.

శరీరం మరియు మెదడులో వైరస్ యొక్క పంపిణీ మరియు నిలకడ యొక్క ఇప్పటి వరకు అత్యంత సమగ్రమైన విశ్లేషణగా వారు వివరించిన దానిలో, USలోని శాస్త్రవేత్తలు నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ హెల్త్ వారు వ్యాధికారక మానవ కణాలలో

కంటే బాగా ప్రతిరూపం చేయగల సామర్థ్యాన్ని కనుగొన్నారు. శ్వాసకోశ .

నేచర్ జర్నల్‌లో ప్రచురణ కోసం సమీక్షలో ఉన్న మాన్యుస్క్రిప్ట్‌లో ఆన్‌లైన్‌లో శనివారం విడుదల చేసిన ఫలితాలు, అని పిలవబడే దీర్ఘకాల కోవిడ్ బాధితులు. వైరస్ కొనసాగే విధానాలను అర్థం చేసుకోవడం, ఏదైనా వైరల్ రిజర్వాయర్‌కు శరీరం యొక్క ప్రతిస్పందనతో పాటు, బాధిత వారి సంరక్షణను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుందని రచయితలు చెప్పారు.

“ఇది చాలా ముఖ్యమైన పని,” అని మిస్సౌరీలోని వెటరన్స్ అఫైర్స్ సెయింట్ లూయిస్ హెల్త్ కేర్ సిస్టమ్‌లోని క్లినికల్ ఎపిడెమియాలజీ సెంటర్ డైరెక్టర్ జియాద్ అల్-అలీ అన్నారు, వీరు ప్రత్యేకంగా నాయకత్వం వహించారు. కోవిడ్-19 దీర్ఘకాలిక ప్రభావాలపై అధ్యయనాలు “చాలా కాలంగా, మేము మా తలలు గోకడం మరియు దీర్ఘకాల కోవిడ్ చాలా అవయవ వ్యవస్థలను ఎందుకు ప్రభావితం చేస్తుందని అడుగుతున్నాము. ఈ కాగితం కొంత వెలుగునిస్తుంది మరియు తేలికపాటి లేదా లక్షణరహిత తీవ్రమైన వ్యాధి ఉన్నవారిలో కూడా దీర్ఘకాల కోవిడ్ ఎందుకు సంభవిస్తుందో వివరించడంలో సహాయపడవచ్చు.

కనుగొన్నవి ఇంకా స్వతంత్ర శాస్త్రవేత్తలచే సమీక్షించబడలేదు మరియు చాలావరకు ప్రాణాంతకమైన కోవిడ్ కేసుల నుండి సేకరించిన డేటాపై ఆధారపడి ఉంటాయి, దీర్ఘ కోవిడ్ లేదా “SARS యొక్క పోస్ట్-అక్యూట్ సీక్వేలే” ఉన్న రోగులు కాదు. -CoV-2,” అని కూడా అంటారు.
వివాదాస్పద ఫలితాలు వాయునాళాలు మరియు ఊపిరితిత్తుల వెలుపలి కణాలను ఇన్ఫెక్ట్ చేసే కరోనా వైరస్ ప్రవృత్తి వివాదాస్పదమైంది, అనేక అధ్యయనాలు దీనికి సాక్ష్యాలను అందజేస్తున్నాయి. మరియు అవకాశం వ్యతిరేకంగా.

మేరీల్యాండ్‌లోని బెథెస్డాలోని NIHలో చేపట్టిన పరిశోధన, మొదటి సంవత్సరంలో కరోనావైరస్ బారిన పడి మరణించిన 44 మంది రోగులపై శవపరీక్షల సమయంలో తీసుకున్న కణజాలాల యొక్క విస్తృతమైన నమూనా మరియు విశ్లేషణపై ఆధారపడింది. యుఎస్‌లోని మహమ్మారి

శ్వాసకోశం వెలుపల ఇన్‌ఫెక్షన్ భారం మరియు వైరల్ క్లియరెన్స్‌కు సమయం బాగా వర్ణించబడలేదు, ముఖ్యంగా మెదడులో, NIH లను నడుపుతున్న డేనియల్ చెర్టోవ్ రాశారు. అభివృద్ధి చెందుతున్న వ్యాధికారక విభాగం మరియు అతని సహచరులు.

సమూహం రోగలక్షణ ప్రారంభమైన తర్వాత 230 రోజుల పాటు మెదడు అంతటా ఉన్న ప్రాంతాలతో సహా శరీరంలోని అనేక భాగాలలో నిరంతర SARS-CoV-2 RNAని గుర్తించింది. ఇది లోపభూయిష్ట వైరస్‌తో సంక్రమణను సూచిస్తుంది, ఇది మీజిల్స్ వైరస్‌తో నిరంతర సంక్రమణలో వివరించబడింది, వారు చెప్పారు.

ఇతర కోవిడ్ శవపరీక్ష పరిశోధనలకు భిన్నంగా, NIH బృందం యొక్క పోస్ట్-మార్టం కణజాల సేకరణ మరింత సమగ్రమైనది మరియు సాధారణంగా రోగి మరణించిన ఒక రోజులోపు జరుగుతుంది.

కొరోనావైరస్ సంస్కృతి NIH పరిశోధకులు వైరల్ స్థాయిలను గుర్తించడానికి మరియు లెక్కించడానికి అనేక రకాల కణజాల సంరక్షణ పద్ధతులను ఉపయోగించారు, అలాగే మరణించిన కోవిడ్ రోగుల నుండి ఊపిరితిత్తులు, గుండె, చిన్న ప్రేగు మరియు అడ్రినల్ గ్రంధితో సహా బహుళ కణజాలాల నుండి సేకరించిన వైరస్‌ను పెంచారు. అనారోగ్యం యొక్క మొదటి వారం.

“SARS-CoV-2 యొక్క అత్యధిక భారం వాయుమార్గాలు మరియు ఊపిరితిత్తులలో ఉన్నప్పటికీ, వైరస్ సంక్రమణ సమయంలో ముందుగానే వ్యాప్తి చెందుతుందని మరియు మొత్తం శరీర కణాలకు సోకుతుందని మా ఫలితాలు సమిష్టిగా చూపిస్తున్నాయి. , మెదడు అంతటా విస్తృతంగా సహా” అని రచయితలు చెప్పారు.

పరిశోధకులు ఊపిరితిత్తుల వ్యవస్థ యొక్క ఇన్ఫెక్షన్ ప్రారంభ “వైర్మిక్” దశకు దారితీయవచ్చని అభిప్రాయపడ్డారు, దీనిలో వైరస్ రక్తప్రవాహంలో ఉంటుంది మరియు శరీరం అంతటా విత్తనం చెందుతుంది. రక్త-మెదడు అవరోధం, తేలికపాటి లేదా లక్షణాలు లేని రోగులలో కూడా. శవపరీక్ష అధ్యయనంలో ఒక రోగి ఒక బాల్యదశతో సంబంధం లేని మూర్ఛ సమస్యలతో మరణించే అవకాశం ఉంది, తీవ్రమైన కోవిడ్ -19 లేని సోకిన పిల్లలు కూడా దైహిక సంక్రమణను అనుభవించవచ్చని వారు చెప్పారు.

రోగనిరోధక ప్రతిస్పందన
పుపుస వ్యవస్థ వెలుపలి కణజాలాలలో తక్కువ-సమర్థవంతమైన వైరల్ క్లియరెన్స్ బలహీనమైన రోగనిరోధక శక్తికి సంబంధించినది కావచ్చు శ్వాసకోశ వెలుపల ప్రతిస్పందన, రచయితలు చెప్పారు.

SARS-CoV-2 RNA మొత్తం ఆరుగురు శవపరీక్ష రోగుల మెదడుల్లో కనుగొనబడింది, వారు లక్షణాలను అభివృద్ధి చేసిన ఒక నెల కంటే ఎక్కువ కాలం తర్వాత మరణించారు మరియు మెదడులోని చాలా ప్రదేశాలలో ఐదులో మూల్యాంకనం చేయబడింది, లక్షణం ప్రారంభమైన 230 రోజుల తర్వాత మరణించిన ఒక రోగితో సహా.

బహుళ మెదడు ప్రాంతాలపై దృష్టి పెట్టడం ప్రత్యేకించి సహాయకరంగా ఉంటుందని వెటరన్స్ అఫైర్స్ సెయింట్ లూయిస్ హెల్త్ కేర్ సిస్టమ్‌లో అల్-అలీ అన్నారు.

“ఇది దీర్ఘకాల కోవిడ్ యొక్క న్యూరోకాగ్నిటివ్ క్షీణత లేదా ‘మెదడు పొగమంచు’ మరియు ఇతర న్యూరోసైకియాట్రిక్ వ్యక్తీకరణలను అర్థం చేసుకోవడంలో మాకు సహాయపడుతుంది,” అని అతను చెప్పాడు. “మేము SARS-CoV-2ని దైహిక వైరస్‌గా ఆలోచించడం ప్రారంభించాలి, అది కొంతమందిలో క్లియర్ కావచ్చు, కానీ ఇతరులలో వారాలు లేదా నెలల పాటు కొనసాగవచ్చు మరియు దీర్ఘకాల కోవిడ్‌ను ఉత్పత్తి చేయవచ్చు — బహుముఖ దైహిక రుగ్మత.”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments